Hỏi đáp Final Fantasy VII [ 7 ] !

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 25/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. squallphu

squallphu The Warrior of Light

lv60 đánh được 9999 mới ghê. hơn 5000 thôi, ko tính critical. tui nhớ ngày xưa tui chơi lv80, morgh khoảng được hơn 9000 thôi với attack = 255.
    nhưng có 1 cái kỳ lạ là normal attack luôn 9999 khi ở lv khoảng 75 thôi.:-w chả hiểu games này tính sát thương như thế nào:-w

bác nói vậy thì chơi làm gì nữa.

2. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Lv99 tui đánh còn được có 5000 nè :|, sát thương phụ thuộc chủ yếu vào STR thui :|. Chỉ có điều nếu max Luck thì cũng ko cần bận tâm lắm vì hầu như đều critical.

3. squall_ak

squall_ak T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

hông phải đâu bởi vì tui chơi ff không phải để train mà để tận hưởng cảm giác ^^
    Còn bí mật thì cũng không nhiều lắm :D. Star ocean còn train khủng hơn nữa :D

4. hk88

hk88 Legend of Zelda

Nếu tui đánh được 9999 thì bác mất gì =))
    Xài Conformer thì Morph hay attack cũng như nhau thôi :-"
    Lvl của Yuffie không quan trọng , damage của Conformer chỉ phụ thuộc vào lvl của địch và strength của Yuffie thôi . Đảm bảo với bác là ngay sau khi lấy được Conformer (đi bình thường thôi , chẳng cần luyện hay ém lvl gì cả ) thì Yuffie khi đánh mấy con quái cấp cao một tí luôn được 9999 :-" .

5. squall_ak

@hk88:bác nói đúng mỗi cái ultimate có công dụng riêng nhưng nó không ghi ra để ta biết thôi .Vd cái của cloud thì hp càng lớn damage càng cao còn cat sith thì ngược lại ok ?

6. hk88

hk88 Legend of Zelda

Trong game nó không ghi nhưng FAQ nó co ghi .
    Ultima Weapon phụ thuộc vào Current HP / Max HP của Cloud chứ không phải HP càng cao thì càng khỏe , Còn Caith Sith thì phụ thuộc vào MP chứ sao lại ngược lại được :-"

EDIT : Nhầm , Cid mới là phụ thuộc vào MP , Caith Sith thi giống Cloud , phụ thuộc vào HP .

7. squallphu

bác muốn tui mất gì? làm đi rồi hãy nói. đoạn này games faqs nó ghi ko rõ ràng, nên bác nghĩ rằng lv quái cao thì luôn đạt đc 9999 với str255 hả?:)).
    đó chỉ là lý thuyết thôi.=)) thực tế thì còn phụ thuộc vào lv của yuffie nữa.:D
    cloud cũng vậy. str 255 hay attack 255, ultima weapon, trong tình trạng max hp cũng ko thể đạt 9999 damage khi lv dưới 70.:-w

8. hk88

hk88 Legend of Zelda

GameFAQ nào không ghi rõ ràng :-/

Thường thì sau khi lấy được Conformer tui mới đi lấy Leviathan , dùng Conformer đánh thì cứ 9999 vào mặt :>

Làm quái gì có chuyện này , lvl nói thật là chả có tác dụng gì ngoài việc tăng chỉ số cả :-"

PS: Mấy cái công thức ghi trên FAQs không hề sai đâu ;;)

9. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Mấy bác cho mình hỏi về viên materia EXP.Khi lắp viên này vào thì EXP sẽ tăng cho cả 3 hay là chỉ cho 1 người lắp materia thôi???

10. cutiunnamed

cutiunnamed Youtube Master Race

Chỉ tăng cho nhân vật được lắp ngọc thôi bạn ạ . Lắp viên này xong lên lvl nhanh kinh khủng b-)

11. squall_ak

@hk88 : sao bác không lấy leviethan sớm mà để có ultimate weapon mới lấy hả ! Disc 1 tui lấy rồi ! con boss í dễ ẹc win ^^
    p/s : còn bạn lv99 thì đánh lúc nào cũng 9999 trên gamefaq có ghi mà =.='

12. squallphu

thôi, nói qua nói lại cũng ko đc gì. bây giờ bạc thử chơi lại disk 1 , lv 10, hack attack = 255 , ultimate weapon cho bất cứ nv nào xem thử anh ta có đạt đc 9999 sát thương hay ko. bác ko làm thì thôi vậy. yuffie vũ khí của cô ta phụ thuộc lv quái là ko phải bàn cãi, nhưng còn thiếu 1 cái nữa là phụ thuộc lv chính nhân vật đó.

bác phải đi vào thực tế chứ, đừng lấy lý thuyết của gamefaqs. gamesfaqs để tham khảo, hệ thống lại tất cả mọi thứ, tìm đồ. chứ ko phải nó kêu đi Đông thì phải đi Đông, kêu đi Tây thì phải đi Tây.

13. hk88

hk88 Legend of Zelda

Hiện tại thì không có FFVII trong máy nên không thể test được . Tui lấy kiến thức ở FAQ nhưng đâu có nghĩa là tui chưa test bao giờ . Trước giờ chơi tui vẫn thấy vậy , chẳng có cái chuyện phải lvl 9x mới đánh được 9999 cả :|

Tui không đánh lấy Leviathan sớm là do lười thôi :)) , sau khi có tàu ngầm thì đến Wutai làm hết các quest luôn :)).
    Mà làm gì có chuyện lvl99 thì đánh luôn 9999 , trước giờ tui chưa bao giờ nghe thấy chuyện này cả . Trong những FF tui chơi thì chỉ có duy nhất FFVI là attack luôn 9999 khi đạt lvl99 thôi :-"

14. squallphu

9x đánh đc 9999 thì cũng ko phải là đúng, nhưng ít ra phải đạt 1 lv tầm cao, 75 trở lên. chứ còn lv dưới 50 thì ko bao giờ đạt được ngoại trừ critical. tui thử qua rồi nên mới dám mạnh miệng như vậy.

lv99 đánh đc 9999 với đk phải là ultimate weapon, str ở mức căn bản là được rồi, tức là ko cần dùng power up. (thực ra cũng ko cần lv99, cloud chỉ cần lv 85, str căn bản là đạt 9999 damage, các nv khác thì ko chắc)

FF6 thì lv càng cao, đánh càng mạnh. str 128 cũng vứt đi khi lv thấp.

15. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Có cần phải tranh luận vậy ko, Limit damage có 9999 kiểu gì chả đạt đến đó, cứ cho là ko cần đạt Lv99 cũng max damage thì chẳng lẽ ko luyện thêm Level nữa à :|, ai mà chả muốn luyện lên max Lv.

16. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Đúng thế, lần nào chơi lại, tuy lúc bắt đầu nghĩ rằng sẽ chơi lại theo cốt truyện thôi, nhưng sau đó khi gần kết thúc lại cảm thấy tiếc, thế là đi cày lên lv99, hp9999, mp999, max damage 9999 luôn, chỉ có max stat thì hơi lâu, vì thế mới chỉ cày max 1 lần cho party chính
    Về chuyện damage có phụ thuộc lv ko thì chưa test lần nào, khi lấy được Confomer thì lv tầm 4x-5x, đánh thường hay morph đều ko tới 9999, nhưng cũng hơn 5000 (tức là crit thì 9999)

17. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Chỗ này ở đâu đấy :-/ nghe tên lạ quá :-/

!

18. squallphu

tui ko biết chữ genikai là viết đúng hay viết sai, nhưng ý bác ấy nói là chiếc máy bay đắm dưới biển sâu đấy.

19. QuangKing

QuangKing Mr & Ms Pac-Man

Các Pác ơi cho mình hỏi!!!Tại sao khi cài đặt FFVII UE xong rồi!!cài Patch XP !!Rồi nó bảo là đòi bỏ đĩa vào là sao hả Pác? Chẳng lẽ phải đi mua đĩa D1,D2,D3 à!!!Mong Pác nào biết chỉ mình nhé!!Chơi lại thử xem sao !!

20. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Ah , nếu ý là cái máy bay đắm đó thì bảo sao tớ ko hiểu =))
    Bịa tên ^^

@ All : có ai bít chỗ nào 100% Morph dc Mag Source ko

!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.