hỏi đáp các vấn đề trong heroes - lính mới hãy vào đây ^_^

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi supermanhp, 14/6/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dragon_son

Dragon_son Youtube Master Race

Nếu như thế thì còn nói làm gì nữa, tôi cũng đã có lần mua 1 cái đĩa WOG về nhg là bản chưa hoàn chỉnh nên ko chơi được. Tôi thấy mọi người bảo muốn chơi WOG bản 3.58 (hình như thế, ko rõ lắm :p ) thì phải update gì gì đấy. Tôi muốn được các member chỉ dẫn 1 cách cụ thể, chi tiết. Vì nghe mọi người nói về WOG thấy hay quá rất muốn chơi thử (để chơi WOG có cần phải có SOD ko).
    Và về vấn đề cái đĩa SOD của tôi nó cứ đòi nhét đĩa vào mới chơi đc Single và Campain thì là do làm sao, có ai có thể giúp tôi được ko, xin cảm ơn

2. garchi

garchi The Warrior of Light

Bác MOD xem hộ mấy cái link bài viết đáng chú ý với, tớ định kiếm mấy cái hint về bản WOG mà link toàn đâu đâu.

3. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

tôi có cái wog 3.58 mà nó có nhiều lỗi quá . mấy cái object dùng để làm gì ? . TUi tạo vòng để chơi mà nó ko có thấy tác dúng. gì hết . CHo hỏi thêm làm sao để tạo được ra con lev 8 . ví dụ con blooddragon hông lẽ chờ thằng khác chiếm cái nhà tạo xong . và mình chiếm lại thì mới tạo ra 1 con ? . Mấy con God thì khi xuất nhập vào thành thì + bonus = 0 :( . còn cái bless and cursed of god là cái gì vàla2m saoco1 ddu7o75c ? . cám ơn nhiều nếu ai chỉ dùm .

4. m.tuan

m.tuan Youtube Master Race

Thế thì nhà ông có khác gì nhà tui đâu,nhà tui thì chơi SOD cũng cần phải cho đĩa vào,mà cái đĩa ấy cũng có crack và tui đã copy crack rồi mà có được đâu.còn WOG thì chỉ cần mua đĩa WOG về mà cài thui ko cần có SOD đâu.Hiện tại nhà tui cũng đang chơi WOG đấy chả cần cho đĩa vào.

5. peonwar3

peonwar3 Youtube Master Race

chào moi nguời
    tôi chơi Heroes đã lâu (từ Heroes 1), nhưng chỉ toàn chơi voi comp, chưa bao giờ đánh với người cả. Tôi xem pvp thì luc đầu họ toàn chơi rất nhiều hero, như thế có lợi gì vì từ trước đến nay tôi toàn chơi rất ít hero để cho hero lên lvl nhanh, hầu như chỉ tập trung vào 1 hero duy nhất?
    và nếu chơi nhiều hero thi vẫn phải co hero chính chứ?

6. vuasamac

vuasamac Youtube Master Race

ban choi heros lau roi` ma van khong choi voi nguoi sao. neu vay chac han ban chua the hiu het cai hay cua tro nay roi. nguoi ta choi nhieu` heros ban dau la` de di mo rong ban do kiem tien de nang cap thanh` ,cuop thanh` nhanh, de co' nhiu` tien` va quan, biet duoc cho nao` co' nhiu` item xin de khi du luc thi` den danh cho nhanh. vi` la` danh voi nguoi len nhung dieu` nay rat quan trong neu khong doi phuong se cuop het nhung thanh va` item ngon --->> ban chi co' thua thui. Duong nhien viec luyen heros cung rat quan trong nhung thuong thi` nguoi ta se chon mot heros co' kha nang dac biet ve`dieu` kien quan hoac gi` do' tuy` theo muc dich nguoi danh ( thuong thi khong chon heros gioi ve` magic de danh nhau ) viec luyen heros khong can voi va~ vi viec chon cac ki~ nang cho heros rat quan trong tham tri' con quyet dinh ca tran danh.theo tui thi` len luyen heros de danh nhau theo dong` Kinght

7. vuasamac

vuasamac Youtube Master Race

tui nghi choi tro` lay` tu` 3 nam nay rui` ( vi phai di lam ) gio` o co quan co' rieng mot computer muon choi lem nhung khong tim` thay link downloard heroesIII ve` len khong choi duoc ( ngai di mua dia CD ton' tin` ;;) ) ai co' cai link nao` downloard free chi gium tui cai. cam on truoc.

8. lucky_man86

lucky_man86 Youtube Master Race

Đây là links download Free bản Heroes of Might and Magic III Mỗi tội tiếng trung hi` hi`
    http://www.1dgame.com/wobanimataiqilaizhuang.asp?id=476&no=1(Kéo xuống cuối màn hình ấn vào hình cái đĩa ý là dc )

Các bạn download links này để chỉnh data thành tiếng anh
    http://rapidshare.de/files/20920874/English.rar.html

Nói chung là sau khi chỉnh thành tiếng anh phông ở ngoài và Map ở trong vẫn là tiếng trung ,nhưng các quái vật,nhà và tên chỉ số trong game sẽ thành tiếng anh hết
    Bản tiếng anh thì links download toàn links Bittorent nên mình ko gửi ở đây
    Đây là chỉ là hero 3 thôi chưa có wog j` cả ,ai biết download wog ở đâu thì chỉ mình với nha
    Hồi trước nhớ trong này có cả 1 bài hướng dẫn download và update wog mà bi giờ chả tìm thấy đâu cả hix hix
    Ai biết links gửi cho mình nha (mình ở Trung quốc muốn mua cũng ko dc ,mà đĩa bọn tq lởm lắm ) ai biết giúp mình
    Share qua yahoo cũng dc nick mình là louis_versace4002
    THanks

9. lucky_man86

lucky_man86 Youtube Master Race

10. atdfpl

atdfpl Donkey Kong

cho mình hỏi trong heroes 5, màn fall of the king có 1 quest yêu cầu phải chiếm được 1 thành trong vòng 7 ngày, mình đã chiếm thành trong 5 ngày mà sao khi qua tuần kế vẫn bị xử thua, vậy là sao ???

11. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Phần cuối chứ gì quest đó nó bắt phải chiếm thành chiếm xong phải cứu con Queen trong vòng 7 ngày (cái tháp ngay cạnh đó) cái này là do cậu ko đọc kỹ quest rồi luc đầu tôi cũng bị như thế :D

12. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

Mấy pác cho mình lại bãng Cheat của Hero ( sao hero V ) đi ----> Năn nĩ luôn ấy :cool: -----> mình còn nhớ cái Cheat này Press Tab : nwczion : ( đây là cheat nâng cấp thành ) thôi
    --------> Pác này có link thì đưa link cũng được,còn ko cứ post 1 bãng Cheat tất cả trong Hero lên cho mình ----> Cảm ơn mấy pác trước.

13. vitamincuong

vitamincuong Youtube Master Race

ủa sao tôi press tab có hiện ra cái gì đâu !!
    làm thế nào để gõ nhỉ !

14. Luxiaofeng

Luxiaofeng Youtube Master Race

Bảng cheat của hero V nè bạn
    - Trước tiên bạn mở file "autoexec.cfg" trong "\gamedir\profiles\" của hero V mà bạn vừa cài đặt dùng (notepad mở),sau đó bạn thêm dòng "setvar dev_console_password = schwinge-des-todes" ở cuối cùng, save lại.Tiếp theo bạn vào game bấm phím ~ đánh vào bảng đó các lệnh sau
    Result Cheat Code
    Add skill points add_skill [skill name]
    Add indicated experience to selected hero add_exp [number]
    Fill hero army with creatures from indicated town add_army town [town number] [0 or 1]
    Selected hero has all spells add_all_spells
    Set luck and morale for selected hero set_hero_luck_morale [luck number] [morale number]
    Set all resources to 0 clear_money
    Set gold quantity add_gold [number]
    Get indicated number of resources add_money [number]
    Display indicated player's resources show_player_money [player number]
    Display selected hero's movement points show_hero-_mp
    -Bên trái là kết quả sau khi bạn dùng cheat
    -Bên phải là lệnh
    Hì các bạn chịu khó xem tiếng a nha,trình độ sinh ngữ mình có hạn sợ dịch ra hổng ai hiểu nên để nguyên vậy. :D

15. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

đánh thế ma nó hiểu xin phép được chuyển tọa độ các bạn sang trang web http://www.gamefaqs.com/computer/doswin/code/927207.html
    vào đây có cheats mới cập nhật của H5 (chống chỉ định: không biết tiếng Anh thế thì chơi Heroes cũng uổng :D

16. PhongVanIII

_ Không phải rồi bạn Luxia ơi !!! Mình xin các cheat của Hero III kìa bạn àh !!!
    _ Cảm ơn bạn về bãn cheat của Hero V .
    _ Không phải !!!.

17. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

bảo là hero sao hero 5 là hero gì? nếu trước thì nó là hero 4 chứ? tất cả game cứ vào trang gamefaqs.com là có hết mà

18. PhongVanIII

_ Vâng !!!! Cảm ơn bạn.
    _ Mình sẽ vào gamefads.com tự tìm cheat vậy.

19. buno

buno Legend of Zelda

Cho hỏi hero bây giờ có mấy bản,hiện bản nào bây giờ là hay nhất mà chơi đc trên window XP vậy,còn em thấy mấy con wai vật như supreme acrangel...darkness dragon...trong phiên bản mấy của hero vậy??

20. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Chủ đề này to quá nên khó cho các mem, đặc biệt là mem mới. Nay mình đóng lại để mở một chủ đề khác tương đương, giải đáp thắc mắc cho anh em. Ai có câu hỏi gì thì post hết vào đây nhé.

http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=198568

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.