Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. high summoner

high summoner Fire in the hole!

ặc speed 58 là speed hồi giờ của tidus còn gì .....vậy là chậm chớ còn gì nữa hở trời ..speed của brother đến 71 lận đó =))
    wakka có gì hay hơn brother ...pass thì tầm bậy ,cướp bóng cũng ko được ,lấy bóng cũng ko xong ..tốc độ cũng ko nhanh trong khi brother thì toàn diện hết cái nào cũng cao hiểu chửa ????

2. legendarysaiyan

legendarysaiyan Legend of Zelda

Mấy pác ơi . Mấy pác có biết thanh kiếm cuối cùng của Tidus ko .Tui lùng hết bản đồ luôn chẳng thấy đâu cả
    Pác nào biết chỉ giùm tui nha
    Cảm ơn mấy pác nhiều lắm

3. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

góc trên bên trái Calm land, có một con đường nhỏ đi xuống vực (ngắn thôi, tới lưng chừng hà), kiểm tra dấu hiệu trên tường. phải có celestial mirror.

4. high summoner

phải đua gà thắng cái bà kia đã mới xuống được lận ko thôi nó ko cho xuống đâu mà trước khi xuống phải có cái gương ko thôi là quê xệ mắc công đua lại lắm

5. 777nguyen

777nguyen Youtube Master Race

trong 10 con quai quai vat minh phai giet de hien ra con Nemesis . Co 1 con gan het mau la no cuon tron nguoi lai co ai biet cach giet no ko chi tui voi

6. high summoner

con ốc sên [neplus] chớ giề ..cứ tán OD của wakka là nó bể dĩa chui ra thôi có cái gì đâu ....đánh con này phải gắn ribbon cho an toàn

7. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Con đó cứ cho Wakka để OD dạng Loner rùi tán ,khoảng 2 đợt là nó sẽ bể vỏ thui,rùi tán một phát nữa là lên trời

8. lantlm

lantlm Youtube Master Race

Em muon vao dien tho Shiva de kick hoat nhung Dark Shiva dung chan truoc cua rui sao vao day ? Ai biet chi em voi . hix

9. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Em ko hiểu làm thế nào hở em???Giết nó mà vào chứ còn gì nữa,chẳng lẽ thấy nó chắn cổng rồi sợ chạy à ^^.Nếu mà team đủ lực thì đánh tay bo với nó,còn ko thì kêu Yojimbo ra(Nhớ ra Grand summon đó),xong rồi vứt cho nó từ 100-200k là đựoc thôi.
    Chúc may mắn!!!

10. lantlm

Hix moi vao no lam lien 3 hit 99999 >_< danh the nao duoc bi gio , co dai ca nao biet co duoc khac chi em hay chi co cach duy nhat la danh no . EM chi con cai dien tho do chua kick hoat . hix

11. okia

okia The Warrior of Light

có một số nơi như đền thờ ở Besaid, Đền thờ ở Macalania, đền thờ ở Zarnakand, bị chặn bởi các Dark Aeon khi ta quay lại, muốn vào chỉ có cách đánh thắng chúng thôi, đi luyện cho chỉ số lên cao một chút đánh cũng không vất vả mấy đâu.

12. high summoner

thì gọi jo ra chém chết nó đi ....để nhiều tiền vào ..nếu nó nhanh quá thì cho 1 char có vũ khí first srike vào trước chớ có gì đâu

13. calabolg_tidus

calabolg_tidus Space Marine Doomguy

Gì chứ Dark Shiva không mạnh đâu.Cứ tăng Agility của Wakka và Tidus lên cao vào(tầm 150+là đủ),vừa vào thì dùng Masamune của Auron để có First Strike.Khi đánh nó tôi dùng đội hình Wakka(Grand Slam có First Strike),Tidus(Caladbolg),Auron(Masamune) chỉ cần đúng 3 lượt đánh(DS chưa kịp ra đòn)là tôi đã hạ xong DS.
    Tiện thể các bác có vào được Shiva Temple không chứ em thì không vào được,ai vào được xin chỉ giáo.

14. AndriyShevchenko

AndriyShevchenko Mr & Ms Pac-Man

chị /anh babyktvn lấy hình ở đâu thế ạ?
    chỉ em với ^^

15. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Pác nói chuyện cứ như cổ tích ấy nhỉ =))Ko có Anima thì sẽ ko có Margus Sister,mà ko có 2 con Aeon này thì làm sao xay ra những thứ mà pác nói ở trên đựoc???Cách duy nhất ở tình hình hiện nay vẫn là dùng Yojimbo thôi.Để customize 1 vũ khí có First strike thì cần có 1 Return Sphere hay Friend Sphere gì gì đó,nói chung là cứ vào Omega Ruin,cố diệt cho đựoc cái con đó(Hình như là con Vorban thì phải).Giết xong rồi customize lên,rồi xong vào mà chém.Hồi trước tui cũng chưa kích hoạt hết,bị vướng con Dark Valerfo cũng phải dùng cách này mới quá được ^^

16. lantlm

Mấy bác cho em hỏi thêm về cái vụ OD cua Wakka . Em doc bảng hướng dẫn thấy nó nói khi không chơi Blitzball từ đầu trò chơi thì sau khi đánh 450 trận với quái vật thì các OD cua Wakka sẽ lần lượt xuất hiện vậy là xuất hiện khi đang đánh quái vật hay ở đâu ? Cái phần thưởng cho Wakka học OD tên gì ? Lúc thi đấu có nhất thiết để Wakka trong đội hình ko ? Ai biết chỉ giùm em với .

17. okia

okia The Warrior of Light

không phải vậy, các OD của Wakka thì bắt buộc phải lấy bằng việc chơi Blitzball, khi chơi Blitzball để lấy OD cho Wakka thì không nhất thiết phải có Wakka trong đội. tên các OD là: Element Reels (có sẵn), Attack Reels, Status Reels, Auroch Reels.

bạn đọc hướng dẫn nói vậy chắc nhầm với Set OD rôi, tức là mấy cái như Hero, Victor, Healer, Comrade,..... đó mà.

18. lantlm

Vậy là cứ thắng một league , tourament là chắc chắn Wakka hoc được một OD mới hở anh?
    Tên OD cua Wakka thì em biết rồi , ý em muốn hỏi là ví dụ như giải league đó cho OD Attack Reels thì nó ghi tên giải thưởng giả nhất la Attack Reels luôn hay là ghi dưới môt cái tên khác .

19. convietkieu

convietkieu Youtube Master Race

pà con cho tui hỏi với :

sao tui chơi hay bị thiếu Ability Sphere vậy ?

Hiện giờ tui mới ra khỏi killa ( tức là chưa gặp Seymoun luôn đó) mà sao còn có 3 viên Ability ,

Tui kô tăng cho Yuna 4 skill đầu ---> tức là tui đã thiếu Sphere trầm trọng

Tại sao vây ? Hay tại tui đứng 1 chỗ đánh hoài, tụi nó lên level lẹ quá, mà kô di chuyển nên ko gặp được character có Ability sphere

Giúp với

20. high summoner

.
    phải ghi là attack reels thì mới có được ....thực ra cái 450 trận cũng đúng đó .....bình thường khi vô chơi blitz ball thì ko có treo giải bằng attack reels ngay đâu ...nhưng mà sau khi đánh 450 trận thì nó hiện ra ngay luôn
    trời ơi ....ko phải đâu bạn có thấy trong skill có 1 kỹ năng gọi là ability ....gì gì đó không ? mà xài mất 1 MP đấy ...xài cái đó phang vào con monster để nó rớt ra ability sphere cho mình