hỏi đáp các vấn đề trong heroes - lính mới hãy vào đây ^_^

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi supermanhp, 14/6/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Đâu có,trong H3 wog thì tướng nào cũng có thể điều khiển tên trên thành hết,chỉ cần có kĩ năng Artilley là OK,điều khiển bắt bét nhè và nếu có thêm cái mũi tên(hình như là silver arrow,hix ko nhớ rõ cái này lắm) thì lúc đó tướng có Skill Artilley ở cấp Expert thủ thành mới gọi là....ác mộng :devil:

2. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

ngoài tướng có kỹ năng này, còn có tướng của thành stronghold nữa chứ :)
    nếu có thêm mũi tên mà chỉ có kỹ năng điều khiển cung thành :P thì cũng vậy thôi :)
    kỹ năng để sử dụng lợi thế của mũi tên là kỹ năng điều khiển xe phá thành.

3. LacLac

LacLac Legend of Zelda

Mũi tên đó hình như là tower arrow thì phải. dark nói đúng hơn đó, kĩ năng sử dụng mũi tên đó là balistis gì đó, nếu cấp exp thì tháp bắn được tới 4 lần.

anonymous200400 thích bài này.
  4. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

cho hỏi tý trong H4 mấy tướng có nhiều class khác nhau thông qua các skill học được như life + combat, tastic +life v...v.. vậy cho hỏi nếu giả sử tui có 3 skill life + combat +tastic. nó cho tui thành class của combo life +combat, như lúc đó tui thích class combo của life + tastic thì làm sao.
    mấy anh tài H4 chỉ dùm. em lâu lâu mới chơi được H4

5. Apocalyse911

Apocalyse911 Donkey Kong

Ai bảo chơi cheat không hay??? Nó cũng có cái hay đó. Thử nghĩ mà xem 1 trận đánh đỉnh cao lại có 1 cái kết thúc chẳng mấy thú vị(thằng tướng nó yếu xìu đập cái chết). Lúc đó cheat là 1 giải pháp. Cố lên nhé cheat không cho mình cheat cho đối thủ!!!:))

6. Sinbad

No,sai òi,có mũi tên đó + kĩ năng Artilley thì khi thủ thành...hình như mỗi Tower bắn 2 nháy
    Còn kĩ năng Balisitcs thì khi kết hợp với mũi tên đó để cồng thành thì sẽ có chức năng ngăn không cho Tower bắn xuống
    Kết lại một câu,mũi tên đó dù công hay thủ cũng đều cực lợi :D

7. Antimagic

Antimagic Donkey Kong

Chả có cách gì đâu. Muốn chuyển class thì lúc lên level cố gắng chỉ lên các skill thuộc về life va` tactic thôi, đừng lên đời các kỹ năng combat nữa. Bao giờ các kỹ năng tactic và life trội hơn hẳn kỹ năng combat thì hero sẽ tự động chuyển class.

8. LacLac

LacLac Legend of Zelda

Không có sai đâu. Mình xem lại rồi. Có gửi kèm hình cái bảng mô tả tính năng của nó.

Các file đính kèm:

9. Sinbad

Ack nhớ nhầm,dạo này chơi RO nhìu wé bỏ Heroes nên quên hết òi,Xo di :D

10. Daki

Daki Quy Ẩn

To Sinbad: Nếu thế thì có lẽ hè này anh thua em chắc rồi! :p Dạo này em luyện Heroes hơi nhiều để chờ ngày tái ngộ với anh đó! :D Chuẩn bị tinh thần sẵn đi nghen anh! :D Cái chức năng Balisitcs là chức năng dùng cho các cung thủ trên thành mỗi khi thủ thành mà anh! :p Anh có thể điều khiển được các cung thủ khi tướng của anh có kỹ năng đó mà! :D À này, cái bản WOG mà anh từng nói với em bên Acc ấy mà, sao em cứ mua phải cái bản không lên được cấp độ cuối như anh đã mô tả á. ::( Em chơi bản kia riết nhàm rồi! >_< Không còn đối thủ nữa!

(Em đã vào forum theo ý anh rồi nè, để cùng anh ôn lại những trận chiến Heroes đã theo em và anh từ lúc ở Acc ấy! ^_^ )

11. HetZ

HetZ Youtube Master Race

lâu rui không lên mạng .
    có gì mới ko các bác ... đang chơi Heroes 3 hay Heroes 4 vậy à có chô nào bán CD mởi rộng WoG không mách cho tui với tui ở Huế .cảm ơn

12. joker 113

joker 113 Youtube Master Race

các bác ơi .em đang chơi hero 3 thuộc loại cũ rích nhất em muốn hỏi sao em muốn ghép đồ nhưng ko được có phải hero đời cũ xì ko cho ghép .bác nào biết cách ghép chỉ rõ cho em biết với .cảm ơi trước luôn

13. traibacninh

traibacninh Youtube Master Race

:-s
    Rất là đơn giản bạn chỉ cần làm sao lấy được giày của Thiên Thần "Wing Angel" là bạn có thể tung hoành khắp sới và lấy tất cả các đồ mà bạn có thể nhìn thấy được
    Hay là bạn dùng phép di chuyển tức thời của phép gió

14. Daki

Daki Quy Ẩn

Hix, cái dịch chuyển tức thời này thì chỉ khi nào phép Air lên được Expert thì xài mới đã, đi được 5 lần trong 1 lượt. ;;) Chứ chỉ mới Basic mà xài cái đó, cộng với Knowledge mà chỉ có chừng 2, 3 thôi thì ... dịch dzô đó rồi đứng đó luôn. :p Đợi qua chừng 10 hay 20 ngày để đầy phép mà đi tiếp :D Tốt nhất là kiếm cho được cái "Wing Angel" để mà tung hoành cho đã! :devil:

(Tướng phép thì Knowledge tăng nhanh khiếp, còn tướng đánh thì ... toàn là 2, 3, 4 không. T__T Lên chậm rì. >_< )

15. Zouse

Zouse Youtube Master Race

can dec gi` do` xin nhu wings angel,chi can air, knowledge tam` tam,voi "itedek" ko nho lam,la` tung hoanh` XL roai`! lam chuyen

16. darkpower

:O ai bảo là có thể lấy tất cả các đồ mà mình có thể nhìn thấy. Phải có dừng chân thì mời zô mà nhặt được chứ có những chỗ chỉ đặt vừa một ngón chân thì ko zô được. Mún nhặt đồ phải chiến đấu mới được.

17. Dragon_son

Dragon_son Youtube Master Race

Em có 1 thắc mắc nho nhỏ, em phải cài lại Win, khi cài xong, em cài HeroIII SOD thì nó báo là máy của em ko có DirectX, em đã cài DirectX9.0 rồi nhg nó vẫn báo như thế, em ko hiểu là vì sao nữa, các bác có thể giúp em dc ko, chứ lâu rồi ko dc choi Hero rồi, ức chế quá. (Em cài trên Win 98)

18. Apocalyse911

Apocalyse911 Donkey Kong

Vậy cài lại H3 1 lần nữa sau khi đã cài xong Direct. Nếu không được thì.... cài lại Win rui cài Direct rùi cài H3.P

19. darkpower

chuyện này là bình thường thôi. Đừng quan tâm gì tới nó. Thông thường nó chỉ cần Direct 7.0, đã cài 9.0 rùi thì games ko nhận biết được. Thành ra bỏ qua, đừng ngó ngàng gì tới.

20. Daki

Daki Quy Ẩn

To Dragon_son: Chị không biết trên WIN98 chị xài DirectX mấy (vì WIN98 là em trai chị cài đặt), chứ bên WINXP là DirectX 9.0. Cả 2 WIN chị đều chơi Heroes được. Chỉ có điều bên WINXP, nếu muốn chơi được Heroes thì chị phải chơi trực tiếp trên đĩa CD. T____T Em thử cài lại DirectX rồi sau đó cài lại Heroes xem sao. ::) Nếu vẫn không thể thì em chịu khó chơi trực tiếp trên đĩa CD bên WINXP như chị đi. Đảm bảo tốc độ, hình ảnh ... của trò chơi vẫn ổn định, không bị giật hình và vẫn tuyệt vời như thường! ::)

(Chị không thường xuyên chơi trên WIN98 là vì chị vừa chơi, vừa online làm việc trong website của chị nên chị thích xài WINXP hơn! ^_^ )

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.