Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. endless_we

endless_we Youtube Master Race

Giúp dùm em config lại giả lập những đoạn FMV trong FFX có mấy cái lằn này

thành như vầy được hok

Mong các bác giúp em

2. hanhito

hanhito The Warrior of Light

đang xài bản nào? lên pcsx2 down bản mới nhất về, trong graphic plugin thì sử dụng gdsx đừng sử dụng zero. zero bị lỗi nhiều lắm mà chạy không nhanh bằng gdsx, ít nhất là đối với FFX.

3. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Tui config đúng như bài hướng dẫn trong box giả lập thì được hình bên dưới, bác vô coi xem sao, cố gắng kiếm đủ plugin thì hình mới net được ;))

4. Kyoku

Kyoku Mr & Ms Pac-Man

giúp mình với mình đang CAP mấy con ở MT.gagaget chỉ còn thiếu mỗi con GENDEl nữa là đủ nhưng bắt hoài bắt mãi vẫn không thấy ở đâu hết có đã tìm nó suốt 3-4 ngày nay rồi nan? quá

5. hb83

hb83 Donkey Kong

Bản FFX của mình trên PS2 là Tiếng Nhật, nghe mọi người bảo là có thể chuyển được sang Tiếng Anh, nhưng mình không biết chuyển ở đâu? Hay là phải ra ngoài hàng mua đĩa bản Tiếng Anh? :-/ Ai biết thì chỉ dùm mình

6. Nghệt

Nghệt Space Marine Doomguy

Đấy là bản Inter,nếu vào game rồi thì option thẳng tiến
    Còn chơi tù đầu thì mấy cái op đầu chọn 2-2-1(ko chắc)

7. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Bậy à nha, cái thứ 3 chọn 2 là tiếng Anh ;))

8. Kyoku

Kyoku Mr & Ms Pac-Man

sao thế nhi? không ai giúp mình cái này ah

9. hb83

hb83 Donkey Kong

Lúc mới vào có mỗi "New Game" và "Load Game" thôi :-s Vậy đây là bản Inter à ?

10. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

trời ạ, sao ko thử nhấn new game, hiện ra option thì là bản inter ^:)^ ngồi đây mà đoán, nhất là khi

đồng chí thử xem sao \:d/

http://vnfriends.vn/forum/showthread.php?t=296

11. chip_ga_1208

chip_ga_1208 Mr & Ms Pac-Man

Không được rồi, phiên bản Code Breaker mỗi phiên bản 1 code khác mà, code FF X phiên bản CB 9.2 khác hoàn toàn so với CB 10, mà đây là từ CB 7 :(.Dù sao cũng cảm ơn cậu :)

12. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

thì nhập code của bản inter vào ........chỉ có 2 loại code 1 của game shark 2 là của code breaker......mua đĩa ko có code game đó thì lên mạng kiếm và nhập vào...
    Pro Action Replay Codes (FFX International) mua cái này về có cả đấy
    nhập vào...có 1 dòng tớ in đậm đọc cho kĩ lười dichh quá...

13. chip_ga_1208

chip_ga_1208 Mr & Ms Pac-Man

14. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Hiz, lấy Anime cần lấy đủ các chest ở các temple, mà tớ bỏ qua khi ở Bevelle rồi, có cách nào quay lại làm nốt ko, chả lẽ ko lấy Anime :(
    Mấy cái temple ko cho mình vào nữa thì phải

15. hanhito

Để mở khóa Anima, bạn không cần phải lấy chest, chỉ cần kích hoạt Destruction Sphere thôi.

Mà ở Bevelle Temple thì bạn buộc phải Destruction Sphere mới vào Cloister of Trial gặp Bahamut được => mặc nhiên đã tính là kích hoạt rồi.

Việc bạn có lấy cái chest HP sphere với Knight Lance hay không cũng không ảnh hưởng đến Anima.

Và chỉ có 2 temple không nên vào *chứ ko phải không vào được* trong bản International: Besaid (Dark Valefor giữ) và Macalania (Dark Shiva giữ)

16. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Thế thì lạ thật, trong Bevelle tớ ko lấy đc KnightLance, còn tất cả các Temple khác đều dùng DestructionSphere và lấy đc các item. Vầy mà đến khi Anime vẫn có 1 cái tượng ở góc dưới bên trái ko kích hoạt đc
    Tớ chơi bản thường, khi vào lại mấy Temple thì bị chặn cửa, ở Macalania còn bị 1 đống nhảy ra đánh, tìm đường về Bevelle thì ko ra, chắc phải bỏ Anime :((

17. hanhito

Bevelle là cái bệ màu tím trong đền Anima. Có những bệ màu gì sáng lên rồi?

Coi chừng thiếu Zarnakand (phải thịt xong Yunalesca, ra ngoài lấy tàu bay rồi quay ngược lại mới bắt đầu chơi trò Destruction Sphere được).

18. Fantasic_Boy9x

Fantasic_Boy9x The Warrior of Light

Anh em cho tớ hỏi chút.
    Khi đánh Dark Aeon Magus Sister. Tớ thấy hướng dẫn bảo là có thể tách 3 chị em ra để đánh từng người một nhưng mà tớ ko tách được. Tớ có dụ cho chúng đuổi theo nhưng khi chúng đuổi theo được 1 đoạn thì chúng ko đuổi theo nữa. Dụ thế nào cũng ko tách ra.
    Chứ đánh cả 3 chị em cùng 1 lúc thì nản lắm. CHúng nó mạnh dã man, ko cự đựoc. Tớ đánh qua hết rồi còn 3 chị em nhà này nữa là ok nhưng khó wa, ở ngoài 2pic ngoài kia bảo là 2 chị em nhà này dễ hơn 3hamut nhưng mà tớ đánh Bahamut đúng 5 phút là ok. Con DA tớ đánh lâu nhất là Yomjibo xong đó đến Anima ( vì nhiều HP chứ ko phải khó ). Còn 3 chị em nhà này thì đúng là quá nản. Ko thể nào chơi được. Luck của tớ 120+ vậy mà đánh con bé Mindy vẫn Miss ầm ầm thế có nản ko
    Ai bik cách đánh thì chỉ cách đánh wa 3 chị em này cho tớ nhé.

19. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Đúng là thiếu Zanarkan, đánh xong Yunalesca có mở 1 cái chest, tưởng đâu là xong rồi, hóa ra là còn, h thì lấy đc Anima rồi, thanks bác :)

20. nicole123

nicole123 Dragon Quest Lão Làng GVN

thật ra là tách được bạn à , nhưng khá khó vì khúc quanh và ngả rẽ rất nhiều không canh đúng là bị 3 chị em magus chặn ngay :(( ,tớ thì cố gắng lắm chỉ bỏ lại con mập lại thôi còn 2 đứa kia thì khó quá chạy kiểu nào cũng bị túm ý là mình sử dụng giả lập bấm F1 F3 liên tục đấy :|
    Nếu bạn chơi trên máy ps2 bình thường thì hơi mệt nhưng nếu cố gắng 1 chút bạn có thể loại được con mập nhất và chỉ đánh với 2 con còn lại :> và cơ hội chiến thắng khá là cao với luck 120 + và spam OD + auto life liên tục \:D/