Hỏi đáp chung về TQ IM

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi duythanh105, 8/11/10.

1. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

mấy bác ai có item set cho mình xin với nhau, set nào cũng được vì mình thích sưu tầm item set :)

2. davicky0208

davicky0208 Mr & Ms Pac-Man

Do bug game thui..Đánh lại là thể nào cũng ra mà..

3. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Tự đi tìm đi, chỉ cần tìm được 1 món là có nguyên set ( dùng TQVault )

4. rekka318

rekka318 Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

aluco lại đầu độc tuyên truyền các mem mới lười cày đồ rồi, cho cái thẻ vàng ;))

5. Rooney_hxd

Rooney_hxd Mr & Ms Pac-Man

mình thì mình chỉ dùng TQVault để complete charm :">

6. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Thằng nào dùng TQVault rồi cũng sẽ biết cái này ( tui lúc đầu có biết gì đâu, down cái TQVault về thì tự nhiên thấy nó có tùm lum thứ ). Kêu đi tìm ít ra cũng bỏ chút công sức còn hơn đi xin xỏ người này người kia :))
    Nhưng vấn đề là kiếm được 1 món trong set đó kìa, tui bán thằng Talos cho đồng nát ko biết bao nhiêu lần rồi mà có lụm được mấy cái set đâu toàn là đồ cũ y chang nhau.
    Mới chuyển hướng lên kiếm em Dragon Lich lụm xương về nấu cháo ( con này chỉ có xương thôi ko bói đâu ra tí thịt ) thì ngay lần đầu tiên được cái áo tím với cái dây chuyền tím rồi sau đó toàn là đồ vàng với xanh lá cùi bắp. Tưởng ngon ăn khi giết nó quá dễ chơi cái x2 nó ra 3 con 1 lượt thay phiên nhau đóng băng với phun lửa ko bơm máu kịp đành đắp chiếu.

7. congaimoilon

cái này mình biết, nhưng ko dùng tới, vì dùng là sẽ nghiện, mình xin chẳng qua vì chơi game thích sưu tầm set thôi, đánh 2 tháng mới được có set theban với obsidian thôi, nên muốn xin thêm về để cho đẹp, chứ tính ra dùng item blue với MI còn xịn hơn item set nhiều

8. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Đúng là đồ set thì nhìn có vẻ pro ( mặc nguyên bộ cộng tùm lum ) nhưng thực tế vẫn cùi so với mặc từng món chọn lọc.
    Nếu mục đích chỉ là sưu tầm thì cứ dùng cái TQVault chế ra rồi bỏ trong kho mà ngắm :)), tự mình kiếm rồi âm thầm chế ai biết đâu còn hơn là đi xin.
    Đồ MI tui đi Epic chẳng thấy cái nào ( hay là tại mình xui ) còn đồ đang mặc thì cứ tìm cái gì thích hợp mà mặc, ko dùng đồ set.
    Bạn tìm con Talos đánh thử xem, thấy nó rớt đồ set cũng nhiều ( tui tìm được gần chục bộ từ con này, tất nhiên là chỉ cần nó rớt ra 1 món là đủ set :)) )

9. congaimoilon

cái quan trọng nhất là phải ra được 1 món của set thì muốn chế mới chế được, nhưng mình lại ko có thì lấy gì mà chế nên mới đi xin như vầy

10. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Thì mình đã nói rồi đó, cứ kiếm em Talos mà giã. Mình mới gặp gỡ em Dragon Lich thì thấy cũng khả quan lắm.
    Cứ vào game đặt 1 cái Fountain gần em Talos ( chỗ thằng cha bán hàng ấy, có gì lụm được đem bán cho chả luôn :D ) rồi chạy đến phang Talos xong Portal đến Jade Palace ( cái portal trong làng ) rồi chạy vào hang tìm Dragon Lich phang tiếp ( bình thường nó có 1 cái rương nhưng nếu may mắn nó có 2 cái rương tha hồ lụm ).

11. rekka318

Cứ 24 typhon với 24 hades mà vã, chả mấy mà đủ set, với điều kiện phải đủ sức :))

12. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Làm như ai cũng mạnh như bạn ấy, kiểu đó rương chẳng thấy đâu chỉ thấy mộ bia.

13. davicky0208

Lúc đầu thì ai cũng start = zero..Chẳng lẽ đi xin đồ của Iron Lord? Còn 24 typhon vs 24 hades thì lúc này chưa đc thì cứ x3 trước..Chưa x3 đc thì Hydra mà vã..24 Typhon thì còn khó chứ 24 Hades IT mình thấy chỉ cần 1 char range, Vita res vs cold res cao 1 tí, thêm chút khéo léo thì nbr..Còn đắp mộ thì bản IT còn ít chứ sang UL thì x24 Typhon hay Hades thì kể cả siêu nhân cũng phải die vài phát..

14. hoibideptrai

hoibideptrai The Chosen Undead Lão Làng GVN

mình cài IT sao import con bên TQ qua, vào game load xong nó ko hiện nhân vật lên nhỉ X_X

15. congaimoilon

mấy bro cho mình hỏi sau này item set nào đẹp và farm ở đâu ? mà mình ko hiểu lắm vụ farm boss, vd như mình muốn đánh con hades để lấy item làm side Q Overlord, nhưng đánh xong nó là end game rồi mà ko rớt ra thì phải làm sao ?

16. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Chỗ nào nói end game thế ?
    Cho hỏi là bây giờ bạn đang đi ở cấp độ nào ( Normal, Epic hay Legend ) và đang ở ACT mấy ?

Mới cấp độ Epic thì lấy đâu ra Hydra ? Còn Hades thì chưa tới vì mới ACT 3 đành quay về tìm Talos với Dragon Liche, ai nói con Cyclop có cái chuỳ mà đập nó hoài chẳng thấy gì ngon hết toàn đồ vàng với xanh lá.

Chỉnh sửa cuối: 21/6/12
  17. congaimoilon

ý mình là end 1 cấp độ ấy, chứ ko phải là end luôn game, mình đang ở act 2 của epic rồi, nhưng giờ nhảy qua luyện con #. Mới lụm được cái áo xanh lá lv15 nhưng def tới 114 và opt khá ngon, tên item là Flayer's Cuirass, cái này có phải là item MI ko ? vì thường thấy item xanh thường tên khá dài dòng

18. rekka318

Có cái Color Mi mà, nếu là Mi thì màu xanh đậm hơn, dùng cái này săn SBC hay MI nó nhàn nhã hơn

19. davicky0208

@cogaimoilon: MI thì chỉ hiện tên thôi..
    Khi từ Normal sang Epic hay Epic sang Lengendary thì hoàn toàn có thể quay lại bất kì 1 chỗ nào tại Normal hay Epic để farm..Cho nên ko lo vấn đề farm gì đó..
    @aluco: theo mình bạn nên chạy tiếp đến Omeros và Typhon..2 con đó drop đồ thuộc dạng ngon..Omeros thì lại thuộc dạng boss USL..Còn Typhoon drop đồ ra sao thì chắc bạn cũng đọc qua..Nếu ngại chạy Wusao Moutain thì có thể check foutain tại Olympus..Chỗ này nếu b đủ sức x3 thì nên xmax vì creep chỗ này cho exp cao và drop cũng khá..Bọn ske thì cho MI revenant còn Polymepus thì rate drot Sapor cũng phải đc 0.1%/1 con..Theo mình thì 1 run tốt tại Epic sẽ là Omeros, Typhon, Nehebkau, Aktaois..Hoặc Talos, Minotaur Lord, Megalesius, Nehebkau, Aktaois, Omeros, Typhon..Mình hay run theo cách 1 vì con Megalesius vs Minotaur cùi bỏ mợ, lại chạy xa..Tốn time, mất cái foutain Typhoon..2 bosr tại Ai Cập thì khá cùi nhưng nó yếu và gần..1 con drop Orb, con kia cho 2-4 Chest. Cho nên chả tội gì phải bỏ..ACT3 thì chỉ 2 boss thuộc dạng Farm ngon mà tiện cùng 1 run nên đi..Con Bamaru lại qúa mạnh và qúa xa mà drop thì cùi ko thể tả..Chỉ đc cái drop club là ngon..Mà nếu đang Epic thì mình khuyên thật là cậu farm vừa đủ mạnh là đc..Còn dành time đi cho hết..Cố best Lengend..Hay ít ra là Typhoon rùi dừng lại farm 1 cục..

20. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Omeros là con nào nhỉ, chẳng có ấn tượng gì về con đó hết.
    Còn mấy con Nehebkau, Aktaois nữa nó chỗ nào thế.
    Mới xem trong topic post ảnh char thấy champion cấp 56 mà dam đã 2xxx rồi trong khi con của tui cấp 57 mà dam có 880 à. Mặc dù mặc toàn đồ tím và cầm cây búa dame 197 ~ 223 với cây Sabertooth

Chỉnh sửa cuối: 21/6/12