Hỏi Đáp Cho Final Fantasy IX

Thảo luận trong 'FFIX' bắt đầu bởi Steiner, 1/11/04.

1. oan_hon_đk

oan_hon_đk Legend of Zelda

Đấy không chỉnh kỹ xong là
    Mình nhắc cậu cái này chữ ký ấy đẹp thì đẹp thật nhưng hãy resize lại kẻo không chết oan đấy

2. Senjuro

Senjuro Viva la no title Lão Làng GVN

nhiệm vụ này nói chung cũng ko có gì là khó , lúc bắt đầu trận chiến thì Zidane được 1 lần Trance miễn phí , dựa vào đó bạn dùng skill đặc biệt đầu tiên Dynamic để đánh , còn Steiner thì cứ dùng kiếm mà đập thôi

3. nohara

nohara Donkey Kong

Mình chơi tới chỗ chocobo Forest, sau đó xem sơ qua hướng dẫn thì bảo là đến Qu's Marsh, nhưng tìm hoài không thấy vị trí này trên bản đồ...

4. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Từ Dragon Gate chỉ cần qua cầu là tới Qu's Mash . Chơi thì phải chịu khó mò mới hấp dẫn chứ em .

5. nohara

nohara Donkey Kong

Cho hỏi thêm 1 câu nữa, những ability mà mình đạt được sao không thấy thi triển trong trận đấu được vậy? Tại thấy ít tuyệt chiêu quá, thèn Zidane chỉ có đánh và bỏ trốn thôi, chẳng làm được gì. Hay là phải làm thế nào nữa để đạt nhiều tuyệt chiêu hơn mà mình không biết, mò hoài không ra, nếu có thì các bạn chỉ giùm!

6. Thundaga_Bum

Thundaga_Bum Terminator-1200 Lão Làng GVN

bạn phải học các Ability trên vũ khí hoặc 1 số món đò khác bằng cách mang vũ khí đó và đánh trận, nhận AP cho tới khi đủ AP thì Ability đó xuất hiện trong Skill. Đó là điều cơ bản của FF9 mà

7. nohara

nohara Donkey Kong

vậy là tự động xuất hiện hả, mình cũng đã nhận khá nhiều AP rùi nhưng không có skill nào mới hết, không biết có phải làm thêm gì không nữa, chứ từ lúc chơi đến giờ, mỗi lần diệt xong con nào, thêm được bi nhiêu AP là mình vô Ability để coi có thêm tuyệt chiêu nào mới không, thèn Zidance cũng có khá nhiều Ability như Beast killer, bandit, atibody... nhưng ý mình hỏi là sao trong trận đấu mình không thấy mấy chiêu này?

8. Thundaga_Bum

Thundaga_Bum Terminator-1200 Lão Làng GVN

bạn vào phần Ability hay là cái gì đó (mình ko nhớ) trong Menu. Trong đó có 1 cái bảng danh sách Ability ( về số Ability, Tên, lượng Ap đến đâu, ...) bạn có thể xem ở đó. Có thể do bạn thay vũ khí thường xuyên nên Ability chưa kịp học xong đã bị ngừng lại

9. Senjuro

đây là những Ability hỗ trợ , ko xài được , để nó có tác dụng thì phải lắp Jewel vào , những Ability nào ko có lỗ lắp Jewel thì mới có thể xài được và chúng được gọi là Skill
    giải thích đơn giản thế bạn hiểu chứ

10. nohara

nohara Donkey Kong

Cái đó mình có vào rồi, mình cũng chọn những Ability nữa, như đã kể ở trên đó, nhưng seo cũng thấy trong trận đánh, phần skill của Zidane chỉ có chiêu chạy thôi, mấy chiêu kia không xuất hiện!
    Mình không nghĩ thay vũ khí ảnh hưởng đến mí cái này đâu.
    Mà nè, chỗ status của nhân vật, mình thấy có một cái khung hình chữ nhật còn để trống, bên cạnh mí dòng chữ ghi mp, hp í, thundaga_bum nhớ kĩ lại xem khi bạn chơi, khung đó có ghi gì không, có khi nào liên quan đến mí cái Ability này kô? Thanks nhiều!

11. Mr_vn

Mr_vn Mr & Ms Pac-Man

Giờ mới biết mấy cái đấy :'>

12. Senjuro

Skill cũng phải từ vũ khí mà ra , ko có vũ khí thì ko học được
    chỉ có những skill có sẵn ( ngay từ lúc mới vào game đã có ) thì ko cần học đủ Ap
    còn ô trống đó ko để làm gì cả , chỉ để đó gi các effect của nhân vật khi bị dính thôi , ví dụ như poision chẳng hạn
    bạn mới tập chơi , ko nên chỉ hỏi mãi , cũng phải nên tìm tòi và khám phá
    đây chỉ là vấn đề căn bản , ngồi mò 1 tí là ra
    nếu khó quá có thể vô FAG để xem hoặc hỏi đáp ở đây

13. Dic-ku

Dic-ku Donkey Kong

@senjuro: đây là những bài hướng dẫn rất chi tiết, bạn xem để tham khảo, nếu còn thắc mắc gì post lên hỏi mọi người, tớ thấy những câu hỏi của senjuro khá đơn giản, chỉ cần chịu khó ngồi tìm tí là ra thôi, nên tự mò một tí nếu không được mới hỏi chứ, vậy mới thấy hay.

FINAL FANTASY IX - NHỮNG THÔNG TIN TỔNG THỂ http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=62100

Hướng Dẫn Hoàn Chỉnh Final Fantasy IX http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=19240

All Side Quest And Secrect Of Final Fantasy IX http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=65526&page=75

14. longthienlong

longthienlong Youtube Master Race

có ai biết dùng artmoney mây chấm mới hack được giờ trong ff9 ko

15. nohara

nohara Donkey Kong

Okie, từ bây giờ mình sẽ tự mày mò vậy, cám ơn các bạn nhiều. Nhưng cho hỏi 1 câu cuối cùng, các bạn chơi đến chỗ lốc xoáy đĩa 2 ấy, sau khi đổi qua nhóm của Zidane, sau khi vào lốc xoáy rồi, có bị out không. Mình đang chơi ngon lành thì tới khúc đó bị văng ra ngoài decktop luôn, không biết phải làm sao, chỉnh lại cấu hình thì cũng thế, mà card màn hình máy nhà mình đâu phải là quá yếu? Có ai bị trường hợp như mình không, mình nghĩ chắc là do đĩa quá, mà bi h muốn mua lại thì cũng thế thôi, có ai có file save qua khúc lốc xoáy một chút không? Up lên cho mình nha, cảm ơn các bạn nhiều lắm.

16. _Sephiroth_

_Sephiroth_ Mr & Ms Pac-Man

@nohara: pác phải cảm ơn sự nhân đạo của anh Pong vì không làm thịt cái sign này đấy.
    Bạn bấm select vào bất cứ một skill nào, nó cũng hiện ra hướng dẫn tác dụng của nó đấy, nếu bấm vào vũ khí sẽ hiện ra tác dụng phụ, như thuộc tính hay chống phép ...

17. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Thấy sep. nhắc nên đành phải có mặt chứ thật ra là tính làm ngơ vì hơi bực mình chuyện cái chữ kí hôm trước . nohara ko muốn bị "nhai" cảnh cáo thì thay cái ảnh chữ kí bằng cái ảnh khác nhỏ nhỏ thôi nhé .

Chuyện file save thì không có nhưng đĩa ko bị đứng thì có đấy .

18. Senjuro

trời ạ :|
    người thắc mắc cần được giải đáp ở đây ko phả là mình mà là nohara :|
    nhầm hàng rồi =))

19. nohara

nohara Donkey Kong

Mới đổi chữ kí đó, kích cỡ thế đã được chưa, cảm ơn vì đã nhắc nhở.
    Cái khúc lúc nãy, chỗ lốc xoáy ở disc 2 ấy, nhờ bác Dic-ku mà mình chơi típ được rồi, nhưng lại bị out nữa ở chỗ Frenya nhảy múa, cái con đánh đàn thấy cây đàn bị đứt, nó bảo điềm xui rùi bắt đầu chiếu 1 đoạn phim-->out lun, mình đã chỉnh lại cấu hình nhưng không ăn thua, mà mình không biết cách up file lên, bạn nào có thể ra ngoài Y!M chỉ mình được không, mình cảm ơn nhiều lắm!

email: [email protected]

20. oan_hon_đk

oan_hon_đk Legend of Zelda

Khi bạn viết bài thì dùng phần dùng đầy đủ chức năng ấy ở dưới nó có phần quản lý flie gửi kèm ấy nhấp vào đó rùi tìm đường dẫn file mình gửi là xong rùi