Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Đả đảo , tui chưa từng gặp Ruby :D
    @ Chú em bên trên : Seed cao nhất là A ( Lv 31 )

2. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

:-" thế này nhé Croton
    Hiện tại disk 1 và 2 thì còn dùng Magic gắn vào.Vào đầu disk 3 vẫn còn dùng luôn.
    Từ khi đã luyện LV tất cả nhân vật 100 rồi thì dùng Magic gắn vào làm gì nữa chứ ?? Ngoài Eva,Spd,Hit,và Luck thì còn gắn vào,chứ Str,Mag,Spr,Vit không gắn vào vẫn maximum 255
    Tin không ???
    Có giá cao không :D
    Sao này chơi ChôcBo Word rồi thì chả có gì là không kiếm được cả.
    18 bãng Item kiếm còn gần đầy nữa.
    :-"
    :-" .
    Luyện Ap với con Fist kìa :D
    Ở LV 30 Disk 1 nhé.chém 1 cái chết àh ???
    :-" Gặp nhiều rồi.

3. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Chả có gì khó, bác thử luyện flare cộng với các cái +% với cả thundaga và Elem mà coi, 3 đứa chém không chết mới lạ :D.
    Dù sao đoạn này post nhầm một chút, ý nói là chém một phát là xong ngay số máu chênh lệch ý mà.

4. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

:-" Thôi được rồi
    - Nếu như vậy thì chắc tôi viết có lầm.Ok
    Nhưng tôi chỉ không hiểu 1 cái là ! Không biết mấy pác thế nào,chứ làm quái gì có chuyện đứng Solo 1 vs 1 với Con Omega chứ ???.
    Tôi đánh với con này 3 vs 1 còn chưa lại,nói gì đến chuyện 1 vs 1 nào ( Con Omega trong Castel đấy nhé )

5. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Ko cái con này thì tôi biết rồi khi lấy GF Eden phải Draw từ con này mà , cái tôi cần là ảnh con trùm gì mà kéo cái chuông ở trong lâu đài trùm cuối í :D .

6. fei

fei Mr & Ms Pac-Man

Nhoccontoinghiep và phong vân nói eva 255 cơ à, cao thế, cheat như thế nào để eva 255 vậy.
    Bản tiếng nhật thì khác bản tiếng anh và bản tiếng nhật thì có item tonberry là xịn nhất. Thế có bản khác thì sao, Vd như bản mà hãng square soft trao tận tay cho tôi đó, ai có ý kiến thì đi mà hỏi hãng đó. Tầm trưa nay sẽ có file save gửi lên, vì giờ rượu bắt đầu ngấm rùi... với đang kẹt ở HN.

7. Seifer_Ocelot

Seifer_Ocelot Youtube Master Race

Chắc là họ muốn đánh một trận quân tử với Omega Weapon,chỉ chơi 1 chọi 1 mà thôi =)) .Họ không muốn bị mang tiếng cậy đông bắt nạt ít ý mà,"3 VS 1 không trột thì què"mà lị =)) À mà nếu không sử dụng Hero thì không biết bên nào sẽ bị trột bị què nhỉ?(trừ khi gặp may mắn) #>:) #>:)
    cậu có nhầm không vậy?mình phải kéo cái chuông thì con Omega Weapon mới hiện ra để cho mình đánh đấy chứ,bức ảnh đó đúng là của con Omega Weapon mà.chắc là cậu nhầm với con Ultima Weapon rồi,lấy GF Eden cũng Draw từ con này ra mà.Hai con này gần giống hệt nhau về hình dạng(chắc bọn chúng là twin =)) ) ,chỉ khác nhau về màu sắc và con Ultima Weapon thì cầm thanh kiếm

8. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

He he ;)) đã đánh ló bao giờ đâu mà chẳng ko nhầm :)) vì vậy nên tui mới nhờ người post hình ló nên đây , sợ mình Noobs ko dám đánh :'> .

9. quantran1989

quantran1989 Youtube Master Race

chào tất cả các bạn.
    mình cũng là người thích chơi FF8 lắm.
    mình đã chơi và diệt trùm cuối ròi.
    Tất cã chỉ số nhân vật mình là 225 hêt. con nào cũng vậy.
    nếu có ai có hỏi gì. thì hỏi mình.
    Mình chỉ cho.

10. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Ặc ặc :| , à ở đây có ai biết cách nào mà làm cho thằng SQ có mỗi chiêu Lion Heart ko , ở Box Cheatcode có cái hình thằng SQ có riêng chiêu đó :| nhưng ko biết phải ảnh thật ko .

11. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

làm sao được hả bạn , kiếm cuối của squall bao gồm tất cả các chiêu mừ , còn muốn chỉ có riêng Lion Heart thui thì chắc chỉ có nước chỉnh cheat , bạn thử tìm hiểu bên box cheat code thử xem , mình ko rành về cheat cho lắm

12. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Tui chơi Cheat hoài mà , mà có đc đâu ko biết mấy cái ảnh bên kia có phải ảnh thật ko .
    Nhân tiện ai có Save con gà trên PC nhiều đồ A , B và làm hết mấy cái Quest để lấy chưởng gà ko làm ơn cho em xin với :D .

Lấy bên Box Cheat Code L-) .

13. nhoccontoinghiep

Hai bài trên các pro dùng ngôn ngữ khỉ gió ở đâu đâu mình chả hiểu cái mô tê gì sất =))
    Cho hỏi chút, ai biết cheat cho eva lên 255 thì chỉ cho tui với, tui muốn thử xem với chỉ số đó thì ai đánh được mình, gắn phép vào nó chỉ lên đến 25 là kịch.

14. high summoner

high summoner Fire in the hole!

à bây giờ tui nói 1 vài thứ nhé ...tui chẳng theo phe ai cả ..nhưng mà tui thấy chuyện lắp magic vào ko khẳng định được là noob hay pro bởi vì chuyện đó phụ thuộc vào bạn có thích lắp vào hay ko thôi ...nếu dư thời gian thì đi buôn hàng ,đi devour hay qua đĩa 4 đánh bài để kiếm đồ up rồi tăng vào thì nó cũng max thôi => chẳng chứng minh được gì ...
    ừ làm gì có chuyện đó ..phải thêm vào là 1 char và 1 HP nữa mới đúng .....solo đúng nghĩa ..ko hero vả lại tui ko phải pro nên chỉ số chỉ ở mức trung bình thôi ;))
    ngây thơ quá ...eva tính theo phần trăm nghĩa là có 100% chứ ko có 255 phần 1 trăm=))
    thấy cái vụ này thì anh steiner lại rú lên nữa ....tốt nhất là đừng có "bứt dây động..... mod" làm gì =))
    thôi thế 2 bạn bàn về cách đánh omega đi tui làm trọng tài cho ultimecia tui ko biết đánh =))

15. nhoccontoinghiep

Với eva 25 thì attack đồng đội tỉ lệ miss cực cao, mỗi đòn attack chỉ khoảng 0.9k máu, ai mà đủ kiên nhẫn giết chết, dùng limit không được, dùng phép thì tốn, bạn chọn cách nào.
    Chả hiểu tui nói gì mới là thiếu chất xám =))

Ông red... viết bài làm mất lòng người ta quá đấy, tui đang bực nhưng cũng cố kìm nén để không làm ai bực mình, tui chưa thấy trình độ của bác ở đâu cả, trước khi viết những lời như thế hãy thử thể hiện trình độ của mình đi, hãy cho tui xem cách bác đánh với omega bằng 3 đứa squall, selphie và quisty mà không dùng the end xem nào, tui loại hết 3 đứa mạnh mà vẫn có cơ thắng đấy, lấy máy tính ra và tính tỉ lệ ra đòn và khả năng thắng + cách đánh tui xem bác giỏi cỡ nào nào.

16. high summoner

high summoner Fire in the hole!

squall hit% = 255 ..chém thì eva cỡ nào cũng trúng ....
    bỏ cái status chống death ra và cho nó 1 cái death stone(khỏi magic luôn) .....
    zombie + phoenix down
    break
    đấy được chưa ....?????

17. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

thấy mọi người đang bàn cãi về vụ max các chỉ số có thể max
    không junction mà vẫn 255 mới được coi là pro à >_< vậy mình có 3 nhân vật như thế này có được coi là pro không nha
    Squall - Zell - Irvine của mình disc4 với các chỉ số như sau
    - HP junction full-life : 9999
    - Str: Aura : 255
    - Vit: Meltdown : 255
    - Mag : ( không nhớ nữa >_< ) : nhưng cũng 255
    - Spr: Refect : 255
    - Luck : Ultima : + luck 20% 132 squall zell và Irvine cũng trong khoảng này
    - Spd : Triple + Spd 40% : Squall 255
    => không biết như này có được coi là Pro không nhỉ .

18. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Mấy cái ông này cứ cãi nhau vì mấy cái chuyện vớ vẩn này thế nhỉ :-? tui cũng chẳng hiểu tại sao lại sinh ra cãi nhau luôn , nhưng xin 2 ông Stop lại đây là Topic hỏi đáp mà .

19. Dr.Light

Dr.Light Donkey Kong

Vấn vẩn thật, lại đi têst cả ai kiu trong này. Mod đâu kg chém đi +_+

Ai cho tôi hỏi tôi bị lỗi gì đây :
    Chơi đĩa 2, kg thể nào chui từ phi thuyên mình sang phi thuyền nó, làm sao để 2 trường giao trành đây +_+

20. ffangel

ffangel Youtube Master Race

xin chúc mừng bạn đã gặp phải cái lỗi đểu cáng nhất trong ff8, mình đã từng bị lỗi này và đã tìm đủ mọi cách trên đời như cài lại game, mua đĩa chơi khác, đến máy khác chơi... nhưng kết quả vẫn là 2 con tàu đụng nhau ầm ầm... ngoài world map, chắc hẳng edea ở nhà ngó cũng phải lắc đầu +_+
    Vì vậy, theo như kinh nghiệm của mình là bạn nên chơi lại từ save gần nhất, hoặc nếu bạn đã save ở mọi slot (như mình hồi đó +_+) thì đành phải... new game thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.