Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Diablon

Diablon Mega Man

Mọi người ơi . Cho mình hỏi kiếm Ability Sphere = cách nào dễ dàng thế ?? Mình cho Wakka sử dụng Extract Ability lên các quái có phép rất là nhiều nhưng sau mỗi trận chỉ đc 1 hoặc 2 viên Ability Sphere hoặc có khi còn kô đc cái nào . Ai giúp mình với . Mình mới đi đến đoạn chuẩn bị giết con trùm như kiểu con Tôm ở bãi biển ý .

2. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

ai lại đi dứt nó =))... vớ vẩn bride 1m kiếm 99x pedulum ko sướng à =)) với lại cái đó chỉ là cái bóng của nó thôi bạn à =))....chưa phải n Omega X đâu =))...

3. Diablon

Diablon Mega Man

Với cả cho mình hỏi kiếm Speed Sphere nữa . Bao gồm Evasion và Agility

4. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Sleep thì ta có di chuyển được đâu thì làm sao mất HP ??????????
    Chỉ cần nó óanh ta 1 cái là hết sleep liền, lúc ấy thì thằng tỉnh dậy giải độc cho mấy đứa khác => chả bị sao cả
    Mega-phoenix bạn xem cái dưới đây. Bribe cho khỏe
    Tớ không hiểu chi hết. Ý you là sin?????

Đi vào trong đi, đảm bảo như thế chưa giết được đâu ^^

Các file đính kèm:

5. Ultragunner

Ultragunner Youtube Master Race

@lukiluke & nightrune: vậy cái con mà Kimakri học được Nova là con nào? Còn trùm nào trong Omega Ruins thì chỉ đệ với*_*thật ra cũng ng hơi hú vía,may mà cho Rikku Mix ra Vitality ko là game over với nova của nó T_T;
    Well, cho nó ăn 12 hit Attack Reels rồi Blitz Ace,sau đó để Anima xử,strength của Anima lúc đó là 168 nên một "đấm" trong Oblivion cỡ 15000 (cũng hơi tiếc vì quên bribe >_<). Mà này,Nemesis có họ hàng gì ko mà trông giống hai con weapon thế?!

@Diablon : cũng gặp trường hợp tương tự như vậy,hình như mấy cái Extract chỉ có hiệu quả khi đó là chiêu dứt điểm quái vật ?!!:-/

6. eternal_calm

eternal_calm Legend of Zelda

Config đúng thì ko có chuyện "lở loét" đâu ;)) Dù sao cũng mừng vì bạn đã có 1 chiếc ps2 cho mình ^^

7. lukiluke

lukiluke Persian Prince

KHông cần dứt điểm ...
    cho Khrimary Lancet con OW ở phía trong là học được thôi.
    Hướng dẫn có bảo học được từ Nemessi nhưng tớ không thực hiện được.
    Vốn dĩ Nemessi thuộc họ OW mà^^

8. Ultragunner

Vậy à,em dùng 1 loại Extract hơn cả chục lần trong một trận mà chỉ được vài cái >_<
    Well,vậy đúng là em đã hạ được OW rối^_^

9. FinalFantasy

FinalFantasy Donkey Kong

Vậy là có đủ chứng cớ để kết luận: Luck = Evasion & Accuracy rồi nhé.

10. Diablon

Diablon Mega Man

Mình chả biết miêu tả con quái ý như nào nữa . Nói chung là sau khi giết đc con đấy . Mình sẽ đc sử dụng Seymore để kết liễu nốt nó

11. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Lì quá, đã sai còn cãi cố. Luck = Evasion & Accuracy thì được nhưng Evasion & Accuracy = Luck thì sai đấy >"<
    Chỉ cần dùng 1 lần là được rồi :-w, hic
    Đích cuối cùng của FFX là Pen, bạn cố gắng hah^^
    À, đoạn này ở Mushoom Rock Road, quái ở đấy hình như không có ability sphere nên chỉ có cách là dùng attrack ability của Wakka thôi.
    Mà cũng đâu cần thiết mấy đâu, viên ấy đâu quan trọng = các viên khác như Power, Mana, Speed Sphere... Kiếm kha khá cỡ ~ 50 viên là được rồi
    Cậu tính cho ai học chiêu gì hay sao mà cần nhiều thế (đừng nói là cho summon nhá^^)

12. blue_moon_dh

blue_moon_dh Mr & Ms Pac-Man

chính sác là học được OD Nova từ con Nemesis trong monter area <-- cái này tớ đã test do lần đầu tiên chơi không biết là học được từ con OW trong OR --> sau đó đọc hướng dẫn và học được từ con Nemesis .

đúng như lukiluke nói là không cần dứt điểm mà chỉ cần extract loại sphere cần lên nó mà thôi , thêm nữa mỗi loại monter bạn kill trên đường đi chỉ cho bạn 1 viên và 2 viên nếu overkill vì vậy nếu monter đó cho power sphere mà bạn dùng extract ability lên nó [ ko tính miss ] thì sau trận đấu bạn nhận được 1 hoặc 2 viên ability --> việc bạn extract nhiều lần lên monter sẽ không làm tăng số lượng sphere bạn nhận sau trận đấu :) .

bác này có vẻ ngoan cố cãi nhỉ :) ở bản EU thì không nói chứ bản inter thì cứ thử 255 acc và eva + 0 luck rồi đi đánh Dark Yojimbo xem ... nếu thấy miss thì chịu khó lên đây xin lỗi mọi người 1 tiếng vì bạn là người nhầm nhé .

13. Diablon

Diablon Mega Man

À . Bởi vì các sphere bình thường có nhiều rồi . Nhưng các nhân vật đang đến đoạn cần ép ability sphere . Để trống trống trông cứ như thế nào ý . Để ép vào trông cho đẹp mắt :D

14. Ultragunner

Oh vậy à,thanks mấy bác ^_^.

Ngộ vậy,em lại học được Nova từ con Omega

Acc=255 mà ko có Luck thì đánh Dark Anima cũng còn trượt như thường*_*. Nhưng luck=255 thì bị darkness đánh vẫn dính,chỉ miss có vài cái

15. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Omega, Ultima và nemesis đều thuộc class "weapon", nên hút từ con nào cũng đựoc...

16. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Học từ con nào cũng được thôi
    Nhưng học từ con Ultimabuster không được dâu !!!!!!!
    Bao nhiêu mà nhiều.
    Nghe pác kể xem ra pác train lV dữ lắm mới hết sphere thôi chứ đoạn í cao nhất mỗi đứa dùng 10 cái là nhất. (trừ lulu)

17. nightrune

@FF đi đánh dark jojimbo với acc 255 và eva 255 rồi vô đây cãi....còn ko thì xéo...bực mình...chưa chơi hết game đã kết luận :-w
    ai nói 1 phát là tỉnh nó chơi magic thì còn lâu mới tỉnh =))....điển hình là con sleep sprout trong Monster arena =))...cậu thử bị nó dính sleep rồi cho nó chơi magic xem tỉnh ko =))...

18. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Thế đang nói con Mallboro hay là con Sleep sprout của cậu :-w

19. nightrune

ơ sorry tớ ko đọc mấy bài trên :'>...thông cảm nhá :'>.....chị lu đừng giận em mua kẹo cho ;))....

20. nightrune

omega ko hút đc :-"...nó chỉ là cái bóng của ultima thôi...hơ hơ lỡ tay double :'>..