Hỏi đáp chiến thuật ,thắc mắc về chiến thuật post tại đây .

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi proA.SirTY, 5/3/07.

1. Sephiroth172

Sephiroth172 Youtube Master Race

Để chống lại corsair + reaver còn có 1 cách dùng hydra + lings, cách này có lẽ dùng số lượng để chống lại reaver + corsair, dùng hydra + lings thì mic lings cho lao về phía reaver trc', khi đó scarab của reaver sẽ bắn vào lings và cùng lúc thì cho hy lao vào để kill reaver
    Thế này anh sirty sắp có 10 tỷ tiêu rồi, nhớ chia sẻ cho anh em nhớ :">
    chống lại mass Carrier có thể mass wraith có cloak chống lại, scan vào kill mấy con obs của toss trước sau đây thì ngồi xơi Carrier ngon lành, nhưng việc chống lại Carrier như thế nào còn phụ thuộc vào khả năng scout của bạn, nếu đối phương đã lên Carrier rồi mà mới phát hiện ra thì lên không nên lên W mà tốt hơn lên Goliath thì hợp lý hơn. Còn về khoản chống lại dark templar của Terran thì em ko dám lanh chanh phần của anh sirty rồi :">

2. art_of_protoss

art_of_protoss ¶«Ïng•(¯¬äm€

ăn 10 tỷ của tớ dễ thế sao :-j
    cho 10 hydra làm mèo tớ lấy 6 muta làm chuột đuổi mà giết thử xem :))

3. karaoke00

karaoke00 Mr & Ms Pac-Man

Cứu cứu, lại chuyện reaver và corsair ( hình như lần nào post bài trong mục này cũng toàn về chuyện reaver )
    Toss dùng drop reaver + corsair ( Disruption Web ) vào base chính, kể cả biết trước cũng không làm gì đuợc, toàn phải nhìn nó phang bét nhè ra, vậy mọi nguời ai có ý kiến gì giúp tui cái ???????? :-/:-/:-/:-/ thx

4. proA.SirTY

proA.SirTY Legend of Zelda

Nó lên được như thế thì dồn hết quân đập thẳng vào mỏ chính của nó là xong . Toss ko có mỏ phụ ổn định thì ko nuôi nổi chiến thuật đó đâu .

5. Kichun

Kichun Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cho hỏi có cái trò gọi là "tắt đèn" trong mấy map def mà thấy chỉ có 1 canon của toss bắn tua tủa rất hay và mạnh ! Cho hỏi như thế nào thì làm đc vậy ? Ngoài Toss ra thì Zerg và Terran có làm đc vậy ko ?
    Thanks !

6. karaoke00

karaoke00 Mr & Ms Pac-Man

Thế chỉ còn mỗi cách đó thui hả anh TY, ko còn cách nào mic hay xây sunken để đỡ đuợc ah,chứ mỗi lần nó làm thế, phá hết pool, rùi hatch đời 2, 3X(toàn mất công xây lại, ức chế X(

7. proA.SirTY

Nói chung có nhiều cách , vấn đề là macro có bằng nó hay ko thôi , nếu macro ngang nhau thì tầm đấy hydra ở nhà thừa sức chống được reaver kể cả phủ web của sair , mic tránh chỗ phủ ra là xong , mà cách tốt nhất là quản hết các mỏ phụ ko cho nó expand sang mỏ 3 - 4 thì lực nó sẽ yếu dần mà chết thôi .

8. liuliu

liuliu Dragon Quest

pác nào cho em hỏi . vì nhà em không có mạng nên chỉ chơi star craft với máy thôi chứ ít khi dc đánh với người nên trình độ còn non kém . vậy pác nào có cái AI càng pro càng tốt em rất thĩ"x :D ( nhưng mà đừng cho cái AI từ đầu nó đc 2000 money va gaz nha . cái AI đó nó nhiều tiền nên combo trâu lắm em không đỡ đc ) pác nào có thì cho em nha :D thx trước

9. redsky166

redsky166 Donkey Kong

Starcraft có cheat ko mấy anh. nếu có thì cho em xin đi.(tìm hoài ko thấy mà em lại ko có tiền ngồi net lâu ^_^)

10. lehuutri123

lehuutri123 Dragon Quest Lão Làng GVN

Hồi nãy đánh 1 ván 2v2 với ngocis.Bên em 1p,1z(icy).Bên kia 1t,1p.Sau khi rush banh nhà P.Thì tập trung đánh nhà còn lại.Z bên em bị đánh wá nên ở nhà thủ.Còn em do thoải mái về kt nên tech lên reaver+carrier.Drop ko thành em dùng carrier đánh,cũng cỡ 10 con car,nhưng Ngocis dùng M+M(2 con vessel phá shield) đánh trả rất quyết liệt+vài tank phá mỏ,em đem 1 ít dark+zeal+goon ra phụ,lúc sau hết tài nguyên.Thế lúc ngocis dùng M&M thì em nên dùng gì cho thik hợp?

11. Lang

Lang Mega Man Lão Làng GVN

high templar em à :)) còn 10car là chuyện không hề có, anh là người chung team với ngocIs day :))

12. art_of_protoss

art_of_protoss ¶«Ïng•(¯¬äm€

chung team với duylove nên stats của bean rất đẹp :-j

13. lehuutri123

lehuutri123 Dragon Quest Lão Làng GVN

Nik anh là bean ah,thế thì chắc ko phải đâu,vì em đánh trận đầu người chung team với ngocis nik là LoveHer thì phải.Sau khi đánh xong thì thấy anh với Ngocis đánh típ,mà lúc đó em ngủ nên out.

14. hoangJK

hoangJK Mario & Luigi

Em đánh ZvP hay bị fast expo, chống ko dc, nó expo thành công thì hârass=reaver. chống sao đây?

15. proA.SirTY

Chống bằng mutalisk không thì mass hydra + ss . Expand điên cuồng vào .

16. [scpm]REAL

[scpm]REAL Youtube Master Race

Cho em hỏi là khi drop quân của terran thì drop thế nào mà quân trải đều không bị dồn thành 1 cục . Xem rep thấy bọn nó drop tank + goliath rất đều ma trong khi drop ship vẫn đang bay.

17. sieudaochich1987

sieudaochich1987 C O N T R A

Tắt đèn là để con P của Toss có xây canon này đè lên cânnon kia cho nên tuy nhìn chỉ thấy 1 nhưng thực chất có hằng trăm cái canon lận ...
    dĩ nhiên zerd và teran là imposible ^O^

18. ZOSHONEL

ZOSHONEL T.E.T.Я.I.S

Có 2 cách :
    C1 (Cho newbie) : thường chỉ áp dụng được với 1 dropship,đó là trong kho DS đang bay thì click vào DS rồi muốn thả con nào tại vị trí nào thì khi DS bay wa vị trí đó click vào,nó sẽ thả xuống.
    C2 : Trong lúc đàn DS đang bay đến gần vị trí cần thả thì click vào từng con DS rồi bấm drop vào chiếc DS bay phía trước thì nó sẽ rải thảm như bọn gosu làm.

19. archimede

archimede Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Thỉnh thoảng mình áp dụng chiêu drop đúng chóc bãi mìn địch đang tụ tập, thả 1 con zealot ra-->nổ tanh banh vul+tank-->tha hồ tiến ;)) Cái tội đặt mine xong thì phải tránh ra chớ .

20. spiritofthenight

spiritofthenight Donkey Kong

ủa vậy thực ra cái trò tắt đèn này là sao thế?là 1 cái bug hay hack?sao mình chơi SC cũng lâu rồi mà chưa nghe cái trò này bao h!