Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về đường đi nước bước & nơi luyện Lv

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

mỗi chỗ có mấy cái đền đó phải ko , xem trên bản đố và lại tiếp xúc với các đền đó cho tới khi nó hiện ra con đường đi tiếp là xong , chỗ cánh cửa thứ 2 phải dùng thần Belias mới mở được

2. None_2

None_2 Youtube Master Race

Mình đã đi vào trong rồi nhưng đến căn phòng cuối cùng (có cái save thường trước cửa) thì lại ko thấy wái vật hay boss nào cả. Vậy bây giờ phải làm gì.
    Thank You

3. skyoffreedom

skyoffreedom Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho hỏi,em đã tìm được mấy cái pine chops khi ở kinh đô archades và vào shop đổi được cái sandalwood chop rồi.Mà sao thằng taxi không cho em đi xe vậy,làm em không đi tới phòng thí nghiệm gì đó để đi tiếp được????ai biết chỉ giùm em

4. hammomytamso1

hammomytamso1 Youtube Master Race

khúc nhac dệt nên khát vọng và dệt nên ước vọng
    bác bốc phét vừa vừa thôi, đổi được sandalwood rồi mà không đi được taxi hả

5. skyoffreedom

skyoffreedom Mr & Ms Pac-Man

thiệt mà,chứ nếu đổi được cái đó rồi mà đi taxi được thì lên đây hỏi làm gì trời.Với lại tui thử tìm thêm vài cái pine chop vào shop đổi thử cái sandalwood chop thì thằng chủ bảo tui có rồi nên không cho đổi???

6. Aniki

Aniki Moderator Moderator

Cho hỏi đổi cái Sandlewood ở shop nào vậy,tui kiếm 28 cái xong lên taxi dông thẳng luôn,ngon lành mà.

7. missnhoc3

missnhoc3 Youtube Master Race

co' bac' nao` bit' mua cai' amulet chong^' disable o dau ko de? danh' voi' con esper bo` cap. ( chan' noi? disable ko giai? dc ) ai bit' chi? nhanh nha

8. tingtingtang

tingtingtang Youtube Master Race

vay tui ko lam Q phu co sao ko???
    sau nay co lam duoc ko ???
    bo wa nhung mon do de lay than co the lay lai duoc ko???
    lam on chi dum..........
    tran thanh cam on va ......

9. pham_hoanglinh

pham_hoanglinh The Warrior of Light

sau khi dến cảng port...(quên tên rồi) thì làm gì hả mọi người

10. Aniki

Ý bạn là cai' na`y Balfonheim Port chứ gì.Đến đây xong bạn sẽ được một gã cùng với cô người iu cực ngon của gã nói cho bạn biết về Feywood.Bạn quay trở lại đây có thể từ 2 phía Golmore Jungle và Paramina Rift.

Cứ từ từ khám phá khu rừng,theo mạch câu truyện thì kế tiếp bạn sẽ đến The Ancient City of Giruvegan .

11. None_2

None_2 Youtube Master Race

Làm sao có thể đến Giza Plains vào mùa mưa vậy các pác.

12. GirlFromHell

GirlFromHell Youtube Master Race

cho mình hỏi cái baheim passage key lấy ở đâu vậy mình đi lên phía tây của Dalmasca Eastersand và đến được một ngôi làng rồi

13. anhvotinhSRO

anhvotinhSRO Youtube Master Race

ko sao cả bạn àh, nếu bạn muốn đi về nước thì kô làm cũng kô sao. Sau này vẫn có thể làm tiếp nhưng đừng đi đến cảnh cuối quay lại kô được :D
    được hết bạn àh nhưng bạn có đủ kiên nhẫn ko ;;)
    nếu bạn hoàn thành hết những nhiệm vụ thì bạn sẽ gặp những con trùm mỡ rộng máu rất khũng và đánh rất choáng :))

14. GirlFromHell

ai tra loi di minh` con may ngay ranh roi~ ah
    thx in advance

15. Aniki

Đến đó nói chuyện với vợ Dantro,sau đó ra nói chuyện với thèng bé đứng ở bến tàu.Một lúc sau bạn sẽ được đưa xang bờ bên kia.Sang đó sẽ có 1 hoạt cảnh,nói chuyện với bố thèng bé rồi quay trở lại ngôi làng kia nói chuyện với với vợ Dantro lần nữa.Xong thì đi ra sau nhà,có 1 bông hoa xương rồng trên đất.Tiến đến cái hoa sẽ ngọ nguậy_đó là cây xương rồng con của cái cây xương rồng to bên kia sông.Dẫn nó qua sông là ok,bạn sẽ được thưởng 1 số đồ.

Tiếp quay trở lại,nói chuyện với vợ Dantro.Cô ta sẽ nói là do mất cây hoa xương rồng nên bây h bạn phải kiếm cho cô ta mấy thứ nguyên liệu để chế thuốc.Đầu tiên semclam shells ra bờ biển ngay trong làng kiếm được 2 cái,bạn ra ngoài làng chạy ra bờ biển kiếm được thêm 3 cái,thứ 2 NEBRALIM về chỗ Dantro bạn sẽ kiếm được_mấy cái lọ nhỏ để trên mấy cái thùng;thứ 3 là hoa VALEBLOSSOM DEW ở khu vực Broken Sands,bạn chạy lên phái Bắc kiếm_có mấy tảng đá chắn thì khi bạn tiến tới nó sẽ có dấu (!),phá đá bạn sẽ hái được hoa.Lấy được cái nào đưa luôn cho vợ Dantro cái đó,lần cuối cô ta bảo nếu có thêm Great Serpentskin(phần thưởng có được sau khi làm mark Hunt Nidhogg) thì hay quá.Bạn đưa nốt cho cô ta để tăng giá trị phần thưởng có được sau này.

Ra vào làng 2 lần,nói với vợ Dantro sau đó đi ra sau nhà.Bạn sẽ gặp con Moogle,nói chuyện với nó bạn sẽ được nghe về một kho báu ở Barheim Passage.Nó đưa cho bạn Barheim Key và Golden Amulet(x2 LP bạn kiếm được cho ai đeo nó).

Chú ý là Golden Amule có được do bạn kiếm được đủ số nguyên liệu cho cô ta,nếu thiếu vài semclam shells hay ko đưa cho cô ta Great Serpentskin thì bạn chỉ nhận được Magick Gloves.Còn Key thì nhận được là tất nhiên.

Vào sớm trong Barheim Passage bạn có thể kiếm được DeathBringer(Att +90),mũ Giga Hat(light 9 hay Mys 9 ko nhớ lắm :D) tại lv 30 +

16. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Vào Barheim Passage có thể kiếm được Dragon Armor (Heavy Armor 8), Celebrant Mitter và Cleric Robe (Mystic Armor 9), và đương nhiên là cả cây Death Bringer nổi tiếng nữa.

17. missnhoc3

missnhoc3 Youtube Master Race

hicx cac' bac' cho hoi? thang` dantro o dau zay minh` den' cai' lang` ven song noi' chien. voi' vo. dantro thi` dc cho cai' binh` gi` noi' chien. nua~ thi` no' noi' la` co' problem gi` do' o bank north gi` do' ; goi` gio` la`m sao trong hd keu la` gap. lai. dantro ma` minh` hok bit' o dau giup minh zoi thanks

18. Aniki

Bạn có nhớ cái Q Flowering Cactoid đánh cây xương rồng nhỏ không.bạn nhận Q từ thèng Dantro đó chứ đâu,quay trở lại Dalmasca Westersands/Galtea Downs nhá !!!

19. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

LOL, thằng Đantro có bao giờ bén mảng đến Westersand đâu? Nó luôn luôn ở một chỗ trong Estersand (Chỗ có cái trại gì gì đó).

20. GirlFromHell

mình làm quest rồi mà , đi lên đó có thấy nó đâu . Vợ nó thì không đưa item . Thằng con nó bảo nó đi đâu chưa về . Someboydy explains plzzz !!!Ai nói chính xác vị trí Dantro với . Nó đâu có ở north bank village