Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Bi@Rain

Bi@Rain T.E.T.Я.I.S

Cứu em với em kô thể lấy con Anima còn 2 bức tượng chưa sáng đèn ở chổ thứ 1 ở 2 bên luôn làm ơn chỉ hộ em cái cần gấp lắm rùi . Tiện thể post tí truyện mới sưu tầm xong

Cái gì to ra

Ðứa bé hỏi bố : - Chơi thể thao có ích gì hả bố ? - Thể thao làm cho mọi cái đều to ra. Thí dụ : Bóng đá làm cho đùi to ra. Quyền anh làm cho tay to ra, cử tạ làm cho ngực to ra ... Bà vợ thấy thế hỏi luôn : - Còn ông chơi cờ tướng suốt ngày, thì cái gì to ra ? Ông chồng bí quá : - Thì cái mồm bà to ra, chứ còn cái gì nữa !

-----JKJ-----

Tắt đèn đi

Nửa đêm, hai vợ chồng trẻ rủ rỉ với nhau trong phòng. - Ngọn lửa của đời em, ánh sáng tình yêu của em, ngọn đèn của trái tim em .. Từ sau vách ngăn, giọng ngái ngủ của bà mẹ chồng cất lên : - Con ơi, khuya rồi, tắt đèn đi ngủ thôi

-----JKJ-----

Ðêm tân hôn

Ðêm tân hôn, chàng hỏi nàng: - Em à, trước khi đám cưới, mẹ có dạy em chuyện gì không? - Có chớ. Nhưng anh đừng lo. Em không nghe lời mẹ đâu. Thời buổi này, không còn như xưa nữa!

2. Magus_ultima

Magus_ultima Donkey Kong

Điên à? Sao lại có 1 thằng dở hơi như thế này :))

3. Pro@gamer

Pro@gamer Youtube Master Race

thằng này chắc mới ở nha 2 thương điên ra bà on cô bác ơi =))
    Muốn kấy con Anima thì phải quay lại 5 đền thờ của 5 con aeon í . check cái trial là xong :D

4. MrKhoai

MrKhoai Legend of Zelda

Nếu vậy thì bạn còn thiếu kích hoạt ở hai đền là
    Bên trái Zarnakan
    Bên phải là Kilika
    Sau khi kích họat detruction sphere là bạn lấy dc Anima ngay thôi

À quên còn 1 điều chưa nhắc bạn là box này không + điểm ^^

5. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

è...cái đến thờ phải dùng chocobo mới vào được ở calmland cho con aeon nào ko các bác... chơi ko guide giờ mò mẫm ngán ngẩm quá :|

6. tqhuy1980

tqhuy1980 Youtube Master Race

Cho hỏi Đánh con nào hoặc mua ở đâu để nó cho cái giáp co 4 ô trông dậy? Thank

7. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

mua ở chỗ mà nhà giống nhà tranh đó cái chỗ mà đầu tiên bạn đi tầu tới đó cái chỗ mà sin đánh nó trước khi bạn tới đó cái chỗ mà đi 1 khúc sau đó gặp con IFrit đó
    cái chỗ mà .......... thôi nói nhiều quá mỏi tay
    đoán ra chưa

8. MrKhoai

MrKhoai Legend of Zelda

Chả nhớ tên nó là thằng em trai của O aka nếu cậu làm nhiệm vụ cứu thằng anh thì sau khi có tàu thằng em sẽ đứng ở phía Nam của điểm save tại Macalania Woods hoặc đi từ Thunder Plains đi lên là thất ngay

Còn giáp thì đánh con Adamantine đó : nếu không nhớ tên thì nó là cái con rùa to tổ bố ở Omega Ruin hoặc Inside Sin đó

Have fun ^^

9. tqhuy1980

Hình như đánh con Dark Valefor no cho mình vũ khí có ribbon phải không vậy mình có đánh nó được nhiều lần khong?

10. Bi@Rain

Bi@Rain T.E.T.Я.I.S

Hình như là kô ! đứng trứ MP em đứng trứ MP em đứng trứ MP em đứng trứ MP em

11. Bi@Rain

Bi@Rain T.E.T.Я.I.S

Nói năng đàng hoàng kẻ người ta nói có cha sinh kô có mẹ dạy àh làm gì chưởi người ta điên check cái khỉ gì ai cha bít . Tao chưa lấy cái D nên kô làm sáng được . Đồ giở hơi

12. MrKhoai

MrKhoai Legend of Zelda

Đúng rùi đó bạn, con Dark Valefor là Aeon không có thuộc tính nên có khả năng rơi ra nhẫn ribbon nhưng chỉ được đánh có 1 lần thôi ^^

13. Knight Raider

Knight Raider Legend of Zelda

Pó tay, ko kiếm đủ các hòm trong mấy cái đền trước thì còn lâu mới lấy đc Anima. Mà cũng chỉ cần đi 1 lần là lấy đc hết rồi đâu cần phải quay lại.
    Lúc quay lại đền Shiva thì phải đánh con Dark nữa.
    Ngoài ra trong cái đến đó có 6 cái chứ ko phải 5.
    Đừng tưởng to mồm mà ghê

14. tqhuy1980

Sao tui đánh con dark Valefor mấy lần rồi mà nó không cho mình giáp ribbon mấy bạn có cách nào đánh để nó rơi ra không hay là nhờ may mắn nó mới cho, À cho hỏi có cách nào
    Load lại trò chơi mà không cần nhấn nut trên máy không? Thank

15. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

ko có đâu ,chỉ có cách bấm 4 nút +start và seclect thui ,còn đánh Valefor lấy Ribbon ko nên ,bác hãy thử đánh với Yojimbo í ,đánh 4 lần rùi lên tren miếng dịch chuyển đi ra sau đó vô lại đánh 4 lần nữa ,cứ như rứa là hoài thì sẽ được thui ,tui lấy Ribbon từ Anima ,Cindy và Yojimbo đó .

16. high summoner

high summoner Fire in the hole!

wantza ..chắc vậy mà sao tui hổng thấy nó nhỉ ...chỉ gặp ở gagazet 1 lần rồi tìm hết ra luôn ????
    ?
    đánh nhanh lên đừng có cù cưa ...đánh nhanh thắng nhanh l2 có ..nhưng mà con này yếu nên ribbon chỉ có 3 lỗ thôi ko đáng giá đâu lấy làm gì

17. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

tui chưa thấy có ai lấy Ribbon qua Valefor bao giờ cả , vì xác suất có 4 ô cũng như riêng hẳn Ribbon rất thấp , đa phần là đánh Yojim ...-__-

18. tqhuy1980

Do tui đọc hướng dẫn phần phía trên thấy có thể đánh Valefor cho Ribbon nên tui đánh hoài mà nó không cho.Cho hỏi có cách co còn nào mình co thể hối lộ con nào để no cho mình các Ability Sphere,Accuracy Sphere,Power Sphere,

19. Seifer269

Seifer269 Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho em hỏi 1 chút về các OD của Wakka.Hồi đó khi mới chơi FFX lần đầu thì em lấy các OD của Wakka bằng cách chơi Bliztball,nhưng khi đọc qua cái faq của bác wiwi thì có nói rằng nếu đánh 450 trận với quái vật,các OD của Wakka sẽ lần lượt hiện ra,vậy điều này có trên bảng Inter ko (em đang chơi bảng này) ?

20. MrKhoai

MrKhoai Legend of Zelda

Thì cái HD của thằng wiwi là nói về bản Inter mà ^_^