Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

trên con thuyền đó , đi đến chỗ quả bóng đó sẽ có một hoạt cảnh ký ức cũ của Tidus và màn thử thách học JS 1 của Jecht , bấm đúng vào các dòng chữ cười giễu cợt của Jecht thì sẽ có được JS 1
    chả có cách nào luyện Lv nhanh hết ngoài việc cho tham gia vào các giải đấu để tự tăng cường , ban đầu các đội khác có vẻ mạnh nhưng về sau thì yếu xìu , không có gì đáng ngại -_- , muốn mạnh nhanh thì thuê lấy mấy cầu thủ tăng lv nhanh : vd : brother , zalit ....
    Đội hình mạnh nhất còn tuỳ thuộc vào mỗi người cảm nhận ,có thể sau này bác cũng có một đội hình riêng mà bác cũng cho là mạnh nhất , v,v.... nhưng kiểu gì cũng phải có Brother ^ ^
    Note : Lần sau có muốn post bài thì chỉ post trong 1 bài thôi , ông muốn lên đài chơi hay sao mà post 2 bài liền nhau thế này , mod mà thấy .... ;)) =))

2. Dark_Chocobo

Dark_Chocobo Mr & Ms Pac-Man

JShoot1 lần đầu làm ko được thì quả bóng sẽ bay đi luôn, ko luyện được nữa. Sau nầy có tàu bay thì trở về Kilika, xuống bến cảng ( dưới cùng), xin đi đến Luca, trên boong tàu sẽ có lại quả bóng, lần này thì làm mệt nghỉ, xong òi thì đi ngủ để đến Luca cho nhanh.
    Muốn dễ thắng trong đá bóng thì làm theo mấy cái hưóng dẫn của Stunami ngoài kia, khá kỹ đó, nói chung là thuê Brother về là khoẻ òi.
    Cả đời đuợc câu này nghe hợp lý nhất ! Đồng ý.
    Ko kỳ đâu, để chúng nó chiếm thế trận thì lên exp như vậy là đúng òi, khi thuê Brother về thì ko còn lo nữa, thằng này lên Level ầm ầm, nhất là khi mình tập chung vào nó ( ví dụ cho nó đá trung lộ, rất nhiều trận thằng nầy của tui lên level ngay sau 1 hiệp, nhanh lắm).

3. ILL

ILL Youtube Master Race

Các bác ơi cho em hỏi cái:
    _Em dùng hết bảng Grid Sphere nâng cấp hết rùi,nghe bọn bạn nói là có bảng này lân2,chỉ me cách lâyvơis các bác?
    _summoner của yuna làm sao để ovẻkill>99999 hả các bác,em lấy thần khí rồi mà attack củng chỉ được 99999 là hết cở

4. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

Bảng Grid Sphere có 2 bảng ,một là bảng xanh và một là bản màu vàng tuỳ theo mình chọn lựa khi chơi ,và ở cả hai bảng đó cũng chỉ có một cách nâng cấp bảng Grid Sphere đó thông qua việc dùng Clear Sphere ở Monster Arena ! :hug:

Overkill hơn 99999 là cách tính tổng thể cộng lại , chứ làm gì có đòn nào có thể vượt qua 99999 , chỉ có Magus sisster và Oblivion của Anima mới có thể đánh được vượt qua giới hạn 99999 ( vd : Oblivion đánh được 15 lần 99999 ~ 1.500.000 Hp) :hug:

5. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Cho biết Hp bao nhiêu là đánh đủ con Penace dzậy?Sao tụi đánh con Ỵoimbo hoài mà nó ko có giáp toàn cho vũ khí ko hà?

6. dart_

dart_ Mr & Ms Pac-Man

HP bao nhiêu mà đánh Panace mà chẳng được đó là theo Jojimbo

còn theo lý đánh đối mặt thì khoảng 50000 HP là tạm ổn nhưng phải tăng khả năng của rikku lên để vượt qua lần đánh thứ nhất là ổn

Jo thì đánh cơ may cho giáp như ý muốn là khoảng 10 % :D lâu à còn không thì đi đánh JO để lấy dark matter cuztom lên là xong thôi :D

7. firehell

firehell Mr & Ms Pac-Man

chỉ giết Ixion 2 lần đuợc thôi,còn jojimbo thì giết được 5 lần(nhưng giết 4 lần rồi chay ra ngoài hang,sau đó vào lại thì bác có thể đánh hắn thoải máy mà ko sợ no biến mất) :D

8. firehell

firehell Mr & Ms Pac-Man

nếu bác muốn thì hãy luyện Yuna cho chỉ số lên 255 tất cả sau đó vào phần Config chỉnh phần short aeon từ off sang On.sau đó bác gọi Anima ra và cho no ra OD thì sát thương sẽ được cộng lại và ra số hàng triệu thui :cool:

9. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

Oé ai nói là đánh Dark ixion chỉ được 2 lần, con này khi táng nó, có cả Flee, chạy khỏi trận đánh, có táng nó 100 lần cũng ok. nhưng đừng táng nó die là được

10. firehell

firehell Mr & Ms Pac-Man

bác này ngố quá tui nói là giết chết no luôn chớ có nói là đánh mấy phát rùi chạy đâu.
    NHỤC CẢNH ĐỜI AI HIỂU CHO AI

11. firehell

firehell Mr & Ms Pac-Man

bác này ngu quá tui nói là giết nó chết luôn chứ có nói là chém nó mấy phát rùi chạy đâu.Nếu làm như vậy thì ai mà chẳng biết
    NHỤC CẢNH ĐỜI AI HIỂU CHO AI

Các file đính kèm:

12. firehell

firehell Mr & Ms Pac-Man

:D nếu chơi ko quen thì bác nhấn chặt L1,L2,R1,R2 rồi đua thì sẽ thắng ngay thôi,tùy vào khả năng chơi của bác :o

Các file đính kèm:

13. okia

okia The Warrior of Light

mẹ kíp, cái thằng fai-ờ-heo ở đâu chui vô đây mà có cái giọng bứa thế.
    nó post 3 bài liền kìa lufu, cho ăn đạn đê.
    đua gà mà phải ấn mấy cái nút này hả cưng...

14. Diab!0

Diab!0 Youtube Master Race

lúc nhắm mắt đua thì nút nào em cũng ấn cả :-s :whew: :-s

15. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

firehell: post bài kiểu gì thế hả, 3 bài liền nhau, chưa đọc wa hướng dẫn dành cho lính mới hả
    - 10EXP - 2 MP post 3 bài liền nhau

firehell: có thấy từ đánh chết nào ở dòng trên không hả, không đọc lại à
    ăn nói linh tinh
    Tăng mức cảnh cáo lên 1

16. tommyguy

tommyguy Youtube Master Race

me way về macalania wood để tìm người bán vũ khí co 4 ô trống or áo giáp nhưng me tìm hoài không thấy ai bán cả. Tìm mòn con mắt luôn :whew: nhờ mấy u giúp dùm me một chút( me đang chơi fantasy bảng USA) zới lại cũng hỏng có dark aeon. chán thiet

17. Fan_Fan_VII

Fan_Fan_VII Fire in the hole!

He , chào các bác , tui mới chơi FFX hôm wa , xin được chỉ giáo thêm :D . Hồi trước chơi F7 bây giờ sang F10 tiếng nhật nên không hiểu lắm , các bác chỉ rõ cho tui về cái menu của game được ko , mà sao cái bản FF này nó nói chuyện gì mà dài thế không biết , hôm wa chơi miết mới đến chỗ con Sin phá tàu +___+

18. Dark_Chocobo

Dark_Chocobo Mr & Ms Pac-Man

Ở gần cục save đó ( còn cục nào thì ko nhớ, hình như chỗ gia đình thất lạc đó).
    Ừ, bọn dark hay cho đồ ngon lắm (nhưng cực ngon - Robbon+Bre.HP -thì hơi hiếm), nện bọn nầy thì đỡ tốn tiền mua linh tinh.
    Đọc mấy cái hướng dẫn ngoài kia đã, rồi có vấp chỗ nào thì hỏi thôi.

19. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Hói chút ,sao tui ko thể tách rời 3 chị em nhà Magus ra vậy,toàn là đánh cả 3 ko hà,mặc dù làm theo hướng dẫn của Wiwi là chạy thật nhanh ,nhưng tới ngả rẽ thứ 2 thì cả 3 con đồng loạt đứng lại,ko cách nào dụ nó chạy tiếp cả.Tui thử đẩy tụi nó đi 3 nới khác nhau thì được ,nhưng lại ko thể đánh được.Bác nào biết giúp tui dzới???????????

20. tommyguy

tommyguy Youtube Master Race

mèng đét ơi tới chỗ cục save gần cây cầu ánh sáng tìm mà chẳng có ai bán cả, đây là lần thứ 10 me tới macalania rồi đó .Không biết có phải chơi bảng USA nên không có người bán ở chỗ đó không nhỉ, nếu bạn nào còn cách khác thì chỉ me với chẳng hạn như đánh mấy con ở trong lo luyện thú, thì nó cho không nhỉ :-/ (cho đồ đỡ 4 ô trống ấy)
    luyện level cho mấy nhân vật chính rồi nhưng không phá limit máu được nên đánh những con wái vật mạnh ở chỗ ông già nó vật một cái chết không kịp ngáp ::( :devil:
    khổ thiệt
    nếu các bạn còn cách khác help me thì me xin chân thành cảm tạ với tất cả lòng thành kính of mình :D