Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về 80 Rare Monster

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Không chỉ Grey Molter mà còn một số con khác cũng có 1 khoảng thời gian nào đó để xuất hiện (theo Ultimania - hướng dẫn chính thức tiếng Nhật). Có lẽ tôi sẽ update lại mấy thông tin đó.

2. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

Hic hic vậy là lúc săn phải lùng sục hết 80 vị trí của rare hả? Đi săn là nó ra ngẫu nhiên 1 trong 80 con và mọi ng đi săn là săn thứ tự ngẫu nhiên ko ai giống ai hả ?

3. okia

okia The Warrior of Light

Nếu là Mob Hunt thì sẽ có người chỉ chỗ cho mình (các Petitioners), và bạn nhận nhiệm vụ từ Notice Board (trong quán).
    Còn nhiệm vụ 80 Rare Monsters (ko phải mob hunt nha) thì bạn nhận nhiệm vụ ở Phon Coast rồi đi tìm Rare Monsters, chứ ko ai chỉ mình chỗ của từng con. Các Rare nằm ở 1 vị trí nhất định, game của ai cũng giống nhau hết.

4. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

trong 80 con thì con nào là khó kiếm nhất vậy , và con nào là mạnh nhất bọn , con nào ..... con nào .... ?

Câu bài lộ liễu - LK

5. okia

Trong 80 con thì có lẽ con Larva Eater ở Great Crystal là lâu nhất, con Cultsworn Lich ở Miriam cũng lâu ra. Con nào mạnh nhất thì ko biết nhưng chắc chẳng có con nào hơn 100k Hp đâu.

6. vaan009

cho mình hỏi lúc mình săn rare monster 12 (Razorfin) là lúc mùa khô, mà mình còn cảnh cuối cùng là tới báo đài bahamut rồi, vậy chừng nào mới là mùa mưa ở giza plan?
    Con rare monster 17 (wood toad) ở salikawood sao mình đánh con ma cây rồi và đứng đợi hoài cũng ko thấy nó xuất hiện, chạy ra chạy vô lại cũng ko thấy nó xuất hiện
    Mọi chỉ giúp mình với

7. okia

Con #12 (Rain Dancer chứ ko phải Razorfin-#13 ) thì phải là mùa mưa, khu vực Toam Hills, nếu không mưa thì cứ đi ra đi vô ở cửa nam của Rabanastre đến khi nào mữa thì thôi. Con này chỉ xuất hiện khi trời mưa thật nặng hạt ở khu vực Toam Hills (giống với Mob Gil Snaper), chứ mưa nhỏ thì cũng ko có đâu, nếu ko mưa nặng hạt thì cũng cứ đi ra đi vào đến khi nào mưa to thì thôi.
    Con #17 thì đánh con Malboro ở vị trí này:
    chú ý là Wood Toad hơi tàng hình.

8. vaan009

con thứ 17 mình đã đến đúng chỗ đó và giết luôn con malboro rồi nhưng vẫn ko thấy con wood toad. Nhấn nút attack để tìm mà vẫn ko thấy T_T
    Còn con 21 ở henne mines: làm sao vào đc khu vực c vậy bạn ? Mình thấy hình huớng dẫn của sephirosuy rồi những ko tìm chỗ đó nữa
    Con thứ 24 ở feywood khu White Magick's Embrace mình ra vào hoài mà vẫn ko thấy nó xuất hiện
    Hichic giúp mình với, bạn có nick ko cho mình hỏi trực tiếp luôn ?

9. Poseidal Mk.II

Chả hiểu các vị nói "hơi tàng hình" là nghĩa thế nào? Chắc dịch từ hướng dẫn của thằng sephirosuy ra thấy nó ghi "half-invisible" nên dịch thế? Chứ cái hướng dẫn của tớ đã ghi rất cụ thể cách đánh con này rồi, mà hình như không ai chịu xem nhỉ. Thôi thì cứ thử hóa cái Reflect vào người mình, rồi tự bắn 1 phép khác vào người mình, xem thử cái phép đấy nó bị phản xạ đi đâu vậy.

10. okia

Thằng sephi viết đúng cái vụ half-invi bởi con wood toad có tàng hình nhưng ko tàng hình hẳn rõ ràng như mấy con Etém trong Henne Mines, cho nên khi wood toad xuất hiện thì rất dễ nhìn thấy chứ ko khó như mấy con trong Henne Mines.

11. vaan009

Hi hi thấy con wood toad rồi, sephi hướng dẫn đúng rồi, đánh con malboro để ý kĩ sẽ thấy 1 con như con cóc trong suốt lúc ẩn lúc hiện. Trang bị reflect cho 1 đứa rồi dùng đại phép gì đó lên đứa có reflect thì sẽ bị dội lại con wood toad. Nó hiện lên và đánh mình :D
    Con 21 khu vực c ở henne mines là ở chỗ nào vậy ? Trong map của mình ko có chỗ đó, ko biết lối vào khu vực C T_T
    Con 24 mình ra vô hoài vẫn ko thí nó xuất hiện T_T
    Chỉ mình với

12. Poseidal Mk.II

LOL, con đấy tàng hình liên tục (chỉ hiện hình khi mình đánh nó), và trông cũng chả khác gì bọn Etem trong Henne Mines cả, đều thấy 1 cái hình khối lù lù di động.

Mà cậu nào không biết con 21 với con 24 ở đâu thì đề nghị vào topic link-hướng dẫn xem hướng dẫn 80 rare game.

13. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Mà săn chi hết 80 con rare làm gì..thực chất nhiệm vụ chỉ cần săn 30 con trong danh sách là hoàn thành side quest này rồi.
    Số cần săn: 1,2,4,5,7,9,15,19,29,30,35,36,37,42,46,56,57,59,60,62,63,66,68,70,73,74,75,77,78,79.Hết

14. Poseidal Mk.II

Chẹp chẹp, cái đấy gọi là dành cho người thích hoàn thiện. Mà không săn hết thì cũng không hoàn thành Bestiary được, tức là không thể lên Rank cao nhất được.

15. vaan009

Ho ho, nếu ko dùng phép lên đứa trong nhóm có reflect thì hẻm dám đánh dc nó đâu. Tren map ko có chấm đỏ, mà nhấn nút atack cũng chẳng hiện tên nó. Chỉ có dùng cách đó nó mới hiện ra thui
    Ủa hướng dẫn 80 con rare ở đâu? Của aAYEtolive1 ko chính xác, dịch ra từ bản hướng dẫn ko hoàn chỉnh của sephi chứ đâu, bây h sephi có hướng dẫn cụ thể hơn rồi nhưng mà mình vẫn ko tìm ra dc nên mới hỏi . mà topic này lập ra để hỏi và đáp mòa. Bạn ko chỉ thì có ng khác chỉ mình

16. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Thực ra...tất nhiên sẽ còn người chỉ dẫn thôi bạn à..nhưng cái chính là bạn lại lệ thuộc vào hướng dẫn nhiều quá đâm ra hễ chút kg tìm ra theo hd (kg chỉ rõ) là phải hỏi tiếp.Rociel chơi từ bản JPN và thông tin vẫn chưa chính xác theo vài hd trên net nhưng tự lần ra hết và đi trọn vẹn trên bản JP với tổng số time gần 400h chơi đấy chứ.Huống hồ cái này đã USA và hd trên net cũng gần như chính xác rồi mà.Chỉ cần vài thông tin hơi chính xác vẫn có thể tìm ra được vậy.

Giả dụ như những điểm rare game xuất hiện kg phải cứ cái hình trên nó khoanh vùng chỗ nào là nó nằm CHÍNH XÁC theo chỗ đó đâu.Chỉ cần biết vùng nó xuất hiện thì mình vẫn có theo tìm ra được đấy chứ.

BTW,vẫn còn nhiều gamers "chay" cái này nhỉ???

17. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Đã thêm thông báo mà nhiều mem vẫn chưa tìm ra phần 80 Rare Monster nhỉ ?
    Topic " Map - Những thông tin giá trị - Monster Picture " nằm bên dưới .

18. Poseidal Mk.II

Nói thực là dạo này ngán các vị quá. Hướng dẫn quanh đây rất nhiều, nhưng không bao giờ chịu đọc, cứ mắc một tí là lên hỏi. Hỏi thật là các vị chơi game hay tập hỏi đáp?

19. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Hầu như các new guys không có thói quen xem từ đầu topic như những người giải đáp (thường xuyên lật lại trang cũ để xem có ai thắc mắc gì kg?).

20. Poseidal Mk.II

Vấn đề là họ có vẻ không hiểu ý nghĩa của từ "tìm kiếm" và "mày mò".