Hỏi/Đáp chung sử dụng giả lập Pcsx2 [Tổng hợp tại trang 1]

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi Funnnny, 22/5/09.

1. 123tao

123tao Youtube Master Race

sao mình chạy bản giả lập nào nó cũng hiện lên lỗi : an unhandled or unrecoverable exception occurred with the message : The GS plugin failed to open/initialize. Psx2 will now close. More detail may be available via the emulog.txt file . ko hiểu. pro chỉ dùm mình với >"<

2. silverbret9

silverbret9 Dragon Quest

Em dùng con Lap HP
    Intel Centrino2
    Ram 2 GB
    ati mobility radeon hd 4650

Game cần chơi là God Of War 1,2 Tekken 5, Bloody road. Các bác tư vấn xem có chạy nổi ko, đọc topic hướng dẫn thì thấy bảo đa số Lap không đc khuyến khích sử dụng. Các bác xem hộ em vì em trước đến h chỉ mày mò PSP, giờ chuyển sang dùng giả lập Ps2, nếu con Lap này ok thì em voọc tiếp, ko thì em đành quit để sắm sửa con PS2 vậy.

3. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda

Các bác cho hỏi : mình chạy PCSX 0.9.6 trò Fatal Frame 3 thì đoạn chọn new game xong, loading chờ mãi không thấy gì cả :|
    FPS thì nó cứ luôn giữ ở 60 không hề thay đổi => ko phải do cấu hình đc :|:|

4. _Fate_

_Fate_ Mario & Luigi Lão Làng GVN

Bản 0.9.6 chưa chơi được Fatal Frame 2 và 3 đâu , bạn dùng bản 0.9.7 trở lên

5. [Yuu]

[Yuu] Mr & Ms Pac-Man

Chạy thì ok ròi, nhưng khi chơi game song đấu thì hơi bị ghê đó pạn :|.

thử down file của mình rùi config theo đó thử xem, nếu hok đc thì gủi mình emulog.txt trong file log :|

6. Kain.St

Kain.St Mr & Ms Pac-Man

thanks ! mình rep cho bạn [Yuu] rùi đó :)
    cho hỏi lun FFXII chơi trên PCSX2 0.9.7 mượt hok bạn.

7. [Yuu]

[Yuu] Mr & Ms Pac-Man

Dual-Core CPU E @2.93GHz RAM 2Gb - win 7 - 32 bit <- cấu hình thế mình chạy mượt , đôi lúc nhanh nữa :) .
    Limit: None nhé :| , normal là dạng giới hạn rùi nó chỉ làm FPS từ 60 đổ lại thôi, còn Turbo thì giúp tăng tốc nhưng đến đoạn có nhìu hiệu ứng thì sẽ rất rất chậm :|

8. [GVN]Gladiator

[GVN]Gladiator Legend of Zelda

Giới hạn FPS là do chúng ta config thôi. Nếu thích thì chạy Normal mode vẫn có thể chạy được hơn 100 FPS. (nếu máy có thể)

Dòng Base Framerate Adjust mặc định là 100%, nếu chỉnh lên 200% thì chỉ số FPS giới hạn sẽ tăng lên 120 FPS.

Dòng Turbo Adjust mặc định là 200%, vì thế nếu bình thường ở normal mode chạy quá chậm, bật sang Turbo sẽ vận dụng được toàn bộ sức mạnh của PC, giống như chức năng benmark (F4) của PCSX2 vậy.

Bên cạnh là chức năng Frame Skip. Nếu chạy chậm và chưa vừa ý muốn, bạn có thể sử dụng chức năng này để skip bớt một số khung hình => cải thiện tốc độ, tuy nhiên bạn muốn skip quá nhiều khung hình sẽ gây hiện tượng nhấp nháy. Vì thế skip từ 2>5 frame là đủ để chơi ổn rồi.

9. meoquaithu2003

meoquaithu2003 Fire in the hole!

Mình chơi trên lap, cấu hình máy core i5 2.27gz, ram 4g, ati HD 5470, xài giả lậpPCSX2 0.9.7 (r3878). Chơi gundam 00 meiters của ps2. Mình run game thị vừa vào bị nos reponding ai cho mình biết cách khắc phục với......

10. [Yuu]

[Yuu] Mr & Ms Pac-Man

64bit khó chịu lằm pạn à :|.
    send mình cái emulog.txt trong mục log đển mình xem lỗi mục nào .

11. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Ai chỉ tớ cách config cái 9.0.7 để chơi Dynasty warriors 5 với :((
    Chả hiểu sao tiếng thì cứ ồm ồm , đánh thì như dưỡng sinh ấy , đoạn nào đứng im ko có nói năng gì thì trơn , cứ đánh thằng nào nó kêu cái là lại bắt đầu "rườm rà" 8-}
    Dual core E5300 , Ram 2GB , VGA ATI 4300/4500

12. [Yuu]

[Yuu] Mr & Ms Pac-Man

13. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Cái chính là mình chơi có tiếng anh thôi , chứ orochiz chơi mãi toàn tàu với tàu mãi nhàm lắm rồi

14. meoquaithu2003

Run game thì nó bị not reponding và cái bảng pcx2 emulation state nó hiện lên iso readbloc..... Ai chỉ với.

Đã qua dc bứoc trên, nhưng mình vào đến phần chọn h >> tới phần này
    Mình đã thử dùng 5 cái bios khác nhau mà vẫn ko qa dc khúc này. Theo lời bác kia nói thì mình run file =cd,dvd cũng qua hem dc. AI chỉ mình với

Chỉnh sửa cuối: 12/1/11
  15. [Yuu]

[Yuu] Mr & Ms Pac-Man

Xuất xứ của file game của bạn (iso) là từ đâu vậy . :| , hình trên là bị lỗi iso , bạn fix đc ra phần dưới là do ohk đọc đc file iso của bạn đấy :| .test = game khác xem thế nào nhé bạn

16. meoquaithu2003

Kidou Senshi Gundam 00: Gundam Meisters

Link:
    http://www.megaupload.com/?d=A71TX3ZA
    CÁi game này nè[​IMG]

17. trungtin911

trungtin911 C O N T R A

Có ai chỉ mình cách tắt cái đổ bóng và các hiệu ứng trong game smackdown 2011 không? chơi FPS có 1x, chẳng chơi được.

18. flymen99

flymen99 Youtube Master Race

máy bạn cho mình hỏi mình chơi Growlanser III đi đến đoạn ngoài map đánh xong thằng trum misson 1 để vôt thành phố đầu tiên là bị đưng hình treo máy luôn , minh đang xài giá lập bản rPcsx2-r2578 , mình thay bằng bản Pcsx2-r2809, Pcsx2-r4182 đều bị đứng khúc đó , cho mình hỏi có bạn nào qua được khúc đó chưa , cũng config đó mà mình chới được Bervick Saga ngon lành mà :D . Thanks Máy mình E7500 , card onboard GMA 3100 Ram 2G

19. [Yuu]

[Yuu] Mr & Ms Pac-Man

Đứng hình treo máy trong đoạn nào bạn , chung chung là khi có đoạn phim hay là hoạt cảnh :|, nếu phim thì bạn dùng phần hỗ trợ để tắt chúng ở mấy bài trước , còn nếu hoạt cảnh thì chỉnh lại phần BIOS + GS.

http://forums.pcsx2.net/Thread-Hướng-dẫn-cấu-hình-PCSX2

Xem thêm trong này nè bạn :|, có thể cải thiện lun tốc độ lun đó . Trong đó có cách fix lun lỗi rung màn hình.

20. oh_ye90

oh_ye90 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi : mình down cái FF2 về ,ghép lại ra file 7z,dùng winrar ko giải nén đc,ko repair đc,dùng 7z giải nén cũng bị lỗi,trong khi đó dùng pcsx 0.9.7 thì ko mở đc,ko biết file này dùng sao đây,mình bấm open cái file thì thấy trong đó có 1 file .nrg,chưa thấy kiểu file này bao h :|,đổi đuôi file nén thành .iso ko ăn thua