Hỏi đáp chung về TitanQuest (kể cả cấu hình)

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi Allone84, 5/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bagiakhatmau_610

bagiakhatmau_610 Dragon Quest

Cho mình hỏi là cái acient moon key và acient sun key để làm quest gì? Nhận quest này ở đâu? Và cái cybe mushroom (quest lampido's potion) tìm ở đâu?

2. nickvnn

nickvnn Donkey Kong

Hai cái key bạn nói là để hoàn thành quest: "The Wealth of Ancient Kings". Bạn nhận quest này ở Ixian Wood, sau khi nói chuyện với Carme.

Cybe Mushroom bạn có thể tìm thấy ở Soronis. Cùng với Aestivus Root và Nightblossom Petal để hoàn thành quest Lampido’s Potion. Bạn hãy đến vị trí số 3 ở map dưới để tìm Cybe Mushroom:

Done!:D

3. bagiakhatmau_610

bagiakhatmau_610 Dragon Quest

Ơ hơ hơ! Vậy à? Sao mình đọc quest không thấy nhỉ? Nó còn đòi gì nữa không bạn?

Thx bạn! Đi sót chỗ này! :D

4. teentitans12

teentitans12 Mario & Luigi

Chỉ em địa điểm này với ^^ .Tìm mãi chả thấy

5. tawantran

tawantran Youtube Master Race

Alo các bác cho e hỏi cái.Skill trong TQ sao em học được 2 hệ thì nó không hiện ra bảng để học hệ khác nữa nhỉ.Làm thế nào để học được tất cả các hệ vậy?

6. Sarah Kerrigan

Sarah Kerrigan Queen of Blades

Mở hết Map ra, chưa mở hết mà đã hỏi :-w
    2pic này biến thành nơi giải đáp Quest khi nào vậy?

7. nickvnn

nickvnn Donkey Kong

Nếu bạn đã có Ancient Moon Key và Ancient Sun Key thì việc hoàn thành quest The Wealth of Ancient Kings là tương đối đơn giản. Bạn đến Tsakonian Ruins và tới vị trí B để vào map quest (hình dưới)

Sau khi vào sẽ như hình dưới:

Bạn đến vị trí 1 để mở cái cổng ở đây (phải có Ancient Moon Key). Vào trong gạt cái lever để mở cổng chắn lối vào 2a.

Tiếp bạn đến vi trí 3. Mở tiếp 1 cái gate ở đây (phải có Ancient Sun Key). Vào trong gạt tiếp 1 cái lever để mở cổng chắn 4a.

Ok! Bạn đi tiếp đến vị trí 6. Khi bạn bước vào phòng là quest đã hoàn thành. Done!:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Một class chỉ học được Skill của 2 Mastery. Tham lam quá!:D

8. SgNiMh

SgNiMh Youtube Master Race

Chỉ gấp dùm mình kiếm cái moon key ở đâu,mình đi hết rồi mà sao chỉ kiếm đc sunkey==>không thể nào mở đc cái cửa 1 :-w:-w

9. Sarah Kerrigan

2Pic này biến thành nơi giải đáp Quest từ khi nào vậy?

10. hanhoangde

hanhoangde Youtube Master Race

em mới cơi TTQ hình như vẫn bản cũ thôi nhưng em ko biết dùng skill thế nào. Lúc em tăng skill trong cái mastery spirits nó ko kéo xuống thanh quick slot để sử dụng được. Lúc kick trực tiếp vào cái windown skill thì nó ko xảy ra hiện tượng gì ( chỉ có mỗi thông báo đỏ là ko còn điểm để tăng ) kể cả chiêu sumon Lich lên cũng không được:-s.
    Mọi người chỉ hộ em vào đâu để sử dụng cái ạ. em lên lv 7 dùng phù thủy mà toàn đi đánh nhau chay thôi ạ

11. teentitans12

Hỏi đáp chung về Titan quest? . Nó có nói không đc hỏi về Q không . Tôi không tìm được thì hỏi bạn khong trả lời thì thôi :-/

12. cross_rider

cross_rider Fire in the hole! Lão Làng GVN

Có một số skill ẩn chỉ có tác dụng buff cho bản thân và hỗ trợ cho chiêu khác
    Bạn xem lại đi,tốt nhất là post bảng skill của bạn lên đây để mọi người góp ý
    Và đừng quên nghiên cứu các guide đã được viết ở ngoài

13. Sarah Kerrigan

Ông có vấn đề gì về đọc hiểu không? Cái topic "Mọi vấn đề về Quest, tạm hỏi tại đây" vất cho cái gì vậy???

14. nickvnn

nickvnn Donkey Kong

Bạn đến Soronis như hình bên dưới. Đi đến vị trí số 5. Đây là Tomb of Tsakonian Queens. Vào trong tìm và giết con undead Queen Alkiste. Sẽ rơi Ancient Moon Key!

Done!

@teentitans12: Đồng ý với cậu là "không biết có thể hỏi" nhưng cậu chơi như thế là "kém" nếu không muốn nói là lười. Hãy tự mình khám phá hết rồi hãy hỏi với những trường hợp khó quá (không riêng gì về quest). Cậu hỏi 1 lúc chục quest thế, giả sử có người giúp đi nữa, cậu chơi có thấy vui không? Đừng quá ỷ lại. Trường hợp của cậu tôi thấy hơn 1 nửa đã có hướng dẫn cụ thể trong forum. Chịu khó tìm đọc. Những cái nào chưa có sẽ hướng dẫn cậu nhanh nhất có thể! Done!

15. teentitans12

4 cái quest đó thật sự là tớ lục cả bản đồ rồi không thấy :|. Tại làm hết Q rồi mà thấy còn 4 quest đấy thì hơi xấu nên lên forum hỏi thôi . Tìm rối không thấy nên mới hỏi mà :D

16. SgNiMh

@nickvnn : Mình đánh mấy lần con queen mà không ra key là nên mới phải hỏi,tưởng nó rớt chỗ nào??? để mình thử fang lại xem :(

@sos:có việc gấp,bí wa mới phải hỏi,không trả lời dùm thì thôi.

17. Sarah Kerrigan

Oh! Bạn là cái éo gì mà nói mẹ tôi, việc éo gì tôi phải biến.

18. nickvnn

nickvnn Donkey Kong

1 câu thôi: Lần sau nhớ đọc quest cho kỹ, chịu khó lục lại trong topic "Mọi vấn đề về Quest", có đủ hết. Đây:

“The High Priest’s Request + The Missing Brother”:

[Spoil]Đến Giza. Vào "Tomb Of Khufu" (Vị trí C) hình dưới.
    Sau khi vào sẽ như thế này:
    Đến Khufu’s Sarcophagus (Vị trí số 3). Mở cái quan tài ra, sẽ rơi ra Staff of Khufu. Nhặt Staff-->quay trở lại Memphis, tìm thằng tên: Zazamankh. Nói chuyện, đưa cái Stuff cho nó. Xong!

Nhìn ảnh Giza, giờ đến vị trí số 2. Vào trong tìm thằng có tên là Unas (em của Tathari ở Memphis) nói chuyện với nó rồi đi tiếp sang phòng khác sẽ gặp mấy thằng guardian. Giết hết, rồi quay lại nói chuyện với Unas và Tathari (Memphis) để finished quest![/Spoil]

"Plight of the Nile Farmers":

[Spoil]Ở Wasp gate The Lower Nile (Chữ P),đi ngươc trở về có mấy thằng nông dân có dấu ! trên đầu,kiếm nó nhận quest...
    Sau đó đến khu vực 2b và 2c,dọn sạch bọn "nước mắt cá sấu" có hào quang xung quanh,sau đó đến giếng nước (Rebirth Fountain),có 1 thằng cha có ! trên đầu.Trả quest lấy tiền

Bản quyền của bài viết này là của bác Kim (trong topic "Mọi vấn đề về Quest")[/Spoil]

"The Corrupted Priest"

[Spoil][​IMG]
    Đến vị trí 1, gặp Amen-nahte để nhận quest. Nó nói đi tìm Neb-kemi. Đến vị trí 1a để tìm Neb-kemi (thực ra là 1 con boss), giết nó rồi trở lại 1 nói chuyện với Amen-nahte để finished quest!
    Done!:D[/Spoil]

@All: Anh em bình tĩnh, có gì mà phải đá nhau thế. Loãng box bị mod chém thì khổ.

19. SgNiMh

Ok lần này thì mình lấy đc rồi,thank nickvnn nhiều

@sos:HN 37*C,hơi nóng xin lỗi nhé....

20. lapmaihokdc

lapmaihokdc Mario & Luigi

làm ơn cho hỏi mình vừa dow titan quét về chả biết bản nào nhưng 2.92GB có hình thèng chiến binh cầm khiên sao mình cài đến đoạn chép CD key chép rồi sao dòng next nó không chịu sáng lên vậy
    help!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.