Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Ekio

Ekio Youtube Master Race

cho tui hỏi với
    làm sao để có 1 cái giáp có 4 ô trống nhỉ?
    help me

2. tamnguyen_oct15

tamnguyen_oct15 Youtube Master Race

Có ai còn nhớ chỗ lấy 5 Aeon chính thức không vậy?

3. Magus_ultima

Magus_ultima Donkey Kong

đi từ Thunder plain đến Macalania,mua của thăng bán đồ đầu tiên you gặp,đó là thằng em của O'aka

4. Yevon

Yevon Mr & Ms Pac-Man

5 Aeons chính thì cứ theo cốt truyện mà đi là có thôi. Đã nói là chính mà còn hỏi à. Lạ thật.

5. vouyenphuong

vouyenphuong Mr & Ms Pac-Man

Mình mới mua 1 đĩa FFX , nhưng mà chỉ có toàn Tiếng Nhật , mà lúc trước ở ngoài tiệm mình thấy người ta chỉnh sang chế độ Tiếng Anh được , vậy bạn nào biết chỉ mình với nhé . Cảm ơn

6. yoh_asakura

yoh_asakura Youtube Master Race

Oài, đầu tiên anh vào newgame sau đó chỉnh 2 lần ở trên và 1 lần ở dưới là được mà.
    TB: Các anh cho em hỏi luôn là ta có thể mua disk ffx-english ở đâu đây :(. Em tìm suốt mà chẳng biết mua ở đâu, giúp em cái nha vì em chơi bản international hay bị lỗi lắm.

7. Yevon

Yevon Mr & Ms Pac-Man

Khi cậu đã chơi thì vào phần config (ấn tam giác rồi xuống cái gần cuối cùng) rồi vào Language (cũng là cái gần cuối) chỉnh cho nó sang bên trái (hoặc phải gì đó, đại khái là chỉnh sang bên cạnh) nó sẽ sang tiếng Anh. Còn nếu chơi lại thì chọn New Game rồi chọn 2 lần trên 1 lần dưới hoặc 1 dưới 1 trên 1 dưới.
    Cái chọn đầu tiên để chọn bảng Sphere Grid, ở trên là bảng của FFX Inter, bảng dưới là của FFX English.

8. bruglione

bruglione Youtube Master Race

cho tui hỏi cái này: làm sao để aeon HP=99999, tui chơi mãi chỉlên đc khoảng 60k thôi, nếu đánh kottos lấy power sp thì lâu wá.

9. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

pác ơi, HP của aeon là theo yuna á, cứ luyện yuna lên hết đi

10. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

chính xác là Magic của Yuna, tuy nhiên cho dù Yuna có lên 255 Magic thì Aeon cũng không lên 99999 HP được, phải tự mình bơm thêm cho chúng nó, đánh Kottos tiếp đi =))

11. Black_Magicial

Black_Magicial T.E.T.Я.I.S

bản Inter mua ở đâu thì mới ko bị lỗi hả các bác , em ra MIMI hỏi mua bản Inter thì nó nói bản này bị đứng hình , còn bản EU em mua dzìa thì lại ko c Ribbon >.< , làm sao giờ

12. Magus_ultima

Magus_ultima Donkey Kong

Mua đĩa có cả tiếng Nhật và Anh ấy

13. Black_Magicial

thì cả tiếng Nhật và Anh đấy , lúc đầu tiếng Nhật , vô Config chỉnh lại tiếng Anh or chọn ngay từ đầu , hay là còn bản nào khác nữa , bác nói rõ hơn xem nào >.<

14. Dark_Chocobo

Dark_Chocobo Mr & Ms Pac-Man

tuỳ thuộc vào may mắn thôi, MGus nhỉ, muốn chắc ăn thì bạn mua đĩa xịn xịn 1 tí về mà chơi, lâu rồi chẳng nhớ nữa, chắc khoảng 5k -> 7k, hình như thế...chưa chết à Magus???

15. Black_Magicial

huh ? có bản 7k or 5k nữa à , em mua bản này mất 37k đấy bác ạ, vừa chơi vừa lo , nhỡ mình đi đến khúc gay go mà nó đơ thì...........ặc >.<

16. Magus_ultima

Magus_ultima Donkey Kong

Cái gì? Tui không hiểu??????????????????????????

17. Dark_Chocobo

Dark_Chocobo Mr & Ms Pac-Man

hề hè, thực ra hồi trước tui mua ở 1 cái wán còn mỗi đĩa FFX Inter để lâu ko ai mua, lão chủ hét 5k nhưng thấy mình bỏ đi (thực ra là ra mở cốp xe lấy ví^^!!!)lão hạ giá dần, cuối cùng là 35k!!! nhưng mà đĩa gốc của nó khoảng 7k thì phải.
    Ặc, lăn tăn gì, chỉ là thói quen chào hỏi thôi, tại lâu ngày ko vào đây nên hỏi thăm sức khoẻ nhau chút...

18. Black_Magicial

à , thì ra là vậy , mà bác bít ở đâu bán đĩa gốc của nó ko , sẵn cho tui xin code của cái bản Inter này lun nhé , trong Gameshark chỉ có của bản EU thôi ,

19. yoh_asakura

Bác vào fần cheatcode của gamevn ý. Tìm đến trang 4 or 5 gì đó sẽ có fần cheats của ffx, vào đó mà xem thử nha.

20. yoh_asakura

Các anh cho em hỏi làm cách nào để mua được cái weapon mà còn nguyên 4 chỗ trống để customize nhỉ. Em muốn lắp auto-haste, auto-phoenix, ribbon và break Hp limit mà ko biết tìm cái nào cho vừa ý. Giúp em với :((