Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. enyce250484

enyce250484 Youtube Master Race

Giúp em với =(( Kiểu này không lấy được World Champion mất :-s

2. lukiluke

lukiluke Persian Prince

muốn lấy world champion thì bạn phải trải qua một số trận bliz nhất định, mình không biết chính xác được bao nhiêu, thử làm 1 tournament coi nèo nhân cơ hội này lấy sigil của wakka luôn

3. Hiana

Hiana Mr & Ms Pac-Man

Hình như chỉ cần thắng 5-6 trận Blitz thôi , sau đó đến quán Cafe ông già mới đưa World Champion .

4. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

Có tận 5 bản? Vậy thì cho tớ hỏi là có bản Tiếng Pháp ko? Và nếu có thì bản này có hay đc như bản Inter ko?

5. enyce250484

Mình đang chơi bản International nhưng sản xuất tại Pháp, nghĩa là nói tiếng Anh và phụ đề + tên các Item, Objet, nhân vật đều là tiếng Pháp. Bản tiếng Pháp còn có 2 cái 1 cái la GOLD 1 cái Platium nữa kìa. 1 cái đĩa màu vàng, 1 cái màu trắng bạch kim, chả hiểu khác gì nhau:D

6. Vivi_Cornetier

Ý cậu là bản tiếng Pháp này sẽ có lồng tiếng là tiếng Anh nhưng phụ đề là tiếng
    Pháp à? Phải ko?
    Cho tớ hỏi luôn, nếu như thế thì mua bản Tiếng Pháp đấy ở đâu? Bởi vì tớ thấy là trên thị trường hầu hết toàn là tiếng Anh thôi...

7. eternal_calm

eternal_calm Legend of Zelda

theo mình biết thì bản tiếng Pháp là phân khúc ở thị trường châu Âu, vì thế nó chỉ là bản EU thôi, ko phải International, và 1 điều nhỏ nữa là trò chơi đc phát hành chứ ko phải sản xuất tại Pháp :'>

8. Vivi_Cornetier

Vậy tức là bản tiếng Pháp này sẽ ko có các lợi thế như bản Inter?

9. lukiluke

lukiluke Persian Prince

chưa chắc vì theo câu này

có chính xác không bạn :-?

10. eternal_calm

ý gì thế ;;)

nếu là mình thì mình chia FFX ra 4 bản chính, 3 bản cho 3 thị trường quen thuộc: Nhật, Bắc Mĩ (hay chỉ có US nhỉ :p), Châu Âu và 1 bản đặc biệt là International, trong đó:
    - Nhật: SLPS 250.50
    - Bắc Mĩ: SLUS 203.12
    - Châu Âu: SCES 504.9x (trong đó, x đặc trưng cho mỗi region khác nhau như Eng,Fra,Ita,Ger ...)
    - International: SLPS 250.88 (ở HN toàn thấy SLPS 250.26)

11. lukiluke

lukiluke Persian Prince

thông tin chi tiết quá, thôi hết nói lun:D

12. Vivi_Cornetier

Mấy cái SCES là ý nghĩa gì? Tớ chả hiểu?
    Nhưng nói chung thì nhờ các cậu trả lời giùm tớ là cái bản tiếng Pháp đấy (EU) thì nó có hay đc như bản Inter ko? Trả lời:
    _CÓ
    _KO
    THế thôi. Xin cám ơn. :P

13. eternal_calm

theo ý kiến riêng thì KHÔNG, vì ko có dark aeon hay penance do đó mà game cũng (quá) dễ và thời gian kết thúc nhanh chóng (ko hiểu sao mình chơi lại chẳng muốn kết thúc tí nào :x)

14. lukiluke

lukiluke Persian Prince

câu hỏi tuy ngớ ngẩn :P nhưng vẫn phải trả lời (hì hì ^^__^ đùa thoai) không

15. Vivi_Cornetier

Hơi ngớ ngẩn chút nữa, cho tớ hỏi luôn, có bạn nào ở đây chơi FFX bằng giả lập PCSX2 ko? Tớ ko có máy, mà cũng muốn chơi lắm :P, nhưng chưa biết giả lập giờ đã tốt chưa?
    Đợt trước hình như cũng vô đây hỏi rồi thì phải, thấy bảo đc, nhưng xuống box "Video..." thì lại thấy người ta kêu chưa đc, FPS rùa lắm. Chả biết thế nào mà lần ><.
    Nên lên đây hỏi xem có ai chơi FFX bằng PCSX2 thì hỏi kinh nghiệm. Với máy như nhà tớ :
    Mã:

RAM:638mb
    VGA:128mb
    Chip Celeron D

Thì độ tương thik có đc ko? FPS sẽ chạy là bao nhiêu? Liệu có trường hợp nào đứng hình hoặc bị lỗi liếc gì ko?
    Đấy, toàn câu hỏi ngớ ngẩn thôi, nhưng mà trả lời giùm tớ cái.:P

16. eternal_calm

mình chơi FFX trên PCSX2 rồi, mà bên box đó chỉ có người nói game này ko chơi đc, game kia chưa "ngon" chứ có thấy ai nói FFX ko chơi đc đâu, nhưng chuyện fps rùa là thật đấy, như mình nói bên ấy rồi, với máy bạn thì có lẽ TB ~10fps (~16.67%)

tốc độ tuy hoàn toàn phụ thuộc cấu hình máy nhưng bạn vẫn có thể "về nước" dù còn một số lỗi nhỏ (hiếm gặp) như: đứng hình (freeze), chất lượng video tệ, nhân vật quay lưng về phía đối thủ, crash

17. Vivi_Cornetier

Về nước kiểu này thì tớ chịu, ko đủ kiên nhẫn.

Vậy thôi à? Vậy cái bản 0.9.4 mới nhất ấy, độ tương thik nó cũng chỉ như vậy thôi?
    Cậu chơi hết rồi? Về nước? Máy nhà cậu, cấu hình như thế nào thế?

18. eternal_calm

đã bảo là hiếm gặp mà: nếu chạy trực tiếp bằng đĩa thì ko bị đứng hình, crash còn nếu chạy bằng iso thì mình mới bị 3 lần thôi :p, chuyện quay lưng lại đối thủ là hi hữu, còn chất lượng video tệ thì ... :'> 100% (bản 091 thì hình ổn nhưng ko có tiếng, bản 092 có cả 2 nhưng cái nọ bù cái kia)

094 đã ra đâu, còn khi nói về sự tương thích thì pcsx2 ko lấy tốc độ mà lấy việc đi hết game mà ko (hiếm) gặp lỗi nào làm mốc đánh giá

cũng đã overgame từ lâu rồi nhưng đương nhiên tốc độ thì chậm lắm, mình đạt TB ~20-25fps với cái máy cùi:
    - CPU: [email protected]
    - RAM: 512MB
    - VGA: 6200TC256 :-s

19. enyce250484

Bạn tiếng Pháp thực ra nó là bản International mà dịch sang tiếng Pháp thôi. Mà tiện đây cho hỏi có cách nào kiếm Mega Phenix nhanh không nhi ? Nghe chừng không co Auto Phenix ở lá chắn đánh DA hơi khó

20. Vivi_Cornetier

Oack. Sap lại thế? Trên kia thì các cậu ấy bảo bản tiếng Pháp là Eu dưới này lại bảo là Inter. Có nhầm lẫn gì ko?
    Thế thì máy tớ vừa ghẻ vừa hủi.....