Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Marines.Mark

Marines.Mark Mr & Ms Pac-Man

Đầu óc tên này thiển cận về CB. Phiên bản 8+ dùng chung code(Master code) còn +7 thì dùng code khác.Minh chứng, đem code của V8 V9 qua V10 dùng xả láng-Chỉ trừ cái file lưu trữ dữ liệu trên MC vì MDS của tụi nó khác nhau.Hiện tại chỉ khác nhau 2 phiên bản:Cũ-mới,bản 10 là bản phổ dụng với nhiều code hơn, và giúp load nhanh hơn bản cũ nên nó hơi bị nặng đô-> dùng DVD thay vì CD.

2. Fantasic_Boy9x

Fantasic_Boy9x The Warrior of Light

CHiều hum wa tớ hỏi cách đánh. Tối về đánh cae 3 chị em qua luôn. Thực ra thì cung ko khó hehehehe. Thậm trí có thể nói là dễ. Đánh con Sandy trước. xong đến Cindy và cuối cùng là Mindy. Giờ vấn đề nan giải là con Penance cơ :((. COn này mới gọi là khung?.
    Cho tớ hỏi thêm
    Quick Hit và Quick Pocket cả Cheer nữa dùng có chức năng như thế nào vậy. Tớ thấy trong hướng dẫn bảo là dùng Quick Hit với QP nhưng sao vẫn mất lượt nên tớ chưa hiểu chức năng của nó lắm. Ai giải thích giùm tớ với

3. devilmawz

devilmawz Donkey Kong

ai cho tớ hỏi là ra tiệm mua cái bản ff x international , mua về thấy toàn Tiếng Nhật @@ , ra tiệm hỏi lại nó kêu là bản đó có cả tiếng anh và tiếng nhật , nó kêu mình tự mò option ? Ai chỉ tớ cái này với :-*

4. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Ở Việt Nam chỉ có 2 loại thôi, 1 bản toàn tiếng Anh, 1 bản Inter cả Anh và Nhật, của bác là Inter rùi :))

5. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Bạn muốn chơi tiếng Eng ở bản Inter thì lúc đầu vào new game có 3 option chọn theo thứ tự 1-1-2 là được.

6. hanhito

hanhito The Warrior of Light

Penance thì chịu khó vậy thôi chứ biết sao bi giờ =))

QH và QP về cơ bản nó sẽ đẩy nhanh lượt đi của bạn hơn so với attack và item thường. Vậy thôi. Ví dụ bạn attack thường thì sẽ mất 3 turn sau mới đến lượt mình, nhưng nếu QH thì có thể chỉ 2 turn sau đã đến lượt. Cái này rất quan trọng với những trận ác chiến mà sống chết chỉ cách nhau 1-2 turn, ví dụ Penance =))

7. Kyoku

Kyoku Mr & Ms Pac-Man

có ai chỉ mình cách cap mấy con ở MT.gagaget với ?
    mình đã cap gần hết rồi chỉ còn có 1 con GENDEL nữa thôi là đủ mà đánh hoài đánh hoài nó kô có ra :((:((:((:(( đã đánh trên 4 ngày rồi đó

với lại mình đang chơi FFX trên PS2 dùng HDD nhưng mắt đĩa đã bị hư thì có thể dùng đỉa cheat bẳng cách nào bạn nào chỉ giúp với ( đua gà mệt quá chỉ còn 0.05 nữa là đc mà đua kô nổi )

8. hanhito

Núi Mt Gagazet bao gồm 3 phần quan trọng: 1 là đường lên núi (phủ tuyết), 2 là trong động núi (động thạch nhũ á) và 3 là hồ nước trong động. Còn Grendel chỉ xuất hiện trong khu vực 1.

9. lukiluke

lukiluke Persian Prince

tớ chỉ toàn gặp trnog khu vực 2 là sao :|

10. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Grendel chỉ xuất hiện ở khu 2(ko rõ khu 3 có ko nữa) đâu ra khu 1 :|. Mà đến Zanarkand gặp nhiều hơn tội gì kiếm ở Gagazet :))

11. lukiluke

lukiluke Persian Prince

kiếm ở Ganazet để tiện luôn train lv trước khi đánh thằng Seymor :|

12. hanhito

À nhầm với con chó. Xem lại thì Grendel là con thú 3 sừng. Con này thì hay đi với con 1 mắt (ahriman thì phải) trong động. Chạy vòng vòng là ra chứ gì.

13. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Cái trò né sét ấy, có phải né liên tục ko bị đánh trúng 200 cái, hay là có thể bị đánh trúng miễn sao đủ 200. Còn phần thưởng thì lấy kiểu gì, tớ né thử 10 phát, sau đó save = F1, quay lại nhận phần thưởng thì chỉ có mỗi X-potion
    Hỏi trước cho chắc, nhỡ đâu đếm đc 200 cái rồi quay lại ko có gì thì 8-}
    Có cách nào gian lận trò này ko :D, ko cheat hay code nhé :D

14. Flunky1412

Flunky1412 Donkey Kong Lão Làng GVN

Em mún hỏi là trong bản Inter,nếu lúc đầu mình quên ko lấy Jetch Sphere cho Auron tại Besaid thì về sau quay lại đó bằng tàu bay là bắt buộc phải đập Dark Valeffor ạ?

15. hanhito

Khi né sét thì ko đc qua màn hình, ko đc bị đánh trúng gián đoạn. Cái này đọc thêm hướng dẫn, giải thích rất rõ rồi.
    À, có cheat code.
    mãi về sau này quả jetch sphere ở làng mới xuất hiện, "quên" là "quên" thế nào? Nói chung kiểu nào cũng phải táng Dark Valefor trước cả.

16. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Người ta bảo là ko cheat hay code mà >_<
    né sét có mánh mà :)) đứng gần cục save và o o o o o khi trời nhá sét =))
    @hanh : wiwi đấy àh ?

17. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Xài quicksave+load để né sét :D
    Cái trò này nếu chơi trên PS2 chắc kinh khủng lắm, lơ đãng 1 xíu là toi, 200 cái chứ đâu phải ít

18. hanhito

Chơi trên PS2 cũng ko kinh khủng lắm, tùy người thôi. Nếu không có tính kiên nhẫn thì cứ đc chục cái bấm pause giải lao 5-10' gì đó quay lại làm tiếp. Còn không thì cứ phăng phăng mà làm. Nói thật thì có khi còn nhanh hơn đua chocobo với bắt bướm =))

ko có cục save nào có sét cả [-x cục save ở màn hình 1 thì ngay dưới chân cột thu lôi rồi [-x vả lại cũng chả save đc thì đứng gần cục save làm gì =))

@PO: yup ;;)

19. Người Lính Trẻ

Người Lính Trẻ Làm đéo có tiêu đề Moderator

Đua gà lấy Sun Sigil là nhanh nhất rồi tới bắt bướm,sau đó mới là né sét.Thực ra nhiều người cứ nghĩ nó lâu và khó thành ra lúc nào đầu óc cugnx căng ra.

Tớ vừa né sét vừa chém gió với thằng bạn,châm điếu thuốc nhản nha nói dăm ba câu chuyện thế là xong. :D

20. Heaven Ghost

Heaven Ghost Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi viên Jetch Sphere trên tàu SS Likki làm sao lấy được ? Em đã đi lại nhiều lần trên tàu mà không thấy.