Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

sở dĩ mình tăng chỉ số spd lên 255 coi như là bằng auto haste luôn đi, muốn đánh omega 1 mình thì cần phải ra đòn thật nhanh. không chơi uatohaste thì spd phải 255

2. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Spd 255 mà lắp haste lên thì no' chạy còn ác nữa,không tin cứ thử thì biết
    Không thừa đâu thưa bác.lúc đập omega spd ko cao thì chỉ tổ ăn đòn nặng mà thôi,cứ nghĩ đến cảnh mình đập nó 1 phát nó phơ lại 2 nhát mà chán

3. Yurisha

Yurisha Youtube Master Race

4. FallOutBoy

FallOutBoy Youtube Master Race

Các lá bài ở bảng 8 thì bác đánh ở trên Ragnalok trước lúc vào Ultimate Castle í (đánh với Xu là nhiều bài ngon lắm đấy!). Hoặc là đánh ở Shumi Village í, xuống cầu thang máy xong-->có 1 người ngồi ngay trước căn nhà đầu tiên í!Đánh với hắn! Còn việc 3 là bài bị mât thì.... hồi trước tui chơi thì thấy đánh được 1 lượng bài nhất định thì nó sẽ cho 1 số lá bài hiếm(tui đánh 1 lúc tự nhiên được bài của...của con quái vật cuối ở Radio Station sau khi đánh xong Bigg&Wedd í, con quái vật giống Enoyle í, quên tên rùi! :> ). Các bác cứ thử xem!
    P/S: 1)Mà các bác vẫn chơi FF VIII à?!! Tui tưởng bây giờ ko ai chơi nữa, mà tui cũng vừa chơi lại xong, nhân vật mã hết rùi.
    2) Có ai bít làm thế nào để tăng Eva và Hit ko? Khó wa'! :-/

5. FallOutBoy

FallOutBoy Youtube Master Race

Tui thấy spd 255 là được rồi, thêm luck 255 vào nữa thì Omega chỉ là chuyện nhỏ, cứ aura lên rồi holy-war là xong(Spd255 + Luck255 thì cứ vừa đánh xong 1 lượt lại "re hit" ngay thôi). Còn bác nào mà đánh ko cần holy-war hay hero thì "Bái phục! Bái phục".

6. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Cái đó thì ai mà chả biết, chỉ có điều tui ngại đánh bài nên nhờ các bác ở đây đánh giúp, okie?
    Còn eva và hit thì chỉ có cách là gắn Magic mạnh và các cái +...% thui.

Nói túm lại với các bác về vụ speed với Omega Weapon như sau đây, và cũng là cách giúp tui không bao giờ thua Omega Weapon:
    * chơi chocobo world (với tui), kill Cartuar lấy Cartual Thorns (cực nhiều luôn, hoặc cũng có thể đánh bài), đổi GFAbl Med-RF lấy 1 Hundred Needles, đổi tiếp với Forbid Med-RF để lấy Spd up; đây là khâu tăng Spd, cực kì quan trọng để đánh Omega.
    * Trước khi vào trận để đánh với Omega, chỉnh tất cả các thanh trong Config về 0 để đảm bảo cho nhịp độ trận đấu giảm xuống.
    * Gắn các Auto để tăng khả năng phòng thủ vật lí.
    * Để máu của các nhân vật ở mức cao nhất.
    * Gắn Intivi... cái gì đó để vào trận là có thể đánh được ngay.
    Với những thứ kể trên, đảm bảo tốc độ của Omega không thể làm gì được bạn, vì thế bạn không bao giờ có thể thua nó ở Spd 255.
    ----over----

7. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi Lão Làng GVN

có cần dạy cách đánh ko cần mấy thứ đó ko??? lần sau nếu muốn nói gì bạn nên cẩn thận 1 chút vì cách đánh ko dùng item HW rất đơn giản và ko ít người đã làm ^________^

have fun

8. kiemthanace

kiemthanace Youtube Master Race

yugioh123 nói đúng, đánh với omega thì dùng một chiêu "the end" là con này đi ngủ với kiến.

9. wining

wining Mr & Ms Pac-Man

nói thiệt, tui chỉ có xài 2 Aura thì đủ xử omega roài, ko cần bơm hero hay holy war gì cả :-" ( bảo đảm tui nói như thế thì ai cũng ko tin hết :lol: )
    thiệt ra thằng omega cũng xoàng thui, tui chỉ cách giết thằng trùm nhá
    đầu tiên là bạn phải trang bị phép Death cái đã vì mới vào nó chơi phép Death làm tất cả nhân vật died hết
    thứ hai bạn phải nhanh tay bơm Aura trước khi con omega chơi chiêu đầu tiên ( mẹo là đây ), khi thằng omega đánh mình lần 3 ( hay thứ 4 ), thì lần thứ 4 ( hay thứ 5 ) là bạn phải bơm đầy máu ( 9999 ), lần thứ 5 ( hay thứ 6 ), nó chơi chiêu gì làm mình mất 9998 máu ( chơi 3 lần ), cứ như thế 1 vòng tuần hoàn, bạn nắm dc nó là coi như con omega xong !!!
    Chú ý : khi nó chơi chiêu động đất là mình buộc phải bơm máu liền, vì sau đó nó chơi chiêu làm cho màn hình đen rùi chưởng ra gì đó làm mất 9998 máu
    mình khám phá cái này hơn 1 tháng, cứ chơi đi chơi lại riết quen hết các đòn của nó, nếu muốn giống mình ( chỉ bơm 2 Aura ) thì bạn phải tập nhuần nhuyễn tay, tay phải thật nhanh, muốn làm tay thật nhanh thì bạn chỉnh trong Config lên mức tối đa, phải quen cái bảng trong lúc đánh ( tui nhớ tui tập luyện hết 1 tuần, bỏ ăn bỏ ngủ vì nó :lol: )
    to all : ai thắc mắc thì hỏi cho mình ( lúc dài bận lắm :-" )

10. nhoccontoinghiep

Nhưng mà Aura cũng đâu phải là dùng được mãi mãi đâu, dùng 1 đên 2 turn là nó hết mà.
    Còn về vụ kia thì cho Rinoa hoặc Quisty ra Limit rùi tranh thủ thời gian chọn Full-cure của Selphie là xong, nhưng khi đó sẽ phải nhanh tay bấm Limit của Squall để đề phòng hết Limit.
    Một vấn đề nữa mà mình đã thử nghiệm và cho kết quả chính xác đó là nếu các thứ trên config mà tối đa thì tốc độ của nó sẽ rất cao, tốt nhất là chỉnh các thứ xuống 0 rùi tăng Spd lên tối đa.

11. Darshia

Darshia

The End rất khó ra, đâu phải dễ. Còn tùy vào độ may mắn.
    Thử để tốc độ của Omega rất cao xem nào. Như vậy thử thách người chơi hơn đó.

12. high summoner

high summoner Fire in the hole!

xin lỗi nhé ...tớ ko có tăng bằng chocobo nên spr của zell có 150 ..nó phang meteor từ 4000 HP xuống còn 3 giọt kìa bồ
    xin báo với các bạn 1 tin là ko cần 255 speed gì hết tui kill được omega với 1 mình zell solo HP 4000 speed 160 + auto haste

13. VanCongNguyen

VanCongNguyen Mr & Ms Pac-Man

troi` bích phuơng kill omega chỉ mình zell với 4000 HP thôi hả , thiệt hay giỡn vậy , thực hiện đuợc mấy lần , công nhận bây giờ skill tiến bộ ghê nha ;;) , có bí quyết gì hôn ::)

14. nhoccontoinghiep

Ờ thì là nhờ bạn bấm Limit giỏi 12s được 50 phát.
    Chứ tui 1 giây chỉ bấm được 1 phát thui.
    Dùng Zell để mà chết à.
    Nhưng mà để bấm được 1 chiêu cũng phải cần có thời gian mới bấm được chứ nhỉ?

15. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

Thui đi ông cụ non , Limit của Zell chỉ cần nhìn phát đầu thui , còn sau đó cứ thế là bấm , chơi nhiều nên nhớ quả của nó roài :)) . Và đây là Save chú nhờ anh đây ( bấm vào chữ Dương Dê phía dưới ấy ) :
    Dương Dê

16. BillGatesBoss

BillGatesBoss Godslayer Κράτος ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

The end chỉ ra được với những con boss thôi còn là nhân vật thì ko bao giờ ra ^_^
    Ờ ông nói đúng đó...các chiêu của zell đều theo một thứ tự tuần hoàn...chỉ cần vài lần dùng là nhớ ngay ^_^

17. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

Quá đúng , chơi vài lần mà ko nhớ nổi mấy cái tầm phào đó mà còn đi hỏi người khác thì đừng chơi nữa , đập đầu vào cột điện đi :))

18. BillGatesBoss

BillGatesBoss Godslayer Κράτος ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

Cái này là nói nhoccontoinghiep à ...^_^..
    Nhưng nói chung thì chiêu của Zell ấn có hoàn chỉnh bao nhiêu cũng ko bằng lionheart của squall....ấn dễ hơn zell mà lại mạnh hơn ^_^

19. Final_AeonFFX

Final_AeonFFX Mr & Ms Pac-Man

hixhixx ! Không bằng hả ! Hay ! ... A lô ! Chương trình những chuyện lạ Việt Nam đó hả ! À nhầm ! Chuyện lạ quốc tế đó hả ! :D ! limit của Zell là mạnh nhất rồi đó bồ ơi ! Lionheart phải gọi bằng cụ ! Cần xem lại đi ! Lionheart cùng lắm chỉ chém được 20 phát là cùng chứ gì ! :D !

20. Mozilla Firefox

Mozilla Firefox Youtube Master Race

Limit của Zell thì chỉ mạnh và hơn Lion Hearts của SQ khi mà cả nó chỉ đấm và đá ( hình như là tiến lùi với lên xuống là 2 cái chiêu này ) mà ko dùng chiêu khác thì còn được chứ nếu vẫn ra các chiêu linh tinh và kết thúc = 1 đòn thì ko thể mạnh bằng với lại Limit của thằng Zell quá chán lúc thì chỉ 3,4 s nhưng lúc thì nhiều đâu phải ván nào cũng được như thế .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.