Hỏi đáp Final Fantasy FFXII | Về Monster , Mist & kinh nghiệm đánh boss

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi maixuanhiep, 25/10/06.

1. anima99998

anima99998 Mega Man

con đó ở lv99 à :-?
    ngoài ra còn có thêm mấy con quái ở ngoài, tự tăng lv cho mình. có ai thấy con wild dino lv 99 chưa ;))

2. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

thằng cha cid lúc nó mở imune Physical Atk thì làm sao mà đánh nó đánh phép toàn dính mấy quả cầu của nó ko mất máu được

3. anima99998

anima99998 Mega Man

lần 1 hay lần 2?
    lần 1 thì giết mấy cái xung quanh nó trước rồi lao vô đập nó
    lần 2 có con famfrit thì chơi oil + firaga lên nó
    mà mấy cái immune đâu phải mãi mãi, đợi 1 tí là nó hết à

4. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

lần 1 mấy con xung quanh nó ko có máu nên đánh hoài không thấy gì hết

5. Coin

Coin Mario & Luigi

Bạn cứ kiếm phép nào đánh tập thể mà phang vô bọn nó(Bio,-ra...) nhưng chú ý là bọn nó có Reflec ko hãy chơi nhé,có thì Dispell ngay.Đánh tay ko với mấy con này mất thời gian + hao máu lắm

6. anima99998

anima99998 Mega Man

tớ cứ berserk, cầm mấy cái blade 2 tay mà choảng. 1 tí là mấy cái đó tiêu hết :|

sao lại không có máu??

7. final f....

final f.... Youtube Master Race

cho mình hỏi khi dùng mist phải bấm như thế nào mình thấy nó hiện R2 mà hok hỉu bấm sa hết thanks

8. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Cứ nháy loạn lên là được, cái này hơi khó dùng

9. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

tui đánh ko lại con Gilgames lần 2 , levelcủa tui là 73 rùi ,xài save the queen ,maxxilian ..... ai biết cách kill thằng này chỉ giùm với

10. anima99998

anima99998 Mega Man

có 2 cách đánh:
    1/ giết con chó trước. cứ dồn lực lượng 3 đứa đánh chó. gambit cứ cho hồi sinh đầy máu (alive hay gì đó) lên hàng đầu. hàng thứ nhì là curaja. rồi, cứ thế mà đánh. đừng cho ai berserk hết cả. đánh xong con chó thì coi như 90% mọi việc đã xong. quay qua xử thằng kia
    2/ đánh thằng gil trước. dùng sleep lên con chó. chỉnh gambit chỉ đánh thằng kia thôi (không biết hồi đó dùng gambit nào nữa :|) khi con chó hết sleep lại chơi sleep tiếp.

tớ khuyên nên dùng cách 1, không khó gì, mà không mang tiếng là hèn. tớ ở lv 50 cũng đã đánh kiểu như thế, và thắng :>

11. final f....

final f.... Youtube Master Race

cho mình hỏi lại 1 lần nữa Mít phải bấm như thế nào để mạnh hơn vậy có ai có hình minh họa thì càng tốt thanks bác trước ^^

12. RLinh

RLinh Donkey Kong

dùng mist thì theo mình là lúc nó vừa ra chiêu thì trong khoảng 1,2 giây gì đó nó hiện ra 3 hàng theo thứ tự party của mình là/\ [] và X thì nó hiện lên trước trong khoảng thời gian ngắn cho mình xem rồi mới bắt đầu tính giờ , mình nên lợi dụng khoàng thời gian đó mà xem hàng nào phát sáng thì bấm đại đi đừng nghĩ nhiều ,chừng nào nó mới hiện ra mà ko thấy hàng nào phát sáng thì ta mới bấm R2 nhưng mà chỉ ấn một cái thôi rồi buông ra rồi mới bấm cái R2 thêm lần nữa chứ đừng giữ quá lâu nó chạy lẹ lắm bấm ko kịp đâu, chú ý lúc bấm R2 thì nên nhanh tay bấm luôn 3 nút /\ X [] chứ đừng canh.Lúc đang chơi mist thì ở bên phải dòng chữ sẽ có hình nút bấm và mấy cái hình tròn màu cam nhò là cấp độ cùa mist từ 1-3 còn lúc mà ko xuất hiện vòng tròn màu cam nhỏ mà nó ghi chữ mist gì đó thì bạn nhấn vào sẽ thấytất cả các hàng đều chạy hết và 70% là sẽ cho ra mist khác cao cấp hơn

13. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

ê các bác ơi tui thấy tui lặn xuống biển chỗ cái vòi súng có 1 con bos to đừng hỏi ko biết tên là gì nữa đấnh mãi mà ko chết cuối cùng gameover

14. VioletLucy

VioletLucy Youtube Master Race

Oe!về việc sử dụng wickenning thì tôi cũng không biết chắc lém, nhưng theo tui thì nó ít phụ thuộc vào hit mà là tung ra được nhiều wickennning cấp 3 của 3 nhân vật thì đúng hơn. Có ai thấy được chiêu cuối là ánh sáng, bóng tối, và băng chưa, tui thì thấy hết oy hihihi. Tui thấy nếu ra càng nhiều wickennning cấp 3 thì các chiêu bonus cuối càng mạnh: như có lần tui chỉ ra được 7 hit trong đó có tới 4 lần là wickenning cấp 3 và phần thưởng là Arkblast (sét) hay áng sáng gì đó tui cũng không nhớ lém. Tin tui đi nó phụ thuộc vào wick cấp 3 thui, tui đã thấy hết tất cả các chiêu cuối oy đó và hit cao nhất của tui là 26 hit đó.

15. waterangel91

waterangel91 Mr & Ms Pac-Man

các bác có thể thảm khảo bảng mist này để nắm rõ hơn về cơ chế của nó nhé
    Trích dẫn từ thủ thuật và quest phụ FFXII:
    Inferno of Fire Lv1×3Hits or more
    Cataclysm of Earth Lv1×6Hits or more
    Eruption of Water Lv2×2Hits or more
    Rapture of Wind Lv2×5Hits or more
    Whiteout Lv3×5Hits or more
    Arc Blast More than 2 hits on each of the 3 levels
    Luminescence More than 3 hits on each of the 3 levels
    Black Hole More than 4 hits on each of the 3 levels
    thân!

16. thaptuphuongnam

thaptuphuongnam Mr & Ms Pac-Man

Có cách nào giết nó không?Máu của mình cứ bị tuột xuống liên lục.Mình đã lv 42 rồi.

17. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

con này tốt nhất là đánh bằng quickening vì nếu đánh bt thì mình luôn bị dính độc.

18. boko86

boko86 Mr & Ms Pac-Man

con đấy đánh bằng mist ko tiện, vì mist dam ko ổn định, tầm 20-40k trong khi con này tầm 110-120k HP.
    Mình đánh con Cuchulainn thử 2 lần.
    Lần đầu lv52, vũ khí lởm, chưa học hết argument, phép curaja chỉ hồi tầm 2000 giọt - 2500 giọt. Lại đánh theo chiến thuật dùng Nihoplacaoa + Remedy lên foobar. Thua liểng xiểng, vì máu rút quá nhanh, mặc dù có Bubble tăng máu. Trứoc khi bọn Foobar xuất hiện thì còn đánh được. Chứ bọn nó hiện ra rồi thì mất 1 thằng leader để cast Remedy. 2 thằng còn lại chỉ có... Curaja, raise, bubble... rồi thì raise và die... Vì rise chỉ phục hồi tầm 1000 - 1200 giọt. Thêm bubble và đòn đánh của Cuchulainn thì teo luôn. Hầu như lần đầu ko đánh được nó quá 30% máu nếu đánh chay.
    Lần sau chỉ là lv 55, cách đó 3 lv, nhưng học hết argument. Phục hồi tầm 4000-4500 máu với char nữ. Học thêm Arise, giúp việc phục hồi full HP. Đeo bubble belt và làm nhiệm vụ cast Bilizzaga lên Foobar. 3 lượt là quét sạch Foobar. tầm 8-9 con Foobar là chả ma nào hiện ra, lúc đó rảnh tay mà giết. Con này faq ghi là 40+, nhưng tất nhiên ngoài nó ra còn phải có đồ xịn và phép ngon nữa. Bét nhất là Curaja với full argument. Đeo 3 cái Bubble Belt và có Bilizzaga là được.

19. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

tôi đã từng đánh con này và nhận thấy dùng mist là hay nhất,khi hết mp thì hãy dùng eather để phục hồi,sau đó tiếp tục đành mist,cố gắng càng nhiều hit càng tốt-cái này thì ban phải luyện cho quen tay vào ,các nhân vật đều phải có 3 mist.

20. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Con này dưới Lv 40 hoặc trong khoảng 40 - 45 dùng Mist .
    Từ 50 trở lên tà tà mà đánh .