hỏi đáp các vấn đề trong heroes - lính mới hãy vào đây ^_^

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi supermanhp, 14/6/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hily

Hily Youtube Master Race

CHÚ Ý : các bác có thể chọn chế độ đánh xong thì vẫn ở lại chỗ đó (đánh như bình thường) bằng cách khi đến lượt nó đánh , các bác ấn chuột phải vào góc phải dưới , chỗ biểu tượng defend, và chọn chức năng : attack and stay (bình thường là att and back).Cái này em giới thiệu để các bác có thể linh động trong chiến thuật thôi.Cách chọn như vậy cũng được áp dụng tương tự cho các con bắn : chọn ranged là bắn , chọn Melee là di chuyển đến đánh tay bo như thường <------ cái này em không hình dung ra được bác nói rõ cho em hiểu được không , tốt nhất là post cả hình để nhìn cho dễ.đánh hoài mà nó cứ bay về không chịu đứng lại...

2. monte_cristo_2k

monte_cristo_2k T.E.T.Я.I.S

Tui không hiểu lắm câu hỏi của u , nhưng nếu tui đoán không lầm thì u muốn nói là khi chơi không cần cho đĩa cd vào để đỡ hại ổ đĩa chứ gì? Nếu vậy thì u chỉ cần lập ổ đĩa ảo là được thôi ( tức là Virtual Drive đó ) . Tuy nhiên khi Build đĩa thì hơi tốn chỗ một chút thôi . Nhưng sẽ đỡ phải đưa đĩa ra vào thường xuyên hơn .

3. Heralex

Heralex Youtube Master Race

Hi,tưởng gì.Tui hỏi để biết cách tính xem liên quan đến tấn công ,phòng thủ ,công phá chứ còn trỏ vào quân địch để xem damage thì tui biết từ lâu rồi.
    Còn vụ trừ điểm,heee,lúc đó MP của tui bằng 0.Nên tui không sợ bị trừ đâu.

4. Heralex

Ngoài cách đó ra,tui còn biết là nếu cài chung với bản cũ thì cũng không cần đĩa,còn dùng ổ ảo thì cũng là phải dùng đĩa CD rồi.
    Tui muốn hỏi là làm sao để không phải dùng đĩa CD để đỡ tốn bộ nhớ mà.

5. hatn-rossoneri

hatn-rossoneri Mr & Ms Pac-Man

Em có vài thắc mắc muốn hỏi các pác cao thủ
    Khi em cho hero vào nhà cộng 2 all thì lúc được lúc không, vậy căn cứ vào đâu để biết khi nào vào nhà đó là có lợi nhất.
    Khi đánh các monster canh altifax tại sao có lúc lại không được sử dụng phép thuật, có lúc lại có nhất là mấy con nguời đất.
    Khi địch thủ cast antimagic lên quân của hắn thì em có thể dispel quân hắn roài implosion được không hả mấy pác.

6. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

vào nhả cộng 2 all: chỉ có tác dụng khi tướng từ level 10 trở lên.
    khi cast phép vào quân địch mà nó báo là ko được cast thì khi quân địch tự nhiên có khả năng chống chưởng đó, hoặc vùng đất đó ko cho cast phép, hoặc tướng đeo đồ chống phép
    khi cast lúc được lúc ko: thì có thể là nó chống được một số chưởng, một số khác ko chống được (tính năng của quái vật), hoặc do quái vật có khả năng chống chưởng theo % (vd tụi cầm búa) hoặc tướng của nó có resistance :)

7. darkpower

cast dispel được nhưng phụ thuộc vào water magic. cứ test thì sẽ bít và nhớ lâu :P

8. ghost_sor

ghost_sor Donkey Kong

Bác Dark lắm lời há???,người ta chỉ hỏi về Mon thui mà,bác đem cả tướng ra làm giè vậy???
    Mà Dark có biết lí do vì sao khi random 1 chọi 1 với máy,có những tuần nó không cho tuyển thêm quân không vậy?????

9. darkpower

1vs1 hay 1vs 7 thì khi nó ko cho tuyển thêm quân nghĩa là tuần đó được gọi là tuần 'dịch bệnh' hehe, tiếng Anh quên rùi (cái nè xẩy ra là theo xác suất và random, để phòng tránh tốt nhất là mua hết quân vào ngày cuối tuần) vào tuần đó quân trong thành ko được tăng lên, và số quân hiện có trong thành (chưa mua) bị giảm đi một nửa :p chính vì là random nên có 1 cách để bác ko bị đó là nếu hiện tượng này xảy ra thì load lại rồi bấm E, nhiều khả năng nó sẽ ko xảy ra lần nữa đâu :P

X( mà sao dám bảo tui lắm lời hả X(

sang WOG sẽ ko xảy ra hiện tượng này :(

10. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

hix tui thích tính năng qua tuần chêt1 1/2 quân trong thành lắm rất là vui thế mà trong WOG không có ah. hix tui tửong qua WOG sẽ nang7 cấp lên có vụ chết hết, chết cả lính mua rồi mà để trong thành không mang theo chứ hix thế là mất vui rồi

11. DoccoPhuong

DoccoPhuong The Warrior of Light

hic, các pác cho hỏi cách luyện thành Chaos trong H4 đi, thành này chơi bình thường lên từ từ thì dễ, nhưng để beat map cho nhanh sao khó wa, tướng dùng phép gì khi mới có Adv Chao, và quân mới chỉ Medusa vậy.

12. IceMan_CBs

IceMan_CBs Mr & Ms Pac-Man

tui muon cai h3 de choi nhu ngoai hang y ma.......khong can dia o trong o CD thi lam the nao

13. NOBODY44

NOBODY44 Mr & Ms Pac-Man

Tôi thì lại ghét nhất cái này, mình có thói quen để quân lại để khi nào địch nó đến hoặc tướng mình về thành thì mới bắt đầu lấy, tự nhiên nó phang cho một phát, thế là mất hết.
    May mà WOG không có, nhưng mình lại không chơi được WOG. Tức thế chứ lại.

14. NOBODY44

NOBODY44 Mr & Ms Pac-Man

À cho tui hỏi cái. Tôi mấy lần thử tạo map nhưng vào chơi được một lúc thì nó lại báo lỗi là thế nào. Hình như làm map không chỉ là vào Editor để xây thôi không nhỉ, còn phải có công đoạn gì nữa thì phải. Bác nào biết chỉ hộ cái nhé.

15. monte_cristo_2k

Cái đó thì dễ ợt, bác cứ mua mấy cái đĩa gồm 2 trò chơi trở lên ( đĩa nén ) , trong đó có trò Heroes và vài trò khác nữa thì khi chơi sẽ không cần đĩa đâu . Còn nếu bác mua đỉa đơn ( bản Full ) thì sẽ phải đưa đĩa vào khi chơi nhưng được cái có phim xem khi đánh hết phần campain :D. Riêng tui thì tui khoái chơi đĩa đơn hơn vì tui khoái xem phim giới thiệu và kết thúc .

16. monte_cristo_2k

Tôi cũng bị như bác rồi , nhưng theo kinh nghiệm của tôi thì khi bác xây bản đồ thì cứ mở đại một bản đồ nào đó có sẵn trong map rồi chỉnh sửa theo ý mình sau đó cứ save lại ( đừng đổi tên, cứ save đè vào tên cũ ấy ) là ok ngay . :wink: Chẳng việc gì phải tìm hiểu làm gì cho mệt . :D

17. monte_cristo_2k

Tui không hiểu ý bác . Tại sao bác lại cho rằng khi dùng CD thì tốn bộ nhớ ? Bác có thể nói tỉ mỉ hơn được không . Nếu bàn về vấn đề tốn bộ nhớ thì cái chính là do map của trò chơi, chứ mấy cái kia không đáng là bao cả . Nếu thấy chưa cần thiết thì bác cứ xoá phần map đánh multi đi , khi nào cần đến thì cài lại map là xong chứ gì .

18. HetZ

HetZ Youtube Master Race

bạn có thể crack nó mà chiến khỏ lo tốn bộ nhớ lại khỏi lo phải nhét đỉa vô...
    nêu không biết crack thì ba bửa hở ai biết làm cho tớ mới thấy mấy anh lớn làm thui chưa tự làm lần nào cả (sorry admin vì tuyên truyền hacking với chả cracking thành thật nhận lổi :whew: :whew: )

19. Heralex

Một đĩa H3 SOD gần 600 MB chứ ít gì.Nếu mà mình tạo ổ ảo ,tự nhiên là phải gánh thêm gần 600 MB thì là tốn bộ nhớ chứ sao.Còn bản cài ra cũng chỉ có hon 300 MB thôi mà.Bản đồ cũng cò tốn mấy đâu.

20. NOBODY44

NOBODY44 Mr & Ms Pac-Man

Nhưng như thế thì chán lém, mà hình như thỉnh thoảng tui vẫn bị. Lần trước nghịch bài Irish (Luck of irish ) thì chơi được 1 tháng nó bật mình ra ngoài và hiện lên cái bảng gì đó, cóc biết.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.