Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Oài, sắp cãi nhau chăng 8-}
    Từ câu nói của bác trên kia thôi:
    Tớ chỉ muốn nói là, nếu ko có HD, ko làm các side quest, ko tìm vk cuối vv.... Thì các con boss cuối là 1 vấn đề ko đơn giản. Còn chuyện tìm tòi để tận hưởng hết game là chuyện khác

2. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

boss cuối vừa vừa thôi dành cho những người ko cày kéo, cũng bình thường mà, đâu phải ai cũng có nhiều thời gian mà cày max status, giả dụ boss cuối là pen thì mấy ai ending nổi.

3. skyscorcher

skyscorcher Legend of Zelda Lão Làng GVN

Khoảng 50h max status...:>:>:>

4. lukiluke

lukiluke Persian Prince

khỏi phải khoe nha bạn Y__Y
    khi nào có điều kiện chơi lại No Sphere GIrd đã T__T giờ hết xiền rồi T__T

5. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

sao ko chơi giả lập đi lu :D

coi HD thì nói làm gì ==' thế thử chơi no shpere grid ko HD xem, 1 người mới chơi liệu có biết dùng chiêu mix của rikku? hay chọn team tối ưu? cái đó thuộc về kinh nghiệm, mà ai chưa chơi qua 1 lần thì... ::)

6. Marines.Mark

Marines.Mark Mr & Ms Pac-Man

No sphere Grid là không dùng Skill từ Sphere phải hem? em chơi bằng cách đó nì, hình như chơi hết 80 tiếng cho cách chơi đó để giết chết thằng Seymour(Tới thằng Seymour thôi nhé!) No Walkthrough, No cheat,No Shpere use,Just Hack&Flash(chặt chém)

7. khanh20061994

khanh20061994 Youtube Master Race

tớ nghi bạn hiểu nhầm rồi:D tớ đây chơi FFX thuộc loại cùi bắp lúc đánh kon bos cuối noi' thật tớ thắng chủ yếu nhờ chỉ số mag của Yuna đạt 15x+Nivana => break damage Yuna nen đánh = holy 60k damage nhưng nếu ko có break vẫn đánh được = Bahamut (voi mag 15x damage vật lý của nó vẫn co thể đạt 40k) còn trận cuối thì máu bos 120k cũng chỉ cần đánh bình thg = break của Auron status cua Warka Tidus hast+slow Lulu double utima +no die (với mag của Lulu và Yuna 15x / Str các nhân vật kia 15x thì dù ko co break vẫn có thể đạt damage 9999 là chuyện bình thường)
    mà theo tớ nghĩ chỉ số 15x ko phải là qua khó đối với những new game như mình mà bạn. Đi từ đầu đến cuối theo Warkthought thì cũng đạt 130 vậy chỉ cần luyện thêm một tí (ko hề mang tính cày cuốc) thi 15x la chuyện nhỏ đúng ko nè.
    thứ hai mình muốn nói là đánh theo kiểu ko vũ khí và Aeon ẩn vẫn đánh như thường (ko all weapon ẩn/Anima/Magus) ko weapon ẩn dâmge vẫn đạt 9999 như mình nói ở trên => vẫn đánh bos bình thường
    còn chuyện No Sphere quả thực mình ko có kinh nghiệm nhưng theo mình tham khảo thì nhân vật kần thiết nhất chính là Rikku và các mĩ của cô ta (wan trọng nhất là Autolie/Trio9999/MightyGuand) mà nguyên liệu của nhũng thư này rất dễ kiếm, duy chỉ có Trio thì kần một số nguyên liệu steal từ Shinjuri. Còn khi đánh bó chắc hẳn các bạn cũng bik cách trữ Full OD Aeon để quăng cho bos đúng ko. Tuy chưa có kinh nghiệm nhưng tụ nghĩ chỉ kần một team hợp lý và kỹ thuật cũng có thể vượt qua
    còn chuyện các bạn nói chúng tôi la lũ newgamer tối ngày đi xem Warkthought nên chả bik gì thì nhầm to rồi tôi ko phủ nhận việc tôi xem hướng dẫn nhưng tôi chỉ xem "HideQuest/Weapon" mà thoy cam đoan ko đụng đến káj Warkthought nhé mấy bạn tự tin nói bọn tôi chả bik gì nghe cũng hơi khó chịu vì mấy bạn lúc mới chơi hỏi có mấy ai ko xem hướng dẫn dù chỉ là Qest phụ. Còn các Pro (mấy ông viết hướng dẫn) lúc trc mới chơi cũng vậy thôi chẳng qua họ mày mò qua nhìu lần chơi + tham khảo trên diễn đàn nước ngoài nên họ có kinh nghiệm hơn
    bởi vậy ko phải chơi sau là thíu kinh nghiệm mà wan trọng la bik học hỏi chứ ko phãi chỉ bik ngồi chê trach người khác
    sorry vì tui hơi bức xúc vì những lời lẽ của mấy bạn nhưng ở đây tôi chỉ góp ý đê nâng tính thử thách hơn một chút thoy
    các bạn ở đây chắc rằng ai cũng chơi các phiên bản FF khác đúng ko hẳn cũng nhớ Ultimecia có đòn tấn công khiến all party còn 1HP Sephiros khi biến hình có chiêu Meteo rất kinh dị Necon có Neoring làm party bị dính status.....
    nhưng bos cuối bên này có vẻ chơi chiu hơi ít và thíu sáng tạo (tụ ko có ý chê bởi vì tụ công nhận FFX là phiên bản sáng tạo hơn những bản kia rất nhiều)
    vậy mọi người nghĩ tụ nói có sai ko nè

8. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Không nên vạch lá tìm sâu làm gì A ^^

9. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Sao quote có mỗi bài mình ra thế :-w
    Bác đi kiểu gì mà mag với str 13x, tớ thì đi 1 mạch đến cái điểm save cuối cùng mới bắt đầu đi lung tung, lúc đó chưa có bất kỳ chỉ số nào của ai đạt đc 100 cả, và cũng chưa ai học hết SphereGrid của chính mình (Tidus ko có QuickHit, Yuna ko Holy, Lulu ko có cả DoubleCast lẫn Flare chưa nói đến Ultima), và đánh boss cuối chết lên chết xuống cả chục lần

10. tuannam1988

Nhớ lần đầu tui oánh boss cuối dùng toàn Bahamut, trước có cho Yuna xài Teleport đi theo đường Auron nên Bahamut khá trâu bò, cào 1 phát cũng được 60k tiết :)), cào mấy phát là xong :))

11. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Đi vài vòng quanh Omegaruins là full Sphere Gird chứ có gì đâu ^^

12. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

huh auron là dạng warrior mà, mag đâu có tăng bao nhiêu sao bahamut lại trâu bò nhỉ :-/

thôi mệt, bỏ đi, người kêu ffx cứ cheat là hay nhất, người kêu ffx khó, người kêu ffx dễ, khó mà làm vừa lòng hết tất cả, 9 người 10 ý ~.~
    thĩch thử thách thì cứ chơi từ ff7< :)) sẽ thấy màn hình game over thường xuyên hơn :))

sao tớ train trong omega suốt mà chỉ có mình thằng tidus full nhỉ ><

13. lukiluke

lukiluke Persian Prince

èo, Tidus chắc có cây... gì gì đó có Duoble ap.
    Tớ đánh con ONe Eye đủ bộ nhân vật triple ap luôn T__T

14. tuannam1988

Cái gì mà Mag tăng hay ko tăng :|, Yuna đi theo đường Auron nhiều ô STR, tăng STR thì STR của Aeon cũng tăng theo, str tầm trên 100 là Bahamut cào được bằng ấy rùi ;)), mới đầu vớ được con Aeon trâu bò lại Break Damage sẵn ai mà chả sướng =))

15. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Chắc tại mình toàn Flee nên yếu chăng :))

16. khanh20061994

khanh20061994 Youtube Master Race

sr ko cố ý tại ko rãnh quote mấy cha kia nhưng mình thấy 13x dễ mà bạn trong lúc đi theo WarkThought chỉ kần chăm đj kiếm đồ + Quest chăm đụng thú ko chạy là ok còn 20 sta kòn lại cứ vô OmegaRuin là ok
    đánh Boss cuối thật ra ko kần phải rắc rối như mình nói ở trên (mình nói nhìu la để chứng minh cho mấy cha kja newgamer như mình cũng bik xàj chiến thuật thoy)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    gì mà mấy ông kiu Yuna tăng Str Auron tăng mag thế=))
    nếu thík vậy chắc xin SqualEnix nó fix cho Auron mặc váy cầm gậy summon Aeon Yuna vác kiếm xài BlitArc:))
    Lulu mặc giáp cẩm đao uống rượu phun phè phè (Tornado) giống Auron lun đj:-"
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    kần gì Yuna theo Str Bahamut mới trâu bạn
    chỉ kần mag của nó cao => all Sta Aeon sẽ lên đều thoy
    một công đôi việc (lên damage+heal effect):D

17. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Nếu tớ nhớ không nhầm thì sẽ là 154 Str
    Vì có 1 viên thắng ở Blizt ball và 3 viên nữa ở Thunder Plans, né sét
    => ai chăm mới đạt đc! Lính mới thì khó lòng mà thắng Blizt ball ^^

18. Fantasic_Boy9x

Fantasic_Boy9x The Warrior of Light

Yahooo sướng quá đi mất. Mục tiêu cao nhất của FFX đã qua rồi. Tớ đánh xong con Penance rồi mất 1h40 phút. Sướng quá.
    Đánh xong nó tớ khỏi đánh con tướng cuối luôn.
    Ah cho tớ hỏi chút, sau khi tớ đánh xong con Nemesis thì lão già nó cho tớ 1 cái Key - Item là Mark of Conquest cái đó dùng để làm gì vậy.

19. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Chứng nhận tốt nghiệp Monster Arena ^^

20. skyscorcher

skyscorcher Legend of Zelda Lão Làng GVN

Ôi monster arena,vẫn chưa xong...chán hẳn...