Hỏi đáp chung về TQ IM

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi duythanh105, 8/11/10.

1. PeterJordan

PeterJordan Mario & Luigi

ta đc mỗi cái găng otus khá là ngon..còn lại thì vứt sọt rác hết

2. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Game có nhiều cái để hỏi quá :D
    Mấy con sói ko biết có mạnh lên theo Lv của mình ko ? Mà DAm của tụi sói là physical thì phải ? Ko thấy ghi Dam của nó trong bảng skill.
    Với con Nymph có Skill thứ 2 buff giáp, thấy đề buff cho allies mà chỉ có mỗi mình được nó buff lên, mấy con Pet xung quanh với chính nó ko thấy hiệu ứng.

3. PeterJordan

sói lên epic mới mạnh...dam sói ko cao nhưng có - % reduction to heath,cả 3 skill của sói đều hay
    nymph lúc đầu khá mạnh vì bắn piercing dam và elemental dam nhưng về sau chỉ gãi ngứa vì mods và boss về late kháng 2 loại dam này nhiều
    skill 2 của nymph là Overgrowth buff cho cả nymph và allies giúp hấp thụ 1 lượng dam..nhưng càng về sau thì lượng dam hấp thụ ko đc bao nhiều -> vô dụng..nymph chỉ mạnh ở normal,về sau bỏ nymph tăng cho sói

4. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Edit : Ha tìm thấy rồi.

----------
    Mà game này phức tạp thật, Skill và Opt... Gần như ko hiểu rõ, nên khi chơi cứ thấy mơ hồ.
    Ví dụ cái Skill "Ring of fire" bên bảng Earth. Đeo nhẫn + Dam Fire mà có thấy nó tăng tý nào đâu ? Chỉ thấy nó tăng nhờ +% Fire với Int cao.

Chỉnh sửa cuối: 1/8/11
  5. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity Lão Làng GVN

ai có trainer nào có thể undo chọn lại các mastery hok ( bản IT ), cho mình xin , tìm đc mấy cái trainer trên google nhưng chả cái nào có cả , có request bên topic cheat roài nhưng ko thấy ai trả lời

6. PeterJordan

rất tiếc vì ở đây ko có ai xài hack...chơi lại char khác thì nặng nhọc lắm ah???

7. AngeDePiax

AngeDePiax C O N T R A

Fire damg tức là damg cộng vào khi dùng cái vũ khí ấy đánh chứ không ảnh hưởng đến skill

8. PeterJordan

Fire dam cũng như % Fire dam cộng vào dam phép của Meteor và Eruption
    Fire dam cộng dam cho vũ khí và Staff...

9. ckpidollar

ckpidollar Youtube Master Race

Cái Animus farm ở đâu đc hả mọi người, cái màu hồng hồng nhìn giống Rancor ấy. Đang muốn kiếm để ép nốt cái mythic mà k biết ở đâu. Nhìn lạ thật :|

10. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Animus là cây búa MI của Anapaest, 2 con mob màu tím kế bên Hades ấy.

11. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

mà sao thấy mấy cái G bên tq.net toàn bảo mấy class có mas defend tăng máu nhỉ?

12. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity Lão Làng GVN

ko phải vấn đề nặng nhọc hay ko mà ở cách thưởng thức và chơi game cũng như suy nghĩ của mỗi người mỗi khác mà bác , bác có thể chơi lại nhiều acc , built 1 mas mới nhưng với mình thì ko thích thế + nữa là mình ko có nhiều thời gian , ngày đi làm tối ít thời gian rảnh , tóm lại là nhiều lý do , vẫn biết là requets trainer là y rằng sẽ có nhiều bác kêu lười với mất hay của game nhưng biết sao đc khi mà mình muốn thế , thế mới sinh ra casual - hardcode

13. Hyunbo

Hyunbo Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Sao mà farm mấy cái Formula vãi hàng thế nhỉ :(, còn thiếu nhiều cái ở Normal, từ Epic về farm tụi boss quá xá mà toàn rớt ra Formula mình có rồi là sao :(

14. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

hồi lâu rồi có cái bảng thống kê xác suất và vị trí drop formula từng act từng mode 1, mà kô nhớ nó ở đâu, đại khái là có những formula nó chỉ drop ở 2-3 act xác định thôi, mà trong đó có 1 act xác suất cao hơn hẳn. Bạn có thể google thử xem:-??

15. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Thật sự là game này phức tạp ghê gớm, ra là Skill Ring of Fire lại ko hưởng tý nào từ +Dam Fire trong khi Eruption với Evocanic Orb lại có ??? Designer ko nói thì đúng là... đố ai biết. Ko nhờ mod show all Dam chắc cũng khó mà phát hiện ra. Hay SKill phóng dao của Rogue, nhiều ng nói nó carry theo hiệu ứng từ vũ khí mà ko biết tăng Dam từ nguồn nào ?? Trong phần chú giải cũng ko nói đến việc hưởng effect từ vũ khí. Bác nào nhiều kinh nghiệm làm 1 bảng test các Skill, đặc điểm... đi. Bên forum Titan có 1 post giống vậy nhưng chưa nói cụ thể vô cơ cấu hoạt động của skill, chỉ diễn giải hình thức.

Chỉnh sửa cuối: 3/8/11
  16. [L]inh[N]hi

[L]inh[N]hi T.E.T.Я.I.S

Cho em hỏi giờ em đang chơi TQ phiên bản cũ , giờ muốn lên bản mới hơn thì nên download ở đâu ?

17. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Hix Q "A hidden treasure" ở Act II, rõ ràng từ lúc sang Giza đến lúc mở hòm ko nói chuyện với ai, cũng ko nhận Q trước vậy mà xong Q cũng chỉ nhận 9k EXP :( Vậy là sao ?

18. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

Q đã đc fix, bạn kô nên đòi hỏi thêm:-"
    @linhnhi: bản cũ là bản nào?
    trong topic download có đủ cả rồi mà

19. AngeDePiax

AngeDePiax C O N T R A

thêm vài K exp cũng có gì đâu nhỉ sau này bạn phát hiện ra nó chả đáng bao nhiêu :-ss

20. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Mình cũng nghi là đã Fix, vì mấy Post bên kia nói bt là 5k EXP ko nói chuyện thì 65k EXP. Thấy ko giống nên hỏi ấy mà :">
    Cày = Xmob lên nhanh lắm rồi. Mới chơi chưa hết Act II đã Lv30 :))