Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về đường đi nước bước & nơi luyện Lv

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. Yuna FF Series

Yuna FF Series T.E.T.Я.I.S

- Này , em mới chơi FF XII lần đầu tiên , cách chơi hơi lạ so với các phiên bản ở PS1 , làm em thấy khó , nên chơi yếu lắm , chơi tới đoạn diệt con Boss bay đầu tiên ở duới ngục tù , em lv 8 ( như vậy yếu quá không ) sao mà bị con bos đập chết mãi , ai giúp em với , làm sao giết nó đây , hix hix hix .

2. rollingstone

rollingstone Youtube Master Race

[QUOTE;4220762]-trên dọc đường ban đầu thường có các Nhân vật hỗ trợ "Guest " :Thường chúng ta gọi là khách .Tuy nhiên từ chỗ Mỏ Lhusu chúng ta đã có thể Luyện lvl bằng cách giết chain các con Xương " Skeleton "ngay khu giữa .
    -Sau đó kiếm chìa khóa và vào "The Barheim Passage " .Kiếm cách chôm thanh kiếm
    Deathbringer*
    --------------------------------
    LP:60
    Attack:90
    Thuộc tính: KO (giống như chiêu "thần chết " nếu quái vật dính thuộc tính này sẽ chết ngay )
    Giá:16,000
    Nơi tìm :Balfonheim, Barheim Passage*

*Lưu ý . After sự kiện tomb of raithwall, Khi bạn đã có một thần thú đầu tiên . bạn cần phải có chìa khóa barheim key (đọc trên Hd ) sau đó bạn vào trong một đường bí mật tại đây và bạn có thể chôm được thanh này ngay tại đây (lúc này bạn có thể lvl khoảng 30 )bạn vào kiếm con Ithuno và chôm của nó ,sau khi chôm save và load lại để chôm thêm vài cây nếu thích .
    Bây giờ vào Barheim Passage, đi đến khu vực "Special Op. Sector 5". Ithuno ở trong khu vực này.

Xin lưu ý:
    - Ithuno xuất hiện rất ngẫu nhiên (theo kinh nghiệm thì tỉ lệ nó xuất hiện là khoảng 15%).
    - Nếu nó xuất hiện, nó sẽ giả dạng một hòm Treasure (nhưng sẽ có màu bạc chứ không phải màu xám xịt như các Treasure khác).
    - Cái hòm Treasure màu bạc này (cũng đồng thời là Ithuno) xuất hiện sau một tảng đá mà cạnh đó có một con quái vật trông giống con ếch .Hay là mô tả cách khác nhé :P : bạn chạy qua con Adamantitan là sẽ đến tẳng đá này. Tóm lại là bạn cứ kiểm tra hết các Treasure mà bạn có thể gặp có lẽ sẽ gặp nó
    - Gần khu này có cái Gate Crystal "cổng dịch chuyển ", tốt nhất là bạn save ở đó, nếu bạn chạy vào mà không gặp Ithuno, thì hãy reload.
    Tại khu The Barheim Passage bạn cũng có thể kiếm được rất nhiều thứ hay trong các rương báu dọc đường :như áo giáp và mũ cấp độ 11 ,12 nhưng hay cẩn thận vì quái vật ở đây cực mạnh chúng không dễ bắt nạt đâu .
    [/QUOTE]
    Cho hỏi là sau khi mới rời khỏi Leviathan, mới vừa có đủ 6 nhân vật, Volsier đã ra khỏi nhóm, thì có thể đến khu The Barheim Passage để lấy cây Deathbringer không vậy.

Cám ơn nhiều.

3. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

cậu chọn thằng balthier làm leader.cho nó đứng ở phía dưới nứơc mà bắn.vì như vậy sẽ tránh được đòn của con trùm,nhớ cho nó đứng cách xa con trùm ra.

4. new1983

new1983 Mr & Ms Pac-Man

mọi người ơi, có thể show map cái khu vực Golmore-Dschungel không,chỗ mà tìm được con xương thủ lĩnh, mình đã đi mòn chỗ đấy mà ko làm được bọn xương nó xuất hiện được, h lever 45, nhưng vẫn muốn cày hic hic

5. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

ê cho tui hỏi cái này ở ff7 này có cái gì có thể tránh được quái vật gặp trên đường đi ko hả các bác tui gặp bọn nó nhìu chán lém rùi hơn nữa tui ko biết luyện lv chỗ nào mà quái có nhiều exp để lên lv nhanh

6. waterangel91

waterangel91 Mr & Ms Pac-Man

to rollingstone:hướng dẫn viết rõ thế rồi còn j.Bạn chỉ có thể vào đó sau sự kiện raithwall mà sự kiện đó xảy ra sau khi bạn rời tau levia 1 đoạn cơ(hình như phải qua vung biển cát mới đến dc)nghĩa là bạn vẫn chưa vào dc đâu
    Hơn nữa quái vật trong The Barheim Passage khá mạnh đấy(máu tầm 6000) nên bạn cần khá mạnh mới nên vào(tầm lv30+ ko nhớ rõ lắm)
    chúc bạn chơi vui

7. Minolta

Minolta Donkey Kong

Bạn vào cái khu trong vòng đỏ và diệt hết quái ở đó thì sẽ xuất hiện bọn xương. Kupo.:D.

Các file đính kèm:

8. new1983

new1983 Mr & Ms Pac-Man

thx bạn nhiều nhé, không biết bạn làm việc săn con Lobby (giống như 1 cái tháp tower có 2 chân ) ở Nabreus Deadland như thế nào, mình làm theo hướng dẫn, đi ra cái lối đường mòn, nhưng lại bị chặn bởi 1 con thuyền bị lật úp, ko đi tiếp được, (h chơi đươc 108 tiếng, lever 63,cũng thu phục được 7 con thần thú ) chẳng hiểu đến mob hunt này lại bị bí thế hic hic

9. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Cái con đấy hình như không ở nabreus đâu mà ở cái thành phố chết cạnh Nabreus thì phải . Bạn đi từ Nabreus đến thàn phố đó ( không phải là đi qua Salikawood) thì nó xuất hiện gần lối đi nối 2 thành phố thì phải :)

10. yuriboyy

yuriboyy Mr & Ms Pac-Man

cho tôi hỏi chỗ Stilshine of Miriam tôi không tìm dc đường. lúc tới đó có cái đèn để dịch chuyển mà nó ko hoạt động đc
    giờ phải làm sao

11. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

cậu phải đeo cái dawn shard vào.

12. gigaflare

gigaflare Youtube Master Race

này, tớ đã kiếm được 5 cái bình câu cá, tới chỗ ông già làng thì ổng chỉ chả hiểu gì hết, bây giờ tớ đang bí chỗ đó

13. Minolta

Minolta Donkey Kong

Bạn hãy đi tới khu vực màu đỏ sẽ có 1 lối đi sang khu vực tây bắc và con Lobby sẽ xuất hiện ở chổ vòng màu xanh, chú ý là khu vực này sẽ xuất hiện đồng loạt rất nhiều bọn xương, nhưng level 63 là dư đánh rồi, Kupo.:D.

Các file đính kèm:

14. new1983

new1983 Mr & Ms Pac-Man

ko còn gì để nói 1 từ, cảm ơn bạn nhiều nhé, đang lí lí luyện lever chay , nhưng ko muốn đi tiếp theo nội dung game,vì mình muốn làm mob này trước. thx for all^^

15. langtudalat

langtudalat Youtube Master Race

Các bạn cho minh hỏi một chút. Mình đang làm nhiệm vụ mob hunt. Mình đã làm gần hết rồi, nhưng mà mình kô thể nào tìm ra đường để tới khu vực nhỏ ở khu Withering Shores(Nam Yensa sandsea) để tìm con Belito. Mình đã đọc hướng dẫn nhưng mà vẫn kô thể tìm ra. Xin mọi người chỉ giúp. Cảm ơn nhiều.

16. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

cậu phải đi vào hang zatinen cảven truớc vì đây là lối duy nhất để dẫn đến đó,cậu xem bản đồ của hang zatinen thì cái đoạn bản đồ ở phía bắc chính là con đường dẫn đến chỗ đó đấy.

17. langtudalat

Mình đã đi vào hang đó luôn rồi, mình có thấy ở phía bắc có một đoạn nhỏ nhưng mà kô tìm thấy lối để đi wa đó, bạn tunq có thế chỉ rõ hơn một chút nữa kô. Mình cảm ơn bạn nhiều.

18. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

nhìn tấm bản đồ này cậu sẽ đi được thôi
    http://www.gamefaqs.com/console/ps2/file/459841/46532
    những chỗ có cát chảy mà cậu không đi qua được thì phải đẩy mấy tảng đá xuống,cụ thể những chỗ đó chính là những điểm nối giữa các khu với nhau đấy.
    Chú ý: cậu để ý khu vực phía trên góc bên trái bản đồ,hãy nhìn khu vực thứ 2 từ trái sang.Đây là khu vực hầu như ko có 1 đường nối nào với các khu vực khác trong hang này, và đây là khu vực cần phải đến.Để vào được khu vực này cậu phải đến khu vực ORG Yensa sandsea tìm lối vào trong hang zatinen-đó chính là lối bên tay phải của khu vực đó.Sau đó cậu vòng qua lối ra bên tay trái TO NAM YENSA SANDSEA là nơi mình cần đến đấy.

19. Minolta

Minolta Donkey Kong

Như vậy cho dể hiểu nè : Theo 3 cái bản đồ dưới thì trước tiên bạn đến Ogir Yensa Sandsea -> vào hang Zertinan Caverns -> mới ra được khu Withering Shores ở Nam Yensa Sandsea, Kupo.:D.

Các file đính kèm:

20. langtudalat

Cảm ơn mấy bạn rất nhiều, mấy bữa nay bận đi là, kô có thời gian để chơi FF. Many thanks to tunq và Minolta.!!!!!!!!!!!!!!!!!1111