Hỏi đáp chung về vấn đề bảo mật (virus, cách diệt, xin soft, linh tinh ...)

Thảo luận trong 'Security' bắt đầu bởi So_No_Mi, 16/6/08.

1. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog GVN Veteran

- Xin file license của avast pro với :( ..... Mình tải về và dùng license nào mà nó có 14 ngày :(( .....

2. RedSnow

RedSnow Mario & Luigi

Cho mình xin Lavasoft Ad-aware pro ver mới nhất kèm crack nhé. Cảm ơn...

3. thienhagiet2

thienhagiet2 Fire in the hole! GVN Veteran

cho hỏi mình bị gì vậy ? cài avira xong ko kết nối đc với internet , firewall bị tắt luôn =.=.

4. toto124

toto124 ●๋• Reflect The Sky ●๋• GVN Veteran

các bác ơi cứu em với
    ổ cứng mình tự dưng bị ẩn file ,dùng chức năng search thì file vẫn còn nhưng vẫn đang bị ẩn
    làm sao để hiện lại các file đó đây,giúp mình

5. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

Thử vào menu Tools > Folder Options trong Explorer sau đó chuyển sang thẻ View, chọn Show Hiden... sau đó xem có còn bị ẩn nữa ko? Nếu bị ẩn thì chọn tất cả các folder bị ẩn (lúc này nó còn mờ mờ), click phải chuột chọn Properties sau đó bỏ chọn vào mục Hidden đi

6. hoài xưa

hoài xưa C O N T R A

các bác cho e xin key 6 tháng hoặc 1 năm của avira internet security 2012 key của mình còn vài ngày nữa là hết hạn rồi

7. hoahung85

hoahung85 Persian Prince GVN Veteran

Cần cấp cứu. Máy bị dính 1 con trojan (Win32:Siefef-ZT) vào ngay file services.exe (C:\Windows\System32\services.exe)
    Mình dùng avast thì báo rằng file này k xóa đc. Nhưng nếu k xóa thì nó cứ lan qua mấy files khác và avast cứ báo liên tục. Phải làm sao đây các bác bày cách cho mình với

8. So_No_Mi

Làm theo cái này thử coi :-?

Mã:
    http://www.removemalwarespyware.com/delete-win32sirefef-zt-trj-thoroughly-win32sirefef-zt-trj-manual-removal-method/

9. frozengon

frozengon Mr & Ms Pac-Man

Cho mình xin key license của bitdefender antivirus 2013 hay file crack :D

10. So_No_Mi

Lên google gõ từ khóa "key bitdefender antivirus 2013" thì có 1 rổ nhé bạn, tự tìm chứ đưa key rồi cũng bị block thôi :D

11. Deborok

Deborok Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi với :(( Máy mình dùng NIS 2013, trưa nay dùng bình thường rồi tắt nhưng khi tối nay mở lên thì máy báo lỗi win và k bật được, may là mình repair lại đc.
    Rồi mở máy lên mình nghi nghi là có virus vì dạo này ram máy sử dụng tăng bất thuờng + máy rất ì ạch, mình thử dùng norton quét (dù 3 ngày trước đã full system scan và báo là k có virus) và rồi kết quả vẫn báo không có. Sau 1 hồi thì tự nhiên cái SONAR của norton tự động bị tắt, rồi tới cái antivirus, mình mở norton thì nó báo có lỗi (error). Cho nó fix thì nó báo lỗi luôn... Sau 1 hồi thì NIS báo có update cần down, down xong thì vẫn như cũ. Rồi sau đó thì tường lửa rồi windows defender đều bị tắt + k mở đc. Mình mới backup lại ổ C. Nhưng vẫn lại bị tình trạng trên :(( Mình thử down lại NIS rồi cài lại vẫn k được... H mình nên làm gì bây giờ :(( Vậy là Norton bị virus??? Mình có nên xóa hết mọi file trong C,D rồi cài lại win hay k ?

12. zondaR

zondaR The Pride of Hiigara GVN CHAMPION

cho mình hỏi là bây giờ mình muốn xài NIS bản quyền, thì mua key ở đâu vậy?

13. BananaSkin

BananaSkin Vũ trụ đệ nhất Vỏ Chúi GVN Veteran

mình vừa bị dính virus, nó khóa cả task manager, avira và cả regedit ai chỉ cách khắc phục với :(

14. So_No_Mi

15. Alas.holyweek

Alas.holyweek Youtube Master Race

Cho mình hỏi là máy mình nhiễm malw từ usb của đứa bạn, triệu chứng là vô usb hoặc external hard drive thì chỉ có cái shortcut và folder $RECYCLE.BIN, bấm vào shortcut thì xem đc các file bình thường. Sau nhiều lần google tìm cách tiêu diệt con malw này thì mình del luôn 2 cái đã nói trên, và giờ ổ cứng windows vẫn báo là còn dữ liệu, nhưng không tài nào truy cập được, đã quét qua bằng Microsoft defender, Malwarebytes Anti Malware, Spyware doctor đều vô dụng, chỉ có antimalware là phát hiện ra gì đó trong registry nhưng cũng không del được. Có bạn nào rành giúp đỡ mình với, dữ liệu trong ổ cứng đó mất thì cực lắm.

16. nguyen_duong84

nguyen_duong84 Youtube Master Race

Hiện tai máy mình đang bị nhiễm virut no cứ tạo 1 forder o trong ổ C phần Administrator. Rồi nó copy tát cả nhưng dữ liệu bất kỳ mà minh lướt web. Xóa đi thì nó hôi phuc lại. Do đó lúc nào ổ C cũng trong tình trạng gần full. Minh cài lại win vẫn bị nhiễm. Cần xin trợ giúp gấp. Thanks

17. nguyen_duong84

nguyen_duong84 Youtube Master Race

Ko có bác pro nào onl ah. Cứu e với. Ổ C lại còn có 100m thôi. Help me

18. XileRo56

XileRo56 Mayor of SimCity GVN Veteran

Các bác cho mình hỏi, mình mới cài lại win và game, vào 1 ngày đẹp trời vào game thì crash tùm lum với báo lỗi file hệ thống, nghi ngờ là bị virus nên down cái BKAV Home về quét thì nó kêu là mình bị dính cái con siêu đa hình gì đó (nghe kinh vãi) mà chuyên gia cắn phá file hệ thống. Bây h trong máy mình dữ liệu rất nhiều, cài lại win nó hết tạm nhưng sờ vào data nó lại xồ ra thì cũng = mo @@, các bác có các nào giúp mình với, mình nghe nói trên mạng nếu để lâu thì cái con đa hình này nó sẽ biến thể, cấm mình vào regedit, taskmanager bla bla kinh quá @@

Chỉnh sửa cuối: 28/2/13
  19. KeXaQue

KeXaQue GameOver GVN Veteran

Máy mình bị dính cái FBDownloader, no tự thay đổi tất cá home page, search Engine của Chorme, FF dùng thử cả Bit và KAS (bản dùng thử) và AVG bản free và dùng tới CCleaner, ZSoftUninstaller cũng ko kiếm dc nó ở đâu. Có cách nào khắc phục hoặc xóa bỏ nó đi vĩnh viễn ko? Mình xài lap vì cho mấy đứa em nó mượn máy chơi nên ko rõ nguồn nhiễm.

20. Kinas

Kinas GVN Hero Moderator GVN CHAMPION

Có cách trị vụ này ko ạ ?