Hỏi đáp chung về Titan Quest- Immortal Throne

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi Sarah Kerrigan, 10/3/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ducphudh

ducphudh Donkey Kong

Sặc ! chơi nút power mới ghê ! Cứ Ctrl + Alt + Delete mà chiến bác ah ! Chơi Xmod có mấy chỗ lag bắt buộc khi lag quá thì phải khởi động lại game chiến tiếp -- > hết lag:)

2. Sarah Kerrigan

Sarah Kerrigan Queen of Blades

Đang chơi game Shut down giữa chừng (cúp điện, tự tắt, reset...) rất có nguy cơ bị mất char

3. PeterJordan

PeterJordan Mario & Luigi

vấn đề này thì em chưa bao h bị =)) đang chơi bị shutdown,cúp điện hàng chục lần cứ lo mất char mất đồ xong lần nào vào game vẫn còn y nguyên :)

---------- Post added at 23:32 ---------- Previous post was at 23:12 ----------

bác shutdown mà hết lag đc ah,mà bác chỉnh j brightness,làm j có mục đấy đâu bác :(

4. Sarah Kerrigan

Sarah Kerrigan Queen of Blades

Chuyện đang chơi shut down bị mất char có người bị có người không, tôi chỉ bị 1 lần thôi

Còn bị lag nếu chơi xmax lâu lâu nên reset lại game, do đánh mob chết xác nó còn đầy ở đấy nên sinh ra lag

5. PeterJordan

chuyện xác còn đầy thì lag là phải rùi nhưng mà vụ đi qua rebirth fountain + mở inventory,map,skill,pịck item bị lag mới là vấn đề :( remove cài lại 2 lần rồi,h chỉ ngồi hy vọng 1 ngày nào đó nó hết thôi

6. redflower

redflower T.E.T.Я.I.S

Rút cục là vẫn không ai biết tại sao à, sao có mỗi ông với tôi bị là sao nhỉ :(

7. mrkun

mrkun T.E.T.Я.I.S

ko fải thế , nói lại cho rõ nè :)

hùi trc mới cài TQ vào thì chơi ngon lành , sau 1 thời gian thì vào chơi game bị giật , thấy rõ ở màn hình chọn nhân vật(hịu ứng ko mượt), chứ ko nhất thiết khi gặp wái đông , mỗi lần tui bị như thế : 1 là để window update >> hết , 2 là thoát game , nhấn nút shutdown (shutdown nóng) >>> hết ; rùi hum bữa lại bị 1 lần , ko dám shutdown nóng nữa , ngồi mò mò trong máy , ai xài window 7 thì có mục adjust brightness ở tùy chỉnh pin laptop đó , tui hok nhớ đã nghịch cái gì mà tự nhiên vào game hết giật , đến giờ chưa bị lại để thử nghiệm =))

8. PeterJordan

ai mà biết đc đâu bác,mà đâu chỉ có mình,còn ông bạn dưới kìa ;))

---------- Post added at 12:59 ---------- Previous post was at 12:56 ----------

ô vậy ah,ước j đc như bác :) chán thật.h chán chẳng muốn farm đồ nữa :(

9. mrkun

mrkun T.E.T.Я.I.S

thế thử mấy cách của tui chưa , chỉnh trong adjust brightness hình như tui chỉ kéo giảm ánh sáng khi xài pin , tăng ánh sáng khi cắm sạc , save >>> hết giựt :|

10. PeterJordan

của tui là win vista cơ,hixhix,mà có con laptop mờ có chơi đâu,toàn xài máy bàn đó chứ bác,mà cũng sửa đc tàm tàm rùi,hix,vô custommaps bỏ vài thứ lắt nhắt trong đó đi rồi vào video bỏ mấy cái dấu tick đi đỡ hẳn,mà tui chơi trên laptop thì ko bị j cả mặc dù VGA laptop cùi hơn con VGA ở máy bàn =)) chả hiểu ra làm sao
    ủa mà bác sửa ánh sáng khi cắm sạc ở cai biểu tượng pin ở etray đó ah

11. mrkun

mrkun T.E.T.Я.I.S

uh đúng rùi , tui giờ để max option trong video nè , hùi đó toàn shutdown nóng ko bít laptop có sap hok nữa :((

12. PeterJordan

nhưng nó cải thiện đc mỗi phần mở inventory và pick đồ thôi,còn khi đi qua fountain với mấy cái ngọn đuốc gần cái fountain thì vẫn bị lag + giật,thậm chí đôi khi đang chơi còn bị đứng lại tầm 2s cơ :(( bác đừng shutdown nóng,vì game mà hỏng máy thì bác có chịu ko =)) lúc hỏng máy sao chơi đc game ;))

mấy cái op thì tui để high hết,revolution cũng để high hết nhưng cái hàng bên cạnh đấy tôi bỏ hết dấu tick đi rồi ;))

13. ducphudh

ducphudh Donkey Kong

Ai có thể súp pot mình cộ đồ ngon nhất dành cho mage Storm + Earth không nhỉ ~ ! Thank

14. mrkun

mrkun T.E.T.Я.I.S

lag khi đi wa mấy map có lửa cháy thì ai chả lag , nghe nói là bug map thì fải :| , mình card VGA 1gb vẫn lag đây :|

15. redflower

redflower T.E.T.Я.I.S

Druid nữa nhé các Pro
    To Ducphu: sao vẫn không thấy cái file của bác trong fix 1 số thứ nhỉ :D

16. PeterJordan

thể ah,mà tui sửa đc lỗi rồi,hóa ra là gom quá nhiều bình máu divine với nhau,tui gom tận 10000 bình =)) hôm qua thử bỏ đồ ra nhưng vẫn để bình máu thì vẫn còn lag,xong thử bỏ hết bình máu ra thì vào chơi mượt hẳn =)) ko còn bị lag hay j nữa

17. redflower

redflower T.E.T.Я.I.S

Chết cười, hóa ra là thế=)) làm mình chán nản mấy hôm nay :D

18. traibuidoi_xt

traibuidoi_xt Mr & Ms Pac-Man

chào mọi người, mình vừa cài xong 2 bản TitanQuest và Immortal Throne.Vậy mình nên chơi từ bản TitanQuest xong rồi mới chuyển sang chơi bản IT hả? Nếu chơi thẳng từ bản IT thì có bỏ qua phần nào hay ho của bản gốc không?

19. mrkun

mrkun T.E.T.Я.I.S

ai bít Bleeding với Poison khác nhau ntn ko ?

20. PeterJordan

thế bác làm đc chưa? =)) tự nhiên ngồi nghịch nghĩ nghĩ 1 lúc tạ lúc tôi thử tạo char mới ấy,thì phải vào char luôn thì thường char mới tạo chưa có đồ j mà,vào bật inventory lên ko bị lag j cả,ra hòm bỏ đồ vào chơi ko thấy lag đang vui vui,nhưng mà mới đầu chơi chưa có tiền mua máu thế là ra mở vault bỏ máu vào tự nhiên lag thấy lạ lạ ngồi thử mới ngỡ ra =)) =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.