Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Tui tính cho bạn thế này nhá, vào hang lửa kiểu gì cũng phải đụng khoảng 2 trận với monster, bạn cứ thử mà xem. Cho dù là giả lập PS cũng phải đụng 2 trận, xui thì đụng thêm vài trận nữa X-(
    Sau đó còn mấy trận bắt buộc trước khi gặp tonbery nên việc được 12EXp là rất ít khả năng

2. RedShanks

RedShanks Youtube Master Race

không biết đầu bạn này có dính đất không =.=,max điểm không có nghĩa là phải max hết khi nào tui nói max hết điểm của nhân vật thì mới cho là max 255 bạn à mình kêu bạn đọc kỉ bài rồi mà lở nó max hp thì sao chẳng lẻ hp 255 à?
    đối với mấy bác thiếu chất xám thì giải thích dài dòng mệt lắm chưa hiểu nữa thì tui hết thuốc chữa với bác rồi đó.
    * lolz ém lv thì có liên quan gì tới vụ kill utimecia bộ ém lv là kill nó dễ hả,
    * lở người ta không có khiếu chơi game thì phải lên đây hỏi chứ sao,nói như bác thì lập topic này làm gì để chưng cho đẹp chắc.

3. ultimate cloud

ultimate cloud Mr & Ms Pac-Man

giờ vẫn còn mấy chú noob kiểu này à :| đấy là mình còn ko muốn nói là NewBie

4. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Bó tay lun O_o có phải ai cũng có khiếu chơi game đâu mà chơi nhiều sẽ khám phá ra từng bí mật thôi :| làm như ai cũng giỏi khi chơi lần đầu ấy :| .

5. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

vào hang lửa gặp quái thì chạy, còn việc đánh tomberry thì không nhận được điểm EXP mà, vậy làm sao mà bị tăng EXP

6. RedShanks

ừ đúng là còn nhiều chú noob thiệt,vậy mà củng lên đây post bài đánh giá người khác tự cho là mình hay thiệt hết thuốc chữa.
    chính xác bạn này nói đúng ý mình đấy,vậy mà có mấy bác thiếu chất xám lên đây không tự hiểu cho những người mới chơi còn nói kểu...(chưa học bò mà đã lo chạy).

7. Penelo

Penelo Youtube Master Race

Hì mắy chú nằy tranh cãi nhìn buồn cười thật :)) =))

8. nhoccontoinghiep

Một thằng ranh nhảy vào câu bài =))
    Còn nhiều lắm. Lên Dollet phải đánh 2 trận: 1 với con rắn, 1 với 2 thằng lính. Vào khu phóng tên lửa cũng gặp rất nhiều thằng lính, ...
    Nói chung là cho dù 12 hay là 300> thì cũng vẫn ở lvl 7,8,9,12 thui mà. Có gì đâu :D

9. Croton

Croton T.E.T.Я.I.S

Nói đến max status trong FF thì thằng nào chẳng biết là 255 chứ có phải cái gì cũng cứ max là 255 đâu mà phát biểu câu " lỡ nó là max HP chẳng lẽ là 255 à " =)) , nói đến max Hp thì thằng nào chơi rồi chẳng biết nó là bao nhiêu - Thiếu chất xám nhưng yên tâm là vẫn đủ hơn ông =))
    Không cần biết là có khiếu chơi game hay không , chỉ cần biết là chơi được đến tận chỗ đánh Utimecia rồi thôi , thế là quá đủ biết chơi để đánh thắng nó được rồi . Có vậy thôi .

10. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Đâu phải chơi đến đó là biết đc thắng nó hay ko ;)) lần đầu chơi FF 8 tui cực Noob :'> chơi bao giờ cũng toàn hỏi đường mấy ông anh chơi cùng ;)) ( tìm làm gì mệt óc ) , lúc đó tui cũng có ém Lv bao giờ đâu ;)) để các chỉ số max thì lắp Ability loạn hết cả lên :| có cái Max có cái ko . Thử hỏi chơi lần đầu nếu muốn khám phá ra hết bị mất hoặc tìm cách lấy đủ 18 bảng item hay đủ hết 10 bảng lá bài nếu ko xem hướng dẫn FAQ thì mấy trăm tiếng cũng chưa chắc đã mò ra đâu ::) . Nếu pác chơi lần đầu mà hoàn chỉnh như ý muốn luôn thì pái phục pác thịt =D> , tui cũng chơi đi chơi lại FF bao lần rồi mà nhiều Quest vẫn chưa làm hết đó :)) .

:-"

11. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

Đúng rồi!!! việc ém Lv trong FF VIII sẽ làm cho bọn Monter yếu hơn nhiều.
    Nhưng chỉ là Disk 1 đến 2 thôi mới ém,qua Disk 3 luyện còn chưa hết nói chi.... ém :D
    Ghê vậy ta :D
    Tôi đồng ý với ý này của pác.
    Trong FFVIII còn việc nào hay nữa không vậy ??? Khám phá thì xem như gần hết.
    :D Mình biết :D
    Cẩn thận lời nói nhé pác nhoccontoinghiep.
    đến được chổ đánh Utimecia là được rồi àh ??!! vậy giết nó bằng cách nào thế ??? Dùng hero trail cho tất cả nhân vật àh =)) ??? hay là 3 chấp 1 thế =)) .

12. Chuong005vc

Chuong005vc Mr & Ms Pac-Man

Utilmecia . Chưa chắc đến đó rồi lại bảo là phá đảo, vì Utilmecia rất mạnh tôi đánh nó 3 lần mới chiến thắng được hình dạng thứ 3 của nó ,bắn hết 90 viên AP, còn 12 viên Pusle và 9 viên Ap cuối cùng dành cho nhỏ có 2 cái đầu, Lionheart 2 lần nó mới chịu chết, còn mà đi tới trùm cuối mà chưa giết được nó thì nói làm gì. hoàng thành FF này chắc

13. natrihidro

natrihidro Youtube Master Race

cho hỏi seed nhiều nhất (ma` ko trả lời câu hoi tang seed la` bao nhieu)

14. natrihidro

natrihidro Youtube Master Race

làm ơn chỉ luôn bằng cách nào giết dựơc con cua máy lên duợc seed 15 luôn(mình chơi hết chỉ lên tối da la` 9)( dã hòang tat ca nhiệm vụ trong FF8 nhưng seed chỉ có duợc 18 ko ah ) làm cách nào mà lên dựơc seed 30 ma` ko cần trả lời các câu hoi tang seed nhaaaaaa

15. nhoccontoinghiep

Phản đối, phản đối, chỉ số máu thay đổi chứ sức mạnh thì không ít hơn là bao.
    Ờ ờ, sorry bà con. Lúc đó tại tui hơi bực mình X-(
    Thế nào mà chẳng được, nhưng cách thông dụng nhất tất nhiên là 3 chấp 1 rùi =))
    What, cái gì cơ. luyện lvl lên 100 rùi mà vẫn còn bảo nó mạnh á??? Tui bắn 20 viên fire armor là nó đứ đừ ngay lập tức, hơi bực mình vì đòn shockware làm mất của mình 6000 máu thui.

16. Croton

Croton T.E.T.Я.I.S

bạn chuong005cv đánh nó 3 lần "mới" thắng cơ à , tôi còn phải đánh nhiều hơn cơ :)) , đánh đến chục lần cũng được chứ có sao đâu .

Tôi có bảo là đến đấy là được rồi đâu , tôi chỉ bảo là chơi game đến tận đấy đựơc rồi là đủ biết quá rõ cách chơi game này rồi ( không cần biết là có khiếu chơi game hay không cũng thế cả ) , muốn đánh kiểu gì thì đánh , đòi đánh 1 lần thắng ngay chắc .

Edit tí : Nói đến thế là được rồi , chắc không có ai trích dẫn bài mình rồi bắt bẻ nữa :cool: . Hôm nay đang vui không muốn cãi nhau thêm :))

17. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Lần đầu thì là như thế,còn bây giờ 500 là may lắm rồi,không lắp shell mà toàn 300 Hp--->chán
    thích thì 1 đập 1 -->cho cả đội die rồi để 1 thằng chiến,Ultimecia chơi đòn còn 1 máu thì elixer lên là xong
    Chịu,mỗi bản một khác,không nói được
    Phản đối có hiệu lực,xin mời nói tiếp

18. RedShanks

* Trong bài mình chưa có nói về việt max status bạn à,mình chỉ nói là max điểm thôi,việc max điểm không có nghĩa là max hết chỉ cần max 1 hoặc 2 thứ là được ví dụ như chỉ cần max vit với spr là đủ để kill utimecia dễ dàng hoặc,có thể max hp và spr củng đủ, chẳng lẻ điểm hp củng nằm trong chỉ số 255 mà bạn nói à cái này mình nói với bạn bao nhiêu lần rồi mà bạn này không hiểu à ? bởi vậy mình nói bạn thiếu chất xám là đúng rồi.
    * ồ vậy à vậy thì câu này của bạn thì sao ?
    hix câu này không biết nói sao về bác :-s ,nói như bác thì chắc hp là 255 rồi vì trong bài của tui chưa có nói max status,chỉ nói max điểm nào đó thôi đây là lần thứ 3 (mời bác đọc kỉ bài của tui giùm :whew: ).
    nhờ bác nói câu này mà tui nghỉ chỉ số IQ của bác chừng 6.5 thôi (thông thường con người chỉ số chỉ có 7 còn cá heo chỉ có 6,không biết 6.5 là dành cho con gì nữa #>:) )
    tui củng không biết nói sao về bài này của bác nhưng mà như vầy.
    ví dụ:người mới chơi lần đầu không biết gì hết mà chơi đến đĩa 3 ở trong thành phố của laguna thì có mò tới già củng không biết lên vũ trụ bằng cách nào ở đó mà tới gặp utimecia,cái này chỉ biện hộ cho người không có khiếu chơi game (bạn cứ tưởng tượng người đó chơi dỡ như con gái thì đủ biết không có khả năng qua cảnh này rồi).
    Mình biết cái đoạn này đa số những người ghiền game này điều qua được mà không cần hướng dẫn.Nhưng mà chơi game không phải ai củng như ai mà nói như bác Croton đúng là đầu to mà óc như trái nho (mà nho khô chứ không phải nho thường :> ).
    * như bài trên đã bảo làm sao mà qua được khi người ta không biết chơi,đến tận được đấy là đủ để già rồi à lol bác này khó đào tạo quá.
    * bởi vì vậy nên người ta mới lên đây hỏi cách giết utimecia bác ạ =.= bác chưa hiểu sao,thế mà bảo không cần biết có khiếu chơi game hay không chỉ cần đi đến đó là được (được vậy củng đỡ).
    có cần thiết phải như vậy không,bỏ 5 thằng vào túi củng được vậy.Chờ cho cả đội die
    rồi để 1 thằng chiến,trong khi đập bị con utimecia làm thịt rồi còn đâu mà chiến.

19. Croton

Croton T.E.T.Я.I.S

Bảo không thích cãi nhau nữa mà mệt thật :whew:
    chỉ cần max mấy cái đấy thôi à thế thà đừng nói " cần phải max chỉ số của nhân vật " ( chưa nói rõ là chỉ số nào thì chỉ số ở đây là để chỉ cái bảng status đấy còn gì nữa ) đi cho xong , mấy cái đấy thì cứ vừa đi vừa đánh đến đấy lên lv rồi lắp thêm magic vào ( đừng có bảo chơi đến đấy không biết đến draw lấy magic với cả cách lắp ) , thế là lên lv không cần tí bonus nào luôn cũng đủ .

đọc chỗ này thấy buồn cừơi quá , có thật chỉ sô IQ của người ngừơi bình thường là 7 không =)) , chỉ số IQ của ai mà dưới 60 , thôi cứ cho là 40 đi thì không biết nói đâu chỉ ú ớ thôi và người ta nói cũng không hiểu gì đâu .

Chỗ này đọc không hiểu nổi ông này nói gì =)) , người ta đến được chỗ Utilmecia là biết qua chỗ đấy rồi còn nói ra làm gì mà bảo mò tới già không ra đường đi ? Mà ai bảo con gái không có khả năng qua đoạn đấy =)) , bài viết ông phải nói là hay coi khinh ngừơi khác quá đấy , hết bảo ngừơi ta không có khiếu chơi game rồi coi khinh con gái như vậy ( ở đây hình như có bạn HighSummoner cả Shuu_Shirakawa lên tiếng xem nào :)) ) thì nên xem lại tư cách của ông đi . Mà tôi thấy chỗ tìm tầu của White seed khó hơn nhiều , tôi tìm mãi mới ra chứ cái chỗ trong thành phố đấy thì đi 1 tí là thấy chẳng phải tìm , thấy chỗ đấy quá đơn giản =)) .

sao biết đầu to nhỡ vẫn nhỏ hơn bác thì sao =)) , không biết gì thì đừng có nói linh tinh , tôi bắt bẻ bác chứ tôi có bảo bác chơi kém hay khinh thường gì bác đâu mà bác còn nghĩ ra linh tinh là đầu em to ( các bạn thử nghĩ xem , mình đến là bình thường rồi tự nhiên có thằng nó chạy ra gọi mình là thằng đầu to xem có tức không ) , nói em như vậy =)) => nhắc lại là bác cần xem lại tư cách của mình đi , muốn cãi nhau hay bắt bẻ gì nhau ở cái chỗ như này thì cũng nên lịch sự chút đi , tôi có nói câu nào khinh thường gì bác đâu .

Đến đấy là đánh biết bao nhiêu trận , đánh được bao nhiêu con Boss rồi mà còn chưa đủ nắm rõ cách chới á , thế không gọi là không có khiếu chơi game mà đúng là do đầu óc rồi => ông lại tiếp tục khinh người ta kinh hơn =)) .
    Lên hỏi mà sao không thấy ra mặt nữa nhỉ , nhỡ người ta về đánh lại mấy lần rồi đánh xong rồi =))

PS : Mấy bác Mod thông cảm em vốn là không thích cãi nhau tí nào đâu nhưng tại bạn RedShanks này khinh thường người khác kinh quá , coi người ta không ra gì cả em mới phải vào post bài thêm .

20. nhoccontoinghiep

Chơi FF8 mà nói thế này thì quá là thiếu chất xám, bộ không biết cho Kamikaze để cho 5 thằng chết nhanh mà làm nó mất nhiều máu à.

Mấy ông kia nói nhiều quá, chả liên quan gì nhiều đến đánh Ultimecia cả, càng ngay càng lạc đề, stop được rùi đó.
    Không hiểu :-/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.