Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. okia

okia The Warrior of Light

cái đó là Distill Ability, hoặc dùng item Ability Distiller, dùng những cái này lên quái vật thì khi chết chắc chắc sẽ rơi ra Ability Sphere, ngoài ra còn có Strenght Distill, Mana Distill, Speed Distill, nếu thiếu các viên kia thì có thể dùng mấy cái này để kiếm, có cách kiếm mấy cái này rất nhanh là đánh con Kottos, dùng mấy cái Skill trên vào nó rồi goverkill thì nó cho 40 viên.

giải thưởng sẽ ghi y hệt như thế luôn chứ còn thế nào nữa.

2. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Pác ko đọc bài viết trước à???Mới đến được KILLIKA,thì lấy đâu ra ability customize và mấy cái con quái vật đó???Hồi đầu đúng là khan hiếm Ability Sphere,nhưng chỉ cần đến những khoảng đất trước mấy cái điện thờ,ngay cạnh chỗ save;cứ đánh khoảng 2-3 trận thì lại chạy ra chỗ save,khỏi mất MP cho cure.Như vậy vừa được lợi về stlv vừa có cơ hội kiếm nhiều sphere hơn.
    Chúc bạn thành công!!!

3. high summoner

high summoner Fire in the hole!

ặc thế thì chưa hiểu hết rồi tại vì từ đầu hay bị thiếu sphere nên mấy cái skills như vậy ở ngay mấy ô đầu tiên mà ....chắc bạn có rồi mà ko để ý đó

4. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Nếu không có Distill Ability thì có thể dùng chiêu Extrac Ability đánh lên quái vật cũng được.Chiêu này chỉ mất 1 MP thui,mà hình như trên bảng Sphere Grid nó nằm ngay trên đường đi của Wakka thì phải.

Bác nào biết kiếm ở đâu nhiều Mega-Phoenix và Mega-Elixir không chỉ dùm cái.

5. convietkieu

convietkieu Youtube Master Race

cảm ơn pà con đã chỉ giáo,

cả tuần nay kô có thời gian chơi game nên đứng có 1 chỗ luyện ( cục save ngay khi vừa ra khỏi Luca)

đánh riết cũng lên được 11 viên rồi,

tại hồi trước chơi đánh hoài bị thiếu ngọc nên hơi hoảng

6. Kidies

Kiếm mấy cái item đó thì mở các loại quái vật trong bảng Arena,Species và Original thì ông chủ sẽ cho các item đó(Nhiều loại lắm) với số lượng từ 60-99 cái.Nếu customize vẫn chưa đủ thì học Ability Bride,cho quái vật tiền để nó nhả ra,có thế thôi.
    À quên,cho em hỏi câu này về bliztball cái:Khi 1 cầu thủ của mình học được 1 skill nào đó rồi(VD:Sphere Shot) thì làm sao cho các cầu thủ # trong đội học được???
    Còn về cái vụ bắt bướm của Kimahri,có pac nào có thể hướng dẫn 1 cách ko thể chi tiết và đầy đủ hơn được ko??? ^^

7. okia

Mega Phoenix: Bribe con Ghost trong Sunken Cave, 38 cái với 199,980 gil.
    Mega Elixir: Bribe con Varuna tron Omega Riuns, 20 cái với 1,120,000 gil.
    cái này thì bạn phải nhớ roc vị trí của các con bướm để mà tránh và bắt chứ biết chỉ sao giờ.

8. alexanderIT

alexanderIT Youtube Master Race

các bác ơi,trong một trận đấu có cách nào để tăng số lần,hoặc xác suất OD cho 1 nhân vật không,có cách nào để tăng độ mạnh của một cú attack thường không(ví dụ đối với wakka,tidus,auron...)
    Cuối cùng cho em hỏi cái nì:lúc lulu có OD nhưng em lại ko biết bấm nút thế nào để đánh được,chỉ biết trố mắt ra nhìn thời gian nó đếm lùi mà chả bít làm gì,phí wa'...
    GIÚP EM NHA

9. Dark_Chocobo

Dark_Chocobo Mr & Ms Pac-Man

Lulu thì OD dùng cần Analog(phải) mà quay tít mù, cố quay nhiều và thật nhanh cho khỏe tay ^^!. Còn vấn đề OD thì tùy mạnh yếu, vào phần OverDrive mà chỉnh( ví dụ gặp quái mạnh thì chỉnh tăng ống OD khi mình/ đồng đội dính đòn của nó, còn chiến với bọn siêu yếu thì chỉnh tăng khi mình tẻng nó). Ngoài ra còn có thể trang bị cho vũ khí các chức năng Double OverDrive( tăng nhanh gấp đôi) hoặc xịn hơn là TripOD( gấp 3). Còn tăng độ sát thương thì tùy vào may mắn, hoặc trang bị cho vũ khí chức năng...quên roài, lâu ko dùng cũng chẳng nhớ nó viết thế nào - bạn có thể tìm hiểu từ các bản Hướng dẫn ngoài kia. Tuy nhiên cũng chẳng cần quan tâm nhiều lắm, vì khi mạnh thì tối đa cũng ngang với bình thường: 99999.
    Chỉ có 1 cách duy nhất là sử dụng đòn này thường xuyên( cho giao hữu lung tung vài chục trận^^), để ý xem thằng đối thủ nào copy được đòn này thì đấu nhiều với nó, để bên mình copy lại của thằng đấy. Nói chung là copy qua trung gian, vậy thôi.

10. alexanderIT

cảm ơn bác,con lulu lúc OD em quay được 8 vòng,hì.Thế còn attack thông thường thì sao hả bác?Quái vật thì ngày càng mạnh,máu hàng mấy nghìn mà công em chỉ có vài chục,cùng lắm đến 2 trăm rưỡi (auron),bác nào chỉ em cách tăng độ sát thương trong attack nha.Mà hơn nữa,cái Double OverDrivevaf TripOD thì mua ở đâu,chỉnh thế nào?

11. alexanderIT

mà thế trong một trận đấu đội mình chỉ có 3 người thui à?có hơn được ko?

12. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Không thể hơn được.Nhưng cần nhiều người để làm gì trong khi mình có thể thay đổi được nhân vật lúc nào cũng được cơ mà?

13. calabolg_tidus

calabolg_tidus Space Marine Doomguy

Trời đất ơi.Monster thì vài nghìn HP mà mình chỉ đánh được vài trăm là sao???Muốn Attack mạnh lên chỉ có cách hướng các Character vào các khu vực có nhiều ô +Strength trên Sphere Grid thôi.Nếu chơi bản Inter và dùng cái Sphere Grid vàng thì cố cho các cha đi về góc dưới bên trái,ở đó có rất nhiều ô +Strength và Defense,đi hết khu vực đó có lẽ bạn sẽ đánh 1 hit=vài nghìn(tôi đã lên đến 9999+).Còn đồ Double và Triple OD lúc mới chơi bạn sẽ không kiếm được đâu,về sau đánh DA sẽ rơi ra vô số,còn cuz thì bỏ ra 40 cái gì đó không nhớ nữa,bác nào biết thì post tiếp hộ em.

14. alexanderIT

trời.Em lại không biết chỉnh vị trí đặt mấy viên trong Sphere Grid.Bác nào dạy em với,em muốn tăng thật nhiều sức mạnh,máu,nhân vật là auron,tidus,kimari...

15. okia

Sphere Grid mà không hiểu thì khó giải thích nhể. thế này nhé:
    Nó là một cái bảng, chứa đựng mọi thứ liên quan đến Status của nhân vật. Nhân vật muốn lên sức mạnh(dùng Power sphere), phòng thủ (dùng Power sphere), tốc độ (dùng speed sphere), máu (dùng Power sphere), Mp (dùng Mana sphere), phép thuật (dùng mana sphere), khả năng chống phép (dùng mana sphere)...v.v. đều thông qua cái bảng này hết.vị trí bắt đầu trong bảng của các nhân vật là khác nhau, Yuna bắt đầu ở một vị trí mà đường đi sẽ gặp nhiều các ô có White magic, Lulu thì có nhiều Black Magic, Auron thì có nhiều Str, Tidus có nhiều Agility...v.v... Nhưng đấy là lúc đầu như vậy bởi lúc đầu trên đường đi của bảng sẽ gặp nhiều ô bị khóa, về sau này thì thì sẽ có các viên Sphere để mở khóa nên các nhân vật sẽ có thể đi được hết cả bảng.

Lúc đầu thì cứ đi theo trình tự mà nó xếp trước, nếu kiếm được cái Key Sphere nào thì tranh thủ mở khóa luôn, lúc đó thì có thể đổi đường khác cũng được.

tăng cho thằng Kimahri làm gì, thằng về sau mạnh nhất là Wakka, bây giờ chú ý mà tăng cho nó đi, Auron thì mạnh lúc đầu, tăng cũng được, nhưng tôi khuyên nên tăng cho 3 đứa này trước: Yuna, Tidus, Wakka.

16. alexanderIT

uh,thế hướng dẫn tôi cụ thể cách lắp những viên gì trong Sphere Grid để tăng sức mạnh và máu cho wakka nhé !

17. calabolg_tidus

calabolg_tidus Space Marine Doomguy

Khi tăng 1 Sphere Level thì bạn sẽ đi được thêm 1 ô trên Sphere Grid.Lúc đó hãy vào Sphere Grid,bấm O(nếu chơi bản Inter) hoặc X(bản English) vào ô của character vừa tăng S.Level và chọn Use nếu cạnh đó là 1 ô có khả năng tăng Status(khi đó các loại Sphere sử dụng được sẽ sáng lên,bạn bấm vào và chọn Yes là được),nếu không Use được thì bạn chọn Move sau đó cho character đi theo hướng đã định(xa gần tùy số S.Level bạn có) sau đó làm như trên.Chúc bạn may mắn.
    Những ô mà có hình thanh kiếm,lá chắn và chữ H là các ô nên chú trọng tăng vì đó là các ô tăng Strength,Defense và HP.Chúng có rất nhiều ở góc trái bên dưới bảng vàng.

18. alexanderIT

thank==>tui chơi bản International.Tui đã lắp rất nhùi rồi,máu thì tăng rõ rẹt nhưng công thì vẫn còn kém lắm.

19. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

đi Sphere Grid thì cẩn thận đường chút xíu hồi trước chơi FFX lần đầu cho Tidus đi lầm sang đường của Yuna chơi tới lúc đánh con Seymour lần 3 mà còn chưa có hastesga (ko biết có viết đúng ko nữa chiêu bơm tốc độ cho cả 3 nhân vật ấy) lúc đó Tidus có cả cure mới ghê chứ

20. Kidies

Lolzzzzzz,có thế mà pác cũng kêu ghê à???Cho đến trước khi đánh con quái vật vượt 1.000.000 máu đầu tiên mới biết hastega nó đánh vần như thế nào á^^Trước đó,chẳng hiểu thêm lượt nó có cái tác dụng gì,vì trùm nào cũng có counter------>chỉ giết nhanh thôi,ko có lợi lộc gì lớn hơn,mà tui thì đâu có thiếu thời gian :D Thậm chí,Wakka,vốn là thằng mạnh nhất đội lúc đó chỉ có nhiệm vụ dùng Curaga và Esuna thôi,còn Yuna,nếu ko cần gọi Aeon đánh trùm thì cũng chẳng bao giờ ngó tới =))