Hỏi Đáp Cho Final Fantasy IX

Thảo luận trong 'FFIX' bắt đầu bởi Steiner, 1/11/04.

1. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

phòng anh hoạ sĩ là cái căn nhà có nhiều bức tranh , có một thằng hoạ sĩ ấy , rất dễ tìm mà ? bạn vào đó , tìm ở góc dưới bên tay trái là sẽ thấy thôi , gần cái thùng ấy mà (^_^)
    Có 2 việc mà mình cần biết là bạn đã đào hết những kho báu nằm trong khả năng của bạn chưa ? và thứ hai là bạn có đến Chocobo's Largoon để đào chocograph(s) hay không ? Nếu như chưa đào hết những kho báu trong khả năng lội nước nông thì bạn phải đào cho kì hết rồi mới có chocỏgaph mới , còn nếu như bạn chưa đến chocobo's Largoon thì bạn phải đến đó đào mới có chocograph(s) mới (^_^)

2. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

Mình đào hết 6 cái đầu rồi ! còn cái khả năng lội nược thì mình chỉ mới đào được ba , sau , mình vô đào tiếp nhưng đào hoài mà vẫn không được , đến chôcbo lagôn đào cái gì ? Mình đâu còn chôcgảph nào đâu mà đào !

3. Steiner

Đến Chocobo's Largoon để đào Chocograph mới chứ làm gì ? không đến đó đào thì làm sao có gà đỏ ? mà biết đường tới đó chưa ? chưa biết thì nói , tui chỉ cho .

4. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

pác ui,chấm điểm trong vui để học chưa dzậy,bọn em chờ dài cổ rùi đây nè,em chờ gần cả tuần rùi mà chẳng thấy câu hỏi mới gì cả,pác mod ui,post câu hỏi lẹ đi

5. Steiner

Từ từ mới chấm , có mấy ngoe trả lời , thấy mà chán , chẳng muốn làm nữa , ko có hứng (^_^)

6. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

tại pác bỏ nó chứ bộ.lúc đầu cả đống xong rùi lock lại nên anh em mới hết hứng đấy thui

7. my finalfantasy

my finalfantasy C O N T R A

^^ yêu cầu bạn vào box Ý kiến ấy hay vào Linbum mà pót bài chứ pót đây anh Phong bực mình xẹt bạn cháy tóc bây giờ ----> anh càng ko có hứng

8. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

Hic wa được rồi ! mệt wá bay được luôn rồi . nhưng còn vô vàng bí mậtchưa khám phá ra , mệt . Khi gà con bay được rồi thì làm gì nữa đây mình dang ở disk 4 .

9. AN_Dragoon

AN_Dragoon Sonic the Hedgehog

Thằng Giang còi đừng có lợi dụng nhé,máy muốn lên đài lần nữa phải không.
    Thì đi lên Chocobo air garden đánh Ozma,đi kiếm các vũ khí cuối,rồi đi đánh boss cuối,thế là xong.

@anh Phong,nhà anh mới mở cửa hàng à^^

10. my finalfantasy

Hèm em lợi dụng đâu chỉ nhắc nhở thui mà em hỏi cái sao mãi ko thấy cái file save ém lv của ku Khoa nhẩy

11. phieu_du_2006

phieu_du_2006 Mr & Ms Pac-Man

làm ơn chỉ tui cách lấy thanh kiếm Excalibur II và cách chơi bài trong FFIX với.Cán ơn nhiều

12. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

Cho tui hỏi nữa : chôcbo tui bay được rồi chỉ còn 3 cái kho báu nữa thôi . Tui muốn lên air chôcbo gì đó thì phải làm sao , bay lên dùng dead gì đó hả , nhưng làm rồi nó chỉ bay lên cao rùi bay xuống lại ?? THX

13. casilat

casilat Youtube Master Race

Điểm mà bạn cần bay đến là Air garden.Đại khái là tui chỉ biết nó có cái bóng đen đen in trên mặt đất thui....có tất cả 3 hay 4 điểm gì đó nhưng tui thấy nó hay xuất hiện ở cái đảo nhỏ (cái mà không có bờ biển mà chỉ có một cánh rừng) gần Dangero... ấy (thông cảm nha,tui ko nhớ rõ tên)
    À mà nhân tiện anh nào cho em hỏi làm sao mà dùng card để đổi tên nhân vật được vậy???
    Cám ơn nhiều....

14. my finalfantasy

BẠN lấy cái card hamingway trong phong` lâu đài cát của thằng Kuja lúc làm xong nhiệm vụ hắn giao rui` ra Dangerous lên tầng 2 bên trái gặp ông đang đứng kệ sách nói chiện là ok
    Con` cách lấy E2 đã trinh` bày nh` lần mình xin trình bày lần nữa đó là đến memori trong 12h chơi gặp con Lich thế là ok
    Cách lên chocobo Air bạn phải tìm đến những bóng đen in trên đất ấy rùi cho chocobo vô đó dùng Dead là xong

15. Steiner

Bạn xem lại topic : những thông tin tổng thể trong Final Fantasy IX nha , trong đó có đủ hết những thứ mà bạn cần tìm , vậy ha (^_^)

16. GF_Aeon

GF_Aeon Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi tại sao khúc cuối đĩa 4 cứ bị đứng hoài vậy mặc dù đã mua đĩa ở rất nhiều chỗ khác nhau và chạy chương trình Run Iso xịn nhất rồi????????

17. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Bạn phải cấu hình lại cho đúng chuẩn của nó , có thể là do máy của bạn chịu không nổi nhưng cũng có thể do dĩa của tất cả những nơi bạn mua đều bị lỗi , nếu như bạn mua dĩa ở nhiều nơi nhưng đứng có 1 chỗ duy nhất thì bạn phải cấu hình lại máy , hoặc bạn có thể thì upload file save lên , để cho Vaan_2410 đi qua chỗ đứng cho bạn (^_^)

18. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

Ý cha ! tui còn đến 3 cái chocogaphs chưa đào được ! đó là :outer island 2 , fairy island và forgotten island . tui vô khu rừng chocobo đào hoài mà chẳng thấy chocograph đâu cả thì bay wa chocobo lagoon cũng chả thấy ? Vậy thì làm sao đây .

19. my finalfantasy

Choài đó là 3 cái cuối bạn lên chocobo air garden mới có dc lên đó đi mình nhớ bạn hỏi câu này rùi thì phải

20. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

Đúng là hỏi rùi nhưng lúc đó tui tưởng là phải kiếm 3 cái kho báu đó mới lên được air chocobo . Sẵn tiện hỏi luôn , để học hết mấy tuyệt chiêu cuối của từng nhân vật mình thì mình phải lắp hết các vũ khí cuối cho nhân vật đó hả , hay là làm sao , mình lắp cấy kiếm cuối của zidan nhưng vẫn chưa học được tuyệt chiu cuối vậy ???