Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về đường đi nước bước & nơi luyện Lv

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Bạn mở Map lên thì xoay những bức tượng theo hướng trên bản đồ .
    Cụ thể :
    Ở khu vực Walk of Prescience : xoay tượng theo hướng đông
    Ở khu vực Ward of Steel : xoay tượng theo hướng tây
    Ở khu vực Walk of Reason : xoay tương theo hướng bắc .

2. GirlFromHell

GirlFromHell Youtube Master Race

uhm thanks a lot . Ah mà mình hỏi thêm về cách chỉnh LP sao cho hợp lý nữa . Minh thấy trong nhóm có vài chars magic cao hơn ( Fran và Pe ) nhưng để tăng mag thì nên mặc mystic armor mà mặc vào thì con fran lại bắn cung yếu , Pe đánh yếu nốt chỉ có magic regist là cao vậy có nên cho nó theo đường magic ko hay la cho nó dùng kiếm , súng với đao búa hết cho rồi . Hix xem ra cũng không ổn , toàn chiến tăng strength không thì sau này gặp mấy con đánh phép mạnh lại lăn ra chít thì sao ????
    Vấn đề kế tiếp cần bàn là có một số vũ khí cần Lp để học cao hơn hẳn những vũ khí khác vậy có nghĩa là nó mạnh hơn không . Một số vũ khí vd như kiếm nhiều cấp hơn dagger và súng : dagger chỉ cho học đến 5hay 6 gì đó là hết trong khi kiếm thì quá trời luôn .
    Vấn đề cuối cùng mình muốn hỏi ( mong là vậy ) là nếu cho 1 char cầm trượng thì mình thấy nó phiền lắm mau hết Lp mà phép thì yếu không hiểu sao có người bảo là chưởng mạnh , giải thích cho mình với .
    Mình mới chơi thôi nên còn phải học hỏi nhiều ^^
    Thx in advance

3. Leon Kenshin

Fran , Penelo là những char có chỉ số khởi điểm về Magic cao trong nhóm .
    Đội hình tôi thường dùng thì cho Fran , Penelo theo Mystic Armor , có tác dụng + Magic và Mp . Khi đánh thì ko nên cho 2 người này vào chung đội hình mà tách ra theo những char thiên về Strength .
    Sword , Dagger , Gun ... mỗi lọai có ưu khuyết riêng . Sword ra sát thương tầm tầm , Dagger thiên về tốc độ , sát thương tầm trung , Gun tuy Attack thấp nhưng lại gây Damage cao , Axe thì sát thương dao động từ thấp nhất đến cao nhất . Vì vậy tùy bạn thích vũ khí nào mà phát triển cho nhân vật . Tốt nhất nên cho nhân vật theo đường thuần ban đầu ( Vaan , Ashe theo Sword ; Penelo theo Dagger ; Fran theo Bow và Balthier theo Gun ) .
    Những vũ khí như Staff , Mace , Pole đa số ít dùng .
    Trong FFXII thì Attack sẽ nhanh hơn dùng Magic Attack . Magic trong FFXII dùng nhiều chỉ White / Green / Time .

4. GirlFromHell

Oh hiện giờ đang luyện theo chiều hứơng ban đầu của bọn nó nè có điều súng và dagger lâu thay quá nên trong lúc ko có đồ đánh cho nó hoc đại cái gì gần gần đó =.= Mà sau này có chỗ nào đánh quái LP cao hơn không nhỉ chưa đi tới nên không biết

J-ROCK 'S SO COOL

5. zZ195Zz

zZ195Zz T.E.T.Я.I.S

anh ơi cho em hỏi em đang ở The Feywood khi đi đến cánh cổng cần gọi summon mới mở được, nhưng em không gọi được summon ra (em đã có summon và đã gọi vài lần)

6. Leon Kenshin

Đây là hướng dẫn ở Feywood . Bạn xem lại thử .

Đừng lo , sau này Lp dư nhiều lắm bạn . Chịu khó làm Mob Hunt ở Clan và Bar nữa thì bạn sẽ nhận được đồ thêm và có khả năng mua thêm những Magic mà bình thường ko bán trong Shop thường mà chỉ bán ở chợ trời Bazzar ở Rabanastre .
    Khi đến Eruyt Village thì Shop đã có bán Accessory x 2 Lp rồi ( dùng cho 1 người ) .

7. zZ195Zz

zZ195Zz T.E.T.Я.I.S

nhưng em muốn hỏi là làm thế nào đẻ gọi summon ra cơ lúc này khi muốn gọi thì tên của nó lại chìm

8. GirlFromHell

Sao đánh con esper bí mật ở khu Stillshrine of Miriam ( cái con mà phải dùng hòn đá ở trên teleport stone ấy ) nó mất có 1/3 máu ah , dùng skill liên tục rồi mà đánh không được nó . LV mình thấp quá chăng ???

9. Leon Kenshin

Esper bạn nói là con đánh bằng đòn Băng hay con khác .
    Nếu con Esper băng thì Lv tầm 30+ là nhẹ nhàng , còn một con ẩn khi bạn đánh thắng con băng xong .

10. GirlFromHell

Mình đánh thắng con băng rồi . Con mà sau khi giết thằng trùm ở Eruypt Vill xong được cho một hòn đá để qua cái Stillshrine mở cái cửa bí mật ấy

11. zZ195Zz

zZ195Zz T.E.T.Я.I.S

ơ kìa không ai trả lời em ah`
    em muốn hỏi là ở The Feywood có cánh cửa đòi dùng summon mới mở được, nhưng em lại không gọi được summon ra mặc dù ở những đoạn đánh boss em đã gọi vài lần rồi

12. Leon Kenshin

Con đó đòi hỏi Lv 50+ mới đánh ;)) , nó khóa Magic , chỉ cho dùng Item thôi .

13. ngoctungtn

ngoctungtn Youtube Master Race

các anh cho em hỏi cái này!Theo như hướng dẫn viết là
    "Cứ theo đúng mấy số này bạn sẽ nge 1 âm thanh.Đi tới cái cổng bạn vừ đóng xuống ( thật ra cái này là cổng chắn nước ) và bạn sẽ thấy 1 mãnh Dusty Fragment nằm dướI đất trong vùng đóng mở công tắc thôi bạn sẽ không khó khăn tìm ra nó đâu.Sau đó đi tới nhà Daran ở Downtown của Rabanastre rồi nói chuyện với Rokkemmou (giống như 1 bà lão ) gần ngay Daran.Rồi tới nói chuyện với em gái nhỏ nằm trong hẻm nhỏ gần nhà Daran ở phía Đông Bắc của ngay chỗ đám 2-3 đứa nhỏ đang chơi để biết thông tin (em gái này nói bạn biết 2 thông tin ).Đi lên thành phố nói chuyện với một cô gái đứng gần bồn phun nước ở khu vực giữa ba cánh cửa của Rabanastre.Đi tới khu Chợ Trời nói với vài tay buôn ở đây khoảng 3-4 tên để biết thêm thông tin rồi tới Magic Shop nói với tên lính canh ở đây (hắn đang cầm cái cốc uống nước .Rồi xuống Downtown gặp ??? (tên này là ghì không rõ nhưng đó cũng là 1 đứa nhóc nằm ngay khu nhà kho số 5 đang đứng trước cửa đó ,khu nhà kho số 5 là chỗ bạn xuống cống ngầm đó !) và chọn đồng ý bạn sẽ được đưa đến Magic shop lần nữa gặp tên lính và bạn lấy được Dirty Fragment Sau khi đủ 3 cái hãy quay lạI đưa hết chúng cho Rokkemmou tạI nhà Daran Nếu bạn đã làm nhiệm vụ lấy cho Rokkenmou and Rokkenmuu bạn quay lạI vùng đất chết Nabreus nói chuyện vớI Mcreio ,cả ba ngườI này sẽ biến mất ......'
    nhưng sao khi em đến gặp MCREIO thì thấy có mỗi mình nó,chẳng thấy Rokkenmou and Rokkenmuu đâu!với lại chẳng thấy biến mất,và khi em chạy đến chỗ giêt thằng lobby thì cũng chẳng thấy ai ở đó cả........
    các anh giúp em với???????????

14. GirlFromHell

oài làm tốn thời gian đánh nó >.< thôi đi làm bài đây rồi chơi tiếp

15. ngoctungtn

ngoctungtn Youtube Master Race

em muốn hỏi cái này "tôi đã lấy đươc chìa khóa trong động sochen cave nhưng gặp 2 cửa đều ko mở đc,ko hiểu tại sao" bạn nào giải thích giùm mình với!!!!!!!!!!!!!!HELP ME

16. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

con đó xài chiến thuật sau để kill nó nha : hastega , protecga , bubble 3 nhân vật , dispel nó khi nó use phép hỗ trợ , nếu cần thiết thì xài shellga luôn cùg được , khi nó còn 1/2 HP thì xài Overhit

17. GirlFromHell

Sao mình thấy mấy con Esper yếu quá ah , chơi mist mạnh hơn mà , học thấy phí Lp .Hình như Heavy Amor có + vitality thì char đánh được nhiều phát hơn phải không , còn Mystic + speed . Mist hỗn hợp của các char có bao nhiêu chiêu vậy ? Mình chỉ mới thấy Infeno , Torent , Ark Blast , Cataclysm với Black Hole thôi .

#>:) Ngày hôm nay kỉ niệm lần đầu đánh được 18 skills ^^ thấy được chiêu Black Hole dzui wá .

Có tin dzui cho các Fans của Linkin Park là Lp sắp ra album mới . Tin bùn là họ đang không biết chọn bài nào vào album mới vì .... bài nào cũng hay TT__TT ( 50 bài mới được composed lận )

Mới thi hk xong đã bị bắt tập quân sự TT__TT . Hôm nay vào tập băng bó cho người bị thương. Mình vừa khổ cực băng xong cái tay cho con bạn mình thì ông thầy thể dục bảo là con băng gì mà bạn con giống như mới từ trại phong cùi ra vậy hức thế mới tức không chứ X(

18. Leon Kenshin

Đánh nhiều hit tùy thuộc vào vũ khí là chính .
    Vitality chính là Defend thực sự của char .
    Esper trong phần này làm cảnh là chính .

19. GirlFromHell

Oh . Thử cho bọn nó cầm vũ khí mà bạn nói có thể đánh nhiều hits hơn rồi đổi mystic amor đi , nó ít đánh nhiều phát hơn . Mà theo mình vitality là khả năng sống hay tinh thần chứ không phải là defend thật sự . Nếu 2 char có def như nhau thì char nào vit cao hơn sẽ tồn tại lâu hơn ( thường là vậy ) . Nếu vit cao mà def quá thấp thì chưa chắc mạnh hơn một char def quá cao ... =.= Kinh nghiệm của mình là thằng Vaan có vit cao nhất là thằng cuối cùng trụ lại trong nhóm , trước khi ngỏm nó chém 7 phát liên tục rồi die :D

Sắp đi học lại bùn ghê mà mấy char trong game chỉ mới lv 33 và đang lăng quăng ở The Phone Coast . Cố thôi cuz ...
    next year I won't be here

20. Leon Kenshin

Sắp đi học ? Girlfromhell là sinh viên rồi ah ? Hay vừa thi xong đang được nghỉ ?