Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

Chiêu The End chỉ là ăn may , ko thèm chơi chiêu đó , đánh thì phải đánh thật mới hay chứ đánh mỗi phát nó chết thì còn làm ăn chi nữa ???
    @Fan of FF8 :ai bảo đánh Omega cần Speed cao nào , con đó ngu như bò , nó chỉ cậy có mỗi quả Terra Break là gớm thui , mà quả đó kiểu gì nó cũng xuất , Spd cao phỏng có ích chi , hơn nữa là Spd của FF8 cũng ko đến nỗi chậm quá , để chậm 1 tí cho nó khó lên 1 chút chứ , miễn đừng chậm quá là được . Đánh Omega chủ yếu là trông chờ vào Phoenix ra cứu cái quả Terra Break thui , chứ dùng Hero hay Holy War mình thấy hơi hèn . Và còn cả cái ông gì kia bảo là đĩa 4 lên Ragnarok kiếm đủ bài đó , chơi đến đó mới kiếm được đủ bài thì chết đi , chơi đĩa 3 là phải có đủ bài , như thế hẵng nên chơi ku ạ :))
    @ Nhóc con "láo toét" : đó là Save của em mà , cứ mở ra là thấy đủ bộ bài đó , mà thui , anh có 2 cái Save của em trong máy , chả biết cái nào đã lấy đủ , thui anh up cả 2 lên cho ku nha , bấm vô chữ Dương_44 dưới kia này :
    Dương_44

2. THE JUDGEMENT

THE JUDGEMENT Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Ậy sao anh lại bảo nó chít, phải bảo nó sống để luyện típ FF đến khi nào đạt được trình độ như anh chứ nếu nó chít rùi thì sao chơi được^__^

3. wining

wining Mr & Ms Pac-Man

luyện đại là dc rùi chớ gì
    to THE JUDGEMENT : chà !! tối thấy ông lên buổi tối hoài, lên mần chi, làm chuyện gì mờ ám đó, khai mau :lol:

4. high summoner

high summoner Fire in the hole!

ủa thì cứ bấm bấm và bấm chừng nào có thì thôi(mà con cua đánh 5 lần the end mới chết lận) .....ừa LH thì tui nhớ rồi vô đây hồi nào vậy
    đánh bài chủ yếu là để chế đồ up vô hạn chứ làm gì ...mà qua đĩa 4 mới chế được thì đĩa 4 lấy có chết ai đâu ..đánh omega mà trong chờ vào con chim khùng đó thì chết đi là vừa đánh sao đừng để nó ra terra break mới là hay chớ

5. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Chậc chậc, mỗi con Omega mà bàn kinh quá, chuyển sang chủ đề mới đi cho phong phú nào các bác.
    Còn vụ con cua máy phải cần đến 5 phát The end cơ à, lâu thế.
    Nếu dùng thế thì dùng Renzokuken cũng 5 phát nhưng mà ra nhanh hơn, dùng The end làm gì.
    Thiếu rùi, ở đĩa 1 lúc chưa đánh con cua máy ý, thì mình cần phải đánh bài thật nhiều để có thể tăng sức mạnh đánh con cua máy cho nhanh, còn vụ chế đồ up thì đánh quái vật chả nhanh hơn sao mà phải đánh bài.

6. THE JUDGEMENT

Ko làm thì bít khai cái gì với ông bi giờ. Chỉ là tui rảnh mỗi buổi tối nên lên nhìu thui chứ mờ ám gì. Nếu nói mờ ám thì ông nên coi lại mình thì hơn^__^

Hô có mỗi kill Omega mà bàn lâu nhở. Kill cua máy mà xài The End làm quái gì cho mệt vừa lâu vừa tốn công xài Renzoukuken vừa nhanh lại mạnh, nếu u đã up sức mạnh bằng cách đánh bài kiếm Flare, Bizzaga, Firaga, Tornado, Thunderga rùi thì việc quái gì sợ nó, tui chỉ ngại nó khi cần lấ cái Adamantine thui, cái đó khó lấy bỏ xừT_T

7. nhoccontoinghiep

Ôi giời, cái đó lấy dễ ẹt.
    Chỉ cần cho lvl lên cao cao một tí là tha hồ mà lấy.
    Nếu ém lvl thì không lấy được đâu.
    Mà lấy cái đó làm gì, mạnh thế kia rùi thì quá đủ xài ở disc 1 và 2, để dics 3 kiếm có phải nhanh hơn không.

8. valentine28

valentine28 Mr & Ms Pac-Man

Ờ cái này tầm đĩa 1 mình đã kiếm được rồi lv tầm ~2X
    Hồi trước cứ tưởng sang đĩa 2 mới có ai dè đĩa 1 thì lấy nó ở bãi biển gần rừng con khỉ tại dollet, cách lấy thì kill nó nhìu nhưng xài quistis degenator là được nhanh hơn còn cách khác là chịu khó đánh dino vậy.

9. THE JUDGEMENT

Bạn có lộn ko vậy, đánh Dino có Dragon Fang chứ đâu có Adamantine? Mà theo tui bít thì kiếm Adamantine ở disc 1 chỉ có oánh nhên máy mới có thui mừ

10. nhoccontoinghiep

Ai bảo thía.
    Muốn lấy Adamantine nhanh nhất ở đĩa 1 là đợi đến khi oánh GF Brother, lấy cái card của 1 trong 2 còn dùng Card mod đổi ra 10 Adamantine.

11. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

Tui đánh bài ko phải là để up đồ vô hạn , mà tui đánh bài , lấy đủ bài là để hoàn thành xuất sắc các quest của game thôi , chứ các món đồ đổi từ bài ra tui lấy được hết , chứ ko bao giờ chơi cái kiểu sang đĩa 4 mới up đồ đâu , đồ là phải lấy hết từ đĩa 3 rùi , sang đĩa 4 tui chỉ có 2 việc duy nhất : lấy Ragnarok cho đỡ thiếu hụt , và 2 là đập con Omega , chấm hết , còn cái con tướng về nước ấy , nhắm mắt cũng ghè dc , đánh con đó bẩn tay :)) . Mà còn vụ con Omega ấy , chỉ có thằng khùng mới phát biểu cái câu là đánh Omega để nó ko ra quả Terra Break , quả đó kiểu quái gì nó cũng phải ra tối thiểu là 1 đến 2 lần , thậm chí thằng nào đánh ngu nó ra tới 4 , 5 lần cơ . Làm gì có chuyện Omega ko ra cái quả đó chứ , họa có ko biết chơi hoặc hâm hấp mới phát biểu cái câu ngớ ngẩn đó .
    @ Nhóc con tội nghiệp : cái file Save anh gửi cho đã xài được chưa vậy ?

12. high summoner

hờ hoàn thành quest game thì ai chẳng hoàn thành được ....đồng ý là các món đồ đổi ra bạn lấy được hết nhưng liệu có nhanh bằng cách kiếm bằng card ko ? nếu bạn chơi trên ps thì sẽ hiểu là đồ up như str up ,vit up kiếm rất mất thời gian
    ơ ,thế ko đọc laị bài trước à ,ko thấy tớ solo omega với HP=1 sao ? hp cỡ đó mà để no ra meteor là đi đoàn tụ ông bà rồi chứ chờ đến terra break à,lúc trước kill với 4k HP thì còn cho phép nó cái quyền đánh meteor chứ HP=1 thì .... ....gà thì bảo là gà chứ sao lại bảo người ta khùng =)) ....ko ra ở đây là ko kịp ra chứ ko phải là ko ra hiểu chưa

13. nhoccontoinghiep

Em cảm ơn anh, em xài được rùi. Mà có cách nào để giữ nguyên các card ở bảng 1 không? Cứ một lúc là nó lại mất mấy card liền, chả hiểu làm sao mặc dù vẫn sao vàng.
    Hơ hơ, anh này chơi siêu thật, em chơi kiểu gì nó cũng ra 1 quả.
    Như anh nói thì Zell phải 4 turn mới giết được nó, trong thời gian đó thì ít nhất nó cũng phải ra 1 quả Terra break rùi chứ làm gì có chuyện chưa kịp ra.

14. THE JUDGEMENT

Ko mà thật là có vài lần tui chơi nó ko ra quả Terra nào các u ạ, toàn chơi Meteor thui. Tui cũng thử solo với Omega bằng Zell rùi, cảm giác tuyệt lém=D>

15. high summoner

tớ là girl ko phải anh ....4 turn là nó chỉ ra cao lắm 2 chiêu thôi chứ làm quái gì ra nổi terra break

16. nhoccontoinghiep

Cái gì cơ, speed 170 mà đòi mình ra 4 đòn nó ra 2 đòn à, tui speed 255 mà không chỉnh lại config thì chỉ có mình ra 2 đòn nó ra những 3 đòn.
    À, mà lắp Intiative thì cũng có thể thế nhưng chưa thử bao giờ.

17. FallOutBoy

FallOutBoy Youtube Master Race

Haha. Bác giỏi nhỉ, bác giạy tôi cách chỉnh ra ngay "the end" đi! Haha, chắc chỉ số Luck của bác phải đến tận 9999999 ấy nhỉ!!!

18. FallOutBoy

FallOutBoy Youtube Master Race

Bác nói hay nhỉ! Luck của bác 999999 à? Chỉnh ra The End nhanh thế cơ à?

19. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

The End ko phụ thuộc vào Luck mà tùy vào may mắn của người ấy :))
    Bạn là nữ hả , cho mình rút lại những lời bất lịch sự vừa rùi nghe :D , nhưng cũng đính chính lại là tôi ko phải gà , có bạn gà thì có , các chỉ số của tui đâu cần đồ up nhưng tui vẫn lên dc 255 mà ( cái này phải có trình độ mới làm dc :D ) , còn vụ bài ấy , tui lấy cho đủ chứ ko phải để đổi bạn à . Mà tui chơi cả trên PS lẫn PC mà , các quest ko phải ai cũng hoàn thành dc đâu , có thằng còn hỏi tui : chém nổ là gì cơ mà =))
    @ Nhóc con : tập chơi đi ku , xem bao giờ bằng dc anh mày :D

20. wining

wining Mr & Ms Pac-Man

bạn nói quá đáng rồi đấy, chỉnh lại tác phong đê ::(
    bạn sạo quá, tui ém level từ đầu đến disc 3, nhân vật ko có lên 1 level, tui lên dc hết HP, Str, Vit, Mag, Spr là 255, chỉ có Spd chưa lên dc, cao lắm chỉ khoảng 194 là cùng
    cái chiêu The end khó mà ra lắm, tổng cộng từ trước đến giờ tui chơi dc khoảng 10 cái, chiêu này tỉ lệ ra 1 trận khoảng 0,00001 % trên tổng 100 % ::(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.