Hỏi đáp Final Fantasy XII | Dành cho người mới chơi

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 4/1/07.

1. Nghệt

Nghệt Space Marine Doomguy

Hình như ko phụ thuộc lv đâu thanh Rana cũng vừa săn Ixion xong :)) tại luyện cả 6 nên h cũng mới 60-65

2. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

Hôm nay hên ác , đi lụm Ribbon ở Ceopi Steppe . Chỉ sau 7 lần gặp thùng đồ đã có Ribbon . Và sau 5 lần tiếp theo đã có cái thứ 2 . Trời thương người hiền :)) .
    -> Mừng quá. Sorry vì spam :D

3. hoai_giang511

hoai_giang511 Donkey Kong

Bạn có thể chỉ chỗ chứa cái hòm đó ko vậy:-/

4. Miyamoto_Musashi

Miyamoto_Musashi Mr & Ms Pac-Man

cày cả 6 thằng à? máu thế? cày khoảng 3 hay 4 thằng đã khó rùi:D,thế bạn lấy dc thanh Ultima chưa? mình lấy mãi mà ko dc nè,hic sao mà khó thế ko bít:((

5. Nghệt

Đấy thì theo đuổi lối sống hoàn hảo :)) nên là muốn bọn nó tầm tầm nhau có Bal 65 còn 5 đứa kia 63 rồi nói chung cũng hơi lâu nhưng để kéo càng dài càng vui.Esper còn chưa hết mấy thứ như Ulti nó còn xa xỉ với mình :))

6. Miyamoto_Musashi

không đến nỗi xa xỉ đâu:D phải có kiếm xịn mới kiếm đủ Esper dc chứ;;) mấy con đầu kiếm còn dễ chứ mấy con sau thì khó lắm::( tui mới dc 6 con thui,còn thíu những 7 con nữa kìa:D mà Nghet dạo này ko chơi mấy dòng OW,DW nữa à mà chuyển sang chơii FF thế?

7. Nghệt

Ko đến mức đấy đâu còn thiếu 3 con thôi lv30 lấy Adra rồi này,35 lấy Exlodus,Zalera đến 40 lấy Cuchulain,Zeromus...Con Cuchu khốn nạn nên vào quikening luôn hết lại elexir vài lượt là hạ được phải đeo black bealt nữa chống disable.FF chơi tù bé rồi chẳng qua gần đây chơi lại nhiều.FFXII mua từ hồi mới ra trong 2 năm chơi được 2 h.Trong 2 tuần vừa rồi chơi 78 tiếng =))

8. qwer9999

qwer9999 Youtube Master Race

Hôm wa bận nên quên onl, mấy cái sự kiện xương rồng mà Okia nói là sự kiện nào vậy ??? ( có phải là sự kiện làm nv đi wa bão cát ở D.Eastersand kô ? nếu là cái đó thì mình chưa làm tại vì thấy nó kô cần thiết lắm). Còn nếu kô phải thì mong Okia cùng các bạn chơi FFXII ở đây giải thix giùm mình, mình cám ơn trước ::).

9. Nghệt

Ko đứa nhóc có bố mất tích ấy lên phía trên sẽ được nhờ đi tìm con Cactuar mà mình săn rồi đó

10. okia

okia The Warrior of Light

@qwer9999: sự kiện mấy con xương rồng trong cả cái quest ấy, như Nghet nói ấy. bạn phải biết chính xác là đã làm đến giai đoạn nào của cái quest đó, để còn biết mà tiếp tục từ chỗ nào, hãy check lại cái hướng dẫn đó đi, cái bài tôi viết ở trang trước là rất chính xác rồi đấy. good luck!

@Miyamoto_Musashi: Ultima Blade có thể chế Bazaar hoặc lấy ở Pharos Subterra.
    Ở Subterra thì bạn hãy xem map sau, nhớ là không được đeo Diamond Armlet khi đi lấy đồ ở Subterra, và sau khi đã lấy được đồ xịn thì hòm sẽ ko xuất hiện trở lại nữa (tức là mỗi đồ xịn ở Subterra chỉ lấy được 1 lần). Map đây:

11. qwer9999

@Okia: hiện h mình đang làm Q của thằng Northon ở Lowtown ( Q để đi wa đc bão cát ở khúc giao nhau D,Westersand và D.Eastersand), đã tìm đc cái Wind Gloren nhưng lúc way lại thì chả thấy nó đâu :(( ... ( ai bít chi tiết Q này giúp dùm mình cái)
    Chứ thằng Dantro thì mình đã đi lên ngôi làng phía trên mấy lần rồi nhưng vẫn kô thấy ai cả ( chỉ duy nhất kon moogle trên đó), bởi vậy mình đang cố gắng làm cái Q của thằng Northon để có thể làm tiếp Q lấy key Barheim mà bạn Okia đã chỉ dẫn.
    Mong là cái Q của thằng Northon liên wan tới Q lấy key Barheim ...

12. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi trong này ai đã thử ém LV của FF XII chưa :D

13. Miyamoto_Musashi

okia nè,mình có thấy bản đồ j đâu? mà ko dc deo cái Diamond Armlet à,thế mà cứ đeo suốt từ đầu thảo nào ko dc.nhưng có phải đánh theo thứ tự nào ko?nó ở tầng nào thế?(có 4 tầng ngầm mà) gửi lại cho mình cái map nha:D thak

14. okia

15. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

Cái hình kia bị xóa rồi Okia à . .

16. qwer9999

Reply dùm mình cái Okia ơiiiiiiiiiiiiii ....

17. Bắc cọp

Bắc cọp T.E.T.Я.I.S

Mọi người xôm nhờ :p:p:p:p

18. okia

Bấm vào link ở bài trên sẽ có map, hình ở bài trước đó chắc do gamefaq ko cho dùng code img.
    Bạn đang làm quest Northon? cái quest mà đánh con khủng long ở bão cát?
    Sau khi lấy được Wind Globe thì quay về Westgate of Rabanastre, tất các nhận vật đã giao quest này từ đầu sẽ tụ tập ở đây, nói chuyện họ sẽ cho bạn Windvane. Với cái này bạn có thể đi vào bão cát gặp con khủng long.

Nhiệm vụ đánh khủng long ở bão cát này không liên quan gì đến vụ lấy key to Barheim. Còn về quest này thì chắc là bạn còn thiếu sót điều gì đó, bạn hãy đọc lại hướng dẫn và thực hiện lại một cách chính xác, tôi ko tin là ko được. Tất cả mọi người đều làm theo hướng dẫn và đều làm được, bạn là người đầu tiên tôi thấy cứ hỏi quest này hoài. Tốt nhất là bạn phải biết mình đang đi đến điểm nào của quest, và bị mắc ở chỗ nào thì tôi còn biết đường mà chỉ, chứ cứ nói chung chung là đã lên phía bắc mấy lần hay chỉ có moogle ở đó thì ko biết chỉ bạn từ chỗ nào nữa.

Tóm lại trong quest này, bạn đã gặp con xương rồng con + con xương rồng bố chưa? Đã phải đi tìm mấy cái Semclam Shells + Nebralim + Valeblossom Dew cho vợ của Dantro chưa?....

19. qwer9999

@Okia: 2 con xương rồng mà bạn nói mình chưa từng gặp wa bao h, có lẽ mình chưa nhận Q này và cũng kô bít nhận ở đâu cả ..., còn việc đi tìm mấy cái ng liệu mà bạn nói mình cũng chưa làm vì chưa thấy yêu cầu đó từ vợ Dantro ...
    Mình xin lỗi vì đã làm phiền Okia, thật sự mình kô mún làm như vậy chút nào cả, mong bạn thông cảm cho ...

20. qwer9999

Thằng Dantro đó sau khi mình làm xong cái Mob hunt với nó thì kô thấy nó ở đâu cả, đã xới tung cái D.eastersand lên rồi vẫn kô thấy ...
    Chắc tại mình chơi lố wa rồi hay sao đó, hiện mình chỉ còn vào Bahamut là over game này rồi, kô bít có cho làm lại hay kô nữa ...
    Chắc làm xong Q này thì mới thấy ông già cho mình câu cá phải kô Okia ??? Bây h thì mình có cần câu rồi mà kô thấy ỗng cũng như kô ...