hỏi đáp các vấn đề trong heroes - lính mới hãy vào đây ^_^

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi supermanhp, 14/6/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Sir H

Sir H Youtube Master Race

vài lần đánh với com (bản đồ 8xm8 có lòng đất) tui dùng Adela mà sau khi cướp được mấy thành của nó (trong đó có cả thành chim lưa đã đảo đưọc grail) tui door được 6 lần trong 1 ngày.
    Có ai biết giải thích giùm cái?

2. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Không thể,chắc có sự nhầm lẫn nào đó chăng,kể cả có quả cầu hỗ trợ phép gió cũng không thể nhiều như vậy được,tối đa chắc chỉ 4 lần thôi chứ nhẩy

3. dcp

dcp Mr & Ms Pac-Man

bebe, cho hỏi H4 1 tí, sao cái màn "search for old heroes" gì đó, nó cho 6 tháng làm nhiệm vụ tìm 3 thằng hero gì đó, sao đi đến cái cổng màu xanh lá là ko đi được, nó đòi KeyTent nhưng mà cái nhà Tent xanh lá lại nằm bên kia cổng, có ai biết làm sao wa ko, chỉ tui với.

4. defeated

defeated Youtube Master Race

Chào các bạn. Mình là lính mới chơi Hero3 WOG. Trước đây mình hay chơi quick nhưng bây giờ định chuyển sang chơi tay. Vậy xin các cao thủ hãy chỉ giáo thêm nhé. Cụ thể là cách dàn quân, lược trận, cách đánh giá đối phương... Hiện nay tôi chỉ chơi single với máy thôi. Chơi quick thì vẫn thắng máy ở trình 200% nhưng không khoái lắm.
    Chân thành cảm ơn các cao thủ.

5. MrAmen

MrAmen Mr & Ms Pac-Man

Bác chơi thế thì còn gì là Hero nữa. Chỉ để quick khi quân bác mạnh rùi đánh mấy con nhép quái vật thui. Chứ để nó tự đánh quick thì dễ chết quân lắm. Còn bác muốn cách dàn quân thì vào mấy bài hướng dẫn về các thành mà đọc vào topic tìm bài của sab ý. Bác phải lưu ý chức năng wait và speed của mấy con monster đó. Ăn nhau ở cách dùng phép thuật, lúc nào wait, lúc nào đánh đó thui.

6. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

hehe tui có 1 câu hỏi dở hơi đây không biết ở đây có ai chơi hết mấy cái camp trong H4 không nhỉ vậy ai chỉ dùm tui cách qua camp dòng đầu tiên của quân life ý ( cái camp mà mới vô ta có 3 cái thành life ý) tui đánh hết rồi còn 1 con tướng nằm ở góc phải dưới màn hình bị ngăn cách bởi bức tường với cái cổng màu cam gì đó . làm sao qua đây

7. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

À vậy ai mách cho tôi cách tính chiến nhau khi để Quick combat không có trận nếu để Quick combat thì mất khối quân ( kể cả quân bậc cao tới Lever 6 hoặc lever 7 cũng mất nhưng sau đó mình Load lại chơi bỏ Quick combat thì thiệt hại rất ít (có trận không mất là đằng khác ) vậy nếu ta để Quick com bat thì tính ra sao hay là cũng như khi ta không để Quick combat thì chơi cũng như là vào trận rồi để máy tự chơi tui cũng thử rồi nhưng không thấy hợp lý cho lắm trận thì được trận thì không ?hỏi tại sao lại thế

8. RichterRosenheim

RichterRosenheim Donkey Kong

Thực hiện một cái quest đưa Dwarven Hammer cho bọn nó để bọn nó phá tường cho mà vào đánh,không nhớ cái Quest ở đâu

9. Hily

Hily Youtube Master Race

Thành gà mạnh ở điểm gì vậy các bác.
    Em là lính mới với cả cung không có nhiều thời gian để đọc hết các bài trong diễn đàn. làm ơn giup iem

10. Join

Join Donkey Kong

Không cần phải đọc hết các bài trong diễn đàn nếu là lính mới bác chỉ cần vào mục thư viện của Sab mà đọc, trong đấy có đầy đủ các dữ liệu của H3 đừng tìm ở đây khó tìm lắm. Hoặc vào ngay mục "thư viện những bài viết hữu ích" ở ngay ngoài (mục đã bị khoá) ở trong đấy có địa chỉ Website của các bài viết ở trên, bác chỉ việc kick chuột là thấy ngay.

11. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

À vậy ai mách cho tôi cách tính chiến nhau khi để Quick combat không có trận nếu để Quick combat thì mất khối quân ( kể cả quân bậc cao tới Lever 6 hoặc lever 7 cũng mất nhưng sau đó mình Load lại chơi bỏ Quick combat thì thiệt hại rất ít (có trận không mất là đằng khác ) vậy nếu ta để Quick com bat thì tính ra sao hay là cũng như khi ta không để Quick combat thì chơi cũng như là vào trận rồi để máy tự chơi tui cũng thử rồi nhưng không thấy hợp lý cho lắm trận thì được trận thì không ?hỏi tại sao lại thế ?
    Và quân canh thành nữa khi thì nó bắn khủng cực lên đến gần 200 và đầu tiên chỉ bắn có ba mươi hay bốn mươi là cùng biết là nâng cấp Taven là cung thủ sẽ bắn trau hơn nhưng cũng chưa thật sự sáng tỏ lắm ai giúp tôi cái nhỉ ?Hỏi mãi mà chẳng ai trả lời vậy ta ??????????

12. ghost_sor

ghost_sor Donkey Kong

Tôi có biết một chút về cái mà bác đang hỏi.
    Về vấn đề quick,khi bác để thì nó không có khái niệm wait hoặc def đâu,chỉ nhào lên choảng thui--->> những con có speed cao (lv6,7) thường rất dễ ra đi nếu không thật sự đông và mạnh.
    Về vấn đề vào trận bác click "A" thì là để chế độ Autocombat khác quick combat
    Về vấn đề quân thủ trên thành ,chúng sẽ bắn khủng lên rất nhiều sau những lần thủ thành thành công,bác cứ về thử mà xem,cho thằng tướng phụ nhảy vào chiến thành,phải thua bon thủ thành,rùi lấn sau bác vác tướng chính nhảy vào thì hậu quả thấy ngay.Tôi đã từng bị cái này rùi(đem thằng tướng cầm 3 Phoenix (nhảy vào định dùng ama nhưng nó đã ra đi ngay sau lượt bắn của bon thủ thành,mỗi phát hơn 300 dame khủng vãi lúa)

13. ghost_sor

ghost_sor Donkey Kong

Bác này chơi quick ở hệ imp thì giỏi wá còn gì.Tui chiu.Chẳng may mà vớ phải thành Conflux thì trăm phần là bon pixie sẽ ra đi ngay sau trận đầu tiên tui cam đoan với bác như vậy đấy .(Nếu may ra bác vớ được thằng tướng might thì còn đỡ chứ vớ phải em Luna thì FireWall đành bỏ phí vậy.Còn lâu mà bon com nó biết dùng.) khì
    X( X( khì khìX( X(

14. Tep_riu

Tep_riu Youtube Master Race

Các huynh đài cho đệ hỏi chút. Có phải sắp có game Heroes V không vậy? Sao chưa thấy bán?

15. ghost_sor

ghost_sor Donkey Kong

Cái này post rùi nhưng bác Mod bảo post sang bên này,nên post lại(cấm các bác nghĩ xấu về anh em à)
    Ở nhà tôi đang đánh H3wog ,random map,XL,xây kì quan ở thành Infeno(cướp lại được của bọn com,tui không thich đi đào gain ) không hiểu sao toàn bộ màn hình trên mặt đất đều mở ra,còn ở dưới lòng đất vẫn đen thui à.--->> không hỉu.
    Ai có cao kiến gì xin chỉ hộ.????

16. AMISTAD

AMISTAD Youtube Master Race

có ai biết khi đánh thần đèn thì damage nó phản lại là bao nhiêu ko?
    nó có bị trừ theo def của mình ko ?khi luyện tướng tui ngán bọn này lắm.Mà có phải mephala ko học được phép Fire à? ai biết thì giải thích hộ cái

17. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

Cái này bạn vào thư viện mà đọc có rồi mà các quân Monters trog H3 đó vào thử đi

18. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

cái này ko thể là do kỳ quan bởi kỳ quan ở thành Inferno ko có tác dụng mở bản đồ. theo tôi, có thể tình cờ ngày hôm đó, ông vừa xây kỳ quan ở thành Inferno, vừa chui vào nhà mua bản đồ trên mặt đất.

hoặc có thể có lý do là kỳ quan bác cướp được của máy xây ở thành tower :)

19. ghost_sor

ghost_sor Donkey Kong

No No no....
    Bác nhầm ,trình tiếng anh của tui không kém,nếu nhảy vào nhà nào mua bản đồ chí ít cũng có một thông báo hiện ra chứ.
    Còn kì quan đã nói rõ là ở thành Inferno không phải ở Tower .
    và cũng cần phải nói rõ hơn về vấn đề này:
    - Khoảng giữa tháng 2 khi đang đem quân đi chiến,tui cướp đựơc thành Inferno của bọn com có xây kì quan,nên cho tướng chính loanh quanh ở đấy để giữ,đợi wa tuần mua quân thủ thành rùi mới yên tâm bỏ đi chỗ khác, đến cuối tháng 2 thì hiện tượng kể trên xảy ra,toàn bộ bản đồ trên mặt đất hiện ra,còn trong lòng đất vẫn tối mù,nó hiện ra ngay sau turn của com(tui còn chưa di chuyển,thử hỏi làm sao vào nhà mở bản đồ nào đó được)
    Tui chưa gặp tình huống này bao giờ,tui đang băn khoăn không biết liệu có cách gì để mở bản đồ như vậy?????
    Thank bác darkpower,nhưng chưa được thoả đáng lắm [-( [-(

20. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

à vậy thì tìm trong các Box đi căn bản trong Box nhiều cái hay nhưng nhiều quá nên ta không tìm được cái ta cần tìm thôi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.