Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [8] - [Quá Tải]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi AN_Dragoon, 3/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Boko85

Boko85 Mega Man

lâu rồi ko choiư FF.

Nhưng cái này là do thằng FFVIII trên PC nó chỉ đọc ổ CD đã cài. Tức là cài FFVIII bằng đĩa CD ở ổ nào thì cho đĩa chơi vào ổ đó.

Nếu cài FF8 bằng ổ thực là E chẳng hạn, mà cho vào ổ đĩa ảo là F thì chết ngay.

Giải quyết thì cứ cho nó vào ổ kia đi, hoặc sửa trong registry trỏ nó vào ổ mình muốn dùng

2. toiyeunuocmy01

toiyeunuocmy01 C O N T R A

trời, kô được rồi, thằng tổng thống giả thì em giết được rồi, còn con Gf kia thì mãi kô diệt được, nó quá nhiều máu, em đánh mãi mà vẫn không thắng được nó, có cách nào giúp em với.
    Còn nữa ở disc 2 có đoạn mà Selphile chia nhóm với Squall để vào căn cứ tên lửa phá hủy nó nhưng lúc ra, gặp ngay 1 con boss bằng máy ( hình như là con BGH52F thì phải, em cũng kô nhỡ rõ lắm) Con này đánh khó kinh , em đánh nó gần chết rồi mà nó bắn 1 chửng mất hơn 900 tiết =(( thất vọng quá, làm sao để vượt qua con này đây

3. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Mấy đoạn này qua dễ mà, đoạn cái xe tăng cứ gọi Quezacotl với các GF khác ra mà thịt nó.
    Diablo khi nó cast demi hay java thì đừng hồi máu vội, chỉ khi nó sắp đánh thường hãy cùng cure.

4. KytoSai

KytoSai Fire in the hole!

Các bạn chỉ mình cách tìm các nhiên liệu để làm ra thanh kiếm lửa ( thanh màu đỏ ) của squall với khó kiếm quá
    Mới disc 2 khúc ở FH ( căn cứ balamb garden đậu ở đây ) mà máu mình đã trên 5000 tất cả riêng squall sức đánh trên 120 ngon vãi còn con shiva lv 45 chả hiểu sao lên lv nhanh kinh có luyện quái gì đâu T_T squall cũng đã 40lv

5. jungmi

jungmi ღ Flower Princess ღ

con này theo jungmi nhớ thì có cần phải đánh chết đâu, chỉ cần đánh đến lúc nó hơi khụyu xuống rồi chạy đi, cứ thế vài lần là thoát mà
    nếu bạn mạnh thì hẵng đánh nó, còn nếu ko thì dùng gf hoặc limit đánh rồi chạy, đánh rồi chạy sẽ được xem 1 đoạn phim rất đẹp ^_^

6. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

bạn cast demi của chính nó lên người nó đi, kết hợp với đánh blind vào người nó.... 1 lúc là nó teo muh.
    Chú ý: khi nó bị dính blind thì sẽ ko đánh trúng mình nữa, khi đó nó chỉ có khả năng dùng demi và graviti để làm mình mất máu... mà mấy ability đấy ko làm mình chết cho nên bạn đừng hồi máu làm gì cả, cứ để như thế rồi dùng limit liên tục, thỉnh thoảng chém thường để cast lại blind lên nó.
    Con cua này bạn phải hết sức cẩn thận với chiêu canon ball của nó vì 1 phát bắn có thể chết luôn nếu máu mình thấp. Truớc khi đánh con này bạn nên cho chỉ số Vit và Str của mình cao một chút. Khi đánh con cua thì nên cast Meltdown vào người nó truớc rồi hẵng đánh. Meltdown bạn có thể lấy từ việc mod card .... mà ko biết bạn có chịu khó chơi bài ko nhỉ ?

7. Bão Vũ Lê Hoa

Bão Vũ Lê Hoa T.E.T.Я.I.S

Ông này nhầm con BGH25IF2 với con XATM092 rồi.

8. jungmi

đó ko phải là con cua máy sao? thế là cái con trên đỉnh tháp phải ko nhỉ? nếu là con đấy thì đánh dễ mà

9. chuotcoi

Có 2 con cua máy .... 1 con lúc đầu ... dễ thì dễ nhừng mà ko thể giết nó trong lần đầu tiên chạm chán.
    Con thứ 2 là ở Cắn cứ tên lửa ... buộc phải đánh nó thì mới đi tiếp đc bạn ạ ;))

10. KytoSai

Ai trả lời giúp với T_T kiếm hoài mà không ra
    Các bạn cho hỏi thêm là sao mình đánh bài cũng nhiều mà sao kiếm kô ra chế độ All gì cả đánh bài với con qeen mỏi mà cũng chả có hỏi thì chẳng cho ( hiện đang tới disc2 ) . Ai biết cách tìm luật all thì chỉ với ?

11. Bão Vũ Lê Hoa

Nếu rèn kiếm đó thì ông rèn luôn cái kiếm gần cuối đi,nguyên liệu tìm cũng dễ lắm:
    1 Chief's knife:card mod thẻ tonberry.
    2 Star Fragment:card mod từ 6 thẻ iron giant.
    1 turtle shell:card mod từ 3 thẻ con rùa.
    8 hay 10 screw:quá dễ kiếm.
    Hình như cần thêm 1 cái dino bone nữa thì phải(card mod thẻ con khủng long).chơi lâu quá nên ko nhớ chính xác.

Còn nếu muốn lấy luật all thì đánh bài với con Queen.chọn quit đến khi nào nó ra luật all thì đánh thắng nó 1 ván.Sau đó đi đánh bài với mấy người xung quanh.Chọn quit đến khi ra luật all thì đánh thắng 1 ván là đc.

12. jungmi

uh, nhưng con mà bạn ở trên hỏi là con cua máy ở đoạn đầu, thế thì mình đâu có nhầm nhỉ? con đó có thể giết được mà?

13. A fan of game

A fan of game FFTG Soldier

Nói chung theo kinh nghiệm của tớ đánh bài chỉ cần trade rule diff là được rồi. Lấy trade rule là All lúc đầu lợi cái là kiếm bài nhanh nhưng trade rule sẽ rất dễ chuyển thành one. Nếu trước khi bắt đầu timber quest kiếm trade rule all và bắt đầu kiếm bài thì thường là đến khi sang dollet hay glabadia sẽ thành one. Trong khi đó, với trade rule diff và những quân bài mạnh như gf, player thì việc ăn 4 quân của đối phương không phải là quá khó và diff ít khi bị chuyển thành rule khác, nếu có thường chỉ vài ván.

14. Bão Vũ Lê Hoa

Khi đánh khoảng trên 30 ván thì trade ruler sẽ bị thoái hóa và trở về one.Nhưng trade ruler ở vùng mà Queen Card đứng sẽ ko bị thay đổi vì thế cứ yên tâm mà kiếm bài mạnh từ thằng ngồi ở bãi biển Balamb mà ko sợ mất luật all.

15. chuotcoi

nhầm rùi ... bạn ý hỏi con thứ 2 muh ;))
    Còn con đầu tiên, đúng là có thể giết dc nhg mà ko phải là lần đầu tiên gặp nó... đoạn muh nó nhảy từ trên đỉnh tháp xuống ý ^^

16. KytoSai

cho hỏi tí mình đang chơi FF8 bản giả lập vậy giờ phải làm sao để có thể vào chocobo world đây ?
    Và hướng dẫn giúp mình cách kiếm mấy con gà đi ( vào mấy chỗ chocobo gặp thằng bé rồi làm theo hướng dẫn trên gamevn ) nhưng chỉ thấy con gà đậu trên đầu mình chứ kô rớt xuống đất ! ai biết chỉ với cụ thể chút nha ! chỉ thêm cách dùng chocobo đào kho báu gì đấy nữa

17. Frederic Chopin

Frederic Chopin Final Fantasy Moderator ⚜ Duel Master ⚜

giả lập thì dùng pocket station, còn muốn bắt chocobo xì ra cho nó ít Gil hoặc là dò cái thanh màu đỏ đó khi nào nó nhấp nháy đầy thì ấn là ra con gà bé thôi

18. Bão Vũ Lê Hoa

Đào gà thì cũng dễ mà.Tự mò 1 lúc là ra.Mình có 2 loại còi.1 cái là Chocobo Zinner ,1 cái là Chocobo Sonar.Chơi lâu rồi ko nhớ lắm,hình như cái Zinner là để phát hiện chocobo(khi dùng có thanh màu đỏ ở dưới) còn cái Sonar là để gọi nó chui xuống(cái này trong game nó có chỉ,vô hỏi thằng chocoboy là biết).Chuyển đổi giữa 2 loại còi này bắng nút đánh bài.Đầu tiên chọn cái Zinnerrồi giữ nút O.Vừa giữ O vừa đi bộ xung quanh,khi nào thanh màu đỏ nó dài lên gần đầy (hoặc bật loa to lên nghe thấy tiếng chocobo)thì chỗ đó có 1 con chocobo con.Ấn vuông chọn cái Sonar gọi nó xuống.Nếu sử dụng cái Sonar ở vị trí ko có chocobo con thì con gà nó sẽ nhảy xuống đầu Squall lấy mất cái còi và mình phải trả tiền cho thằng bé để mua lại còi.Để ý lời thằng bé nói là khi chỉ còn lại 1 con chocobo con thì chocobo mẹ sẽ lo lắng và chạy đi tìm là sẽ làm xong Q.Nếu lười mò thì kết hợp với hướng dẫn trên GVN là làm đc.

19. KytoSai

Mình nhấp vào cái help me rồi xì tiền cho thằng nhỏ nó cho con gà :D nhưng lại kô biết làm cách nào để gọi nó ra đào kho báu . Khi nó vừa cho con gà thì bị đẩy ra khỏi khu rừng vào lại thì nó mất con gà ?

20. Bão Vũ Lê Hoa

Hình như ko đc dùng tiền thì phải.Gọi đc gà mẹ lên rồi thì đứng ở vị trí có kho báu(xem faq) rồi dùng còi gọi gà.Gà mẹ sẽ đến đó đào kho báu.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.