Hỏi đáp chung trong Heroes of Might and Magic

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 22/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

hôm nay 11/7 rồi mà sao k thấy bản Expansion nào của H5 nhỉ, đợi lâu quá

sao ko thấy gì nhỉ

2. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Tôi cũng thấy là quá lâu rồi, cái hồi ra bản 1.1 HoM đã bảo chỉ khoảng vài tuần là sẽ có bản 1.2 vậy mà mất mấy tháng rồi chưa ra nhưng mà cũng chả sao bởi H5 của mình ko chơi được trên mạng nên chỉ đánh tại gia chán lắm rùi, ko biết có ai biết chỗ có CDkey để đánh thử vài ván trên mạng thì tốt quá ::(

3. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Nguồn CD key kiếm đâu ra bây giờ. Tui phải bỏ hơn 700k ra mới mua được một cái đấy. Mà cũng không biết thế nào, nhiều cao thủ bằng cách nào đó vẫn kiếm được CDkey và share trên mạng.

Nguồn thì chưa biết nhiều lắm. Tháng trước tôi search trên Emule với từ khóa Heroes of Might and Magic V + key thì có vài file .txt. Trong có cdkey thật. Không biết thật hay giả thôi. Anh em nào có hứng thú thì thử cái xem.

4. Alopex

Alopex Youtube Master Race

anh hùng cơ bắp ơi cho hỏi cái
    mấy cái add on như sửa wright = death knight
    treant thành treant ở beta
    ...
    thì phải copy vào đâu mới chạy, tôi ko tìm thấy thư mục nào để cho vào cả ~.~
    Noob question thông cảm nhé T_T

5. heroes_of_might

Tôi vừa edit, cho thêm phần hướng dẫn rồi đấy. Alopex vào lại topic thông báo xem nhé.

Chúc vui.

6. sachizotaki

sachizotaki Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi tí, tui đã down cái heroes 5 về, unzip ra, direct9xc xong thì vào chơi, qua mấy đoạn chiếu dạo cực hay rồi vào thì ai dè, cái main menu vừa dựt, vừa chớp kinh thủng, lòe qua lòe lại rất đau mắt, khó thấy dc cả chuột và cả game menu, sao kì dậy, cấu hình máy tui phù hợp???? ai bị như trên và đã khắc phục dc thì xin chỉ bảo giúp
    Còn nữa, tui down cái heroes 4 zip về rồi, định unzip ra thì nó hỏi pass, tui cancel password menu thì nó unzip bình thường, nhưng khi gần xong thì báo lỗi, ok 1 cái thì mất luôn file install?????
    bác nào có thể giúp tui khắc phục ít nhất 1 trong 2 cái trên dc kô??? xin cảm tạ và..... chờ ngày đa tạ

7. -Album-

-Album- Youtube Master Race

Cho em hỏi 1 tí nè:
    1.Hero3 complete là bản nào? (có phải = SOD+AB ko?).
    2.Đánh hero3 qua hamachi chỉ hỗ trợ 1 số bản hay bản nào cũng được hết miễn là 2 người chơi có phiên bản như nhau. Hôm qua tạo mạng hero3 wog 3.58 ko join game được mặc dù nhìn thấy có host rồi.
    3.Có bác nào đã đánh hero3 = hamachi rồi chỉ giùm em, nhân tiện cho em biết luôn là các bác đánh = bản nào?

8. Supreme Archangel

unzip mà cancel pass thì làm sao mà extract được, file của nó có pass mà
    còn cái hero 5 thì chắc do vga của bác rồi, bác nói cấu hình của bác lên xem nào

9. Arabia

Arabia The Warrior of Light

1) H3 Complete dung lượng cỡ 1 GB , trong khi SOD+AB cỡ 300MB . Thế chắc bạn cũng đủ hiểu câu trả lời là ko phải . Còn nó là cái gì thì ... có khắc biết .

2) với 3) : Tùy vào bản đó nó có Support tính năng đấy ko , nhưng có điều chắc hắn là 2 thằng phải cùng bản Heroes . Ko join được có thể là do Ping too high hoặc có vấn đề với Hamachi . Nhưng 1 điều quan trọng cần lưu ý là H3 nó có Support TCP/IP nên ko cần Hamachi . Thử join = IP trực tiếp xem sao .

10. sachizotaki

cái heroes 5 thì tui sửa dc rùi, nhưng còn cái heroes 4 thì tui kô có pass, bác có thể chỉ cho tui dc kô???cảm ơn

11. sachizotaki

Tui down dc 2 cái file của heroes 4 về rùi, nhưng unzip ra thì chỉ có 2 cái file NRG là DISK1và DISK2, vậy là sao, làm sao install dc???bác nào biết chỉ giúp, cảm ơn
    Password thì là zibar,bác tofu chỉ ghi tắt là Rarpw làm tui chẳng hiểu gì cứ tường là kô phải pass chứ

12. Supreme Archangel

dùng daemon tool mount từng file 1 vào , đó là 2 đĩa đó mà, nó dùng nero ghi thành image. Sau khi mount rồi thì cài từng đĩa 1 vào, cài xong có thể xóa luôn 2 file kia đi (vì hero 4 cứ cop là chạy ko cần cài hehe, mà bản hero nào cũng vậy hết)

13. megamanxxx

megamanxxx Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho em hỏi , em mún down H3 theo link trực tiếp đến Rapidshare của bác tofu nhưng mà kô được ai giúp dùm em với

14. darkspirit125

darkspirit125 Mr & Ms Pac-Man

có ai thương tình cho tui cái link down bản text toàn bộ về HRV với. Sang bên topic chat chẳng ai cho

15. heroes_of_might

Darkspirit125 : Chưa hiểu ý bạn nói đến text nào.

Megaman : có hướng dẫn download trong đó rồi mà.

16. tofu3891

tofu3891 Mr & Ms Pac-Man

- Cực đơn giản. Các thao tác cần thiết chỉ là copy và paste mấy đường direct link đó vào IE (hoặc FF, hoặc bất kỳ trình hỗ trợ download nào: IDM, FG...) rồi enter.
    - Có thể down nhiều file một lúc.

17. darkspirit125

darkspirit125 Mr & Ms Pac-Man

À, mình hỏi cái bản manual cho HRV nhưng khi vào link thì hiện ra 1 số dòng như thế này:

404 Not Found

The requested URL /homm5/ma...nual_v1.00.zip does not exist.

Click here to return to the main page.

18. Alopex

Mọi người ơi cho hỏi xí, ở bài 2 phần Dungeon ý, cân đào cái Tear of Asha, hic tôi mở hết ra rôi nhưng nhìn đi nhìn lại vẫn không biết nó ở chỗ nào, toét mắt quá đi mất. Ai qua phần này rồi chỉ hộ với T_T, mắt cận mà nhìn cái hình mờ mờ ảo ảo thì T_T

19. Alopex

~.~" cuối cùng cũng tìm thấy rồi

20. megamanxxx

megamanxxx Mr & Ms Pac-Man

Hix, em đã làm như bác rồi 3 lần lun nhưng mà nó vẫn kô cho down , lần đầu tiên em thử ở quán net thì down được nhưng mà về nhà làm lại thì kô được , down cài link trực tiếp của bác có cần đổi IP kô ạ ?:-/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.