Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. chip_ga_1208

chip_ga_1208 Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn bạn, trong quá trình đánh nó miss bực quá nên tìm cách đánh, cũng tìm được ra cách bơm Auto Life rồi cho 2 nhân thi nhau Doublecast Unltima nên nó :P. Nói chung phải có 2 nhân có One Cost Mana ( cho đỡ tốn ), tại vì chỉ số 3 nhân của mình max rồi ( trừ HP mới được có >40k và Luck thì cực kỳ tệ hại khoảng 20-30 ) Vì luck mình chưa luyện.

Giờ mà luyện chắc lâu lắm :D, đành đánh cách của mình tự nghĩ ra ( theo cả bạn chỉ dẫn nữa :P ) nó chết nhanh thôi :D. Cảm ơn bạn rất nhiều ;))

Không biết chỉ số 3 nhânc của mình như vậy đi bem Bahamut liệu có ổn ko nhỉ ;)). Theo các bạn thì chỉ số khoảng bao nhiêu thì bem Dark bahamut thì ổn \:D/

2. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

máu tầm 60k luck tầm 150 def 255 str 255 cứ thế mà vừa ngủ vừa đánh.......còn gọi jojimbo ra nói thật từ trước giờ cho cao nhất là 20k gil chưa bao giờ vượt quá tỉ lệ ra là 8/10....còn dark bahamut thì kiếm đồ chống stone là tốt nhất còn ko thì xài ribbon cho nó sang......

mình có ý kiến tí thực ra mấy cái này cũng ko vô nghĩa lắm vì nó là 1 phần quest của game nhưng nên cheat ví dụ như muốn full hp của aeon mà ngồi đánh kottos để luyện hp thì cái đó mới thực là vô nghĩa.....vì chỉ đánh đi đánh lại ...

3. Rin[Hanh]

Rin[Hanh] Mr & Ms Pac-Man

chọn bảng sphere màu xanh chọn như thế nào các bác nhể. trong bản international ý

4. nightrune

bạn chọn đại dòng 1 hay 2 gì đi tớ nhớ là dòng 1 thì phải.......

Chờ kyubyo lâu quá đánh thử 6 máy hardest ai ngờ win phá bay 4 cái wonder của máy luôn ::)

5. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Bảng màu xang là bảng chuẩn dòng 1, bảng vàng là chuyên dụng dòng 2. Chơi bảng chuẩn thì cứ chọn 1-1-2, bảng chuyên dụng thì 2-1-2 nhưng ít người chơi bảng này lắm :))

6. Fantasic_Boy9x

Fantasic_Boy9x The Warrior of Light

Các cậu cho tớ hỏi 1 số vấn đề về FFX nhá.
    - Mình có thể lấy Celestial Weapon của các nhân vật sớm nhất là khi nào. Như FFVIII thì ngay ở đĩa 1 là có thể lấy được Lion Heart cho Squall rồi. Theo như em nghĩ thì sớm nhất chắc cũng phải đánh xong con mụ Yunalesca như thế thì chỉ được dùng Celestial Weapon có 1 chút. Vì chỉ còn 1 đoạn nữa là đánh xong trùm cuối.
    - Cho mình hỏi các cậu có biết bình Remedy có thể mua được hay kiếm được ở đâu ko.
    - Tiếp nữa nè, SUnken Cave là ở đây zậy tớ h0k bik nó ở đâu cả. Cám ơn các bạn nhiều :D:D:D:D

7. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

1. đúng, phải sau khi đánh yunalesca xong, cho dù có celestial weapon sớm cũng ko đánh lại mấy con trong arena, còn nếu dùng chỉ để đánh trùm cuối thì cũng giống như dùng dao mổ trâu giết gà vậy, yên tâm bạn sẽ còn train rất lâu để óanh mấy con DA =))

3 sau khi đáng xong con người máy, đi qua cây cầu, để ý có đường đi xuống, nhớ là trước khi đánh 2 thằng anh của kihmari, ở đây bạn cũng có thể gặp thủ môn jurmal ::)

8. 32tst

32tst Mr & Ms Pac-Man

hm

Có cách nào đua gà hiệu quả ko nhỉ? Ko thể nào kiên tri ngồi quá 1h để đua gà đc. Chặng 4 ko tài nào thắng nổi ....

Chán, đành xài 60 dark matter train vào kiếm nhưng đúng là chém kém xa hàng xịn.

9. PrinceFF

PrinceFF Mr & Ms Pac-Man

:D cố gắng đi bạn ơi bạn chạy với nó khoảng 3-4h liền thì kĩ năng của bạn sẽ tăng lên nhìu lúc dó bạn mới thắng dc. mục tiêu là 12-13 quả bóng và ko bị đụng con chim nào. đưa ra cho mình 1 mục tiêu rùi hãy làm. trò này chỉ có xài kĩ năng + may mắn thui. tất cả anh em ai cũng vậy mà đừng nản nha:D

10. JumperNo1

JumperNo1 Youtube Master Race

em đang đua gà không làm sao được 0 0 0. được đến 7s là siêu . các pro đua giúp e với lấy cái sun sigin nhá . file save đây http://www.mediafire.com/?t2kt2wunqzj

nhớ giúp dùm e nhá . thank các bác nhiều
    em đua 2 ngày hôm nay rồi mà vẫn không qua. xuống được đến 7s thôi

11. Jerry_Nguyen1987

Jerry_Nguyen1987 Youtube Master Race

các dark aeon chĩ đánh đc 1 lần thôi sao vào besaid đánh 1 lần rồi ko thấy nữa

12. nightrune

ờ 1 lần thôi muốn lần 2 thì xài bug game :))

13. Jerry_Nguyen1987

bug game là sao ? chỉ dùm cái :D

14. nightrune

ai chỉ đi đang ko có tâm trạng tí nào =.=......đoạn chỗ đánh irif đấy...

15. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

bug game là lỗi new game + đúng ko nhỉ 9, là chỗ đó thì quay về albhed home chém xong con Dark Ifrit thì ở hố cát có 2 thằng, ra đứng chỗ đầu gối thằng bên trái cứ ấn O + ấn tiến liên tục sau 1 lúc thằng kia cà giựt thì sẽ vào được home và quay lại tất cả các sự kiện bắt đầu từ chỗ đó.

16. chip_ga_1208

Night ơi có trên PS 2 có đĩa j Hack được ko, nếu có thì cậu biết cách ko, đánh mấy con trong MA lấy HP và Luck lâu quá :(, các chỉ số kia thì max rồi, còn mỗi 2 cái đó chưa max được, mà vào đập mấy con kia đến phát nản :(

17. nightrune

code breaker là đĩa cheat đấy cậu có thể down về dùng ancohol 120 để chep vào dvd hoặc ra tiệm mua...

luck thì dùng chế độ od thì sẽ mau hơn còn hp thì phải chém từng phát thôi

18. chip_ga_1208

Đĩa đấy trong đó có sắn Code của FFX chưa hay mình phải tự tìm hả Night :)

19. fantasyyun

fantasyyun Youtube Master Race

farm HP sphere mà bem từng phát thì cực lắm ... để tớ nêu cách của tớ nhé ... nếu thấy được thì áp dụng : vào trận với 3 nhân vật Tidus Wakka Auron ... chế độ OD mode của Tidus và Wakka là Comrade còn Auron là Stonic ... cho Auron xài OD thứ 3 là Banishing blade -> con Iron sẽ CounterAttack lại -> Auron die -> cả 3 nhân vật đầy OD -> kill nó = 2 OD của Tidus và Wakka 9 hit + 12 hit -> lặp lại và farm thôi ... điều cần chú ý ở đây là Auron để HP base Defence base để nhận cú Counter của con Iron với dmg lớn đủ cho cả 3 nhân vật đầy ống OD ... thêm nữa OD Banishing Blade làm cho con Iron dính 100% FullBreak ( đừng nghĩ rằng bạn có thể xài skill FullBreak để thay thế cho OD này ) ... GL !

20. Jerry_Nguyen1987

bí đường ở đền Anima giúp mình với
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    master sphere có tác dụng gì vậ có cần thiết phải lấy nó ko?