Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Yevon

Yevon Mr & Ms Pac-Man

Cái này thì dễ thôi, chỉ cần đi đến Rừng Macalania rồi đi hướng ra Thunder Plains sẽ gặp O'aka, nó bán chúng đấy.

2. dk0187

dk0187 Youtube Master Race

Cho mình hỏi có chỗ nào mà đánh quái vật xong nó cho mấy cái sphere lv. 3 và lv.4 thường xuyên không vậy? Tìm mấy cái này khó qué.

3. Se7en_boy

Se7en_boy Youtube Master Race

sphere lev 3 đánh mấy con Defender ở trong Omega Ruins , còn lv 4 thì .... ko nhớ lắm , hình như là malboro hay là master couerl gì đó .

4. ngoc duy

ngoc duy Youtube Master Race

Chà lâu wa' mới ghé...A` theo như mình nhơ' thì...mấy cái Key nay` thi` đi đánh vơi' mấy con Rôbô bự bự đó...ở Zanarkand và Omega thì fải...hay là bạn Bridge mấy con như Couerl..hay master couerl(hình như là đc Lv4 đó...thông cẻm nhe..lâu wé wên rùi)
    Chính xác là con Couerl đó...

5. dk0187

dk0187 Youtube Master Race

Vậy con Master Couerl tìm ở đâu vậy? Nó có phải con cọp màu vàng trong Omega Ruin không???

6. ndtoan

ndtoan Youtube Master Race

Làm sao biết được độ tương thích của Yojimbo là bao nhiêu? Con này có cần đi luyện để tăng độ tương thích không? Làm sao để hạ Nemesis?

7. XxbinhminhodenxX

XxbinhminhodenxX Youtube Master Race

độ tương thích của Jojimbo như nào thì có topic huơng dẫn rồi vào đấy mà xem,còn Nemesis thì đơn giản chỉ cần luyện các chỉ số cao 1 chút là có thê kill dc , tui đánh nó chỉ cần chém 1 lúc nó cũng đi chả fải dùng nhiêu chiêu cho rắc rối nên u cứ luyện max các chỉ số str, def ,macgicdef. Hp thi cao 1 ti khoang 20-30k và nên có rikku trong đội hình(OD cua nó rất có lợi) là nemesis đi ngay vì nó đâu fải là con mạnh nhất trò chơi nên cũng ko khó lắm.Còn việc có nên tăng độ tuơng thích của Jojimbo hay ko thì theo tui là ko nên rất mất thơi gian

8. Tôi yêu FF

Tôi yêu FF Legend of Zelda

chài lâu rồi ko chơi,giờ chơi lại quên hết trơn,có mấy câu muốn hỏi mấy bác nè
    cái Sun Crest của Tidus lấy ở đoạn nào vậy mấy bác,còn cái gương gì nữa để giải ấn lấy mấy cái vũ khí cuối nữa(mấy cái kia thì tui vẫn biết cách lấy)

9. Angel's wings

Angel's wings Youtube Master Race

Sun Crest khá dễ lấy. Nó nằm trong một cái thùng ở nơi bạn đánh nhau với Yunalesca, sau trận chiến, chỉ việc đi xuống cầu thang (ở góc trong) sẽ thấy ngay cái thùng chứa Sun Crest, chỉ việc lấy nó mà thôi .Nhưng nếu bạn chơi phiên bản International và quên lấy Sun Crest sau khi hạ Yunalesca, thì chia buồn là bạn phải hạ Dark Bahamut trước khi có thể vào mà lấy lại cái Sun Crest!!! Còn các bạn chơi phiên bản EU thì tự nhiên, ko sao cả!

cái gương mà bạn nói là cái Celestial Mirror phải ko
    -Đầu tiên bạn đến điện thờ Remien. nó ở góc dưới cùng bên phải của Calm Land (từ hướng Macalania đi ra Calm Land nó nằm bên sát bên tay phải của bạn), ở đó sẽ có một cái lông chocobo màu vàng nằm trên mặt đất. À Wên bạn phải đi kiếm cho mình 1 chú chôcbo dễ thương đã nhé gùi cưỡi chú ta lên trên đó Bấm O (hoặc X) ngay chỗ cọng lông và chocobo sẽ tự động nhảy xuống bãi đất thấp phía dưới, leo xuống chocobo và chạy vô trong đường núi sẽ đến ngay Điện thờ Remien.

-Trong khu vực này bạn sẽ thấy một điện thờ ngay bên kia cầu treo. Hãy qua cầu treo và rẽ trái, ở đó có một con chocobo, một quyển sách Al Bhed ở góc trong cùng và một quả cầu xanh trên mặt đất, muốn làm gì những thứ đó thì tuỳ bạn hì hì :) nhưng nhớ lấy quyển Al Bhed nha lấy đầy đủ hết sẽ được thưởng đó. Sau đó hãy đi qua phía đối diện bên kia điện thờ và bạn sẽ thấy một con chocobo nữa. Bấm X hay O gì đó vô nó rồi chọn “yes” để bắt đầu cuộc đua.

- Giờ bạn chỉ việc thắng trong cuộc đua chocobo này thôi và điều đó cực kỳ, tôi tính chỉ bạn nhưng thui do wá dễ nên để bạn chạy thử vậy hihi. Sau khi thắng bạn sẽ có item Cloudy Mirror

-Sau khi có Cloudy Mirror. Giờ thì bạn hãy đến khu rừng Macalania, tìm 2 mẹ con gần con đường ánh nắng :) hay ánh sáng gì đó tuỳ hehe (đi hướng chổ cọng lông Chocobo đó có cái hẻm to đó và cứ chạy hết đường sẽ thấy ngay mẹ con họ) nói chuyện với mỗi người 2 lần, họ sẽ bảo cho bạn biết về chuyện người chồng (hoặc cha đứa bé) của họ ko đến đó. Lúc này bạn phải đi tìm ông ta. Bạn chạy ngược trở ra hướng chổ save ngay lối vào Calm Land nhưng đừng đi ra chổ save mà hãy rẽ tay trái của bạn vả sẽ thấy trong khu đó có 3 người và hãy nói chuyện với từng người bởi vì tui chả nhớ chính xác cha thằng bé đứng ở đâu :). Khi nói đúng người cha thì ông ta sẽ thắc mắc về chuyện vợ con mình sao chưa đến, bạn hãy chỉ chỗ cho ông ta tuỳ trình độ tiếng anh của bạn tui wên mất câu gì gùi hình như là "They’re over there" hay sao đó nếu có nói sai thì cũng đừng chửi tội nghiệp. Ông ta sẽ chạy đi và bạn hãy đi theo ông ta trở về chỗ 2 mẹ con đứng.

-Giờ thì đứa con trai của họ đã biến mất vì nó đi tìm cha nó. Lúc này bạn chạy lên con đường ánh sáng sẽ gặp nó đứng gần chổ nâng cấp vũ khí, bạn hãy đến đó nói chuyện với nó và bấm O hoặc X vào cái chổ nâng cấp vũ khí sẽ xuất hiện chọn lựa cho bạn sử dụng Cloudy Mirror, chọn "Yes" và bạn có được Celestial Mirror. Xong gùi phù khát nuớc wá :)

10. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

lv 4 ăn cắp của nemesis đó

bác tôi_yêu_ff lại giả nai à, lúc trước bàn kinh lém

11. syberia18

syberia18 Mr & Ms Pac-Man

sao thấy mọi người đều bảo bản EU ko có Dark Aeon, tôi chơi bản France vẫn có DA bình thương à.

12. Pro-gamer

Pro-gamer Mr & Ms Pac-Man

bản inter cũng có dark aeon nữa ..........................!

13. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

bản EU là thuộc phiên bản của Inter nên vẫn có Dark , còn bản không có Dark là bản E -____-

14. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

uh, có chút trục trặc ấy mà, EU ở đây tức là bản American :))

15. Tùng

Tùng Guest

0
    Mấy bác co tui hỏi cái này. Tui nhập hết 3 mật mả Al bhed rồi, sau đó vào phần nhập mật mã thấy vẫn còn nhập được (tuy ko tìm ra bất kỳ mật mả nào khác).Vậy rốt cuộc có tới mấy cái mật mả Al Bhed lận?

16. Magus_ultima

Magus_ultima Donkey Kong

Có 3 cái thôi,tuy vẫn đánh mật mã tiếp được nhưng như vậy là hết rồi đó

17. Tôi yêu FF

Tôi yêu FF Legend of Zelda

ko phải giả nai,lâu lắm tôi ko chơi nên quên hết à T_T
    đến nỗi mà quên ko lấy hòm đồ ở đền shiva,bây giờ quay lại bị con dark nó bụp chết
    cho tui hỏi luôn 2 cái mã nữa (tui chỉ nhớ cái mã MURASAME)

18. tidie

tidie Youtube Master Race

tôi thấy chả có j` là phét cả , tui chơi về sau thằng nào cũng 9999mp, có 99999mp thì mới thấy phét , 80000hp, 9999mp thì đâu có j` , chỉ hơi tốn chút thời gian reset lại hết các HP Sphere trên SG thành +4 thui, 80000 là chuyện bình thường, kỉ lục của tui là đánh 99 tiếng 34 phút, các nhân vật max hết chỉ số (kể cả luck), từ 70k-80k HP, MP 9999, đánh hết các DA (kể cả penance), có memory card cho mấy ông kiểm chứng luôn ( ko hề cheat)

19. Yevon

Yevon Mr & Ms Pac-Man

GODHAND và VICTORIOUS, 2 món của Rikku.

20. Flash-01

Flash-01 Youtube Master Race

Cho hỏi với:
    Nghe những người khác bàn luận về con Trema rất mạnh đánh rất khó vậy cho hỏi nó ở chỗ nào vậy sao tìm hoài kg thấy?(Vụ con Trema này đọc được ở box nào đó quên rồi nên vào đại đây hỏi nếu sai thì xin thông cảm nhé)
    1 câu nữa là Newgame+ trong FFX có tác dụng gì vậy?Sao luc ở màn hình menu đầu tiên vào newgame nó hỏi gì đo nhưng toàn tiếng Nhật kg à tôi kg hiểu vậy có ai hiểu nói dùm nhé cám ơn nhiều THANKS VERY MUCH