Hỏi đáp Final Fantasy FFXII | Về Monster , Mist & kinh nghiệm đánh boss

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi maixuanhiep, 25/10/06.

1. kurenai_tsubasa

kurenai_tsubasa Fire in the hole! Lão Làng GVN

cho tui hỏi là sau khi thu phục con esper đầu tiên trong game,từ chỗ Giza Plane tui đi vô một cái hang động mà trong đó có mấy con dơi với mấy con hươu đánh mạnh như quỷ ấy,né mấy con đó xong tui đi vào trong một khu vực mà khi vào đó bản đồ phía trên góc phải màn hình bị nhòe,lúc đó mình gặp một con trùm dơi rất mạnh mà hơi tí là nó chơi chiêu thuder rút máu ghê lắm.Xin hỏi các pro làm sao giết được con trùm đó?

2. trumxiwach

trumxiwach T.E.T.Я.I.S

vào đó muốn đánh con esper ấy lv 45+rồi hãy chiến con đó yếu như sên đừng lo chơi ff này tôi chỉ thấy được con ultima với con zodiac là chiến sướng thôi

3. kurenai_tsubasa

kurenai_tsubasa Fire in the hole! Lão Làng GVN

Trích:vào đó muốn đánh con esper ấy lv 45+rồi hãy chiến con đó yếu như sên đừng lo chơi ff này tôi chỉ thấy được con ultima với con zodiac là chiến sướng thôi
    nhưng trong cái hang đó quái mạnh quá,đánh có vài phát là mình chết rồi,hổng lẽ luyện tới lv 45+ rồi vào lại chỗ đó để đánh sao?

4. trantanduy

trantanduy Youtube Master Race

cac pac cho to ' hoi xiu , cho ~ di giet Exdeath di lam ` sao vay. chi ~ cho to ' voi, doc. huong dan roi ma ko hiu
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cac pac cho to ' hoi xiu , cho ~ di giet Exdeath di lam ` sao vay. chi ~ cho to ' voi, doc. huong dan roi ma ko hiu.
    Ai co' ban ~ do ` thi` post len lun nha thanks nhiu `:;)

5. raulnam19

raulnam19 Donkey Kong

Mình đi tới lăng mộ the Tom of Raithwall, mình mở đc 2 cái công tắc, đánh 2 con Wall rồi, sau đó có 2 con đường mở ra ( đá rớt xuống) mà mình o tìm thấy đường đi vao mộ chính, nó cứ bị lòng vòng, quay quanh 2 con đường đó, vô lại ra, mấy bạn giúp mình với !!!! Thanks ....
    "Bạn lưu ý sau khi gạt 2 công tắc sẽ có 1 đám Ma Lich xuất hiện chúng có thể làm bạn bị nhiểm tình trạng oil ( tình trạng này bị Fire đánh nhân 3 lần dame ) nhớ chuẩn bị 1 ít giảI độc oil vì bạn sắc chiên 1 con Chúa Lửa đó . đồng thờI vớI ma lich xuất hiện là 2 khốI đá sẽ hạ xuống để lộ 1 con đường dẫn bạn đến khu mộ chính ,nhưng bạn đừng vộI mừng vì có tên canh mộ đấy (quay trở lạI save để chắc 100% !),tạI hành lang này có item Elixir
    Thẳng tiến vào bạn sẽ đụng độ vớI Trùm :Belias "
    Mình bỏ mất đoạn trước, chưa đánh để cứu rùa già ... :D "Nói chuyện vớI Moogle để biết thêm thông tin ,qua khu vực tiếp theo bạn sẽ thấy 1 nhóm Yesan vây đánh 1 con Rùa già,giết con rùi đó để giúp đỡ nhóm Yesan sau đó bạn quay lạI Moogle để nhận tặng phẩm . Đi tiếp bạn sẽ gặp 1 tiệm bán đồ tạI đây có bán Hi-potion , sau đó bạn tiến vào hang động và nhớ save game vì khu vực kế tiếp bạn sẽ chạm trán vớI 1 trùm khá mạnh (đây là 1 con quái vật bay bạn nên mang vũ khí đánh xa như cung ,súng sẽ thuận tiện cho bạn )"

6. Minolta

Minolta Donkey Kong

Bạn phải đi thẳng vô luôn mới tiếp tục được, còn 2 đường 2 bên chỉ vô để lấy cây kiếm Demonsbane (+59) ở cái hòm đoạn giữa chổ có mấy con lửa thôi. ::)

7. Gadien Don

Gadien Don Mr & Ms Pac-Man

hix!giúp mình với!mình mún đánh con esper trong đoạn cống ngầm (chỗ mà phải bật mí công tắc đóng mở cửa ấy). vừa bắt đầu vô ko bít nó chơi chiêu gì mà máu cả nhóm tự động giảm rất lẹ (ko phải sap). mình đã chơi bubble và cả regen n cũng ko chịu nổi!!chưa kể mí con flan xung wanh kéo máuX(.có cách nào giúp mình với!party mình có lv tr bình là 40.thế đã đủ chưa???chưa đủ thì làm ơn chỉ giùm chỗ luyện lv kha khá 1 chút.mình chơi tới đoạn Giza plain mùa mưa ấy.

8. anima99998

anima99998 Mega Man

lol
    có cả bubble =))
    40 là quá mạnh rồi.
    mình chỉ cần lv 38 là có thể đánh boss cuối

cách đánh nó thế này:
    trạng thái sap là mặc định của trận đấu, cho nên esuna vô ích. lo gắn cho character curaja là chắc ăn. còn 1 đứa gắn firaga để giết mấy con flan. còn thằng còn lại đánh con esper. nhớ đeo cái j để chống disable, không thôi là toi.
    còn bạn muốn tớ viết rõ ra gambit của từng đứa thì...hơi mất thời gian. với lại lv quá mạnh rồi, ráng giết đi.

9. Gadien Don

:D!!xấu hổ ghê!!!đã "lấy cần cù bù thông minh" mà vẫn ko xong!!!
    nhưng mà theo anima nói thì mình phải chờ tg sau mới xử đc nó!tại mình chỉ mới có curaga.chưa có curaja.firaga lại càng ko có.fire vô mất có 10 giọt:D!!!
    tại mình đi theo cốt truyện tới Giza Plain mùa mưa.chưa có mí phép đó bạn à!!sở dĩ mún đánh nó bi h vì...keo:p!thấy có thg Larsa đi ké nên tính để nó bơm.khỏi tốn potion:D!!!nhưng dù sao mình cũng cám ơn.để mình ráng cày nó

10. metal_king_slime

metal_king_slime Mr & Ms Pac-Man

Con này chỉ cần có 1 cây ZD là tui vào đánh nó chết tươi chỉ với lvl 25 toàn party,con này đánh chẳng có gì khó cả,nếu không có Curaja thì chịu khó dùng Hi-Potion cũng được rồi,nói chung là rất dễ dàng :wink:

11. Drk_Shd

Drk_Shd Mayor of SimCity Lão Làng GVN

cách đánh đơn gian nhất, đeo nhẫn chống disable cho buff (nếu cần đeo cho cả party để việc đánh đơn giản hơn), cho tank cầm kiếm ninja (vào tầm này là có thể mua đc bét nhất thanh kotesu trong shop) buff berserk cho tank, nhân vật buff và nhân vật còn lại làm nhiệm vụ dọn dẹp plan bằng combo oil + fira, sau khi dọn xong hết plan, đổi kiếm ninja cho nhân vật thứ 2 và niệm tiếp berserk cho nhân vật này, nhân vật buff cố gắng chạy đủ xa con buff nhưng vẫn trong tầm ảnh hưởng của 2 nhân vật kia và niệm cura liên tục, với pt lv 40 con này ko đến nỗi quá khó, thậm chí sau này khi bạn đã quen bạn có thể giết nó ở lv +20

12. anima99998

anima99998 Mega Man

má ơi
    bạn chơi kiểu gì mà lv 40 chưa có curaja :o
    nếu thế thì dùng cura cũng được, tại curaga chỉ heal được 1 người (đúng không nhỉ :-? )

13. Gadien Don

:D dzị thui đành chờ dzị!!!mình chưa có fira.black magic mình chỉ có cao nhất là aero thui.có đìu nực cười là con này các bạn đều đánh khi lv 20+,còn con trg cái hang có nói lv 45 mới diệt đc.mình bực quá lũi vô đại ài dè...ngon ơ!!:Dcái con đc đánh giá mạnh hơn thì đánh đc,còn cái con íu hơn thì đánh quài cũng ko kéo nó dc nửa cây.:D
    .

.
    mình đâu có biết.mình đi theo cốt truyện là tới...giza plain mùa mưa.kiu là đi wa cái ozmoin plain gì đó.mình vô tịm magic ở rabanastre chỉ có curaga::(.
    thậm chí black magic cũng chỉ có...fire,blizzard,water,aero,thunder::(.nên mình nghĩ mí cái phép này đc mở ra theo cốt tr.sao kì dzị???

14. trumxiwach

trumxiwach T.E.T.Я.I.S

tốt nhất là chơi từ từ hưởng thụ sau cũng được luyên lv cao cao kiếm đồ xịn vào chơi mấy con esper dễ ệc

15. metal_king_slime

metal_king_slime Mr & Ms Pac-Man

Chơi như vậy chán lắm,lvl thấp đánh thắng mới thấy vui chứ.

16. anima99998

anima99998 Mega Man

giống như đánh zodiark mà lv 99 thì còn j là thú vị
    để lv chừng 50-60 đánh zodiark là vừa

làm j có. con đó còn yếu hơn cả cuchulain mà.

17. trumxiwach

trumxiwach T.E.T.Я.I.S

zodiac muốn đánh vui thì đừng có sài đồ hút dam dark nhé xem vui nỗi không

18. Gadien Don

đúng ý tui òi!!!thêm nữa.đánh khó khăn như vầy mới giúp tìm ra cách xây đội hình,gắn gambit...chứ về sau mà ko wen thì...mính thấy lv99,xài toàn đồ cúi mà đánh Yazmat,Omega gì đó còn than khóc quá trời.đâu thể nói là luyện lv cao hơn vô đập dc::)
    uh đó!thà nói dzị đi!trong HDHC nói con này lv45+ mới dc.làm mình bực tức hủm rày^^
    đã kím đc firaga.bắt đầu chiến với nó đây^^

19. trumxiwach

trumxiwach T.E.T.Я.I.S

lv 99 đập được zodiac không mặc đồ hút dark khen hay bái phục đấy 99 còn chết tả tơi huống hồ ><

20. anima99998

anima99998 Mega Man

không mặc đồ hút dark thì đã sao?
    shell được không?
    với lv99 thì chém HP nó xuống rầm rầm
    hình như hồi đó tớ đã giết nó rồi, dùng reverse với balance hay sao ấy
    .

.
    bạn coi cái video này coi tụi nó choảng con zodiark nè. chết không kịp ngáp
    http://youtube.com/watch?v=NxR0Z8i9F7k