Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về đường đi nước bước & nơi luyện Lv

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Cho 1 đứa học ô summon belias- con thần thú lửa trên bảng license, sau đó đứa đó đầy mp rồi triệu hồi con thú đó trước cổng :D

2. hungvtv567

hungvtv567 Mr & Ms Pac-Man

uh`m cam on nha hoa rra la vay ^^

3. gigaflare

gigaflare Youtube Master Race

Này mọi người, tớ nghe nói là có cái nvụ ở nalbinam nvụ gì mà liên quan tới 2 thằng lính gác phải ko, tớ tìm hoài mà ko thấy, tớ sắp hoàn thành game gòi, giờ đang ở lv 95!

4. hungvtv567

ban oi giup minh voi,minh den Giruvegan roi` doan.Giruvegan/Gate of Fire nhg bi tac ko mo? cua? cho minh di lam the' nao de :(

5. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Bạn thử nói rõ là kẹt như nào , chứ lâu rồi mình không nhớ được tên mấy cái địa danh, chỉ nhớ là ở đây có những con đường vô hình mà chỉ hiện ra khi bakn lại gần những chõ trong như là lan can ra khoảng không , cứ đi thẳng là tới chỗ có mấy cái thằng trông như esper :D ở đó :'>

6. Drk_Shd

Drk_Shd Persian Prince Lão Làng GVN

Giruvegan/Gate of Fire cửa ra ở đây (chạy tới chỗ đánh dấu rùi chạy theo chiều mũi tên chỉ)

7. hungvtv567

Minh` den The bounds of Truth tang66 minh den day thi tit ko bit di dau nua ko co canh cua nao ca giup minh voi :(

8. BillGates_

BillGates_ Donkey Kong

ở đây nè bạn cách đi tiếp :
    trích dẫn từ người khác:
    Bây giờ tiếp tục con đường để sang 66F

66F,kiểm tra bộ điều khiển,chiếc thang máy sẽ tới,sử dụng nó để sang tầng kế.

67F,1 điểm Save Crystal,sử dụng quả cầu dịch chuyển ở giữa để sang khu vực khác.

9. Drk_Shd

Drk_Shd Persian Prince Lão Làng GVN

ông chơi tới đoạn nào rùi, nói rõ ra chứ nói tên room không nhiều người chơi lâu rùi không nhớ mà hướng dẫn đâu, nói tên map mà ông bị kẹt

10. takana

takana Youtube Master Race

các anh ơi sao em vào trong secret ở nabudis chả thấy người bán đồ gì cả chỉ thấy có con mimic nhiều màu thôi

11. okia

okia The Warrior of Light

thằng bán đồ trong đó nó ẩn ở trong tường nên làm sao mà nhìn thấy được. đây là map, vị trí của thằng bán đồ màu xanh dương (Secret Shop)
    Mã:
    http://www.gamefaqs.com/console/ps2/file/459841/45482

12. hungvtv567

ban oi minh den Pharos-Third/Spire Ravel nhg ko hiu? sao vao` cac' cai' cot. mau` thi` toan` bi quay lai. lam` the' nao` bay h

13. okia

cái cột màu nào nhỉ, bạn tả rõ là ở tầng số bao nhiêu nhé.

14. hungvtv567

Pharos-Third/Spire Ravel tang` thu' 80 tro*? le^n cac' tag` day' co' cac' cot. mau` de? minh` chon va di chuyen? den cac' diem # nhg ko hiu sao minh` toan` bi. quay lai cho~ cu~ cho du` da chon het cac' cot. o? day'

15. okia

đây là HD của thằng sephirosuy:

ở tầng 80: chọn cái màu đen, bạn sẽ nhảy lên tầng 81

tầng 81: chạy xuống phía đông-nam rồi chém vỡ cái tường (Fool's Facade), đi vào khu ẩn trên bản đồ, chú ý là có bẫy đấy nhé => cast Float lên trước khi vào. Trong này có 2 chiếc hòm, mỗi hòm có thể chứa Dragon Whisker hoặc Rubber Suit, sau khi lấy được đồ rồi thì chạy đến cái bệ màu xanh lá cây, lên tầng 83.

tầng 83: phá tường chạy ra ngoài và chọn cái màu đỏ => tầng 84

tầng 84: phía sau 2 con rồng Aeronites có 1 cái hòm chứa Circlet
    hoặc Ring of Renewal nếu bạn đeo Diamond Armlet - tôi nghĩ bạn nên lấy Circlet vì đó là mũ Mystic xịn nhất, cái Ring kia thì sau mua đầy. Bây giờ bạn phải chọn màu giống với màu bạn đã giải phong ấn ở Pharos - Second Ascent: tím (magick), vàng (items), xanh (attack), hồng (bản đồ).

tầng 86: chạy lên phía bắc vào chém vỡ tường, bên trong bạn xé thấy 1 cái bệ nữa.

tầng 88: sử dụng cái bệ trắng để về tầng 79, bạn lấy được bản đồ, sau đó sử dụng tiếp cái màu trắng để quay về chỗ gần thang máy, dùng cái thang máy lên tầng 90.

===> Boss Hashmal.

16. hungvtv567

thanks nha minh wa roi` ^^ tot wa dau ca? dau de tim duong di

17. doctoranh

doctoranh Youtube Master Race

minh bị bí đường các bạn ơi giúp mình với
    Mình đang tới khúc Phải đi qua Feywood nhưng mình đi tới chỗ cách cổng Gaiga gì đó thì nó không cho mở cửa để đi tiếp nữa.Mong các bạn giúp mình sớm

18. Minolta

Minolta Donkey Kong

Tới cái cổng Gigas đó bạn phải Summon Belias mới mở được cửa. ::)

19. doctoranh

doctoranh Youtube Master Race

Mình qua feywood và tới được griuvegan rồi ,nhưng tới đoạn Ahada Water-steps (tầng thứ 2) mở hết công tắc rồi mà cũng không thấy đường đi.Mong bạn giúp mình với.

20. Minolta

Minolta Donkey Kong

- Mình cũng không biết bạn bí đường chổ nào, bạn cứ xem hình dưới và đi tới sát rìa chổ những đường màu đỏ thì sẽ xuất hiện tiếp đường đi. ::)
    - Bạn cố gắng đừng hỏi nhiều chổ quá, chỉ cần hỏi đúng topic thì sẽ có Member nào đó trả lời câu hỏi liền nếu như Member đó biết và không lười trả lời. :D

Các file đính kèm: