Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về đường đi nước bước & nơi luyện Lv

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. thieniori

thieniori Youtube Master Race

Xin lỗi vì nhầm tên bạn đúng là mình chưa làm mob hunt đó rất cám ơn bạn đã giúp

2. KhongMinh_1995

KhongMinh_1995 Youtube Master Race

Đâu có!ghi là 1995 vì đây là năm sinh em tui.Con x2 exp tui có từ lúc ở phon coast rồi,mất mấy ngày steal từ con silver lobo ấy,ko tin các ông cứ làm thử,mà ối giời ơi steal mãi mới dược đấy,bây giờ,tui vẫn ở tchita upland nhưng tui lv >80 cả nhóm chính lẫn phụ rồi.

3. Shyaoran

Shyaoran Mr & Ms Pac-Man

ngay khi có thieft cuft (hoặc ko có thì lâu hơn) qua golmore jungle, chỗ tiếp giáp fey wood, steal từ mấy con sói màu vàng ấy
    % drop khá cao,tớ mất 30' steal đc 2 cái :cool:

4. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Steal từ con sói vàng/báo vàng/hổ vàng ở Golmore Jungle không cho ra xp x2 nhé. :P Chỉ có steal ở Tchita Uplands thì mới ra thôi.

Steal từ Silver Lobo nghe đã biết là bốc phét.

5. Drk_Shd

Drk_Shd Persian Prince Lão Làng GVN

chính xác Embroidered Tippet (X2 exp) chỉ có thể steal được từ Coeurl, mà phải là Coeurl ở Tchita Uplands chứ không phải Coeurl trong Golmore Jungle(nó giống như Adamantite chỉ có thể drop từ Adamantitan ở Cerobi Steppe chứ không thể drop từ Adamantitan trong Barheim Passage)

6. le_vanthao2003

le_vanthao2003 Donkey Kong

Cái nhân 2 Exp sao ngộ trang bị vào chẳng thấy gì hết vậy như đánh con xương có 1500 Exp trang bị vào cũng thấy 1500 Exp.
    Bây giờ lv ngộ là 90 vậy chỉ còn 9 lv nữa là max,hp của ngộ là 6000hp đáng lẽ ngộ trang bị cái Bubble thì ph của ngộ là 12000hp nhưng trang bị vào thỉ chỉ có 9999hp cũng như không.
    Nghe nói bác nào lv99 hp gốc cũng 9999hp,999mp sao hay vậy,chắc là chỉnh cheat code

7. Shyaoran

Shyaoran Mr & Ms Pac-Man

thế chắc em gà nên ko bít rùi 2 bác ạ :p

hp của bạn dù có là 20k thì nó cũng chỉ hiện 9999 máu,nhưng quái đánh bác 9999 máu thì vẫn chưa chết :D

8. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Nói nôm na là dùng Bubble thì Hp có x 2 , nhưng không hiển thị ra trên thanh Status .
    Còn Lv99 max Hp 9999 thực sự thì không có . Lý thuyết Hp max 9999 x 2 = 18999 thôi .

Vụ này nói nhiều lần với bạn , dường như bạn vẫn không ( chịu ) hiểu nhỉ ? Khi bạn trang bị cho nhân vật thì số Exp được nhân hai sẽ không hiện lên màn hình , chỉ hiện số Exp của quái nhưng thực chất số Exp đó đã x2 rồi và được cộng vào next Lv của nhân vật . Nếu không tin thì ngồi tính xem ;)) .
    Nói thêm cho bạn khỏi nhầm : Exp của quái khi party 3 người là chia 3 , party 2 người là chia 2 và party 1 người là không chia .
    Như đội hình 3 người , Exp nhận được là 1500 thì mỗi người đều nhận 1500 Exp . Còn bạn dùng đội hình 1 người thì khi đánh quái Exp nhận sẽ là 4500 .

9. okia

okia The Warrior of Light

Exp x2 thì việc dek gì phải Steal, mua cho nhanh, đến Tchita thì cũng sắp đến Old Archades chứ mấy mà phải Steal cho lâu. Mà ông gì cầy Lv kinh thế mới đến đó mà đã >80 cả đội.

10. le_vanthao2003

Cái thì ngộ biết rùi nhưng sao trang bị vào tính nhẩm bên trong cũng vậy mà có thấy gì đâu.

11. nghienFF

nghienFF Youtube Master Race

Nói thật tôi chả thấy có gì đang tự hào khi mà khoe mình lv cao khi dang còn đi theo cốt truyện cả :)) :"bây giờ,tui vẫn ở tchita upland nhưng tui lv >80 cả nhóm chính lẫn phụ rồi." Muốn khoe thì khoe mình lvl thấp i' chứ việc lvl cao chỉ làm cho game nhàm chán đi thôi.Cái EXP x2 thì cứ sau Achades mà mua và thực ra tôi cũng chỉ dùng khi muốn lvl up để đập những con bắt buộc lv cao ( Zodiac.Yazmat...) chứ còn hồi đến Achades pt chính của tôi lv 28 mỗi trận đánh Boss đều hộc máu mồm mới qua nổi => Chơi thế mới sướng:))

12. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Có những chỗ luyện Lv cao sau này không tận dụng , lại tận dụng những chỗ thấp mà ráng cày thì không phải sướng mà là phí .

Ko nói nữa , mệt quá . Ko thấy lên thì gỡ ra , khỏi trang bị làm gì . Thắc mắc những điều quá ngâ ngô .
    Còn không thì bạn trang bị nhầm giữa x2 Exp và x2 Lp .

13. le_vanthao2003

Hè hè hè ừ vậy thì tháo ra cho khỏi đau tay,mà bác lấy cái món đồ Lp nhân 2 sao vậy

14. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Công nhận về sau có mấy chỗ luyện lv sướng thật, luyện từ đầu làm gì cho phí. Mọi người đừng có như tớ nhảy vào luyện ngay trong Nabudis, chán lắm, lên lv nhanh đánh mất cả hứng.

15. Drk_Shd

cái chính là hông ai muốn luyện nhưng lv nó cứ lên, đi hunt item thì rõ là lâu đến khi có được roài nhìn lại thì lv đã lên cao ngất ngưởng, muốn gắn acc x0 exp mỗi khi nghĩ lại phải tháo thief 's cuff với diamond armlet hay mấy cái cat-ear hood (hình như viết thế) ra thì lại thấy tiếc

16. le_vanthao2003

Thì được cái này mất cái kia nếu có trang bị chỗ đó 3 chỗ thì tất nhiên ai cũng gắn những cái ngon chớ

17. Drk_Shd

vậy thì mới nói chứ
    ai chả bít ém lv thì trò chơi sẽ hấp dẫn hơn nhưng mà nói là 1 chuyện còn làm là chuyện khác, cái đó đòi hỏi 1 sự dũng cảm và quyết tâm cao vì khi u ém lv nó cũng giống việc u ném tiền wa cửa sổ vậy :D

18. handsomejack

handsomejack The Warrior of Light

cho em hỏi chỗ lấy cái side key 11 trong chỗ lhusu mine em mò quài mà ko thấy đẫu hết
    nếu em có post lộn chỗ mong Mod thứ lỗi

19. okia

okia The Warrior of Light

Cái khóa đó lấy ở Phon Coast, chỗ có 2 thằng đang nói chuyện, ko nhớ cụ thể vị trí nhưng nếu bạn thấy có 2 thằng nào đứng gần nhau thì cứ chạy lại đó, sẽ có dấu "!" hiện lên.

20. nghienFF

nghienFF Youtube Master Race

có thể cho mình biết lv phù hợp để có 1 trận đánh thú vị (ít nhiều cũng toát mồ hôi) với Ultima; Hell wrym; và Zodiac đc ko:D