Hỏi đáp Final Fantasy XII | Dành cho người mới chơi

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 4/1/07.

1. feelingblue

feelingblue Youtube Master Race

bắt bè hoài :">

mà cho hỏi, hôm bữa dòm thì trong bài post nào có chỉ cách train lv nhanh ngay trong màn đầu tiên = cách wăng cái phonix down cho kon dustia <fai ko ta?nhớ ko nhằm thì là kon undead j đó> ... đã cố gắng ngồi chain sói 20+ muk bán re cũng chỉ có 9 cai phonixdown :-s kòn cái chổ để có con dustia phải là cái khu vực gần thành phố Nalbi...town(?!?!) fải ko? hay chổ khác, cái đườg lên bên trái đúng ko? ^^! nếu là đó thì sao tớ ko kiếm thấy kon dustia nào vậy ==! help help!!!

1 vd nho nhỏ nữa là ==!!! lv nhiêu đó chain sói bị nó "tạp" cho vài phát cũng khá đau mà ko có chổ bom máu thì sao train lên 2-3x đc ==! mà xài potion thì hơi uổng, kòn về mấy cục seo của 2 tp thì bị mất chain :( tính sao h

2. chuong01

chuong01 Youtube Master Race

cho em hỏi chút về FF8, em mua đĩa FF8 về chơi nhưng sao thấy hình ảnh nó bị đốm đen xấu qué, down trên mạng về cũng bị vậy, anh nào có bản FF8 hình ảnh ko bị đốm đen cho em link down với.

3. hoai_giang511

hoai_giang511 Donkey Kong

Bạn này vui tính nhỉ, đây là nơi post bài hỏi đáp về FF12 cơ mà, muốn hỏi gì về FF8 thì phải sang topic FF8 để hỏi chứ:|

4. Kẻ xa lạ

Kẻ xa lạ Mr & Ms Pac-Man

Mình lần đầu mới chơi FF, bản 12 này cũng là bản đầu tiên, ra hàng hỏi mua 1 đĩa về thì bật lên thấy nó bằng tiếng Nhật nhưng nhân vật lại nói bằng tiếng Anh, như vậy là sao? Mình tưởng phải là tiếng Anh cả chứ? Hay là đĩa của họ là đĩa cũ bản tiếng Nhật, khi mình bật lên có ghi là FF international cơ mà ???

5. -Linuxcodon-

-Linuxcodon- Youtube Master Race

FFXII là Tiếng Anh
    FFXII International 90% là tiếng JP . Còn 10 % là tiếng nói : ENGLISH .

6. longmagic

longmagic Dragon Quest Lão Làng GVN

- Lâu ko vào thấy các pro chém nhau vui wa:))
    - Các pro có biết thì chỉ tui mấy quest phụ như bắt mấy con gà đi lạc về chuồng hay giải mã thông điệp ở mấy cái chai nhặt được khi câu cá đi ;;)

7. chuong01

chuong01 Youtube Master Race

giúp em chơi FF8 với, FF8 ko run dc với dỉectx 9.0c ? Ngày trước em chơi FF8 trên máy P4, hình ảnh khá đẹp, giờ chơi lại FF8 trên dual core, hình ảnh lỗi tùm lum, chỉ có thể là do FF8 ko tương thích với directx 9.0c. Chẳng lẽ giờ uninstall directx 9.0c and reinstall directx 6.1? Vậy thì ko chơi dc FF 12....

8. nhat tan

nhat tan Youtube Master Race

Cái này lạc đề topic rồi bạn ơi
    Qua bên topic kĩ thuật mà hỏi chứ ở đây chủ yếu chơi trên PS2 thôi >:D<

9. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

Mới chơi nên cho mình hỏi teleport stone mình có thể mua ở đâu vậy, cảm ơn mà sao ff nhiều phiên bản quá nhỉ cũng hơi rối khi tìm ^^

10. Takeuchi Rio

Takeuchi Rio Phenomenon Moderator Lão Làng GVN

Teleport thì có thể là ngẫu nhiên nhặt được trong các thùng đồ hoặc lượm được trong lúc đánh quái. Nếu muốn mua thì bạn chỉ có thể mua được nó từ người đàn ông đang ngồi trên con chocobo ở The Port of Balfonheim thôi .... Vì bản US lâu quá ko chơi, đang chơi bản Jap nên ko nhớ có còn chỗ nào khác ko:-?.
    FF nhiều phiên bản nhưng mà có con số sau đuôi mà cũng khó tìm à ? Phiên bản mà bạn đang hỏi là phiên bản thứ 12.

11. ThSon

ThSon Youtube Master Race

Bạn cũng có thể mua được ở khu bazaa ở Babanatres.
    À, hình như là làm nhiệm vụ săn mob ở clan mới có thì phải?

12. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

vào airship mà mua, chọn đi đến 1 thành phố bất kỳ, khoang thường chứ không phải là khoang đặc biệt, rồi ra con bán đò trong đó mua, hoặc làm mark hunt tăng rank lên nó có bán trong bazaar

13. Children of fire

Children of fire Mr & Ms Pac-Man

Chỉ cần thoát khỏi cái rank mopet là mua được ở bazzar rồi :>

14. lifestype

lifestype Youtube Master Race

em mơi mua cái đĩa FFXII về nhưng chả bít chơi sao cả? Chưa chơi loại game này lần nào, chỉ nghe đồn là hay nên đem về thử nhưng lần đầu thất bại. Mong các bác post nhiều bài hơn để em đây có thêm chút kinh nghiệm!:D

15. HoangDuyBaby

HoangDuyBaby Mr & Ms Pac-Man

các bạn cho mình hỏi bảng license nó hiện ra cái ô vòng tròn có các biểu tượng chữ La Mã thì mình học như nào cho đúng vậy mỗi 1 ô là 1 kiểu gắn LP khác nhau mình phân vân bạn nào rõ vễ việc này chỉ mình với :(

16. TML

TML Donkey Kong

LP là số điểm LP cần có để học skill đó, chữ la mã là cấp độ của skill đó :P

17. HoangDuyBaby

các bạn cho mình hỏi mình muốn cho 1 nhân vận học hết tất cả thần thú mà nhận vật đó mình đã lỡ nâng 3 quả cầu lữa kill limit rùi thì có học được các thần thú hem
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cả sao Vaan của mình đánh tay ko mà mất có khi lên đến 9000 đến 10000 mà càm vũ khí vào mà đánh có 1k đến 3k à :(

18. Nghệt

Nghệt Space Marine Doomguy

Có ai giới hạn cái đấy đâu muốn học thế nào mà chẳng được.Nếu mà nó giới hạn thì đã chẳng đẻ ra cả 2 cái mist với Espers làm j`

Còn Vaan bạn đánh 10000 ở bản thường là imposible.Tớ nghi ấy đang dùng International và Vaan class monk nên có nhiều ô nâng cấp đánh tay không

19. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

FF12 có bản inter hả bạn :-o, giờ mình mới biết :|,gà qé :'>

20. HoangDuyBaby

uh mình đang chơi bản international Job zodiac cả cho mình hỏi mình có thể học hết cái bảng license được ko nghĩa là có thế cầm tất cả loại vũ khí ấy mình mới nâng mỗi đứa 1 loại vũ khí trong cái bảng license mà học thêm nó ko cho học