Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về đường đi nước bước & nơi luyện Lv

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. blackì

blackì Youtube Master Race

Help me . Minh đang đi đến đoạn Cao Nguyên Tchita. Nhưng khi đến đoạn đi sang map mới là The Tchita Uplands thì chạy con chocobo hay đi bộ cũng thế đều bị dừng game, màn hình đen thui à. Có bác nào bị thế không ? Đĩa em vẫn chơi bình thường nhưng đang thắc mắc ko hiểu có phải lỗi đĩa không nữa hic hic . Help me....pls

2. VXQ

VXQ Youtube Master Race

#92 Hôm qua, , 23:44
    VXQ
    GameVN Member
    5th Class Gamer EXP: 56

Alo alo, hỏi gấp: ở nhiệm vụ ngọn hải đăng, em leo lên tầng 80 roài, ấn vào 1 cái đèn nó cho xuống luôn tầng 1, leo lại muốn điên luôn, (chỗ mấy cái đèn xanh đỏ tím đen ì xèo đó),làm sa0 qua được đây??/ đoạn mà có rất nhiều con bomb đó , ai biet de nghi chỉ rõ, trong huớng dẫn nói sơ sài quá, em chả hiểu ji hết

3. TKH

TKH Fire in the hole! Lão Làng GVN

Phần Story vào tầng 3 hả, nếu tôi nhớ ko lầm thì thứ tự đèn thế này:

Đen-Xanh-Đỏ-Hồng (cái hồng có thể ko chính xác), Chạy xuống phía con đường cụt, có 1 bức tường giả ở mé bên trái, đập nó, đi tiếp

4. justinpham

justinpham Youtube Master Race

To blacki: cái đó bạn phải ra đổi đĩa thôi, mình cung đã bị như thế, ra đổi thì đi được.

5. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

Xanh đỏ tím ,rồi chạy ra chỗ cửa ẩn chọn cái đèn ko màu

6. Clark Ken

Clark Ken Mario & Luigi

Cho hỏi có chỗ nào giã tiền lên nhanh ko? Ở deadland giã lv nhanh dưng mà steal của mấy con ske bán ít tiền, có chỗ nào nhiều zom lv cao ko, trong hang zertinan có chỗ nhiều zom nhưng lv thấp quá.
    FF XII có bọn undead vui phết, cứ ném cure, potion là nằm hết, mỗi tội ném phoenix down thì ko ăn.

7. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Muốn kiếm tiền nhanh, vào Feywood mà chain Mirrorknight, khoảng 20 phút là kiếm được cỡ 150~200k.

8. power8000

power8000 Donkey Kong

Ai biết cách tìm ra còn nhỏ Penelo ko. Em đến chỗ gặp Bark ( ko bít tên mà nó là thằng cướp với con nhỏ tai thỏ đó). Lên phi cơ của nó rồi đến thành phố rồi bí lun. giúp em với

9. fatalframe

fatalframe Guest

cho tui hỏi có cách nào giết con boss băng ko ::( 5 cục băng kế bên nó ko có tài nào đánh trúng đc hết 5 cục băng đó làm chộn rộn tui quá àh ::(

10. ILifeYou

ILifeYou Donkey Kong

lúc đầu vào đánh boss thì chới miss để giải quyết đống băng nhỏ trước rồi mới đánh boss chính không thì cứ ăn đòn dài dài

11. VXQ

VXQ Youtube Master Race

con đó yếu với thunder, dùng thundara dập nó chết cả đám, khoảng 5 hay 6 lần là ngỏm cả lũ thôi

12. pham_hoanglinh

pham_hoanglinh The Warrior of Light

tôi đang đến chỗ sword of the king,chẳng biết đi đường nào,ấn vào cái công tắc chỉ toàn xuất hiện mấy con zombie vớ vẩn,chỉ đường hộ cái,đoạn đầu vào chỗ sword of the king ý

13. thuyhanghp

thuyhanghp Youtube Master Race

làm ơn cho em hỏi sao em đánh con Ceberus trong Feywood mà không ra nổi 1 cái Hell- Gate Flame vậy có cách nào đánh ko em đánh chain lên 350 rồi mà không rớt nổi 1 cái

14. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

Mình đang ở Throne Road với lv của vaan là 31 các char còn lại là 28. Mình ko biết khu nào train lv nhanh hichic. Cho mình hỏi là với lv nhiu đóa nơi nào kiếm tiền nhìu nhìu dza? Mình nghèo quá trời lun

15. ILifeYou

ILifeYou Donkey Kong

đeo vái vòng shard vào , cái vòng đeo vào MP = 0 đó rồi vào cái bục .kich zo cái mà nó ra undear đó .

16. pham_hoanglinh

pham_hoanglinh The Warrior of Light

thank Ilikeyou nhé,mình lv28,trang bị tốt hạ được con rùa ở giza pan và con rồng nv phụ rồi,liệu có nên vào ko.mình thấy quái vật ở đó hơi mạnh.mà nv săn cái con gì ở bar,lúc nhận nv nó bảo gần khu sword of the king (rank III) mà chẳng thấy đâu,chỉ hộ luôn cái

17. ILifeYou

ILifeYou Donkey Kong

nói tên thì mới biết được chứ ::( . khu miriam có 3 con săn mà . 1 là con gà huyền thoại sài khiêng bất tử , 2 là con sư tử có râu .
    con gà huyền thoại thì có thèng ku thằn lằn nó theo pk hộ rồi . còn con sư tử thì đi lên cái cái cầu để đi vào khu MIriam là gặp . nó ở chỗ mấy con chim lửa bay bay và mấy con rông đất đó .

18. an1991

an1991 Legend of Zelda

cho mình hỏi có thể tìm cỏ Gysahl Green cho Chocobo ở đâu vậy trong hướng dẩn nói là có thể mua được nhưng mình tìm hết các shop trong khu vực rồi mà vẩ không thấy

19. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Bạn có thể ra chợ trời Bazzar ở Rabanastre mua .
    Hoặc đi tàu , chọn lựa chọn trên tàu sẽ có Shop bán .

20. GirlFromHell

GirlFromHell Youtube Master Race

Mọi người ơi cho mình hỏi sau khi đấu xong trùm Vinuscara ở The Stillshrine Of Miriam thì xoay cái tượng thứ ba ở phía đông thế nào để mở cái cửa khu vực phía nam vậy mình xoay hết bốn phía mà nó có mở cái gì đâu TT__TT