Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

TÚm lại là bạn đang nói về cái gì thế, bạn có thể nói rõ hơn bạn post file save lên đây để làm gì không?
    Mà còn vụ lionheart kia thì không phải là nó có trong khi nhấn D mà sau khi đánh xong renzokuken thì may mắn sẽ ra được các chưởng đặc biệt, và đặc biệt nhất trong những chưởng đặc biệt đó là một chưởng đặc biệt ( :D ) mang tên Lion heart (trái tim của sư tử, ui chu choa, không biết có liên quan gì đến cái nhẫn không đây, nhưng chẳng thấy giống sư tử gì cả :D ). Nếu bạn đã có thanh lionheart thì có thể ra chiêu này, nhưng tỉ lệ chỉ có 1/5 thui.

2. high summoner

high summoner Fire in the hole!

-
    tất nhiên là ko rồi vì theo như các pro thì ko được juntion mới là pro kia ..có nghĩa là phiền bạn cày thêm tí nữa cho đủ thì được gọi là pro =))

3. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

Biết chơi thì nói nhé pác nhoccon :D
    Eva 25 mà bảo là mis cực cao àh,có bị gì không vậy ????
    Chả có thằng nào nhé được những nhân vật có Hit là 200+ trở lơn cả.Chưa kể đến thằng Squall ấy.

4. nhoccontoinghiep

Thú vị thật, đội hình của bác có mấy đứa hit được 255??? Chỉ có selphie với squall thui chứ gì, nói cho bác biết đánh omega solo mà chỉ có squall hoặc selphie không dùng the end thì chỉ có nước chết, một mình squall với chiêu lionheart chả làm nổi cái gì cả, đánh bằng zell hay rinoa thì may ra
    Bác phải hi sinh để chỉ có 1 đứa đánh, với vit và spr 255 thì những đòn attack chỉ được khoảng 900 máu, dùng cái khác cứ thấy tiếc tiếc =((

5. PhongVanIII

:-"
    Giỏi thiệt =D>
    Thế ai bảo đúng solo 1 và 1 với Omega nhỉ =)) .Chả hiểu pa nào mà nói câu này không biết ngượng =)) .
    Chuyện ViT và Spr 255 thì không cần dzay thêm .Điểm Mag còn Max được thì nói chi 3 cái điểm nhỏ nhoi này chứ :D

6. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Em mà bem con Omega có khi chém chay nó cũng chết ;)) dùng Trainer chỉnh bất tử máu thì mình chấp nó óanh trước cũng thế ;)) .

7. nhoccontoinghiep

Ai bảo là không được, cho Selphie và Squall chém cho máu thằng chủ lực xuống còn 1 rùi chơi Kamikaze là ok hết mà.
    Mà tui có dạy gì đâu nhể, tui chỉ nói những cái mà mình thấy thui đó chơ, bác bảo tui dạy gì cơ

8. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Tui ko biết mấy ông đánh sao, chứ tui đánh omega trong 3 lượt à. với Squall, Rinoa và Zell trong đội hình, HP 100< (dưới 3% HP)
    1/ Squall chơi 1 chiêu LionHeart : Sơ sơ 9999x phát.
    2/Rinoa xài Invicible : Tàng hình.
    3/ Zell đánh kết liễu với 8x 9000
    Quá mạnh, lượt thứ 2 là coi như xong
    (Chỉ cho Angelo học hai chiêu là được, khỏi mất công học chiêu khác làm chi )

9. nhoccontoinghiep

Máu của Omega là 1000k bác thân mến ạ, Squall đánh được khoảng 150k, Zell đánh như bác được khoảng 80k, tổng cộng là 230k, đánh như bác 5 lượt mới xong, chưa kể những lượt squall không ra được lionheart và lỡ tay bấm nhầm không đủ 8 phát cho zell, rùi thì rinoa không ra được tàng hình bị nó chém phải mất công hồi máu, ...
    Túm lại là khó mà giải quyết trong 3 turn ở lvl 100 như bác nói được.

10. high summoner

high summoner Fire in the hole!

ui ..ngượng quá ..mình nói hay sao ấy nhỉ ?=))chẳng lẽ giết được nó bằng cách solo thì biết ngượng sao ???=))tự nhiên khi không bị bảo là nổ .....

11. lekhuongci

lekhuongci Youtube Master Race

thôi đi mấy pa , đòi solo với con boss mạnh nhất ff8 , không dùng train , đúng là ........., nói như mấy pa thì đầu còn là trùm nữa đúng không , mà đùng trách đệ nói wa' lời , việc giết nó trong vài turn còn là điều không thề , vì chu kì ra chiêu của các nhân vật lúc nào cũng là random , à cho hỏi tí các bác , sao dạo này thấy phong trào fantasy giảm sút hẳn , chính đệ tự nhận thấy , các game online đang lang tràn , và dần chiếm lấy thị hiếu , bất công wa' các bác ơi , trong lòng tôi , lúc nào ff cũng là số 1 , xét về mọi mặt , không có game nào wa , kể từ đồ họa , chuyện tình , skill , cốt truyện , và nhất là tạo ra cho ta cảm giác làm chủ , không giống như game online , nào các fan của ff , hay làm sống lại phong trào chơi ff,

12. nhoccontoinghiep

Bà chị hiểu lầm rùi, ổng mỉa mai câu nói của tui đó mà.
    Bà chị chơi rộng tài cao ( :D ) làm ơn chỉ cho tui ông mỉa tui ở chỗ nào thía?
    Còn ông kia, với bà chị high summoner nhà ta thì có thể đó, chỉ với Zell bả đó đã cho con nớ đi tong rùi , nghe nói một turn Zell đánh đến 50 đòn 9999 mà.

13. PhongVanIII

:D Thằng Zell thì nó đánh điểm cao hơn cả thằng Squall :D
    Đừng bảo rằng thằng Squall thì là mạnh nhất àh ha :D ,thế thì về mà xem lại đi nhé.
    Với 1 điều kiện bất cứ thằng nào cũng đánh ra 9999 nhé.
    :-" Sợ quá nhỉ.
    Chiêu Kamikaze là chiêu gì thế ???? :D

14. RedShanks

RedShanks Youtube Master Race

1: tất nhiên rồi điểm thì phải ở trong status chứ điểm ở đâu nữa,câu này nhảm nhí.

2:câu 2 này mình có nói là max nhửng chỉ số trong bảng status à.cái từ nhửng là bạn nói đấy chứ,nếu mình có nói thì mời bạn post bài mình lên chứng minh đi.

3:cái này là chứng minh bạn đang kiếm cớ tranh cải với mình rồi.

Nếu vậy thì để mình lấy bài của cậu ra cho cậu xem nhé.

1:Với câu nói trên (ở phần chữ in đậm) của bạn thì sao hết chối nhé,ngay cả bài viết của mình mà còn không nhớ hay thiệt.

1: 3 số mà cậu nói ý là gì vậy,tự nhiên ghi 3 số tức là hơn 40,60 bó tay :)) .

2:sao bạn dốt thế không biết để mình nói cho bạn biết thế này nhé,con người chỉ số IQ là 7,cá heo thì 6 còn con vượn là 5,ba loài này có chỉ số thông minh cao nhất thế giới đấy không có 40,60 mà cậu nói đâu.

Đúng quá rồi còn gì :)) để lát nữa mình mượn tạm bản chỉ số IQ của cậu giải thích cho cậu hiểu nhé.

Bài này chú nói mình chỉnh sửa à,bài này mình chỉ phân tích kỉ để chú hiểu thôi,làm như là chỉnh sữa cắt xóa thêm hoặc bớt vậy.để khỏi hiểu lầm mời chú nhìn kỉ bài dưới mà mình đáp và so sánh bài ở trên của chú xem có thiếu câu nào ko nhé.

bạn không thấy là nguyên bài của bạn mình đáp hết rồi còn gì.

1:câu in đậm có số 1 đằng trước là bài mà đáp hoàn chỉnh nguyên bài của bạn đấy bạn à.

cứ cho là vậy đi,mà bạn kêu mình có thể vào xem nó ở đây để làm gì vậy.

1:Cậu nói vậy củng không sai,vì đa số con trai chơi hay hơn con gái nên mình nói(bạn cứ tưởng tượng không có khiếu chơi như con gái cho dễ hiểu vậy thôi),mình nói vậy cậu cho là khinh thường con gái à.Nói vậy thì cậu hãy cho ví dụ về người không có khiếu chơi game để người ta dễ hiểu đi.

2:mình đâu có ý là kêu cậu nịnh hót con gái chứ,mình thấy câu mà cậu nói giống nịnh hót là chỗ này nè.Chỉ là nói giống thôi nhé còn không phải thì thôi làm gì nóng giữ vậy.

câu này High Summoner,Shuu_shikawa và Ruby thì mọi người ở đây ai chẳng biết là họ pro,điều này khỏi cần cậu nhắc.vậy mà củng chen vào một câu "toàn pro FF8 hết đấy =)) " bạn có thể giải thích câu nói dư thừa này của bạn không.Chỉ là nói giống thôi nhé còn không phải thì thôi làm gì nóng giữ vậy.

1: câu nói này của PHONGVANIII củng dể hiểu thôi:

Thứ nhất PHONGVANIII không muốn tranh cải nhảm nhí với chú Croton à.đâu có như chú sai củng ráng cải nói nhiều dài dòng mà chả hiểu gì hết.

Thứ hai bởi vì PHONGVANIII hiều lầm cậu mới chơi thôi,người mới chơi trang bị magic thì ai mà trách là noob nên PHONGVANIII phải nói viết lầm chứ sao,nhưng mà giờ cậu nói là chơi trước khi Ruby ra bản hướng dẫn,nói vậy mà giờ vẫn còn trang bị magic thì bị trách là noob thì đúng rồi.chơi lâu vậy mà còn trang bị magic thì đúng là (tứ chi phát triễn đầu óc chậm chập).

để công bằng về bài này khi nào có dịp mình sẽ hỏi lại các thành viên ở đây xem.giờ còn trang bị magic có đúng hay không nhé.

Tự nhiên nói "ông này tức mình quá hay" là sao thế mới chữa bệnh gì xong hay sao mà nói chuyện kểu này giống như con nít =)).

Nhiêu đây đủ để thấy không có chú Croton thì củng xảy ra vụ tranh cải nhảm nhí này.còn bảo với mod là "không muốn tranh cải với bạn RedShanks" mặt dày như cái trống.

15. PhongVanIII

:D Trí lý :D
    Chới lần đầu thì còn trang bị Magic vào Status của nhân vật,vì chưa hiểu hết.Mà chơi FF đâu chỉ 1 hay 2 lần đâu,như FF X tôi chơi cả 5,6 lần mà còn muốn chơi lại nữa kìa.
    Chơi những lần sao thì hiểu quá rõ rồi,cần cho phải gắn mấy cái Magic vào cho mệt người ấy nhỉ,đêm mấy cái Magic đi đánh Monter cho hết còn thấy vui hơn nhiều....

16. Chirts_Evil

Chirts_Evil Mr & Ms Pac-Man

Đọc mấy bài của mấy pác vừa qua,thì thấy khác lạ so với những gì tôi biết,về việc đánh OMEGA WEAPON thì làm gì mà Pro dữ vậy chứ ??? Đứng mà solo 1 vs 1 với nó chả khác nào " NÉm Bom nguyên tử " Àh ha !! .
    Quạ may Cheat Spd và Hit và Eva lên thì còn nghe được =)) . Chứ Eva mà thất thì làm gì nhé được 1 chém của nó àh ha !!!
    Ai bảo như thế về mà xem lại đi nhé :-"

17. nhoccontoinghiep

Ai biểu là không được, nếu bạn biết xài Zell là xong hết.
    Trong 5 turn ra Duel, high summoner nghe nói ra được 50 đòn một turn, tổng cộng là 250 đòn, mỗi đòn 9999 máu, nhân lên phải hơn một triệu ý chứ :hug:

18. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

ghê thật không ngờ qua mấy trang rồi mà vẫn lôi ra để post lại tiếp, dài kinh khủng .......................... mấy người đang tranh cãi vụ solo với omega à , có chuyện gì không , dùng zell và Squall như trước đây thôi ..............
    => xong tuốt

19. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Hic, đau đầu quá. Tui nghĩ chỉ số IQ của tui không dưới 100 đâu, không lẽ tui không phải người sao? người ta ước tính Newton có IQ cỡ 160 lận thì phải?

20. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Nhoc ocn tội nghiệp viết:
    Ai biểu là không được, nếu bạn biết xài Zell là xong hết.
    Trong 5 turn ra Duel, high summoner nghe nói ra được 50 đòn một turn, tổng cộng là 250 đòn, mỗi đòn 9999 máu, nhân lên phải hơn một triệu ý chứ
    ??????????????
    Thời gian tối đa cho Zell là 12 giây. Nếu nhập cực kỳ nhanh thì 12 giây x 2 : 24 chiêu là max ( Nếu chỉ boya hoặc hellrop đơn giản nhất)
    >>>>>>>>>>>>> Kho thể nào ra được 250 đòn ( 50 đòn 1 turn, ko thể =)) )

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.