Hỏi đáp cho Final Fantasy VII [ 7 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. high summoner

high summoner Fire in the hole!

thông cảm ..dạo này rin hơi bị "lẫn"
    thực ra cái tên gọi "ribbon" nó đã là cái nơ rồi và ở ff nào nó cũng là 1 item cả khác chăng là trong ff9 nhìn thấy rõ thôi ...

2. Zantetsuken9

Zantetsuken9 Mr & Ms Pac-Man

đúng rồi em iu ạ :wink: :wink: :wink: :'> :'> :'> :x :x :x

FF7 :Item - Accessory
    FFT: Item - Accessory
    FF8: Item - A gi` thì ko bít vì chưa bao h` chơi (vẫn thích Rinoa đóa :x )
    FF9 : Đúng là Item đó Jungmi của anh à và đóa là 1 trong những Accessory có magic power mạnh nhất ;;)
    FF10 : Nóa đâu có phải là Item Giá Xào chưa chơi FF10 à :>
    FFX-2 : làm khỉ gì cóa hay tui chưa lấy được (chỉ chơi FFx-2 1 time vì chán)
    FF11 : làm khỉ j` cóa tiền chơi mà bít :devil:
    FF12 : làm quái j` đã chơi mà bít :o

*15 fun-icons series pót no 4 (^.^)

PS : xem lời tỏ tình của anh chưa vạy Jungmi !!!

3. Chuong005vc

Chuong005vc Mr & Ms Pac-Man

theo cách của tôi ,thì tôi giết con trên bờ trước . lấy con gà sau đó lấy KOTR , mimic. đánh con trên bờ cũng dễ , dùng Dazer hoặc Hades rồi double cut . trước đó thì bạn đánh specal battle trong gold saucer đc Final Attack , luyên master nó ,khoảng 2 viên cũng được ,lúc tôi đánh 1 master , 1 4 sao .trang bị cho Cid mimic , cloud KOTR + MP arbos . Yuffie chỉ có việc regen + megalixi . cho cloud và yuffie final attack + phoniex ( 1 master , 1 4 sao ) rồi vào trận , cả 3 đầy Limit , mới vào cho cả 3 ăn Hero Drink rồi Limit . sau đó phục hồi HP lại rồi KORT + mimic . nó Air Stom thì đã có Final Attack. .cứ vậy mà đi . tôi giết được nó trong turn cuối cùng của KOTR . thời gian còn lại 14:4x . 1 giây trong game = 3 giây ở ngoài == > đánh nó gần 30 phút . điều quang trọng hơn là bình tĩnh .mà nói về sức mạnh con trên bờ còn mạnh hơn con dưới nước nhiều.

4. Rin[Hanh]

Rin[Hanh] Mr & Ms Pac-Man

ngu chứ nhầm lẫn cái nỗi gì T__________T
    post lên cho mọi nguwoif xem cùng đi ........yêu đương phải công khai cho nó hoành tráng chứ ;))
    cái sigh hình như là avatar của "ai đó" thfi phải ;))

5. Zantetsuken9

Zantetsuken9 Mr & Ms Pac-Man

/Chuong005vc : Con Ruby trên bờ đúng là con trùm manh nhất FF7, Emerald chỉ là số 2 !
    -Tớ thì tớ giết con dưới nc trước :Limit +Hyper ,Final Phoenix... ko thấy quá khó ! tớ làm gì dám xài megalixir, trận đó tiếc của xài X-potion oi :D
    À chắc mình giết dễ vì hồi bé đã có truyền thống " cày là cày đến cùng " 3 char max Str và 1 Cloud Max Def, 2 ng` còn lại Def cũng ~ 150
    *Tớ chả nhớ Hero Drink :o chỉ tớ cái
    -Con Ruby thì Kn of Round 7 time ko có gì nhớ dc nhìu ! tớ xài từ Master Summon ! mà ông bạn quên nói trước trận đấu phải kill 1 char kìa (^_^)
    *Ruby tớ chưa thử đánh cách # ko bít gì > ( lâu ko chơi lại gòi -__- )

Òi vừa rồi ko dám viết ở topic Ghét FF vì sợ mang tiếng Fisher nay gặp cơ hội thứ 2 này nhịn seo nổi chứ :devil:
    *Yêu đương phải công khai bao h` dzay ??? tình yêu cần hoành tráng lèm j` có phải Game âu :'>
    *Avatar ai Rin bít gòi còn j` :'> :'>
    *Zan = tuổi Rin nhưng ông bà già hồi bé choa đi học muộn nên năm sau mới thi ĐH 3:-o mà năm nay hội bạn miss ĐH như mưa chả bít Rin có ăn ko :-/ ;;)
    *Lời tỏ tình thì Link đây htt... à thui hỏi ý kiến Jungmi đã có j` sửa lại bài này ;;) :;) :'> :x

***Mọi người choa ý kiến hộ mình về bài FFT với ! viết độc thoại chán ghê -__-

6. Ga CN

Ga CN Mr & Ms Pac-Man

Nè cái viên mà U nói "mimic " hình như là Mime mà , mimic hình như là viên cho phép điều khiển quái vật cơ mà ??

7. Rin[Hanh]

Hỏi : cái con chocobo máu cố định chứ nhể , thế thì làm sao dùng Lv4 được T_________T

Spam:
    dân game thì yêu đương cũng phải hoành tráng chứ ;))

lót...lót...lót....CD rùi 18kar bọ

8. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Ặc , chả có gì kiu căng cả , chú là lính mới nên thấy khó , chứ cái con đó đánh 10 phút là chết ( nếu bít cách , và ko chơi Knight of Round ) , có khó quái gì đâu mậy ?

9. Thrallvn

Thrallvn Mr & Ms Pac-Man

cho tui hỏi, lifestream tiếng Anh dịch ra tiếng Việt là gì? dịch là "dòng chảy sự sống" nghe có được không? có ai dịch đựoc hay va thoát nghĩa -đúng-chất-game của nó hơn không?

10. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Cái này tưởng biết rồi chứ. Dịch là "dòng sinh mệnh" đi. Trong film hoạt hình thấy nó dịch vậy đó.

11. Rikkunhongnheo

Rikkunhongnheo Mario & Luigi

Muốndi5ch ra làm sao thì đi hỏi cái lão Lifestream_255QD ấy ,chắc hiểu Lifetream là cái gì mới đi lấy làm nick chứ

12. caunhodylando

caunhodylando Youtube Master Race

Chị Duong_De ah` !!!! Em đánh con đó mất có 5' ah`!!! Knight ò round ko cần dùng đến đâu!!! Em choi hản master summer!!! HEHEHEHE!!! Em là lính mới nè!!! LV 99 mới đánh con đó!!! hohohoho!!! Em chơi kém lám ah!!! Toàn chơi cheat thoai!!!hohohoho

13. caunhodylando

Lifestream là dòng chảy sinh mệnh mà!!! Các anh ko thấy ở FF7 AC đề cập đến hả ???

14. high summoner

high summoner Fire in the hole!

vậy á ;)) ờ ..thế bà chơi ff7 ko có ribbon á ?
    hói cái gì vậy rag? .......chocobo nào ? ý bà là lv4 sulsicle gì gì đó huh ?
    để chị bày cho ...mài vào cái topic "ý kiến-đóng góp" mà lập topic tỏ tình .....nhớ để side chữ cỡ 12 ..màu đỏ cho nó máu ...bảo đảm toàn thể gvn nài bít lun ..từ mem đến mod từ mod đến admin =))

15. Chuong005vc

Chuong005vc Mr & Ms Pac-Man

lú lẫn quá nên nhầm ziên mime với mimc .mà viên điều khiển quái vật là maniplute mà.tôi có nói ruby II hồi nào , nó chỉ dễ đánh hơn con dưới nước vì nó ko như mấy con boss là nó ko chống Stop . tôi ko có thời gian nên chỉ 3 char + 100 tre mỗi đứa .nên khi đánh ruby . hero drink + 4x cut mỗi lượt có 30k . khi dùng KORT thì đâu cần lắm hero drink còn cheat thì nói làm gì .đánh ruby phải kill thành viên trong nhóm nhưng mà kill 2 thằng chứ ko phải 1 ,dĩ nhiên là vậy rồi trừ khi quá noob mới ko kill

16. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

Oài , tui bơm Hero Drink tầm 5' mà thằng CId mới chém đuợc có hơn 4K , có lẽ phải bơm trên 10' thì mới có hy vọng kill nó bằng tay á .
    Bơm lâu mỏi tay wa' thía là lại KOTR cho nó nhàn.

17. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Hình như chú em có vấn đề thì phải , tao nhắc là ko đc dùng KOTR chứ có bảo là phải dùng KOTR đâu mà lảm nhảm thế ? Chú em hãy biết mình là dân thực tập , chớ nên cãi tiền bối nhé :)) . Ti toe

18. Rin[Hanh]

exactly :D
    òi...........bà beiets ko chit tui cái
    :)) , =))

19. caunhodylando

Tiền bối chắc j` đã đúng = thực tập đâu mò ghê chế!!! hahahaha!!! Tinh vi wa' ah!!! Khinh người wa' đáng ghê!!! khe khe!!!

Mò chị Rin[Hanh] giỏi ghê!!! Chơi ko cần cheat!!! Em mới lớp 3 nên em mới chơi cheat!!! :D!!! Chị giỏi thiệt

20. Lockhart

Lockhart Donkey Kong

Cho em hỏi cái có bác nào biết cho tầu ngầm của Cloud ra vùng biển ở ngoài ko? Em cho no chui vào trong con gold Chocobo rồi nhưng lại ko thả nó ra được nữa chỉ có thể thả ở trên đất liền mà ko thể thả tàu xuống biển.Ai muốn kiểm tra thì làm như sau: Cho con gà quay mặt lại đối diẹn tàu(ở junon) sao cho mình nhìn thấy cái mông con gà sau đó chui vào trong tàu diều khiẻn sao cho chúng tạo thành 1 đường thẳng, rồi lai chui ra khỏi tàu nhảy lên gà, làm vài lần khi đó người, đầu gà & đầu tàu trùng lên nhau nhấn OK => nguòi chui vào tàu tàu chui vào gà, nếu ấn MENU thì tàu lại về vị trí cũ. Ai biết cách thả tàu thì bảo tui nha ( Tự hào là người đàu tiên khám phá ra điều này). Tôi nghĩ cái này chác là do 1 lỗi của FF7.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.