Hỏi - Đáp các vấn đề về PHẦN CỨNG/ FLASHCARD của 3DS/NDS/GBA ...

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi Atachi, 4/4/10.

1. chiefknight_704

chiefknight_704 Youtube Master Race

Cám ơn bạn, mình cũng nghĩ đến cách đó, nhưng hiện thời chưa có thẻ micro SD và cái flash card nào khác để thử cho máy cả. Với lại hồi bên US, mình có mua 3 cái acekard 2i ( cho cả 2 đứa bạn nữa ) và trong 3 cái đó thì chỉ có duy nhất cái mình đang dùng là nhét vào slot 1 chạy được, 2 cái còn lại không nhận nên mình nghĩ là do khe cắm slot 1 của máy có vấn đề :(. Giờ chưa biết phải xử lý ra sao :-?

2. kirimaru288

kirimaru288 Dragon Quest

hay là mua phải loại fake rồi........ace fake sờ trên mặt có con chíp lồi lên

3. chiefknight_704

Mình không nghĩ là fake, tuần đàu chơi được ngon lành mà về vn mới dở chứng =). Chắc khe nhét có vấn đề, các bác cho em địa chỉ shop NDS nào ở HCM được k ? Gần quận 1 và quận bình thạnh thì càng tốt ( mới vào đây cũngk biết đường nhiều lắm :) )

4. go2_ars

go2_ars Legend of Zelda

Halo shop và Mimi Game ở trên đường Pasteur, Q1.
    Mua bán gì ở Mimi Game thì cũng nên cẩn thận, chỗ đấy nghe tin đồn lừa tình anh em ghê lắm, hôm trước ra đó suýt nữa mua phải Acekard2i fake :-w

5. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

Ra Halo cho chắc. Mimi thì nào h là khách ruột nên ko sợ nó lừa, mà nó cũng chả dám lừa. Có điều mấy bạn lạ nước lạ cái đề phòng vẫn hơn.

6. Burmy

Burmy C O N T R A Lão Làng GVN

Mua USB wifi đi bác ;;) !!! Chờ lâu gê nha :)) !!!

---------- Post added at 09:09 ---------- Previous post was at 09:03 ----------

Hàng fake nó mới bị vấn đề vậy đó !!! Chứ hàng xịn thì làm gì mà bị gì ? Cậu thử kiểm tra bằng cách lấy tay ấn mạnh chà wa chà lại trên cái nhãn dán trên acekard 2i mà thấy có cái hình vuông lòi lên thì là fake còn ko thì là xịn !!! Cậu kiểm tra đi !!!

7. chiefknight_704

Thanks bác, em kiểm tra rồi và thấy đúng là hàng xịn, trước khi mua acekard cũng đã thăm dò thông tin trên mạng rồi :-?. Lởm 1 cái là máy bạn em lắp cả 3 cái vào chơi ngon lành ạ =). Nên em lo là do máy, phiền hơn gấp chục lần ~~ :(

Thanks go2 và PKMN, chắc mình sẽ ghé qua halo shop :D

8. gaarakute

gaarakute Mr & Ms Pac-Man

dùng DPGtool trong moonshell convert video hay bị lỗi là video bị nghiên nguyên cả khung hình và toàn màu trắng đen
    thử nhìu cách nhưng ko hết, có ai biết cách khắc phục ko vậy?=((

9. Burmy

Là do các code mà DPGtool dùng để hỗ trợ việc convert đó cậu !!! Mình chỉ hiểu là bị như vậy nhưng cũng ko biết giải pháp khắc phục !!! Ví dụ như các file.flv của tớ khi converst xong bỏ vào máy thì phim bị đảo ngược vỡ hình nói chung là hư !!! Sau đó thử remove cái k-litecode trong máy và converst lại thì nó lại chạy ngon đẹp !!! -.-!!! Cậu mày mò thử xem !!

10. gaarakute

gaarakute Mr & Ms Pac-Man

mày mò nhìu cách rồi mà ko đc ấy chứ
    -nếu convert từ .flv thì coi bị mất tiếng
    -convert sang định dạng khác rồi sáng dpg thì bị như trên (ko hỉu sao cái bị cái ko bị)
    remove k-lite thì mình ko dám thử =="

11. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

cho em hỏi ai xài WOOD R4 v 1.07 chơi Yu-Gi-Oh 5Ds World Championship 2010 Reverse of Arcadia (U) có bị giật ko,sao em lúc đấu bài bị giật giật,mà còn bị đứng hình :-??

12. warsong

warsong The Warrior of Light

giật giật là do game đó chứ :d

13. Robo_Ky

nó còn bị đứng hình mà vẫn còn nhạc ,thoát game ra menu theme chọn game và reset đc:-s
    chơi mấy game 3D khác ngon ơ chả giật giẹo gì như vầy cả:-s

14. wan_jang3072

wan_jang3072 Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi cách chép một trò chơi vào máy DS wa thẻ Revolution, mình có thử copy rom trò PKM heartgold vào thẻ nhớ rồi gắn vào cái thẻ revolution rồi gắn vào máy nhưng lúc vào game nó loading một hồi rồi create cái file SAV xong thì báo lối : DataSave can't be accessed.please reinsert the DS card.
    Mình lấy thẻ nhớ ra rồi gắm vào lại vẫn bị như thế.Cám ơn =))

15. Burmy

Là do FW của Revolution là FW cũ ko chơi dc các trò mới về sau này !!! Muốn chơi dc cậu lên trang chủ của Revolution ghi trên Revolution rùi down FW mới nhất về xóa FW cũ và bỏ FW mới vào thì chơi dc nếu như nó có FW mới và hỗ trợ các trò mới !!!!

---------- Post added at 23:15 ---------- Previous post was at 23:07 ----------

Chơi game bị giựt là do mình chơi = FC !!! Cái đó ai sài FC cũng bị cả nên cậu cứ yên tâm đó là chuyện bình thường và phải chấp nhận thôi vì mình chơi lậu mà !!! Tất nhiên chơi băng gốc thì sẽ mượt lơ :D !!!! Mình cũng chơi các trò như Pokmone Plantium thì lúc vào Bag vào item cậu bấm nút xuống thì nó chạy siêu chậm >.< !!! Hoặc các trò RPG như FF 2 lúc đánh mà nó cứ giựt giựt khó chịu kinh khủng !!! Tất nhiên game gốc thì ngon lơ :D !!

---------- Post added at 23:18 ---------- Previous post was at 23:15 ----------

---------- Post added at 23:19 ---------- Previous post was at 23:18 ----------

remove thì có gì đâu mà cậu sợ !!! Remove xong rùi cài lại bt mà :D !!! Ko thì cái k-lite đó có đầy trên mạng down mấy hồi ^^ !!! Cậu cứ remove thử đi và sẽ có nhìu thay đổi đó converts lại và thưởng thức sau khi remove nhé !!!

16. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

Nào giờ chưa nghe đến chuyện chạy rom = FC mà giật. FC đồng ý là mình chơi rom lậu, nhưng vấn đề một là ko dc hưởng ưu đãi của rom gốc, và hai là vấp hệ anti-piracy của 1 số game nên ko chạy dc game. Còn chuyện chạy mà giật thì chẳng dính dáng gì đến chuyện cái FC hết.
    Nói 1 cách đơn giản cái FC + 1 cái rom = 90% của 1 cuốn băng gốc, thế thôi. Chơi Pokemon mà kéo menu giật hoặc FF 2 đánh mà giựt thì thiệt tình là ko đỡ nổi. Bảo save hay load game lâu thì còn chấp nhận, nhưng đó là do cái MicroSD. Lúc đầu xài thẻ MicroSD 4GB của Kinston load game lâu vật vã, FFTA2 gần 5 phút, sau chuyển qua MicroSD 4 GB của Transcend thì nhanh hẳn, chưa đến 10 giây.

17. Robo_Ky

cho mình hỏi với MicroSD là thẻ nhớ điện thoại hả bạn:-/

mấy lần mình chơi dở để xuống bàn nhẹ 1 cái đơ luôn màn hình hoặc tay chạm vào thẻ R4 cũng đơ luôn phải reset,đôi khi bật máy vào ko thấy thẻ phải tháo thẻ ra lắp lại mới được liệu máy mình có vấn đề gì không hay do thẻ MicroSD :-ss

18. Burmy

Bó tay cậu sài FC gì mà load FFTA2 5 phút !!!! Tớ xài acekard 2i load game ầm ầm + FW Akaio !!! Thẻ chỉ là 1 phần nhỏ mà thôi !!! Ko tin cậu chơi pokemon D/P/Plan đi rùi vào item bấm nút xuống rùi xem kết quả là nó xuống ào ào hay là từng cái từng cái vậy chờ đến khi nào mới xuống cái mình cần sữ dụng !!! CÒn cái trò FF2 mà mình nói ko phải là FFTA2 mà là Final Fantasy Crystal Chronicles: Echoes of Time đó cậu (Khúc mà lấy dc team cả 4 đứa rùi đi đánh quái thử đi )!!! Chơi thử đi rùi hãng nói nhé xem thẻ xịn của cậu có giựt ko :D !!! Nói như cậu thì hóa ra cái FC mình sài ko có tác dụng gì ngoài việc đọc room !!!!

---------- Post added at 21:30 ---------- Previous post was at 21:27 ----------

Uhm là thẻ điện thoại đó cậu !!! Cái mà cậu nói thì tất cả những trường hợp mà cậu nói ở trên đều có thể xảy ra :D !!!

19. socuteakay

socuteakay Youtube Master Race

Là thẻ nhớ nokia hay dùng ... Nếu mà bị như thế thì là do tiếp xúc của máy không tốt, chạm nhẽ vào cũng đơ ...

20. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Các bác có biết cách nào để convert file save từ .sps (GameShark file) sang .sav ko? Chỉ giúp mình với