Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

vì ko đúng như trong hình --' ô đúng sẽ có màu trắng

2. *Notorious*

*Notorious* Donkey Kong

Bạn phải dẫm sao cho đúng trong hình ví dụ trong hình có 6 cái hình ô vuông chữ L chữ Z thì bạn phải dẫm sao cho nó liền tù tì không mất rồi làm như thế 6 lần là đc kick hoạt thôi , kick hoạt xong nhớ save vô chạy đến cái chỗ hố đi xuống gặp bé bahamut tí hon nhé :-"

3. khoabear

khoabear Guest

lúc mới có tàu thì phải lại zanarkand rồi chỉnh cái` tivi to to ấy,cho nó hiện lên mấy cái hình màu trắng rồi mới đạp đạp đc...Đúng ko nhỉ:| (_ _!)

4. shurtukal87

shurtukal87 Dragon Quest

Được rồi cảm ơn các bạn :D...
    Ai hướng dẫn mình đánh con SHINRYU với ... overkill nó lấy Wings to Discovery với ..
    Wakka + Tidus mình str 150 + .máu Tidus 20k còn Wakka vẫn 9999..mà đánh mãi nó hok chết :(

5. Mr.Vincent

Mr.Vincent Mr & Ms Pac-Man

cách của mình là equip cho Rikku vk có first strike, celestial weapon cho Tidus và Wakka, có thêm Auto-phoenix thì càng tốt; để OD mode của Tidus/Wakka là comrade.Vào trận thì cast haste/hastega rồi cho rikku attack nó, Wakka xài Attack reel,Tidus xài Blitz ACe, cứ như thế với thêm cầu nguyện để nó đừng ra eraser. Dùng phoenix down khi có char chết.
    p.s: cách đánh này dành cho ai ít luyện rikku, nếu rikku đủ yếu thì khi bị ăn 1 hit của shinryu sẽ bơm đầy thanh OD cho 2 thằng kia. Nếu char của bạn thuôc loại trâu bò, dam cao, def bự thì cứ bơm hastega rồi cứ quick hit với nó, máu của shinryu chỉ khoảng 2tr

6. Fantasic_Boy9x

Fantasic_Boy9x The Warrior of Light

Theo
    Cậu đã đua Chocobo ở đền thờ Remien chưa đc những 30 cái đó
    Với lại mình nghĩ rằng để đánh con shinryu này thì trước hết nên bỏ thời gian làm cái này 1 chút

Sau khi cậu làm cái này xong rùi thì đánh sẽ nhàn hơn

7. Final Dane

Final Dane Mr & Ms Pac-Man

lâu quá không chơi quên chọn thế nào để vào sphere vàng rồi, anh em nào nhớ hok

8. Fantasic_Boy9x

MÌnh chưa hiểu ý của bạn. bạn có thể nói rõ hơn ko :-/

9. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Bảng sphere chuẩn màu vàng chọn 1-1-2 là OK

10. hophao2006

hophao2006 Mr & Ms Pac-Man

Hỏi cái, cái key item lúc đầu mình lấy hình như là bó hoa lúc mà Tidus lần đầu tiên lạc vào Baaj Temple sử dụng sao vậy chơi tới gần hết game mà vẫn không biết cái món đó xài thế nào nhân tiện ai có kinh nghiệm về việc né sét và đua gà thì cho đệ vài lời khuyên với Sun Sigil và Venus Sigil (bản Inter của Lulu) em bó tay rồi 2 tuần rồi mà chưa lấy được đua gà còn đỡ né sét làm em mỏi mắt quá.:(

11. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

xài lần đầu xong để ngắm ::)

...............né sét thì tập trung vào và né ở chỗ cái mỏm đá nhô lên chỗ nhà nghĩ đi lên ấy đánh từng phát chứ ko 2 phát liên tiếp tập trung hết sức và né 10 phút ~15 phút là xong...tốt nhất nên thư giãn đầu óc trước khi tập trung và đại loại như né sét ngay lúc đầu mình chơi game chứ đừng chơi 1 hồi lâu rồi đi né sét thần kinh mệt mỏi khả năng tập trung kém và thêm nữa mua thêm viên sủi bọt hay 1 lon bò húc chơi lạnh cho dễ tỉnh quăng bên cạnh ấy vừa né vừa uống giúp tập trung hơn nhưng coi chừng lo uống quá thì dính đòn tốt nhất nên chia ra cứ 2~3 phút pause game lại thư giản tí rồi né tiếp...nhớ là lúc pause thì sét vừa đánh xuống né xong pause liền chứ để hồi lâu sau khi gần phát sét thứ tiếp theo mà pause thì khi bỏ pause là dễ bị ăn đòn bất ngờ lúc đó có điên lên đập máy tớ ko chịu trách nhiệm đâu à

Đua gà thì tùy vào đường đua nếu gặp đường đua dễ ăn combo 5 trái liền lúc đầu tỉ lệ thắng sẽ cao hơn và ráng đua chỉ ăn đc 15~17 quả thì phải và trúng 1 hit thôi về cỡ time là 40s là thắng...--> quen tay là đc...đặt ra 1 mục tiêu là bị dính 1 hit và ăn 15~16 quả...thế là xong đừng quan tâm thời gian bên dưới...

12. Fantasic_Boy9x

Cộng nhận là nếu các bạn mà chơi trò né sét ở Ps2 thành công là pro thiệt
    Tớ chơi giả lập nên ăn gian đc , ko phải Chat Code nhé.
    Cứ né 2 cái lại F1 nếu bị sét đánh trúng lại f3 cứ như thế cho đến khi đủ 100 phát ;))

13. nightrune

200 phát....chỉ là luyện lòng kiên nhẫn + tập trung 1 tí....-->mấy kẻ ko có lòng kiên nhẫn thì nên chơi như thế....

làm mình nhớ đến lão NR :-/...........

14. kelangthang0000

kelangthang0000 Youtube Master Race

Mấy bạn cho hỏi sao mình xài CRYPTBREAKER V10 cheat cho FFX bản EU thì được, nhưng dùng cho bản FFX-Inter thì ko được ko lẽ FFX-Inter dùng code khác nữa ah? Nếu phải dùng code khác nữa thì bạn nào co send dùm cho mình cái, thanks trước :)

15. king_sky1989

king_sky1989 C O N T R A Lão Làng GVN

Đúng thế bạn ah, phải dùng code khác. Còn code thì mình chịu vì ko chơi cheat :|

16. nightrune

google ra ngay ko lên box cheat code mà hỏi bọn này có mà cũng lười post lắm =_=....

17. tosenzzz

tosenzzz Youtube Master Race

Cao thủ nào cho mình hỏi về Omega Ruins.
    Có một thùng items nằm cheo leo trên vách núi, xung quanh là vực. Có một đường nhỏ xíu dẫn lên, nhưng Tidus nhà ta "nhát" quá, tới vách, mình bấm "O" mãi mà hắn ko chịu nhảy :))
    Vậy phải làm sao để lấy được cái thùng Items đó đây?
    Thêm nữa, nghe nói là mở mấy thùng item mà ko có gặp quái thì được đồ phải ko? Đồ gì vậy?

PS: search gg trên diễn đàn này rồi, có 1 topic về cái này mà del mất tiu.. Nên mới phải hỏi.. ;;)

18. nightrune

đi vào cái ngõ bên cạnh kích hoạt phiến đá nó dựng lên 1 cái đường chạy ra đó mà lấy....

mở hết ko gặp quái đc x99 warp sphere..........

19. Fantasic_Boy9x

Pác ám chỉ tui đó à :-w...........

20. nightrune

kẻ nào có tật giật mình.......vàng thật ko sợ lửa........................