Hỏi đáp cho Final Fantasy VII [ 7 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Trùi ui , sao mà đãng trí quá vậy Nhóc con :(( , mà cái Baterry đó là để xử lý mấy cái máy lúc trèo lên cao mà :-/
    @ Litikaly : ông là người miền Nam hả ( hay nói chữ : " khúc " thay vì chữ : " đoạn " ở miền Bắc :D )

2. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Trời! Cậu Dương này chắc bà con xa của Sherlockholmes. Thì tui ở TP HCM mà. Ghi sai tên tui rồi. Tui chưa lấy master magic, vì đang bận tu luyện ở động "bao tử", nên tò mò muốn hỏi vài câu:
    1)Đổi ngọc master bằng huge materia xong thì có lấy tiếp từ ông già được không?
    2)Ngọc master có phân level không. ví dụ viên master summon, số lần triệu tập có phụ thuộc level? Nếu phụ thuộc thì tính thế nào, mỗi con triệu tập được n lần hay chỉ dùng viên đó được n lần? (n:level của materia).
    Chán quá, đĩa 3 chỉ uýnh có 4 con trùm, trong đó chỉ 2 con là bắt buộc.

3. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Cái trò FF7 này tui tham khảo cốt truyện thấy có vẻ chuối hơn cả FF8 hay sao ý, không biết có phải đầu óc tui thế nào không mà sao tui thấy cái cốt truyện này chán quá, không rõ ràng gì cả, đọc cái cốt truyện của boko thấy đầu óc quay mòng mòng.
    Ai rút ngắn được cốt truyện cho dễ hiểu và phù hợp với tình tiết trong game thì send cho tui với.
    Thanks.

Còn vụ ông Dương ấy hả, chuyện đấy chỉ những kẻ tò mò tọc mạch mới quan tâm thôi. Thường thì những kẻ đó đọc kĩ từng câu từng chữ mà. Những người tham dự khóa học đọc nhanh thì những cái vớ vẩn đấy để ý làm gì cho mệt.

4. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Sao chú em mày cay kú anh thế , anh có động chạm gì chú chưa :-/ , còn vụ này quá dễ , nhòm phát ra ngay
    @ Litikali : quảng cáo cái nhở : ông down game tôi làm về chưa vậy ? Tuy 2D thui nhưng cũng ko đến nỗi đâu , đây là bản Last Edition đóa :D , down về chơi rùi cùng bàn luận với mọi người hén :D

5. final fan

final fan Mr & Ms Pac-Man

tất nhiên là được rùi nhưng chỉ đổi được 1 lần cho lão thui lão nghèo lắm không có cái thứ 2 đâu còn đổi với huge thì có thể đổi nhiều lần tui đã từng có 5 viên master command 3 viên master magic và 2 viên master summon mà chưa phải đổi cho cái lão già nghèo nàn kia còn cái vụ phân lever của viên master thì không có đâu có viên này rùi thì cast bao nhiêu lần cũng được chẳng cần để ý đến sao đâu

6. nhoccontoinghiep

Sorry, thỉnh thoảng lời lẽ không kiển soát được, đang điên con em nên hơi giận cá chém thớt một chút ::)
    Khoe khoang nhiều quá, thế là khong tốt :cool:

Vụ nào nhòm phát ra ngay cơ, nói thử xem nào.

7. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Anh ko khoe khoang , thấy mọi người trong box này chưa biết hết nên quảng cáo vậy thôi mà :D , các bạn nhớ download về nghe :D thank nhìu :hug:

8. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Thì cái vụ nhìn đoạn văn của tui mà đoán ra nơi ở đó mà, (miền Bắc có nói là "khúc văn" không nhỉ). Nhìn siêu quá, như sherlockholmes á.
    Cho hỏi về cái vụ oánh sephiroth đi. Tui đang tu luyện, định để đó từ từ tính, nhưng tò mò nên đánh thăm dò thử. Nó bắt tui lập 2 đội tưởng 1 đội dự bị, ai dè nó oánh cả 2, đội kia chưa chuẩn bị gì nên die. Đọc hướng dẫn tui thấy hình như còn đụng nó 2 lần nữa. Ai có kinh nghiệm chia sẻ tý về cách đánh nó đi. :hug:

9. hans

hans Evil's Hell of Thư Giãn Lão Làng GVN

bác ko đổi đội cũng đc mà
    giữa trận đấu nó hỏi mình muốn đổi ko thì cứ chọn ko là ok rùi
    :;) :;) :;)

10. nhoccontoinghiep

Hơ, cái khoản đầu hả: bật mí chút nhá, em là người Hà Nội, ở Hà Nội có 7 quận, mỗi quận có một đặc trưng riêng, nhưng gốc em không phải ở Hà Nội, thử đọc các bài viết của em xem em là người ở đâu, cso một số đặc điểm trong một số bài đấy, còn vụ khúc kia í hả, người Nha Trang cũng nói như thế mà, người Hà Tĩnh thỉnh thoảng cũng có.

Còn vụ kia, bạn cứ chuẩn bị cẩn thận cho cả hai đội hình, mỗi đội hình có một nửa mạnh, thế là khỏi lo nhá, chỉ sợ không đủ materia cung cấp thui.

11. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

CHài , ko cần đâu , khi đánh nó có cho mình chọn là có quan tâm đến đội kia ko ? mÌnh chọn là ko wan tâm , cho Cloud đánh KNOR 2 lần với W-summon là nó chít mà , cần gì quan tâm đến đội kia . Đúng ra là có 3 đội , 1 đội chỉ có 2 người .
    Tui đánh sephiroth 2 lần , một lần vo tình đánh , một lần đánh cho kết thúc game , lần 2 chỉ 2 phát KNOR là nó chít mà , ko cần quan tâm đến đội kia đâu .

12. nhoccontoinghiep

Cho hỏi chút, FF8 thì lựa chọn team bằng limit của người đó, FF9 lựa chọn team bằng các phép tấn công, thế còn FF7 thì dựa vào đâu để lựa chọn một team tốt nhất vậy? TUi thấy đứa nào cũng giống đứa nào đấy chứ, có khác gì nhau đâu.

13. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Tui thì vẫn lựa chọn dựa vào limit break của tụi nó. Và lựa chọn của tui hiện nay là: Cloud, Yuffie, Cid. Cloud và Cid tui dùng limit cuối, riêng Yuffie tui chọn limit level3 cho nó. Chỉ cần Trang bị thêm Ultima Weapon cho tụi nó, thì đến Sephiroth cũng chẳng có ký lô nào đối với tụi nó đâu.

14. nhoccontoinghiep

Tui thấy limit của chúng có gì đặc biệt đâu nhể, lại rất khó dùng nữa, luyện được thanh limit hơi mất thời gian, lại còn chỉ dùng được mỗi một lần rồi hết.

15. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

FF7 với FF9 đều có thanh limit như vậy mà, khác với ff8 nên có thể nhóc con không hợp. limit của chúng có khác nhau, 3 thằng tui chọn đều có limit thuần túy tấn công và có thể lấy hơn 9999 HP của enemy nhiều lần. Barret thì có thể tấn công, hút MP; Red VIII cũng có thể hút MP+HP và bơm máu điên; Vincent thì biến hình; Areis khỏi nói (quá dữ)...

16. An Sat Truy Hinh

Đúng vậy , Cloud có Oni.... chém cũng ko khác Lion Heart là mấy , còn Cid có Highwind cũng hay , bơm Hero Drink lên cho nó thì toàn 9999 thôi , Yuffie cũng có limit 3-2 khá là hay , đánh nhìu , bơm 2 bình Hero Drink lên thì khỏi nói .
    Limit như FF7&9 mới hay chứ , phải chịu đựng gian nan mới có tuyệt chiêu chứ , mói lại như thía trận đánh nó hấp dẫn hơn , FF8 chỉ cần máu <30% là có tuyệt chiêu , như vậy đánh nhanh quá .

17. nhoccontoinghiep

Cũng không hẳn. FF7 mua mấy bình Hyper thì limit lên vù vù còn gì, có phải chịu đựng gian nan gì đâu :D

Cái trò này chạy kiểu gì vậy bà con?

18. An Sat Truy Hinh

Chạy khỏi trận đấu hả , ấn R1 + L1 thì phải ,cũng như FF8 thôi , như vậy là chạy rồi , mà sao phải chạy , có con monster nào khỏe đến mức phải chạy đâu chứ ?? Cứ luyện từ từ một chút là OK thôi mà ??
    Còn để chạy trong nhà hay thành phố thì giữ chặt phím Cencel là OK .

19. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

các anh ơi
    em rất thích chơi các game nhập vai
    đặc biệt là fan
    nhưng ko có điều kiện để chơi
    vi tính thì ko có
    mà chơi trên PS2 thì tốn quá,em ko chịu nổi nhiệt
    may quá
    bố em vừa mua máy vi tính
    máy em cấu hình như sau:pen3,256ram,vga:4mb onbord
    với cấu hình như vậy thì em có chơi đc game nhập vai nào ko vậy?
    đặc biệt là FAN
    em đang ở Hà Nội
    nhưng em tìm mãi mà ko thấy hàng nào bán đĩa Fan7 cả
    anh chị nào có thì để lại cho em nhé
    Fan8 cũng được
    nhà em cũng nối mạng internet nhừn em thấy down trên mạng về lâu quá
    tiếc tiền của ông già lắm
    cảm ơn các anh nhiều

20. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Gì mà lạ vậy, giờ này còn có VGA 4 MB nữa sao? Không biết tốc độ máy bạn bao nhiều (có trên 200 MHz không), chứ card 4MB thì vừa đủ để chơi ff7 và ff8 đó. Mà thật sự còn card 4MB hở trời?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.