Hỏi đáp cho Final Fantasy VII [ 7 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Tui bí ở chỗ sau khi lấy xong Tiny bronco. Đang muốn đi lấy limit cấp 4 của Aeris vì nghe đâu hết đĩa 1 nó sẽ chết. Nghe mọi người hướng dẫn tìm cái lò rèn mà tìm mãi không ra. Thui, ai chơi FF7PC thì tìm giùm luôn nhá. Thanks. Tiện thể vào Gold sauser bắn súng kiếm masamune giùm tui nhá :D

Các file đính kèm:

2. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Tiếc quá , anh chơi trên PS nên ko giúp chú đc , có mỗi FF8 là chơi trên PC thui , các bạn giúp chú em này với :D , giá chú hỏi FF8 thì anh giúp ngay :D:D

3. nhoccontoinghiep

Hô hô hô, ông này bị điên à, không giúp thì thôi chứ đừng có post bài nói linh tinh nhá. Mod chém mấy lần rùi chưa tởn à. Muốn có FF8 thì có ngay, lên Y!M tui cho một đống câu hỏi cho hết vênh.
    mọi người ơi, cái đó load ở save01, một trong 3 file đầu tiên, hình như là cái mà cloud đứng ngay cạnh cái Tiny bronco đấy.

4. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Nhóc này cứ thích đùa dai.^_^ Hiếm có ai rảnh mà chơi dùm theo yêu cầu của nhóc. Để down về, nếu rảnh thì tối nay hoặc thứ 5 gởi lên cho, nhưng không có vụ bắn súng dùm đâu nghe.
    Mà nhóc có máy bay chưa? Muốn tới chỗ thợ rèn phải có máy bay. Nếu mới có xe thì chỉ tới hang lấy trước món đồ dùng để đổi limit thôi.

5. nhoccontoinghiep

Rùi, có máy bay rùi đó. Bạn mở file save hình như là cái nào có thằng Cloud đứng cạnh Tiny bronco nhìn ra thấy hang nui ở Neiberhiem đấy.

6. kiemthanace

kiemthanace Youtube Master Race

vào gold sauser bắn súng là có masamune à? đây là kiếm của sephirorth mà.
    mà mấy mem làm ơn chỉ tui cách send mail bằng yahoo đi, dùng oe là nó bị rớt mạng

7. kiemthanace

yeah! sau 8x8=91 phút nghiên cứu tui đã bít cách gởi mail bằng yahoo, thôi không làm phiền mọi người nữa.
    @bác mod: cái này không phải là tui câu bài đâu nghe

8. minh_thang_pham

minh_thang_pham The Warrior of Light

co ai biet cach luyen len tuyet chieu cap 4 cua cloud ko.. va` chi cho em co nen lan lv100 ko..va` neu len thi` luyen o dau...Hix em choi xong roi nhng chua kham pha ra het

9. Darshia

Darshia

Bạn phải đánh ở Gold Saurce khu vực Battle làm sao có đủ điểm để đổi ở cái máy được tuyệt chiêu "Omnilash".
    Lên lv 100 ? Tùy bạn thôi. Nhưng mình chỉ cần để lv60 đánh trùm thoải mái rùi.
    Bạn thích luyện ở đâu cũng đc mà...

10. kiemthanace

vô box ff7 kiếm bản hướng dẫn của ông boko hình như có chỉ chỗ luyện lv lẫn chỗ có thể kiếm nhiều ap đấy

11. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

Nên nuôi xong gà vàng rồi mới đổi tuyệt chiêu cuối cho Cloud , vì khi đó có nhìu GP , đánh lấy Omnilash cần ít nhất cỡ 200 GP , vả lại vào đó đánh lấy luôn ngọc Final Attack cho nó tiện . ĐÁnh thì đánh ở Gold Saurce khu vực Battle lấy BP mang ra đổi , nhớ là ra khỏi Battle Square thì điểm BP sẽ về 0 .
    CÒn luyện lev mần chi , có đủ các loại ngọc tăng HP ,MP , DEX , MAGIC , ... trừ Streng thoai . Luyện cho các nhân vật lên hít limit là OK rồi .

12. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Thú thực là đánh Ruby Weapon chả cần tới Final Attack , chỉ cần Megalixir là đủ rồi , ngọc kia chỉ làm đủ bảng ngọc của mình thui ^^

13. nhoccontoinghiep

Có ai làm giúp tui cái file save không vậy?
    Chỉ là lấy limit của Aeris thui mà.
    Nếu rảnh thì bắn súng lấy cái Masamune giùm, ông Dê bảo có đổi được Masamune Blade hay sao ấy.

14. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Đổi thì có đổi đc nhưng ko dùng đc đâu , chỉ làm đầy bảng Item thoai :D

15. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Đây, định gởi lên hồi sáng, trước khi đi học nhưng diễn đàn bị man+ADSL rớt mạng liên tục, không gởi được. Dù sao cũng chưa hết thứ 5 phải không?
    slot thứ 4 đó, Great Gosper là tên món đồ để học limit cuối cho Aeris.

Các file đính kèm:

16. Hinhmaythangio

Hinhmaythangio Mr & Ms Pac-Man

Tui đang tìm cheat để có Aeris (đĩa 2) va Sephirot trong team của mình, có ai biết ko vậy???Tui chơi trên PS.......

17. nhoccontoinghiep

Bạn save cái thứ mấy vậy? Tui tìm hoài mà chả thấy cái nào trong bảng Item có Great Gosper cả >_<
    Mà bạn đậu Tiny bronco ở đâu vậy?

18. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Trời ạ, cái đó là cái save thứ nhất (nhóc gởi cái nào lên thì tui trả lại ô đó), slot thứ 4 (khe 4, mỗi cái save có 15 slot). Nếu load đúng thì sẽ thấy tiny đang đậu kề bên, y như lúc nhóc save đó. Tui sắp lại vị trí item theo tên nên tìm theo chữ là ra.
    Tưởng vụ này xong rồi đó chớ, giờ còn hỏi.

19. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

à cho mình hỏi về vụ lai gà với , hồi trước lai bao nhiêu lâu mới được 1 con gà nhấp nháy , các bạn có cách nào lai được gà nhấp nháy dễ nhất không
    mình thường lấy gà núi lai với gà đồng cỏ, lai vài nhát rùi lấy đời con của bọn đó lai với nhau.... làm như thế vài lần mới được 1 con gà xanh ....... cách này lâu quá .

20. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

không hiểu câu hỏi của Shuu. Gà nhấp nháy là gà gì vậy? Lại còn gà núi với gà đồng cỏ nữa. Tui làm theo hướng dẫn trong này lai một lèo ra gà cuối mất khoảng 4-5 tiếng đó.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.