Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về đường đi nước bước & nơi luyện Lv

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. dante cvn

dante cvn Donkey Kong

Warning!warning!Tui cảnh báo trước là việc đó rất nguy hiểm.Nên luyện lại 3 char lv thấp đi nếu ko sau này sẽ hối hận.Vì những con boss sau rất mạnh 1 phát là chết nên cần đến 2 team mới chịu nổi.

2. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Vaan gà mờ mà ai cũng ham luyện nhì ?
    Nên luyện đều theo char , sau này có Team dự phòng .
    Tôi chia nhóm theo sở thích là Vaan , Penelo , Fran - Team 1 , Basch , Balthier , Ashe - Team 2 .

3. em_be_ham_choi

em_be_ham_choi Mr & Ms Pac-Man

Còn tui nhớ lúc đó tui chơi thì chơi có 1 team á là, Vaan, Bash, Ashe từ đấ đến đuôi chỉ đi có 3 con đó thôi, tui dưỡng nó lên superman and superwomen luôn ^^, dưỡng chi cho nhiều mất thời gian, tui chỉ dưỡng khi có đồ x2 ẽp thôi.

4. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

cám ơn bác dante nhé , em sẽ cố gắng luyện cho cả 6 char khỏi lo nghỉ gì ,
    nhưng phải chia team sao cho hợp lý
    em còn cái vụ gambit và bẳng nâng cấp nữa ko biết làm sao nữa , mấy cái đó rắc rối quá :(

5. Coin

Coin Mario & Luigi

Liscence thì cứ tập trung bơm cho mấy chiêu hỗ trợ trước(nàm ở bảng phía trên góc trái bên dưới),còn phép và kĩ năng thì mua được cái nào hãy bơm cái đó,vũ khí cũng vậy

6. em_be_ham_choi

em_be_ham_choi Mr & Ms Pac-Man

Nế đi theo story thi ko cần luyện, còn nếu muốn đi từ đầu đến đuôi thì cân luyện, cò cái bảng lícence thì đầu tiên quan trọng nhất là học mấy cái chiêu Mist chắc ai cũng bít nhĩ, rồi vũ khí áo giáp thì cần hã bơm vo hok thì thôi, magic cũng vậy, quan trọng la bơm mấy cái ability ớ.

7. dante cvn

dante cvn Donkey Kong

Vấn đề học Liscence tôi nghĩ là ko có gì đáng nói vì licence hầu như rất dể kiếm chỉ cần đánh monster là ok còn vụ bơm co ô nào là tùy sở thích mỗi nguời tui thì tới Nabudis là đã đầy bảng chỉ còn vài ô esper.

8. Leon Kenshin

Đừng bao giờ cố gắng học License Board vì sau này sẽ rất mau chán - lên Lp quá nhanh giai đoạn sau này và full rất nhiều . Về mặt này License thua xa Sphere Grid của FFX .
    Còn cậu dante cvn còn post vài bài vớ vẩn - đã xóa - nữa thì một hit treo nick một tháng .

9. Tidusquall

Tidusquall Youtube Master Race

Tui chơi Vaan giờ đang lvl 28, đang ở Gizza Plains chuẩn bị qua Omoze plains đến cái làng gì đó mà toàn gặp tụi bay ko hà uýnh cứ miss hoài. Chơi fép thuật hoài thì quá tốn mp. Cho hỏi bây giờ mún luyện tiếp thì luyện ở đâu + cái bảng lisence có fải đi đúng vũ khí của từng đứa ko hay đi từa lưa đc ? Nếu vậy chắc fải cho Vaan cầm cùng :))

10. Leon Kenshin

Theo mặc định thì Vaan cầm Sword , Fran cầm Bow , Balthier dùng Gun .
    Vì vậy trong đội hình khi chơi thì ít nhất phải có 1 nhân vật tầm xa . Như của tôi :
    Team 1 : Vaan , Fran , Penelo => trong đó Penelo sẽ buff , Fran và Vaan attack .
    Team 2 : Basch , Balthier , Ashe => trong đó Ashe có chỉ số đều nên cho tham gia Attack luôn .

Lv 28 thì bạn cứ đi theo Story cho đến The Golmore Jungle - nơi luyện Lv thích hợp nhất từ 3x - 6x .

11. Valkyria

Valkyria Youtube Master Race

Tiện thể cho em hỏi luôn cách đi vào Hall of the Wrath God
    Mở được cửa bí mật rồi,đánh anubys rồi mà vẫn ko vào được :(

12. okia

okia The Warrior of Light

cái chỗ để đánh Hell Wyrm hả, bạn chịu khó tự dịch đoạn hướng dẫn này mà tìm nhé:

13. Coin

Coin Mario & Luigi

Nói nôm na thế này:bạn đánh bại Vyraal,quay về gặp Viera đã giao nhiệm vụ cho bạn,cô ta sẽ cho bạn 1 cái vẩy rồng(Dragon Scale).Sau đó quay lại chỗ bạn đánh Vyraal,bạn hãy nhấn vào cối xay gió thứ 10(ở đây có 3 cái cối xay gió,được đánh số từ 8-9-10),chọn dòng nào mà nó nói đưa cái vẩy cho ông giáo sư,ông ta cho sẽ cho bạn Ageworn Key,dùng cái chìa khóa này sẽ mở được cánh cửa bị khóa ở Sochen Cave Palace để vào gặp Hell Wyrm
    Đã chỉ rồi thì chỉ cho trót đi T__T

14. okia

okia The Warrior of Light

tại vì lười dịch, lười gõ, tìm được cho là tốt rồi, tiếng Anh trong các hướng dẫn game đâu có khó hiểu đâu.

15. Coin

Coin Mario & Luigi

Ở Pharos-Subterra/Penumbra(chỗ đánh Phoenix) có mấy chỗ để bỏ black orb vô,mình bỏ đủ số ngọc vô 4 cái bục là có thể đi tiếp phải ko?

16. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

Đúng vậy đó bạn, bỏ vào khi nào cái bục đó sáng bùng lên là được, cũng không cần nhiều ngọc lắm đâu, cố gắng lên nha.

17. dan9khoa

dan9khoa T.E.T.Я.I.S Knight Tàu ngầm GVN

Khoảng lv 70 còn chỗ nào khác luyện lv ngoài mấy con dơi ở Henne mine ko , mấy con đó đánh dễ miss quá .

18. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

tầng hầm ở Pharos đó, mình toàn luyện ở đó thôi à.

19. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

có thể đến nabudis cũn có thể luyện dược nên lv cao miễn sao bạn chain con ma hay ko phải chain mà đánh có gi mà cho +2100exp hay sao mình quên mất rùi

20. thinhcaca

thinhcaca Youtube Master Race

hôm nay khi tiếp tục cuộc hành trình FFXII...khi tôi vào status của từng nhân vật 4 nhân vật chủ chốt là vaan(lv 29) braither(lv 30) ashe(lv 25) bash(lv 32) thì tôi vật status thì thấy tại sao những attack,magic,avade, rất thất khoãng chừng 3x à và nhất là defend chỉ cao nhất là 5....và 1 chỗ làm tui nãn ra khi đi luyện vaan bao giờ cũng chết đầu tiên dù máu đến 1300 gì dó mà chỉ sau khoãng 4 hit là chết liền dù Ashe đã bơm đến 200 HP lâu lâu cũng đỡ được 1 cái vậy bạn biết làm sao để các chỉ số trong status tăng lên không....?